Quemu
JF-Expert Member
- Jun 27, 2007
- 984
- 137
Thank Someone Its Friday
Mshikaji wangu mmoja (mbongo) ni software engeener (programmer??) huku kwa Obama. Basi juzi kati hapa wakati tunapiga stori, akazungumzia ishu ambayo nikamwona jamaa ni "mchapa kazi" kweli kweli. Eti, kuna ki-parameter kwenye program moja ya jobuni kwake ilikuwa inamsumbua sana kwa siku kadhaa. Basi kila akifanya manjonjo yake, ki-error bado kinamulika. Sasa siku moja mida ya naiti kali, akiwa anasaka usingizi kitandani, akagundua mbinu ya kumrekebisha yule mdudu-error. Basi mzee akakurupuka mida ile ile, akachoma motokaa mpaka job, na kuingia mitamboni. Bingo! ka-parameter kakasalenda ..program ikanyooka. Mchezo kwisha!
Sasa mimi nikawa najiuliza .yaani mshikaji ametimka usiku wa manane kwenda job kurekebisha program? Kwa nini asingeandika kwenye karatasi alichogundua, halafu akaenda kukishughulikia kesho yake mida ya kazi??
Duh basi nikajiona kweli mimi sio nguvu kazi. Yaani niutose usingizi, kwa shughuli ambayo inaweza kusubiri! Nyoooo ..Thubuutuuu!!!! Sijafikia (na ninaweza nisifike) huko kabisaaa! Kwanza huwa saa 11 kamili jioni ikigonga tu, mimi tayari niko mlangoni nachumpa! Ndo imetoka hiyo... Na nikishachomoka tu, sifikirii wala sigusi makolokolo ya mzigoni ngo ..mpaka kwenye saa 2 na ushehee kesho yake asubuhi!
Hata hivyo, mshikaji kanifanya nijione choo kweli....
Je unaweza kupima vipi dedication yako kwa kazi na/au mwajiri wako?
Mshikaji wangu mmoja (mbongo) ni software engeener (programmer??) huku kwa Obama. Basi juzi kati hapa wakati tunapiga stori, akazungumzia ishu ambayo nikamwona jamaa ni "mchapa kazi" kweli kweli. Eti, kuna ki-parameter kwenye program moja ya jobuni kwake ilikuwa inamsumbua sana kwa siku kadhaa. Basi kila akifanya manjonjo yake, ki-error bado kinamulika. Sasa siku moja mida ya naiti kali, akiwa anasaka usingizi kitandani, akagundua mbinu ya kumrekebisha yule mdudu-error. Basi mzee akakurupuka mida ile ile, akachoma motokaa mpaka job, na kuingia mitamboni. Bingo! ka-parameter kakasalenda ..program ikanyooka. Mchezo kwisha!
Sasa mimi nikawa najiuliza .yaani mshikaji ametimka usiku wa manane kwenda job kurekebisha program? Kwa nini asingeandika kwenye karatasi alichogundua, halafu akaenda kukishughulikia kesho yake mida ya kazi??
Duh basi nikajiona kweli mimi sio nguvu kazi. Yaani niutose usingizi, kwa shughuli ambayo inaweza kusubiri! Nyoooo ..Thubuutuuu!!!! Sijafikia (na ninaweza nisifike) huko kabisaaa! Kwanza huwa saa 11 kamili jioni ikigonga tu, mimi tayari niko mlangoni nachumpa! Ndo imetoka hiyo... Na nikishachomoka tu, sifikirii wala sigusi makolokolo ya mzigoni ngo ..mpaka kwenye saa 2 na ushehee kesho yake asubuhi!
Hata hivyo, mshikaji kanifanya nijione choo kweli....
Je unaweza kupima vipi dedication yako kwa kazi na/au mwajiri wako?