TRA haijawahi kuongozwa na Tax man


J

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2014
Messages
13,621
Likes
11,447
Points
280
J

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined May 27, 2014
13,621 11,447 280
Tangu imeanzishwa TRA haijawahi kuongozwa na mtoza ushuru.Alianza Sanare akaja muhasibu Kitilya then banker Bade na sasa Kadata.Sasa sielewi pamoja na ITA kuwepo kwa zaidi ya twenty five years wameshindwa kutoa wabobezi wa kushika nafasi nyeti hapo TRA.Ubunifu zaidi unahitajika pamoja na success iliyofikiwa
 
S

slufay

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
1,377
Likes
11
Points
135
Age
43
S

slufay

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2012
1,377 11 135
Tangu imeanzishwa TRA haijawahi kuongozwa na mtoza ushuru.Alianza Sanare akaja muhasibu Kitilya then banker Bade na sasa Kadata.Sasa sielewi pamoja na ITA kuwepo kwa zaidi ya twenty five years wameshindwa kutoa wabobezi wa kushika nafasi nyeti hapo TRA.Ubunifu zaidi unahitajika pamoja na success iliyofikiwa
Achaga majungu tra kitillya kabla ya kiongozi wa juu alitoka wapi
 
M

mwita ke mwita

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2010
Messages
6,584
Likes
1,773
Points
280
M

mwita ke mwita

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2010
6,584 1,773 280
naskia TRA Mwenge kuna mtu wamemtoa ITA ana mambo ya kijijinga jinga
 
YEHODAYA

YEHODAYA

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2015
Messages
14,074
Likes
13,781
Points
280
YEHODAYA

YEHODAYA

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2015
14,074 13,781 280
Tangu imeanzishwa TRA haijawahi kuongozwa na mtoza ushuru.
Taxation mtu wa fani yoyote aweza ANASOMA.Linafundishwa degree zote.Somo la tax lipo.Professional examination bodies zote hilo somo lipo.It is not a big deal like medicine or engineering!! Mtu yeyote aweza kuwa kamishna wa TRA
 
J

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2014
Messages
13,621
Likes
11,447
Points
280
J

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined May 27, 2014
13,621 11,447 280
Achaga majungu tra kitillya kabla yaL kiongozi wa juu alitoka waKitiQUOT Kitilya alitokea TBL kama accountant akapewa ukamishna wa incometax na Sanare
 
kisu cha ngariba

kisu cha ngariba

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2016
Messages
22,201
Likes
47,981
Points
280
kisu cha ngariba

kisu cha ngariba

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2016
22,201 47,981 280
Taxation mtu wa fani yoyote aweza ANASOMA.Linafundishwa degree zote.Somo la tax lipo.Professional examination bodies zote hilo somo lipo.It is not a big deal like medicine or engineering!! Mtu yeyote aweza kuwa kamishna wa TRA
Nani kakudanganya? Kama sio big deal kusengekua na vyuo vya kutoq degree za tax.
 
J

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2014
Messages
13,621
Likes
11,447
Points
280
J

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined May 27, 2014
13,621 11,447 280
Taxation mtu wa fani yoyote aweza ANASOMA.Linafundishwa degree zote.Somo la tax lipo.Professional examination bodies zote hilo somo lipo.It is not a big deal like medicine or engineering!! Mtu yeyote aweza kuwa kamishna wa TRA[/QUOTPitPitia pale IFM utaeleweshwa
 
YEHODAYA

YEHODAYA

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2015
Messages
14,074
Likes
13,781
Points
280
YEHODAYA

YEHODAYA

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2015
14,074 13,781 280
Nani kakudanganya? Kama sio big deal kusengekua na vyuo vya kutoq degree za tax.
Degree za Tax zina nini cha ajabu? Masomo mengi ni yale yale wanayosoma digrii zingine!! Digrii unakuta inaitwa ya Tax LAKINI MLE NDANI MASOMO MENGI unakuta ni yaleyale yaliyoko kwenye digrii zingine.Chukua sylabuss ya digrii zingine hasa za arts linganisha na ya Taxation digrii uone kuna tofauti gani ya maana.Hakuna.Ni vitofauti vidogo vidogo ambavyo sio material.Mtu akienda hata short course ya taxation ya wiki mbili au akajisomea kwenye internet kama havijui aweza vijua vyote
 
J

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2014
Messages
13,621
Likes
11,447
Points
280
J

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined May 27, 2014
13,621 11,447 280
Tax ni taaluma ndugu Yehodaya
 
YEHODAYA

YEHODAYA

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2015
Messages
14,074
Likes
13,781
Points
280
YEHODAYA

YEHODAYA

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2015
14,074 13,781 280
Tax ni taaluma ndugu Yehodaya
Tax sio taaluma.Taaluma zote huwa professional bodies za kuwasimamia .
mfano-Bodi ya mainjinia.bodi ya madaktari,manesi.board ya maafisa ugavi,Bodi ya wahasibu hiyo Tax ni fani sio taaluma kama zilivyo fani za utawala,masoko nk ambazo hazina bodi.Kuwa meneja au mtawala huhitaji kusoma digrii ya utawala sababu ni moja ya masomo yaliyoko kwenye digrii uliyosoma
 
bibliography

bibliography

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2011
Messages
617
Likes
142
Points
60
bibliography

bibliography

JF-Expert Member
Joined May 20, 2011
617 142 60
Degree za Tax zina nini cha ajabu? Masomo mengi ni yale yale wanayosoma digrii zingine!! Digrii unakuta inaitwa ya Tax LAKINI MLE NDANI MASOMO MENGI unakuta ni yaleyale yaliyoko kwenye digrii zingine.Chukua sylabuss ya digrii zingine hasa za arts linganisha na ya Taxation digrii uone kuna tofauti gani ya maana.Hakuna.Ni vitofauti vidogo vidogo ambavyo sio material.Mtu akienda hata short course ya taxation ya wiki mbili au akajisomea kwenye internet kama havijui aweza vijua vyote
Hivi unaweza kulinganisha kwa mfano VAT au INCOME tax a nayo fundishwa mtu wa accounts na mtu wa ITA acha uvivu wa kufikiri basi blaza
 
J

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2014
Messages
13,621
Likes
11,447
Points
280
J

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined May 27, 2014
13,621 11,447 280
Kwahiyo Yehodava unathibitisha hakuna degree ya utawala bali hilo ni somo tu
 
YEHODAYA

YEHODAYA

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2015
Messages
14,074
Likes
13,781
Points
280
YEHODAYA

YEHODAYA

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2015
14,074 13,781 280
Hivi unaweza kulinganisha kwa mfano VAT au INCOME tax a nayo fundishwa mtu wa accounts na mtu wa ITA acha uvivu wa kufikiri basi blaza
Kamaq kuna tofauti kwa nini wafayakazi wengi wa TRA ni wale waliosomea uhasibu wenye CPA na sio hao wa ITA?
 
J

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2014
Messages
13,621
Likes
11,447
Points
280
J

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined May 27, 2014
13,621 11,447 280
Yehodava wahasibu wengi pale Tra waliweka cpa kabatini wakaenda ITA kubadili taaluma
 
J

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2014
Messages
13,621
Likes
11,447
Points
280
J

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined May 27, 2014
13,621 11,447 280
Hivi unaweza kulinganisha kwa mfano VAT au INCOME tax a nayo fundishwa mtu wa accounts na mtu wa ITA acha uvivu wa kufikiri basi blaza
Mkuu wengine hawajui tofauti ya ITA naTIA
 
Shoctopus

Shoctopus

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2015
Messages
1,547
Likes
828
Points
280
Shoctopus

Shoctopus

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2015
1,547 828 280
Subirini profesa chapati awafafanulie!
 
Freeland

Freeland

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2012
Messages
14,473
Likes
6,772
Points
280
Freeland

Freeland

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2012
14,473 6,772 280
Taxation mtu wa fani yoyote aweza ANASOMA.Linafundishwa degree zote.Somo la tax lipo.Professional examination bodies zote hilo somo lipo.It is not a big deal like medicine or engineering!! Mtu yeyote aweza kuwa kamishna wa TRA

aiseeeee..hata wewe kwa akili zako hizihizi unaweza?
 
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2008
Messages
10,407
Likes
5,796
Points
280
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2008
10,407 5,796 280
Hivi Masamaki ameishia wapi? Yule ndio alitakiwa kuwa Mkuu w TRA? Nadhani angeuza kila kitu na hata hayo makusanyo angebinafsisha!
 

Forum statistics

Threads 1,236,767
Members 475,220
Posts 29,267,999