Tusisikie wabunge wa CCM siku moja wanaponda bajeti kama wanavyoponda mkataba wa madini

Bururu

JF-Expert Member
May 21, 2016
846
1,000
Imekuwa kawaida kwa Wabunge wa CCM kusifia na kupitisha Sheria au Budget kwa Ngovu zote,Makofi,Furaha wakitoka Bungeni wanaponda.Watanzania Tumewachoka.

Kushangilia Road Licence ilipwe kwenye Mafuta wakati kuna watumia Mafuta hawatumii Magari,kama vile Wachimbaji wadogo wadogo wanatumia Diesel kuendesha mitambo yao kila siku,Mashine za Kusaga nafaka vijijini,Generator vijijini na hata mjini mda mwingine alafu bado Mbunge wa CCM Anashangilia Kasoro MSUKUMA NA WENGINE WACHACHE.

CCM shutuken uchaguzi si mbali Watanzania wa sasa si Wadanganywa tena.
 

Bururu

JF-Expert Member
May 21, 2016
846
1,000
Kwanza kutaongezeka Magari mabovu na ajali zaid na uchafuzi wa mazingira
 

Odhiambo cairo

JF-Expert Member
Jul 11, 2015
14,099
2,000
Hawa daima wameshikwa akili kwa kile chama na boss wanachokitaka!
1. Bunge la katiba mpaka walicheza dansi ukumbini tena kwa kughushi saini za ki na marehemu!!
2. Mswada wa Gasi na mafuta mpaka usiku wa manane huku wakijua wanaiumiza nchi kama ilivyo ktk madini.
3. Wabunge wa CCM ni shida ktk taifa hili. Uwingi wao bungeni ni anguko la taifa hili.
 

Retired

JF-Expert Member
Jul 22, 2016
27,085
2,000
Imekuwa kawaida kwa Wabunge wa CCM kusifia na kupitisha Sheria au Budget kwa Ngovu zote,Makofi,Furaha wakitoka Bungeni wanaponda.Watanzania Tumewachoka.Kushangilia Road Licence ilipwe kwenye Mafuta wakati kuna watumia Mafuta hawatumii Magari,kama vile Wachimbaji wadogo wadogo wanatumia Diesel kuendesha mitambo yao kila siku,Mashine za Kusaga nafaka vijijini,Generator vijijini na hata mjini mda mwingine alafu bado Mbunge wa CCM Anashangilia Kasoro MSUKUMA NA WENGINE WACHACHE.
CCM shutuken uchaguzi si mbali Watanzania wa sasa si Wadanganywa tena.
Kwani hao uliowataja hawatumii barabara? Kwa nini mwenye gari ndiye alipie matumizi ya barabara peke yake? Tuliangalie kwa mapana sana. Watu wana wrong conception kuwa wanaotumia barabara ni magari peke yake? Not true. Kila anayetumia barabara alipie. Nitakubali kuwa viwango vinapishana, lakini hata wa miguu anatumia barabara.. anailipiaje? Kila anayetumia msikiti alipie, kila anayetumia kanisa alipie...... the list is endless! Niko tayari kukosolewa kwa hoja!
 

Nafda

Member
Mar 11, 2017
13
45
Kwani hao uliowataja hawatumii barabara? Kwa nini mwenye gari ndiye alipie matumizi ya barabara peke yake? Tuliangalie kwa mapana sana. Watu wana wrong conception kuwa wanaotumia barabara ni magari peke yake? Not true. Kila anayetumia barabara alipie. Nitakubali kuwa viwango vinapishana, lakini hata wa miguu anatumia barabara.. anailipiaje? Kila anayetumia msikiti alipie, kila anayetumia kanisa alipie...... the list is endless! Niko tayari kukosolewa kwa hoja!

mkuu fikiri kwa mapana
mchine ya kusaga iko kijiji....analipa road licence na wewe unapiga makofi ....madara yake ni kupanda kwa garama za uendeshaji ....na kuongezeka kwa mfumuko wa bei ....hili umeliona .....je huyu ameongeza kipato kias gan kuweza kufikia hapo mahala pa ku cover hiyo cost...! huyu mtu kijijin hata enda kusaga tena kilo mja kwa kiasi alichokua anasaga leo bei lazima itaongezeka ....!tuwe na mtizamo boro
 

Ngushi

JF-Expert Member
Jul 8, 2016
9,080
2,000
Mimi nasubiri utekelezaji wake!
Wasilalamike kama utekelezaji umekuwa mbovu!
Maana sio kwa kusakata rumba kule Wabunge wa ccm!
 

Retired

JF-Expert Member
Jul 22, 2016
27,085
2,000
mkuu fikiri kwa mapana
mchine ya kusaga iko kijiji....analipa road licence na wewe unapiga makofi ....madara yake ni kupanda kwa garama za uendeshaji ....na kuongezeka kwa mfumuko wa bei ....hili umeliona .....je huyu ameongeza kipato kias gan kuweza kufikia hapo mahala pa ku cover hiyo cost...! huyu mtu kijijin hata enda kusaga tena kilo mja kwa kiasi alichokua anasaga leo bei lazima itaongezeka ....!tuwe na mtizamo boro
Ishu ni kuwa hatumii barabara? This is my concern, kama anatumia barabara, alipie! Labda kama kulipia kumiliki gari, hapo kweli hausiki, lakini kama matumizi ya barabara, siyo magari peke yake. Hata mashini ya kusaga kama inatumia barabara katika kuihudumia ili iweze kusaga, basi alipie!
 

WILLIAM MARCONI

JF-Expert Member
Apr 2, 2015
2,056
2,000
Imekuwa kawaida kwa Wabunge wa CCM kusifia na kupitisha Sheria au Budget kwa Ngovu zote,Makofi,Furaha wakitoka Bungeni wanaponda.Watanzania Tumewachoka.Kushangilia Road Licence ilipwe kwenye Mafuta wakati kuna watumia Mafuta hawatumii Magari,kama vile Wachimbaji wadogo wadogo wanatumia Diesel kuendesha mitambo yao kila siku,Mashine za Kusaga nafaka vijijini,Generator vijijini na hata mjini mda mwingine alafu bado Mbunge wa CCM Anashangilia Kasoro MSUKUMA NA WENGINE WACHACHE.
CCM shutuken uchaguzi si mbali Watanzania wa sasa si Wadanganywa tena.
Bora CCM wanashangilia mwenzao kwa makofi na vigelegele. Chadema wao akifukuzwa Mnyika au Halima wote hutoka naye nje kwenda kumshangilia huko huko nje na kususia bunge. Sijaona wabunge wa Chadema wakipinga Lema kumtukana Rais au Halima kumtukana Spika. Uchaguzi 2020 itabidi vyama vieleze kwenye ilani zao kama fujo na ugomvi ni mojawapo ya sera zao.
 

Nafda

Member
Mar 11, 2017
13
45
Ishu ni kuwa hatumii barabara? This is my concern, kama anatumia barabara, alipie! Labda kama kulipia kumiliki gari, hapo kweli hausiki, lakini kama matumizi ya barabara, siyo magari peke yake. Hata mashini ya kusaga kama inatumia barabara katika kuihudumia ili iweze kusaga, basi alipie!

sijui kama umeelewa my concept .....!
issue ni kumlipisha msaga mahind hela ya road licence au mtu wa generator
 

Retired

JF-Expert Member
Jul 22, 2016
27,085
2,000
sijui kama umeelewa my concept .....!
issue ni kumlipisha msaga mahind hela ya road licence au mtu wa generator
Nakuelewa, sema hatujaweka sawa point of controversy in our argument! read between lines my last post. Nimesema hata mashini ya kusaga mahindi, that mashine is serviced by the road, it should pay! Mashini inapata huduma kutokana na barabara. It is not a "perpetual" mashine. On the other hand hilo neno road licence is not appropriate! Kuna mabishano katika bunge. Msigwa anaema kinachotozwa lazima kiwe Road use na siyo Vehicle owning... kwa kila anayetumia barabara na siyo kila mwenye kumiliki gari! Road licence tax ina connotation ya kodi ya kumiliki gari which is not!
sikiliza majadiliano post # 422 hapa. Msigwa anasema kila anayetumia barabara na nakubaliana naye.Kuondolewa Motor Vehicle Licence janga kwa wananchi wa kawaida
Sikiliza Star Tv wana majadiliano juu ya hiyo
 

Mystery

JF-Expert Member
Mar 8, 2012
14,417
2,000
Hao wabunge wa CCM tushawazoea, unakuta wakati wa kuijadili bajeti anaikosoa kwa kiwango kikubwa sana........

Lakini mwisho kwenye conclusion utamsikia naiunga mkono bajeti hii kwa asilimia 100!
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom