Zirconium
Senior Member
- Feb 1, 2025
- 196
- 254
Fikiria kuwa na meno yaliyotoboka au kuoza kwenye kinywa chako na usijue cha kufanya kulihusu . Hapa kuna picha inayoonyesha jinsi jino lililooza linavyotibiwa kwa kutumia nyenzo ya meno inayoitwa (composite).
Sababu ya kutokea kwa matundu haya ni wakati bakteria waliopo mdomoni wanaoitwa Streptococcus mutans wanapokula sukari na kuachilia asidi inayomomonyesha jino kidogo kidogo, na hatimaye kutengeneza tundu. 🥹
Unapomwona daktari wa meno akiwa na aina hii ya tundu (kari), tunachukua picha ya X-ray ili kuhakikisha tundu halijafika kwenye mishipa ya fahamu na damu ya jino hilo (pulp).
Kwa sababu likifika huko, huwezi tu kujaza jino hilo tena. Tutakachofanya ni ama kufanya matibabu ya mizizi wa jino (root canal treatment) au kung'oa jino, kulingana na hali ilivyo. 😏
Dhana nzima ya kujaza jino huhusisha kuchimba jino, kuondoa sehemu zote zilizooza, kusafisha tundu hilo, kukausha jino, na kisha kulijaza.
Kama una tundu kwenye jino lako kama hili, kuna uwezekano mkubwa kwamba vyakula kama mboga za kuchemsha, karanga, na vitu vingine vitanaswa ndani yake, na mamilioni ya bakteria wanaweza kujikusanya huko pia. Kwa hiyo, lazima ulitibu na kulimaliza hili tatizo
Baadhi ya watu wanaweza kutaka kuuliza, "Vipi nikitumia dawa tu? Inaweza kulitatua?" Hapana! Dawa haiwezi kujaza tundu kwenye jino lako. Unachohitaji ni utaratibu wa matibabu ya meno (dental procedure).
Lakini jambo ambalo watu wengi wanalikosa ni ukweli kwamba haya yote yanaweza kuepukwa kama ukipiga mswaki meno yako mara mbili kwa siku kwa kutumia dawa ya meno yenye floridi kama Colgate na kuepuka kula vyakula vya sukari, hasa usiku.
Karibu Kwa huduma za afya kinywa na meno
🦷Dar es salaam -Tanzania 🇹🇿
Appointment 255 658 950 085
Kabla na baada ya kuziba jino lililooza/Kutoboka 🦷✅️
Sababu ya kutokea kwa matundu haya ni wakati bakteria waliopo mdomoni wanaoitwa Streptococcus mutans wanapokula sukari na kuachilia asidi inayomomonyesha jino kidogo kidogo, na hatimaye kutengeneza tundu. 🥹
Unapomwona daktari wa meno akiwa na aina hii ya tundu (kari), tunachukua picha ya X-ray ili kuhakikisha tundu halijafika kwenye mishipa ya fahamu na damu ya jino hilo (pulp).
Kwa sababu likifika huko, huwezi tu kujaza jino hilo tena. Tutakachofanya ni ama kufanya matibabu ya mizizi wa jino (root canal treatment) au kung'oa jino, kulingana na hali ilivyo. 😏
Dhana nzima ya kujaza jino huhusisha kuchimba jino, kuondoa sehemu zote zilizooza, kusafisha tundu hilo, kukausha jino, na kisha kulijaza.
Kama una tundu kwenye jino lako kama hili, kuna uwezekano mkubwa kwamba vyakula kama mboga za kuchemsha, karanga, na vitu vingine vitanaswa ndani yake, na mamilioni ya bakteria wanaweza kujikusanya huko pia. Kwa hiyo, lazima ulitibu na kulimaliza hili tatizo
Baadhi ya watu wanaweza kutaka kuuliza, "Vipi nikitumia dawa tu? Inaweza kulitatua?" Hapana! Dawa haiwezi kujaza tundu kwenye jino lako. Unachohitaji ni utaratibu wa matibabu ya meno (dental procedure).
Lakini jambo ambalo watu wengi wanalikosa ni ukweli kwamba haya yote yanaweza kuepukwa kama ukipiga mswaki meno yako mara mbili kwa siku kwa kutumia dawa ya meno yenye floridi kama Colgate na kuepuka kula vyakula vya sukari, hasa usiku.
Karibu Kwa huduma za afya kinywa na meno
🦷Dar es salaam -Tanzania 🇹🇿
Appointment 255 658 950 085
Kabla na baada ya kuziba jino lililooza/Kutoboka 🦷✅️