Ubinafishaji wa Makorongo ya Mchanga Wilayani Karatu


Wambugani

Wambugani

JF-Expert Member
Joined
Dec 8, 2007
Messages
1,758
Likes
50
Points
145
Wambugani

Wambugani

JF-Expert Member
Joined Dec 8, 2007
1,758 50 145
Inasikitisha katika Mkutano Mkuu wa Kijiji cha Endalah tarehe 9 Julai, 2016 mojawapo ya agenda iliyowagusa wananchi ni ya ubinafsishaji wa makorongo ya mchanga pamoja na mita 60 kutoka kwenye korongo.

Hili jambo baya sana,na haliweze kufumbiwa macho na wananchi wenye uzalendo kwani watu hawapo tayari kuingia migogoro na hao wanaoitwa wawekezaji. Kwani kwa miaka yote wananchi wameishi bila kero na kutumia makorongo hayo yenye chemichemi kujipatia maji kipindi chote (perennial) na kupata malisho ya mifugo yao.

Pia mita 60 kutoka makorongo hayo ni makazi na mashamba ya wananchi.

Ni bora sasa viongozi wa Serikali ya Kijiji waache tabia yao ya tamaa ya pesa na kuharibu amani na utulivu wa wananchi kwa kutuletewa mtu ambaye atakuwa kero kwa maisha yao na mali zao!

Wajifunze vurungu zilitokea kutoka maeneo mbalimbali yenye migogoro na wawekezaji.

Mwenendo huo kwa viongozi kutoa maeneo ya wananchi pasipo ridhaa yao ni wa kukemewa
 
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2015
Messages
22,762
Likes
49,653
Points
280
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2015
22,762 49,653 280
Inasikitisha katika Mkutano Mkuu wa Kijiji cha Endalah tarehe 9 Julai, 2019 mojawapo ya agenda ni ya ubinafsishaji wa makorongo ya mchanga pamoja na mita 60 kutoka kwenye korongo.

Hili jambo baya sana,na haliweze kufumbiwa macho na wananchi wenye uzalendo kwani watu hawapo tayari kuingia migogoro na hao wanaoitwa wawekezaji. Kwani kwa miaka yote wananchi wameishi bila kero na kutumia makorongo hayo yenye chemichemi kujipatia maji kipindi chote (perennial) na kupata malisho ya mifugo yao.

Pia mita 60 kutoka makorongo hayo ni makazi na mashamba ya wananchi.

Ni bora sasa viongozi wa Serikali ya Kijiji waache tabia yao ya tamaa ya pesa na kuharibu amani na utulivu wa wananchi kwa kutuletewa mtu ambaye atakuwa kero kwa maisha yao na mali zao!

Wajifunze vurungu zilitokea kutoka maeneo mbalimbali yenye migogoro na wawekezaji.

Mwenendo huo kwa viongozi kutoa maeneo ya wananchi pasipo ridhaa yao ni wa kukemewa
Tarehe umekosea au mimi sijakuelewa
 
imhotep

imhotep

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
13,464
Likes
10,588
Points
280
imhotep

imhotep

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2012
13,464 10,588 280
Na nyinyi wasandawe kwa kesi.
 
Gwallo

Gwallo

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2010
Messages
2,445
Likes
1,117
Points
280
Gwallo

Gwallo

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2010
2,445 1,117 280
Itisheni mkutano wa kijiji chenu haraka isije ikawa ni jambo lililoridhiwa na watu wenu bila wewe kujua mkuu Wambugani
 
Full 8

Full 8

JF-Expert Member
Joined
Nov 11, 2010
Messages
273
Likes
187
Points
60
Full 8

Full 8

JF-Expert Member
Joined Nov 11, 2010
273 187 60
mchanga ni madini ujenzi, sheria inaruhusu mtu/watu kumiliki leseni za uchimbaji wa mchanga mitoni. cha msingi ni kuwepo uelewano na sheria kuzingatiwa katika kuendesha shughuli hii. kumbuka madini ni ya serikali japokua eneo laweza kuwa lako. ni muhimu ukafatilia ujue kama anafanya kihalali au la na pia kama kijiji kilimpa mambo ya kutekeleza je anayafanya? kulalamika hakutazuia shughuli hiyo kuendelea sababu mchanga unahitajika sana even locally.
 
Wambugani

Wambugani

JF-Expert Member
Joined
Dec 8, 2007
Messages
1,758
Likes
50
Points
145
Wambugani

Wambugani

JF-Expert Member
Joined Dec 8, 2007
1,758 50 145
Itisheni mkutano wa kijiji chenu haraka isije ikawa ni jambo lililoridhiwa na watu wenu bila wewe kujua mkuu Wambugani
Wananchi walikataa katakata katika mkutano ule. Hivyo, hakuna ridhaa ni sasa kama ilivyokuwa Kijiji cha Chemchem, jirani na Kijiji hicho.
 

Forum statistics

Threads 1,236,923
Members 475,327
Posts 29,272,931