Twendeni na Ally Mayay kwenye urais wa TFF

Twendeni na Ally Mayay kwenye urais wa TFF

Ally Mayai sawa mpira uongozwe na mchezaji na pia msomi sio mtu katoka zake Mogadishu harafu anataka kuongoza mpira Tanzania..
 
[Jina lako]
[Anwani yako kamili]
[Simu: +255 XXX XXX XXX]
[Barua Pepe: jina@example.com]
Tarehe: [Weka tarehe ya leo]

Kwa:
Rais wa Shirikisho la Soka Duniani (FIFA)
Fédération Internationale de Football Association (FIFA)
FIFA-Strasse 20,
P.O. Box 8044 Zurich,
Switzerland.

YAH: MAOMBI YA UCHUNGUZI DHIDI YA TFF KUHUSU MINGILIANO YA SERIKALI YA TANZANIA KATIKA MASUALA YA MPIRA

Mheshimiwa Rais wa FIFA,

Napenda kuchukua fursa hii kukuandikia kwa heshima kubwa, nikiwa kama raia wa Tanzania na mpenzi wa soka, kwa lengo la kuomba Shirikisho lako tukufu lifanye uchunguzi huru na wa kina dhidi ya Shirikisho la Mpira wa Miguu Tanzania (TFF), kuhusu kile kinachoonekana kama mingiliano ya moja kwa moja ya serikali ya Tanzania katika masuala ya ndani ya soka.

Kwa mujibu wa kanuni na katiba ya FIFA, mashirikisho ya soka yanatakiwa kuwa huru bila kuingiliwa na mamlaka ya serikali. Hata hivyo, hali nchini Tanzania hivi karibuni imeonyesha tofauti kubwa na miongozo hii.

Mfano halisi ni mgogoro uliotokea kwenye mchezo namba 184 wa Ligi Kuu Tanzania Bara kati ya klabu ya Yanga SC na Simba SC, ambao uliibua mvutano mkubwa wa kiuendeshaji, na hatimaye, uongozi wa vilabu hivyo uliitwa ikulu (ofisi ya rais) kwa ajili ya kusuluhishwa, badala ya suala hilo kushughulikiwa na vyombo vya ndani vya mpira kama TFF au kamati husika.

Aidha, mgogoro wa usajili wa mchezaji Feisal Salum "Fei Toto" ambaye alihamia klabu nyingine huku kukiwa na utata wa kimkataba, pia ulimalizwa kupitia uingiliaji wa moja kwa moja wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, badala ya kufuata taratibu za kitaaluma na kitaasisi zinazopaswa kuendeshwa na TFF au FIFA kupitia Kamati ya Usuluhishi wa Migogoro ya Usajili.

Matukio haya yanaashiria wazi kuwa uhuru wa TFF katika kuendesha soka nchini Tanzania umeathiriwa, na vyombo vya serikali vinaonekana kuwa na ushawishi mkubwa katika maamuzi ambayo kimsingi yanapaswa kuwa ya kitaalamu, huru na yanayozingatia katiba ya FIFA.

Kwa misingi hiyo, naomba FIFA ifuatilie na kuchunguza hali hii kwa ukaribu, ili kulinda uhuru wa shirikisho letu la mpira na kuhakikisha soka linaendeshwa kwa kufuata misingi ya haki, sheria, na miongozo ya kimataifa.

Tuna matumaini makubwa kuwa FIFA haitasita kuchukua hatua stahiki endapo itabainika kuwa kuna ukiukwaji wa misingi ya utawala bora wa michezo.

Nashukuru kwa muda wako na kwa uongozi wako wa haki kwa maendeleo ya soka duniani.

Wako kwa dhati,
[Jina lako kamili]
[Mashabiki/Mpenzi wa Soka Tanzania]


---

Nakala kwa:
Rais wa CAF (Confederation of African Football)
3 Abdel Khalek Tharwat Street, El Hay El Motamayez,
6th October City, Giza, Egypt.
 
Mimi napenda sana soka. Kuna uchaguzi wa TFF mwezi Agosti, 2025. Nawashauri wajumbe watakaomchagua Rais wa TFF wamchague Ally Mayay ili awe Rais kwa kipindi kijacho. Rais anayemaliza muda wake amevuruga sana soka la Tanzania, na anatuhumiwa kwa upendeleo na ameshindwa kusimamia fedha za TFF mpaka timu kadhaa mpaka sasa wanaidai TFF malipo yao. Rais wa sasa hafai na asichaguliwe katika nafasi ya Rais wa TFF.
Boniface Wambura huwa hagombei anasubiria kuteuliwa kila mara. Achangamke achukue fomu ya kugombea.
 
Mayai anafaa Kwa madudu ya KARIA alitakiwa afungwe kabisa sema njaa za wajumbe sasa ndo kipengele
 
Hivi vigezo vilivyowekwa kwa mgombea uraisi pale TFF hakuna mgombea mwingine atakae viruka hivi viunzi lazima akatwe, huu ni uhun tusiotaka michezoni🙌🙌🙌🤣
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom