Tuipende Tanzania nchi Tuliyo Zaliwa

Tuipende Tanzania nchi Tuliyo Zaliwa

X-PASTER

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2007
Posts
11,604
Reaction score
1,858
Tuipende Tanzania nchi Tuliyo Zaliwa

Kuna mlima mrefu, kwa sifa twajivunia
ukiwekwa kwenye safu, urefu kuukadiria
Hapawi ulinganifu, Africa yote pia
Tuipende Tanzania nchi tuliyo zaliwa

Unavilele viwili, majina nawatajia
mawenzi ni cha awali, hapa nawahesabia
Kibo kilele cha pili, jamani nawaambia
Tuipende tanzania nchi tuliyo zaliwa

Naacha mlima ule, na vilele vyake pia
kusudi nisongembele, kwenye mbuga kuingia
nifike hapa na pale, nichungue kila njia
tuipende tanzania nchi tuliyo zaliwa

Kuna nyoka wa kudhulu, na sokwe wenye mikia
na mbega walio huru, miti waiparamia
na ndege wengi wazuri, wa rangi za kuvutia
tuipende tanzania nchi tuliyo zaliwa

Mbuga na misitu hii, na nisiyo watajia
huwavuta watalii, kila mwaka kutujia
Nao hawavulii, milima kuisifia
tuiepende tanzania nchi tuliyo zaliwa

source: Tujifunze Lugha Yetu Kitabu cha tano
 
Sina budi kuisifu, nchi yetu Tanzania,
Kwa shairi maarufu, na vina kupangilia,
Nipange na kusanifu, shairi kuwaimbia,
Tuipende Tanzania, nchi tuliyozaliwa

Nifikapo Serengeti, au mikumi kwa nia,
Kwa jitihada na dhati, wanyama kuangalia,
kuna makundi ya nyati, nyumbu na pundamilia,
Tuipende Tanzania, nchi tuliyozaliwa.
 
Tuipende Tanzania nchi Tuliyo Zaliwa

Kuna mlima mrefu, kwa sifa twajivunia
ukiwekwa kwenye safu, urefu kuukadiria
Hapawi ulinganifu, Africa yote pia
Tuipende Tanzania nchi tuliyo zaliwa

Unavilele viwili, majina nawatajia
mawenzi ni cha awali, hapa nawahesabia
Kibo kilele cha pili, jamani nawaambia
Tuipende tanzania nchi tuliyo zaliwa

Naacha mlima ule, na vilele vyake pia
kusudi nisongembele, kwenye mbuga kuingia
nifike hapa na pale, nichungue kila njia
tuipende tanzania nchi tuliyo zaliwa

Kuna nyoka wa kudhulu, na sokwe wenye mikia
na mbega walio huru, miti waiparamia
na ndege wengi wazuri, wa rangi za kuvutia
tuipende tanzania nchi tuliyo zaliwa

Mbuga na misitu hii, na nisiyo watajia
huwavuta watalii, kila mwaka kutujia
Nao hawavulii, milima kuisifia
tuiepende tanzania nchi tuliyo zaliwa

source: Tujifunze Lugha Yetu Kitabu cha tano

Hapo kwenye source angalia vizuri. Nadhani shairi hili linapatikana kitabu cha darasa la sita (if I am not mistaken). na kwa mujibu wa mpangilio wa vitabu vya Tujifunze lugha yetu, darasa la sita tulikuwa tunatumia kitabu cha 8. Hii ni kwa sababu kulikuwa na vitabu viwili (cha kwanza na cha pili) kwa darasa la kwanza, kisha cha tatu na cha nne kwa darasa la pili. Kuanzia darasa la tatu kitabu kimoja kimoja.
Kitabu cha Tano--darasa la tatu
Kitabu cha sita---darasa la nne
Kitabu cha saba--darasa la tanoK
itabu cha nane---darasa la sita, na
kitabu cha tisa---darasa la saba

Wakati nasoma mimi...inawezekana mpangilio ulikuwa tofauti wakati mwingine. Tufahamishane.

Generally, imiss those books. I am looking for them and will definitely buy them so i can re-read them and relive the memory. yeyote mwenye idea wapi naweza kuvipata vitabu hivi ataufahamishe.
 
Back
Top Bottom