Tukio la Lissu na propaganda za upinzani

Tukio la Lissu na propaganda za upinzani

Papaa Muu

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2018
Posts
243
Reaction score
292
Nimefatilia sana aina ya siasa za upinzani ktk kipindi hiki cha awamu ya tano kwa kweli usipokaa chini na kutafakari unaweza amini kama kweli hawa watu wanaonewa. Nasema hivi kwa sbb msingi wa uwajibikaji na kufuata sheria za Nchi unafuatwa nukta hadi nukta. Aina ya siasa za mazoea zinazofanywa na hawa jamaa ndizo hizo zinazowasumbua kiasi cha kuona kwamba hawatendewi haki wanaminywa kila kona lakn hapana.

Sakata la Lissu ni moja ya matukio ambayo yaliikumba Nchi ktk nyakati tofauti na maeneo tofauti. Nikisema hivyo unajua nn namaanisha. Tulishuhudia mauaji ya raia na askari kule kibiti wilayani mkuranga mkoani Pwani, Tulishuhudia yule mzungu aliyeuawa masaki aliyekuwa akishughurika na ujangili wa tembo wetu, Tulishuhudia shambulio la mwanajeshi mstaafu akiwa ktk gari yake getini, nk. Lkn mpaka leo hakuna aliyehoji nn mwendelezo wa haya matukio wote hoja imehamia kwa Lissu. Sifurahishwi na tukio hili bali nahuzunishwa kulibeba hili tukio kama ajenda ya kisiasa na kuanza kuwapaka matope viongozi wa Nchi kana kwamba Nchi hii kila raia kapewa askari wa kumlinda. Muhalifu ana mbinu nyingi sana za kupoteza ushahidi hasa pale anapotaka kufanya uhalifu cha kwanza ni kusoma mazingira na kutafuta mbinu zitakazomfanya afanye tukio lake kirahisi na asijulikane na hasa maeneo ambayo anajua kuwa kumeimarishwa ulinzi. Hivyo bado nitabaki kupinga vikali shutuma dhidi ya Serikali juu ya shambulio hili na kinachotakiwa ni kutoa ushirikiano pale ambapo vyombo vya kiupelelezi vinafanya kazi yake jambo ambalo halipo na hawalitaki hata kulisikia.

Hoja ya pili ninayoona inazungumziwa hapa ni kwa nn Lissu hajatibiwa na Serikali kama wabunge wengine?
Kila kitu kina sheria zake na taratibu zake ambazo hujiwekea. Na kama unaenda kinyume na utaratibu huo hakuna wa kumlaumu. Hakuna asiyejua kuwa ili mbunge akatibiwe nje ya Nchi kunahitajika kibali maalumu kutoka juu ikiwa mamlaka ya kitabibu imethibitisha kuwa mgonjwa ana ulazima wa kwenda kumtibiaa Nje ya Nchi. Na sehemu yenye mamlaka hayo ni Hospital ya Taifa Muhimbili. Tujiulize je Lissu alipewa kibali kutoka wapi kwenda nje ya Nchi kutibiwa? Hospital ya Dodoma ilikuwa na mamlaka ya kumsafirisha Lissu kwenda Kenya? Huduma aliyoipata Lissu Kenya hospital yetu Muhimbili wasingeiweza? Unapojiamulia jambo kwa utashi wako ina maana si unajiweza! Sasa hapo lawama zinatoka wapi? Rufaa ya kwenda Ubeligiji ilitoka wapi? Kuna utaratibu wwt uliotumika hata alipopata nafuu kiasi alipokuwa Kenya? Hoja yao ni kwa sbb ya usalama wake kwa sbb walishahukumu kuwa akiletwa Muhimbili watesi wake ambao ni viongozi wa Nchi hii itakuwa rahisi kutimiza azma yao. Leo hii lawama kibao serikali imesusa kumtibia lkn mliangalia wapi mlipojikwaa?

Hoja ya 3 ni kwamba hakuna kauli yyt kutoka kwa Mh. Rais kulaani juu ya tukio hili.
Nasema si kweli. Baada ya taarifa kusambaa tuliona Mh. Rais akitweet kwenye ukurasa wake wa tweeter kulaani tukio hili na kuviomba vyombo vinavyohusika kuchukua hatua na kuwakamata waliohusika na tukio hili. Lkn ajabu kwa hili wanakwambia sio official haya ni maajabu sana ikiwa mambo mengi mnamfataga hukohuko tweeter kujua leo Rais kasema nn. Huku mitandao hii hii ya kijamii ndipo tunapopata updates za kila siku mapema na ndio njia rahisi kwa sasa watu kujua kila jambo. Lkn kwa hili imeonekana halina nguvu. Sijui walitaka Rais asimame kwenye tv na kutangaza siku 3 za maombezi hata sielewi.

Hoja ya 4 eti Wabunge walikatazwa kwenda kumuona akiwa Nairobi hospital hivi wabunge na Makamu wa Rais nani mwenye ushawishi mkubwa au nafasi ya juu zaidi serikalini? Tena Mama Samia Suluhu alipokwenda na salamu za Mh. Rais alizipokea lkn baada ya kutoka kamkana tena kwa kuita na waandishi wa habari akiwa hsptl.

Sasa hivi kuna jipya mitandaoni baada ya kauli ya spika wa Bunge Mh. Job Ndugai kutamka kusimamishia mshahara wake na stahiki nyingine kwa hoja kwamba ni mtoro. Wengi wameponda hili na kubeza huku wakionyesha kutokukubaliana na kauli hii lkn bila ya kutafakari kwa kina nini msingi wa kauli hii.
Hakuna mwenye chuki na mtu eti kisa mpinzani hali ya kuwa Nchi hii ni yetu sote. Lkn tujiulize Tundu Lissu ni Mbunge wa Bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Ina maana kwamba ni Muajiriwa wa Bunge. Bunge linajua kuwa Mbunge wake ana ruhusa ya ugonjwa kutokana na matatizo yaliyompata. Lkn Bunge hilohilo bado linamlipa mshahara na stahiki nyingine kama Mbunge kwa kuwa ni haki yake. Zaidi ya ruhusa ya ugonjwa hakuna taarifa nyingine ambazo muajiri anazijua juu ya muajiriwa wake. Lkn inapotokea sasa huyu muajiriwa akiwa anafanya shughuli nyingine tofauti na kile kilichompeleka mojakwamoja anahesabiwa huyu mtu mtoro. Nani aliyemtuma kuzunguka Nchi nyingine kufanya mahojiano, vikao, na mikutano? Kwa ruhusa ipi kutoka kwa mwajiri wake? Hivi hiyo ni moja ya tiba ambayo daktari alimwandikia kwamba ili upone kabisa inabidi uzunguke Nchi za Magharibi ukaishutumu Nchi yako na serikali? Tuacheni ushabiki kwenye mambo serious kama haya.
Narudia kusema tena kuwa sheria inapopata wa kuifatilia nukta hadi nukta lazima mayowe utayasikia tu. Kwa hiyo hizi hoja za wapinzani zinazotrend kila kukicha ni kwa sbb ya kuishi kimazoea.
 
1. Hao wahalifu ndio walionyofoa CCTV camera kwenye nyumba ya Lissu na majirani zake?
2. Hao wahalifu ndio walisoma mazingira hadi wakahamisha walinzi wote waliokua wanalinda nyumba ya Lissu na naibu Spika ili wakija wasikute mlinzi washambulie kama wanavyotaka?

Unatolea mfano Mzungu wa Masaki, Mwanajeshi, sijui kibiti. Wauaji wa mzungu walikamatwa, washambuliaji wa mwanajeshi walikamatwa, magaidi wa kibiti waliuwawa, je waliomshambulia Lissu ni kina nani?

Kwa akili yako unadhani kua watu hawajui kinachoendelea? Au unafikiri watu wote ni wapiga vigelegele?
 
Na wewe ni miongoni mwa wale wanaosubiri Dereva wa Lissu arudi ili atuambie zilipo CCTV na wale walinzi walikuwa wapi?
 
  • Thanks
Reactions: Qwy
Nimefatilia sana aina ya siasa za upinzani ktk kipindi hiki cha awamu ya tano kwa kweli usipokaa chini na kutafakari unaweza amini kama kweli hawa watu wanaonewa. Nasema hivi kwa sbb msingi wa uwajibikaji na kufuata sheria za Nchi unafuatwa nukta hadi nukta. Aina ya siasa za mazoea zinazofanywa na hawa jamaa ndizo hizo zinazowasumbua kiasi cha kuona kwamba hawatendewi haki wanaminywa kila kona lakn hapana.

Sakata la Lissu ni moja ya matukio ambayo yaliikumba Nchi ktk nyakati tofauti na maeneo tofauti. Nikisema hivyo unajua nn namaanisha. Tulishuhudia mauaji ya raia na askari kule kibiti wilayani mkuranga mkoani Pwani, Tulishuhudia yule mzungu aliyeuawa masaki aliyekuwa akishughurika na ujangili wa tembo wetu, Tulishuhudia shambulio la mwanajeshi mstaafu akiwa ktk gari yake getini, nk. Lkn mpaka leo hakuna aliyehoji nn mwendelezo wa haya matukio wote hoja imehamia kwa Lissu. Sifurahishwi na tukio hili bali nahuzunishwa kulibeba hili tukio kama ajenda ya kisiasa na kuanza kuwapaka matope viongozi wa Nchi kana kwamba Nchi hii kila raia kapewa askari wa kumlinda. Muhalifu ana mbinu nyingi sana za kupoteza ushahidi hasa pale anapotaka kufanya uhalifu cha kwanza ni kusoma mazingira na kutafuta mbinu zitakazomfanya afanye tukio lake kirahisi na asijulikane na hasa maeneo ambayo anajua kuwa kumeimarishwa ulinzi. Hivyo bado nitabaki kupinga vikali shutuma dhidi ya Serikali juu ya shambulio hili na kinachotakiwa ni kutoa ushirikiano pale ambapo vyombo vya kiupelelezi vinafanya kazi yake jambo ambalo halipo na hawalitaki hata kulisikia.

Hoja ya pili ninayoona inazungumziwa hapa ni kwa nn Lissu hajatibiwa na Serikali kama wabunge wengine?
Kila kitu kina sheria zake na taratibu zake ambazo hujiwekea. Na kama unaenda kinyume na utaratibu huo hakuna wa kumlaumu. Hakuna asiyejua kuwa ili mbunge akatibiwe nje ya Nchi kunahitajika kibali maalumu kutoka juu ikiwa mamlaka ya kitabibu imethibitisha kuwa mgonjwa ana ulazima wa kwenda kumtibiaa Nje ya Nchi. Na sehemu yenye mamlaka hayo ni Hospital ya Taifa Muhimbili. Tujiulize je Lissu alipewa kibali kutoka wapi kwenda nje ya Nchi kutibiwa? Hospital ya Dodoma ilikuwa na mamlaka ya kumsafirisha Lissu kwenda Kenya? Huduma aliyoipata Lissu Kenya hospital yetu Muhimbili wasingeiweza? Unapojiamulia jambo kwa utashi wako ina maana si unajiweza! Sasa hapo lawama zinatoka wapi? Rufaa ya kwenda Ubeligiji ilitoka wapi? Kuna utaratibu wwt uliotumika hata alipopata nafuu kiasi alipokuwa Kenya? Hoja yao ni kwa sbb ya usalama wake kwa sbb walishahukumu kuwa akiletwa Muhimbili watesi wake ambao ni viongozi wa Nchi hii itakuwa rahisi kutimiza azma yao. Leo hii lawama kibao serikali imesusa kumtibia lkn mliangalia wapi mlipojikwaa?

Hoja ya 3 ni kwamba hakuna kauli yyt kutoka kwa Mh. Rais kulaani juu ya tukio hili.
Nasema si kweli. Baada ya taarifa kusambaa tuliona Mh. Rais akitweet kwenye ukurasa wake wa tweeter kulaani tukio hili na kuviomba vyombo vinavyohusika kuchukua hatua na kuwakamata waliohusika na tukio hili. Lkn ajabu kwa hili wanakwambia sio official haya ni maajabu sana ikiwa mambo mengi mnamfataga hukohuko tweeter kujua leo Rais kasema nn. Huku mitandao hii hii ya kijamii ndipo tunapopata updates za kila siku mapema na ndio njia rahisi kwa sasa watu kujua kila jambo. Lkn kwa hili imeonekana halina nguvu. Sijui walitaka Rais asimame kwenye tv na kutangaza siku 3 za maombezi hata sielewi.

Hoja ya 4 eti Wabunge walikatazwa kwenda kumuona akiwa Nairobi hospital hivi wabunge na Makamu wa Rais nani mwenye ushawishi mkubwa au nafasi ya juu zaidi serikalini? Tena Mama Samia Suluhu alipokwenda na salamu za Mh. Rais alizipokea lkn baada ya kutoka kamkana tena kwa kuita na waandishi wa habari akiwa hsptl.

Sasa hivi kuna jipya mitandaoni baada ya kauli ya spika wa Bunge Mh. Job Ndugai kutamka kusimamishia mshahara wake na stahiki nyingine kwa hoja kwamba ni mtoro. Wengi wameponda hili na kubeza huku wakionyesha kutokukubaliana na kauli hii lkn bila ya kutafakari kwa kina nini msingi wa kauli hii.
Hakuna mwenye chuki na mtu eti kisa mpinzani hali ya kuwa Nchi hii ni yetu sote. Lkn tujiulize Tundu Lissu ni Mbunge wa Bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Ina maana kwamba ni Muajiriwa wa Bunge. Bunge linajua kuwa Mbunge wake ana ruhusa ya ugonjwa kutokana na matatizo yaliyompata. Lkn Bunge hilohilo bado linamlipa mshahara na stahiki nyingine kama Mbunge kwa kuwa ni haki yake. Zaidi ya ruhusa ya ugonjwa hakuna taarifa nyingine ambazo muajiri anazijua juu ya muajiriwa wake. Lkn inapotokea sasa huyu muajiriwa akiwa anafanya shughuli nyingine tofauti na kile kilichompeleka mojakwamoja anahesabiwa huyu mtu mtoro. Nani aliyemtuma kuzunguka Nchi nyingine kufanya mahojiano, vikao, na mikutano? Kwa ruhusa ipi kutoka kwa mwajiri wake? Hivi hiyo ni moja ya tiba ambayo daktari alimwandikia kwamba ili upone kabisa inabidi uzunguke Nchi za Magharibi ukaishutumu Nchi yako na serikali? Tuacheni ushabiki kwenye mambo serious kama haya.
Narudia kusema tena kuwa sheria inapopata wa kuifatilia nukta hadi nukta lazima mayowe utayasikia tu. Kwa hiyo hizi hoja za wapinzani zinazotrend kila kukicha ni kwa sbb ya kuishi kimazoea.
Brother bora ungekaa kimya. Watanzania siyo wajinga hata kidogo. Hoja zako hizi zote ndiyo propaganda. Tunaelewa kila kitu ni vile tu hatuna namna ya kufanya. Hatuna Dora,hatuna mamlaka yoyote,kwahiyo tunakubali tu, imani yetu ni kwamba, hakuna lisilokuwa na mwisho.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Nyie ndo mliosahiriwa kwa kusudi maalum wakati uwezo wenu ni chini. Kiwango chako hakina tofauti na Zana Coulbally ambaye Simba ni kama tumetupa hela tu.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Nimefatilia sana aina ya siasa za upinzani ktk kipindi hiki cha awamu ya tano kwa kweli usipokaa chini na kutafakari unaweza amini kama kweli hawa watu wanaonewa. Nasema hivi kwa sbb msingi wa uwajibikaji na kufuata sheria za Nchi unafuatwa nukta hadi nukta. Aina ya siasa za mazoea zinazofanywa na hawa jamaa ndizo hizo zinazowasumbua kiasi cha kuona kwamba hawatendewi haki wanaminywa kila kona lakn hapana.

Sakata la Lissu ni moja ya matukio ambayo yaliikumba Nchi ktk nyakati tofauti na maeneo tofauti. Nikisema hivyo unajua nn namaanisha. Tulishuhudia mauaji ya raia na askari kule kibiti wilayani mkuranga mkoani Pwani, Tulishuhudia yule mzungu aliyeuawa masaki aliyekuwa akishughurika na ujangili wa tembo wetu, Tulishuhudia shambulio la mwanajeshi mstaafu akiwa ktk gari yake getini, nk. Lkn mpaka leo hakuna aliyehoji nn mwendelezo wa haya matukio wote hoja imehamia kwa Lissu. Sifurahishwi na tukio hili bali nahuzunishwa kulibeba hili tukio kama ajenda ya kisiasa na kuanza kuwapaka matope viongozi wa Nchi kana kwamba Nchi hii kila raia kapewa askari wa kumlinda. Muhalifu ana mbinu nyingi sana za kupoteza ushahidi hasa pale anapotaka kufanya uhalifu cha kwanza ni kusoma mazingira na kutafuta mbinu zitakazomfanya afanye tukio lake kirahisi na asijulikane na hasa maeneo ambayo anajua kuwa kumeimarishwa ulinzi. Hivyo bado nitabaki kupinga vikali shutuma dhidi ya Serikali juu ya shambulio hili na kinachotakiwa ni kutoa ushirikiano pale ambapo vyombo vya kiupelelezi vinafanya kazi yake jambo ambalo halipo na hawalitaki hata kulisikia.

Hoja ya pili ninayoona inazungumziwa hapa ni kwa nn Lissu hajatibiwa na Serikali kama wabunge wengine?
Kila kitu kina sheria zake na taratibu zake ambazo hujiwekea. Na kama unaenda kinyume na utaratibu huo hakuna wa kumlaumu. Hakuna asiyejua kuwa ili mbunge akatibiwe nje ya Nchi kunahitajika kibali maalumu kutoka juu ikiwa mamlaka ya kitabibu imethibitisha kuwa mgonjwa ana ulazima wa kwenda kumtibiaa Nje ya Nchi. Na sehemu yenye mamlaka hayo ni Hospital ya Taifa Muhimbili. Tujiulize je Lissu alipewa kibali kutoka wapi kwenda nje ya Nchi kutibiwa? Hospital ya Dodoma ilikuwa na mamlaka ya kumsafirisha Lissu kwenda Kenya? Huduma aliyoipata Lissu Kenya hospital yetu Muhimbili wasingeiweza? Unapojiamulia jambo kwa utashi wako ina maana si unajiweza! Sasa hapo lawama zinatoka wapi? Rufaa ya kwenda Ubeligiji ilitoka wapi? Kuna utaratibu wwt uliotumika hata alipopata nafuu kiasi alipokuwa Kenya? Hoja yao ni kwa sbb ya usalama wake kwa sbb walishahukumu kuwa akiletwa Muhimbili watesi wake ambao ni viongozi wa Nchi hii itakuwa rahisi kutimiza azma yao. Leo hii lawama kibao serikali imesusa kumtibia lkn mliangalia wapi mlipojikwaa?

Hoja ya 3 ni kwamba hakuna kauli yyt kutoka kwa Mh. Rais kulaani juu ya tukio hili.
Nasema si kweli. Baada ya taarifa kusambaa tuliona Mh. Rais akitweet kwenye ukurasa wake wa tweeter kulaani tukio hili na kuviomba vyombo vinavyohusika kuchukua hatua na kuwakamata waliohusika na tukio hili. Lkn ajabu kwa hili wanakwambia sio official haya ni maajabu sana ikiwa mambo mengi mnamfataga hukohuko tweeter kujua leo Rais kasema nn. Huku mitandao hii hii ya kijamii ndipo tunapopata updates za kila siku mapema na ndio njia rahisi kwa sasa watu kujua kila jambo. Lkn kwa hili imeonekana halina nguvu. Sijui walitaka Rais asimame kwenye tv na kutangaza siku 3 za maombezi hata sielewi.

Hoja ya 4 eti Wabunge walikatazwa kwenda kumuona akiwa Nairobi hospital hivi wabunge na Makamu wa Rais nani mwenye ushawishi mkubwa au nafasi ya juu zaidi serikalini? Tena Mama Samia Suluhu alipokwenda na salamu za Mh. Rais alizipokea lkn baada ya kutoka kamkana tena kwa kuita na waandishi wa habari akiwa hsptl.

Sasa hivi kuna jipya mitandaoni baada ya kauli ya spika wa Bunge Mh. Job Ndugai kutamka kusimamishia mshahara wake na stahiki nyingine kwa hoja kwamba ni mtoro. Wengi wameponda hili na kubeza huku wakionyesha kutokukubaliana na kauli hii lkn bila ya kutafakari kwa kina nini msingi wa kauli hii.
Hakuna mwenye chuki na mtu eti kisa mpinzani hali ya kuwa Nchi hii ni yetu sote. Lkn tujiulize Tundu Lissu ni Mbunge wa Bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Ina maana kwamba ni Muajiriwa wa Bunge. Bunge linajua kuwa Mbunge wake ana ruhusa ya ugonjwa kutokana na matatizo yaliyompata. Lkn Bunge hilohilo bado linamlipa mshahara na stahiki nyingine kama Mbunge kwa kuwa ni haki yake. Zaidi ya ruhusa ya ugonjwa hakuna taarifa nyingine ambazo muajiri anazijua juu ya muajiriwa wake. Lkn inapotokea sasa huyu muajiriwa akiwa anafanya shughuli nyingine tofauti na kile kilichompeleka mojakwamoja anahesabiwa huyu mtu mtoro. Nani aliyemtuma kuzunguka Nchi nyingine kufanya mahojiano, vikao, na mikutano? Kwa ruhusa ipi kutoka kwa mwajiri wake? Hivi hiyo ni moja ya tiba ambayo daktari alimwandikia kwamba ili upone kabisa inabidi uzunguke Nchi za Magharibi ukaishutumu Nchi yako na serikali? Tuacheni ushabiki kwenye mambo serious kama haya.
Narudia kusema tena kuwa sheria inapopata wa kuifatilia nukta hadi nukta lazima mayowe utayasikia tu. Kwa hiyo hizi hoja za wapinzani zinazotrend kila kukicha ni kwa sbb ya kuishi kimazoea.
Subiri povu na matusi.......
Kuwa mtanzania kunahitaji uvumilivu mkubwa sana wa jamii iliyojaa unafiki na uwongo kuubadilisha kuwa ukweli kwa manufaa ya wapigiwa debe wa kisiasa na vyama vya siasa na chuki pandikizi pasipo sababu.....
Mungu aturehemu Sana Watanzania..
Najikutaga namkumbuka Sana Morgan Tsvangirai marehemu waziri Mkuu wa Zimbabwe...

Sent using Jamii Forums mobile app
 
1. Hao wahalifu ndio walionyofoa CCTV camera kwenye nyumba ya Lissu na majirani zake?
2. Hao wahalifu ndio walisoma mazingira hadi wakahamisha walinzi wote waliokua wanalinda nyumba ya Lissu na naibu Spika ili wakija wasikute mlinzi washambulie kama wanavyotaka?

Unatolea mfano Mzungu wa Masaki, Mwanajeshi, sijui kibiti. Wauaji wa mzungu walikamatwa, washambuliaji wa mwanajeshi walikamatwa, magaidi wa kibiti waliuwawa, je waliomshambulia Lissu ni kina nani?

Kwa akili yako unadhani kua watu hawajui kinachoendelea? Au unafikiri watu wote ni wapiga vigelegele?
Ni heshima kubwa mchango wako kuwa mchango wa kwanza kwenye huu Uzi wa Mulumumba

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Upuuzi mtupu huu. Kama hao wengine waliuwawa ni Lissu au upinzani ndio waliozuia uchunguzi?

Unaposema makamu wa rais na mbunge nani ana influence unajua unaonekana ni mtu ambae hata huelewi kama unaota au umelogwa!

Hivi hujui wabunge ndio wawakilishi wa wananchi kwenye shughuli za kiserikali? Hujui kuwa wabunge ndio mouthpiece ya wananchi na wao ndio wanao convey public opinion?
 
1. Hao wahalifu ndio walionyofoa CCTV camera kwenye nyumba ya Lissu na majirani zake?
2. Hao wahalifu ndio walisoma mazingira hadi wakahamisha walinzi wote waliokua wanalinda nyumba ya Lissu na naibu Spika ili wakija wasikute mlinzi washambulie kama wanavyotaka?

Unatolea mfano Mzungu wa Masaki, Mwanajeshi, sijui kibiti. Wauaji wa mzungu walikamatwa, washambuliaji wa mwanajeshi walikamatwa, magaidi wa kibiti waliuwawa, je waliomshambulia Lissu ni kina nani?

Kwa akili yako unadhani kua watu hawajui kinachoendelea? Au unafikiri watu wote ni wapiga vigelegele?
Mkuu siku nyingine usihangaike kutumia akili kubwa kumjibu mpumbavu!!
 
1. Hao wahalifu ndio walionyofoa CCTV camera kwenye nyumba ya Lissu na majirani zake?
2. Hao wahalifu ndio walisoma mazingira hadi wakahamisha walinzi wote waliokua wanalinda nyumba ya Lissu na naibu Spika ili wakija wasikute mlinzi washambulie kama wanavyotaka?

Unatolea mfano Mzungu wa Masaki, Mwanajeshi, sijui kibiti. Wauaji wa mzungu walikamatwa, washambuliaji wa mwanajeshi walikamatwa, magaidi wa kibiti waliuwawa, je waliomshambulia Lissu ni kina nani?

Kwa akili yako unadhani kua watu hawajui kinachoendelea? Au unafikiri watu wote ni wapiga vigelegele?
Mkuu siku nyingine usihangaike kutumia akili kubwa kumjibu mpumbavu!!
 
Nimefatilia sana aina ya siasa za upinzani ktk kipindi hiki cha awamu ya tano kwa kweli usipokaa chini na kutafakari unaweza amini kama kweli hawa watu wanaonewa. Nasema hivi kwa sbb msingi wa uwajibikaji na kufuata sheria za Nchi unafuatwa nukta hadi nukta. Aina ya siasa za mazoea zinazofanywa na hawa jamaa ndizo hizo zinazowasumbua kiasi cha kuona kwamba hawatendewi haki wanaminywa kila kona lakn hapana.

Sakata la Lissu ni moja ya matukio ambayo yaliikumba Nchi ktk nyakati tofauti na maeneo tofauti. Nikisema hivyo unajua nn namaanisha. Tulishuhudia mauaji ya raia na askari kule kibiti wilayani mkuranga mkoani Pwani, Tulishuhudia yule mzungu aliyeuawa masaki aliyekuwa akishughurika na ujangili wa tembo wetu, Tulishuhudia shambulio la mwanajeshi mstaafu akiwa ktk gari yake getini, nk. Lkn mpaka leo hakuna aliyehoji nn mwendelezo wa haya matukio wote hoja imehamia kwa Lissu. Sifurahishwi na tukio hili bali nahuzunishwa kulibeba hili tukio kama ajenda ya kisiasa na kuanza kuwapaka matope viongozi wa Nchi kana kwamba Nchi hii kila raia kapewa askari wa kumlinda. Muhalifu ana mbinu nyingi sana za kupoteza ushahidi hasa pale anapotaka kufanya uhalifu cha kwanza ni kusoma mazingira na kutafuta mbinu zitakazomfanya afanye tukio lake kirahisi na asijulikane na hasa maeneo ambayo anajua kuwa kumeimarishwa ulinzi. Hivyo bado nitabaki kupinga vikali shutuma dhidi ya Serikali juu ya shambulio hili na kinachotakiwa ni kutoa ushirikiano pale ambapo vyombo vya kiupelelezi vinafanya kazi yake jambo ambalo halipo na hawalitaki hata kulisikia.

Hoja ya pili ninayoona inazungumziwa hapa ni kwa nn Lissu hajatibiwa na Serikali kama wabunge wengine?
Kila kitu kina sheria zake na taratibu zake ambazo hujiwekea. Na kama unaenda kinyume na utaratibu huo hakuna wa kumlaumu. Hakuna asiyejua kuwa ili mbunge akatibiwe nje ya Nchi kunahitajika kibali maalumu kutoka juu ikiwa mamlaka ya kitabibu imethibitisha kuwa mgonjwa ana ulazima wa kwenda kumtibiaa Nje ya Nchi. Na sehemu yenye mamlaka hayo ni Hospital ya Taifa Muhimbili. Tujiulize je Lissu alipewa kibali kutoka wapi kwenda nje ya Nchi kutibiwa? Hospital ya Dodoma ilikuwa na mamlaka ya kumsafirisha Lissu kwenda Kenya? Huduma aliyoipata Lissu Kenya hospital yetu Muhimbili wasingeiweza? Unapojiamulia jambo kwa utashi wako ina maana si unajiweza! Sasa hapo lawama zinatoka wapi? Rufaa ya kwenda Ubeligiji ilitoka wapi? Kuna utaratibu wwt uliotumika hata alipopata nafuu kiasi alipokuwa Kenya? Hoja yao ni kwa sbb ya usalama wake kwa sbb walishahukumu kuwa akiletwa Muhimbili watesi wake ambao ni viongozi wa Nchi hii itakuwa rahisi kutimiza azma yao. Leo hii lawama kibao serikali imesusa kumtibia lkn mliangalia wapi mlipojikwaa?

Hoja ya 3 ni kwamba hakuna kauli yyt kutoka kwa Mh. Rais kulaani juu ya tukio hili.
Nasema si kweli. Baada ya taarifa kusambaa tuliona Mh. Rais akitweet kwenye ukurasa wake wa tweeter kulaani tukio hili na kuviomba vyombo vinavyohusika kuchukua hatua na kuwakamata waliohusika na tukio hili. Lkn ajabu kwa hili wanakwambia sio official haya ni maajabu sana ikiwa mambo mengi mnamfataga hukohuko tweeter kujua leo Rais kasema nn. Huku mitandao hii hii ya kijamii ndipo tunapopata updates za kila siku mapema na ndio njia rahisi kwa sasa watu kujua kila jambo. Lkn kwa hili imeonekana halina nguvu. Sijui walitaka Rais asimame kwenye tv na kutangaza siku 3 za maombezi hata sielewi.

Hoja ya 4 eti Wabunge walikatazwa kwenda kumuona akiwa Nairobi hospital hivi wabunge na Makamu wa Rais nani mwenye ushawishi mkubwa au nafasi ya juu zaidi serikalini? Tena Mama Samia Suluhu alipokwenda na salamu za Mh. Rais alizipokea lkn baada ya kutoka kamkana tena kwa kuita na waandishi wa habari akiwa hsptl.

Sasa hivi kuna jipya mitandaoni baada ya kauli ya spika wa Bunge Mh. Job Ndugai kutamka kusimamishia mshahara wake na stahiki nyingine kwa hoja kwamba ni mtoro. Wengi wameponda hili na kubeza huku wakionyesha kutokukubaliana na kauli hii lkn bila ya kutafakari kwa kina nini msingi wa kauli hii.
Hakuna mwenye chuki na mtu eti kisa mpinzani hali ya kuwa Nchi hii ni yetu sote. Lkn tujiulize Tundu Lissu ni Mbunge wa Bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Ina maana kwamba ni Muajiriwa wa Bunge. Bunge linajua kuwa Mbunge wake ana ruhusa ya ugonjwa kutokana na matatizo yaliyompata. Lkn Bunge hilohilo bado linamlipa mshahara na stahiki nyingine kama Mbunge kwa kuwa ni haki yake. Zaidi ya ruhusa ya ugonjwa hakuna taarifa nyingine ambazo muajiri anazijua juu ya muajiriwa wake. Lkn inapotokea sasa huyu muajiriwa akiwa anafanya shughuli nyingine tofauti na kile kilichompeleka mojakwamoja anahesabiwa huyu mtu mtoro. Nani aliyemtuma kuzunguka Nchi nyingine kufanya mahojiano, vikao, na mikutano? Kwa ruhusa ipi kutoka kwa mwajiri wake? Hivi hiyo ni moja ya tiba ambayo daktari alimwandikia kwamba ili upone kabisa inabidi uzunguke Nchi za Magharibi ukaishutumu Nchi yako na serikali? Tuacheni ushabiki kwenye mambo serious kama haya.
Narudia kusema tena kuwa sheria inapopata wa kuifatilia nukta hadi nukta lazima mayowe utayasikia tu. Kwa hiyo hizi hoja za wapinzani zinazotrend kila kukicha ni kwa sbb ya kuishi kimazoea.
Hata sijaelewa kwakweli.
 
1. Hao wahalifu ndio walionyofoa CCTV camera kwenye nyumba ya Lissu na majirani zake?
2. Hao wahalifu ndio walisoma mazingira hadi wakahamisha walinzi wote waliokua wanalinda nyumba ya Lissu na naibu Spika ili wakija wasikute mlinzi washambulie kama wanavyotaka?

Unatolea mfano Mzungu wa Masaki, Mwanajeshi, sijui kibiti. Wauaji wa mzungu walikamatwa, washambuliaji wa mwanajeshi walikamatwa, magaidi wa kibiti waliuwawa, je waliomshambulia Lissu ni kina nani?

Kwa akili yako unadhani kua watu hawajui kinachoendelea? Au unafikiri watu wote ni wapiga vigelegele?
Mkuu siku nyingine usihangaike kutumia akili kubwa kumjibu mpumbavu!!
 
Back
Top Bottom