Wakusoma 12
JF-Expert Member
- Jul 3, 2017
- 5,492
- 15,750
Amani iwe nanyi. Hii ni baraka ya kiroho na wito wa kuishi kwa mshikamano, upendo na haki. Yesu mwenyewe alisema: “Nawaachieni amani, nawapa amani yangu; si kama ulimwengu utoavyo, mimi ninavyowapa.” (Yoh 14:27). Hii ni zawadi ya amani ya kweli inayotufundisha kwamba bila haki, amani haiwezi kudumu.
Katika historia na maisha ya kila siku, viongozi wengi wametuachia maneno ya kutufundisha: Julius K. Nyerere aliwahi kusema: “Amani haiji bila haki; haki ikikosekana, amani hupotea.”
Nelson Mandela alisema: “Hakuna amani bila uhuru, hakuna uhuru bila haki.”
Martin Luther King Jr. naye akasisitiza: “Haki ikicheleweshwa, ni haki iliyonyimwa.”
Maneno haya yanatufundisha kuwa kila taifa linalotaka amani ya kudumu lazima lijenge msingi wake juu ya haki. Pale ambapo haki inakanyagwa, amani huwa dhaifu na hofu hutawala. Ndiyo maana leo wito wa wananchi unasikika wazi: “Tundu Lissu aachiliwe.”
Wito huu si wa chuki, bali wa upendo na mshikamano. Ni kutafuta amani ya kweli, ile inayojengwa juu ya misingi ya uhuru, heshima na utu wa kila mmoja. “Tundu Lissu aachiliwe” si neno la kisiasa tu – bali ni sauti ya haki, na ni mwaliko wa kulinda amani kwa kizazi cha sasa na kijacho.
Leo, tunaposema “Amani iwe nanyi”, tunakumbuka kuwa amani si maneno matupu bali ni matendo ya haki. Tukumbatie amani hii katika mioyo yetu, familia zetu, na taifa letu lote.
Katika historia na maisha ya kila siku, viongozi wengi wametuachia maneno ya kutufundisha: Julius K. Nyerere aliwahi kusema: “Amani haiji bila haki; haki ikikosekana, amani hupotea.”
Nelson Mandela alisema: “Hakuna amani bila uhuru, hakuna uhuru bila haki.”
Martin Luther King Jr. naye akasisitiza: “Haki ikicheleweshwa, ni haki iliyonyimwa.”
Maneno haya yanatufundisha kuwa kila taifa linalotaka amani ya kudumu lazima lijenge msingi wake juu ya haki. Pale ambapo haki inakanyagwa, amani huwa dhaifu na hofu hutawala. Ndiyo maana leo wito wa wananchi unasikika wazi: “Tundu Lissu aachiliwe.”
Wito huu si wa chuki, bali wa upendo na mshikamano. Ni kutafuta amani ya kweli, ile inayojengwa juu ya misingi ya uhuru, heshima na utu wa kila mmoja. “Tundu Lissu aachiliwe” si neno la kisiasa tu – bali ni sauti ya haki, na ni mwaliko wa kulinda amani kwa kizazi cha sasa na kijacho.
Leo, tunaposema “Amani iwe nanyi”, tunakumbuka kuwa amani si maneno matupu bali ni matendo ya haki. Tukumbatie amani hii katika mioyo yetu, familia zetu, na taifa letu lote.