There is no military solution to a political problem

Nondoh

JF-Expert Member
Joined
Aug 26, 2016
Messages
303
Points
500

Nondoh

JF-Expert Member
Joined Aug 26, 2016
303 500
Nimeupenda ujumbe alioutoa mkuu wa majeshi wa Gambia Ousman Badjie nanukuu kisehemu ...

"Why should we fight?", he added.

"This is a political misunderstanding. There is no military solution to a political problem, let me tell you. We are not fools. I love my soldiers. I love the Gambian people. Nobody is going to be hurt here"....

Nini maoni yako kwa viongozi wa majeshi mbalimbali nchi za Afrika kujiingiza kwenye siasa, kuwalinda watawala, kuwaweka vizuizini wapinzani, kuwafungulia kesi na wakati mwingine kuwaua wakiwemo raia wasio na hatia
 

py thon

JF-Expert Member
Joined
Sep 11, 2016
Messages
2,471
Points
2,000

py thon

JF-Expert Member
Joined Sep 11, 2016
2,471 2,000
Huyo mkuu wa majeshi alituma kikosi chake kwenye tume ya uchaguzi na wa kuwafukuza wafanyakazi wote na wanajeshi ndio waliokuwa kwenye tume.

Kisha akasambaza wana usalama mitaani.

Na tarehe 14 december alivaa combat ya jeshi na akaweka picha ya jammeh kabisa mbele na kusema atamsapoti Jammeh mpaka dakika ya mwisho.

Lakini vikosi vya senegal,Nigeria vilipo ingia Gambia ndio anajifanya kuachia msimamo wake na hataki kupigana baada ya kuwa out numbered.

Na taarifa za ndani zinasema huyo Badjie alikasirika sana mara baada ya ecowas kuingiza jeshi ndani ya Gambia.

Jammeh kiburi mpaka dakika ya mwisho alikuwa anaipata wapi unavyodhania,,huyo baada ya kuona ecowas wameingia mzigoni ndio eti anawapenda wanajeshi wake na haingilii masuala ya kisiasa mbona aliingia kwenye tume ya uchaguzi.

Bila ya Ecowas huyo mkuu wa jeshi na jammeh wangeendelea kufanya yao.

Maneno mazuri lakini yametoka kwenye kinywa kichafu.
 

tozi25

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2015
Messages
5,795
Points
2,000

tozi25

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2015
5,795 2,000
Nashangaa nionapo jeshi la polisi au jeshi la Combat kuingilia mambo ya siasa. Wakati wao kazi yao kulinda amani na mipaka ya nchi na kuacha siasa kwa vyama vya siasa.


Ndukiiiii
 

Nondoh

JF-Expert Member
Joined
Aug 26, 2016
Messages
303
Points
500

Nondoh

JF-Expert Member
Joined Aug 26, 2016
303 500
Huyo mkuu wa majeshi alituma kikosi chake kwenye tume ya uchaguzi na wa kuwafukuza wafanyakazi wote na wanajeshi ndio waliokuwa kwenye tume.

Kisha akasambaza wana usalama mitaani.

Na tarehe 14 december alivaa combat ya jeshi na akaweka picha ya jammeh kabisa mbele na kusema atamsapoti Jammeh mpaka dakika ya mwisho.

Lakini vikosi vya senegal,Nigeria vilipo ingia Gambia ndio anajifanya kuachia msimamo wake na hataki kupigana baada ya kuwa out numbered.

Na taarifa za ndani zinasema huyo Badjie alikasirika sana mara baada ya ecowas kuingiza jeshi ndani ya Gambia.

Jammeh kiburi mpaka dakika ya mwisho alikuwa anaipata wapi unavyodhania,,huyo baada ya kuona ecowas wameingia mzigoni ndio eti anawapenda wanajeshi wake na haingilii masuala ya kisiasa mbona aliingia kwenye tume ya uchaguzi.

Bila ya Ecowas huyo mkuu wa jeshi na jammeh wangeendelea kufanya yao.

Maneno mazuri lakini yametoka kwenye kinywa kichafu.
Jamaa sikumfatilia awali kumbe dunia bila unafiki haiendi
 

Mwanapropaganda

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2014
Messages
4,249
Points
2,000

Mwanapropaganda

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2014
4,249 2,000
Huyo mkuu wa majeshi alituma kikosi chake kwenye tume ya uchaguzi na wa kuwafukuza wafanyakazi wote na wanajeshi ndio waliokuwa kwenye tume.

Kisha akasambaza wana usalama mitaani.

Na tarehe 14 december alivaa combat ya jeshi na akaweka picha ya jammeh kabisa mbele na kusema atamsapoti Jammeh mpaka dakika ya mwisho.

Lakini vikosi vya senegal,Nigeria vilipo ingia Gambia ndio anajifanya kuachia msimamo wake na hataki kupigana baada ya kuwa out numbered.

Na taarifa za ndani zinasema huyo Badjie alikasirika sana mara baada ya ecowas kuingiza jeshi ndani ya Gambia.

Jammeh kiburi mpaka dakika ya mwisho alikuwa anaipata wapi unavyodhania,,huyo baada ya kuona ecowas wameingia mzigoni ndio eti anawapenda wanajeshi wake na haingilii masuala ya kisiasa mbona aliingia kwenye tume ya uchaguzi.

Bila ya Ecowas huyo mkuu wa jeshi na jammeh wangeendelea kufanya yao.

Maneno mazuri lakini yametoka kwenye kinywa kichafu.
Huyo alikuwa anapima mziki tu, ECOWAS isingeunga mkono kuingia kijeshi Gambia Jammeh asingeufyata na huyo CDF asingesema hayo, huyo na Jammeh ni washirika na kauli yake hiyo huenda walikubaliana na Jammeh kwamba mambo yakiharibika basi ajifanye kama hajubaliani na Jammeh ili tu vikosi vya Senegal visiingie kumng'oa Jammeh.
 

Joel

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2007
Messages
958
Points
500

Joel

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2007
958 500
Huyo mkuu wa majeshi alituma kikosi chake kwenye tume ya uchaguzi na wa kuwafukuza wafanyakazi wote na wanajeshi ndio waliokuwa kwenye tume.

Kisha akasambaza wana usalama mitaani.

Na tarehe 14 december alivaa combat ya jeshi na akaweka picha ya jammeh kabisa mbele na kusema atamsapoti Jammeh mpaka dakika ya mwisho.

Lakini vikosi vya senegal,Nigeria vilipo ingia Gambia ndio anajifanya kuachia msimamo wake na hataki kupigana baada ya kuwa out numbered.

Na taarifa za ndani zinasema huyo Badjie alikasirika sana mara baada ya ecowas kuingiza jeshi ndani ya Gambia.

Jammeh kiburi mpaka dakika ya mwisho alikuwa anaipata wapi unavyodhania,,huyo baada ya kuona ecowas wameingia mzigoni ndio eti anawapenda wanajeshi wake na haingilii masuala ya kisiasa mbona aliingia kwenye tume ya uchaguzi.

Bila ya Ecowas huyo mkuu wa jeshi na jammeh wangeendelea kufanya yao.

Maneno mazuri lakini yametoka kwenye kinywa kichafu.
Hadithi ya sungura "sizitaki mbichi hizi".
 

ISIS

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2016
Messages
91,559
Points
2,000

ISIS

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2016
91,559 2,000
Huyo mkuu wa majeshi alituma kikosi chake kwenye tume ya uchaguzi na wa kuwafukuza wafanyakazi wote na wanajeshi ndio waliokuwa kwenye tume.

Kisha akasambaza wana usalama mitaani.

Na tarehe 14 december alivaa combat ya jeshi na akaweka picha ya jammeh kabisa mbele na kusema atamsapoti Jammeh mpaka dakika ya mwisho.

Lakini vikosi vya senegal,Nigeria vilipo ingia Gambia ndio anajifanya kuachia msimamo wake na hataki kupigana baada ya kuwa out numbered.

Na taarifa za ndani zinasema huyo Badjie alikasirika sana mara baada ya ecowas kuingiza jeshi ndani ya Gambia.

Jammeh kiburi mpaka dakika ya mwisho alikuwa anaipata wapi unavyodhania,,huyo baada ya kuona ecowas wameingia mzigoni ndio eti anawapenda wanajeshi wake na haingilii masuala ya kisiasa mbona aliingia kwenye tume ya uchaguzi.

Bila ya Ecowas huyo mkuu wa jeshi na jammeh wangeendelea kufanya yao.

Maneno mazuri lakini yametoka kwenye kinywa kichafu.
Anyhow. ..ameamua kuto kumwaga damu. ..kwani ni nchi ngapi ambazo zinajua wazi kabisa kwamba hazitashinda na bado wanapiga na? KWELI MAMA AFRICA AMEAMKA. ...KUMEKUCHA AFRICA. ..
 

BONGE BONGE

JF-Expert Member
Joined
Oct 19, 2011
Messages
3,717
Points
2,000

BONGE BONGE

JF-Expert Member
Joined Oct 19, 2011
3,717 2,000
Huyo mkuu wa majeshi alituma kikosi chake kwenye tume ya uchaguzi na wa kuwafukuza wafanyakazi wote na wanajeshi ndio waliokuwa kwenye tume.

Kisha akasambaza wana usalama mitaani.

Na tarehe 14 december alivaa combat ya jeshi na akaweka picha ya jammeh kabisa mbele na kusema atamsapoti Jammeh mpaka dakika ya mwisho.

Lakini vikosi vya senegal,Nigeria vilipo ingia Gambia ndio anajifanya kuachia msimamo wake na hataki kupigana baada ya kuwa out numbered.

Na taarifa za ndani zinasema huyo Badjie alikasirika sana mara baada ya ecowas kuingiza jeshi ndani ya Gambia.

Jammeh kiburi mpaka dakika ya mwisho alikuwa anaipata wapi unavyodhania,,huyo baada ya kuona ecowas wameingia mzigoni ndio eti anawapenda wanajeshi wake na haingilii masuala ya kisiasa mbona aliingia kwenye tume ya uchaguzi.

Bila ya Ecowas huyo mkuu wa jeshi na jammeh wangeendelea kufanya yao.

Maneno mazuri lakini yametoka kwenye kinywa kichafu.
Mkuu wa majeshi ya Gambia mbona tumesoma mara kibao akiwa tofauti na Jammeh, alipoamua kung'ang'ania baada ya kuwa ame concede defeat?
 

Zakumi

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2008
Messages
4,856
Points
1,500

Zakumi

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2008
4,856 1,500
Huyo mkuu wa majeshi alituma kikosi chake kwenye tume ya uchaguzi na wa kuwafukuza wafanyakazi wote na wanajeshi ndio waliokuwa kwenye tume.

Kisha akasambaza wana usalama mitaani.

Na tarehe 14 december alivaa combat ya jeshi na akaweka picha ya jammeh kabisa mbele na kusema atamsapoti Jammeh mpaka dakika ya mwisho.

Lakini vikosi vya senegal,Nigeria vilipo ingia Gambia ndio anajifanya kuachia msimamo wake na hataki kupigana baada ya kuwa out numbered.

Na taarifa za ndani zinasema huyo Badjie alikasirika sana mara baada ya ecowas kuingiza jeshi ndani ya Gambia.

Jammeh kiburi mpaka dakika ya mwisho alikuwa anaipata wapi unavyodhania,,huyo baada ya kuona ecowas wameingia mzigoni ndio eti anawapenda wanajeshi wake na haingilii masuala ya kisiasa mbona aliingia kwenye tume ya uchaguzi.

Bila ya Ecowas huyo mkuu wa jeshi na jammeh wangeendelea kufanya yao.

Maneno mazuri lakini yametoka kwenye kinywa kichafu.
Watu hawana kumbukumbu. Huyu jamaa alim-support mshindi baada ya rais kukubali kushindwa.

Lakini rais alipokaa matokeo, akatoa barua ya kukubali kuwa rais.

Gambia army chief reverses pledge and stands by embattled president Jammeh

Mara baada ya kuona majeshi ya nje yanakuja, amekuwa neutral
 

Nondoh

JF-Expert Member
Joined
Aug 26, 2016
Messages
303
Points
500

Nondoh

JF-Expert Member
Joined Aug 26, 2016
303 500

Forum statistics

Threads 1,379,101
Members 525,311
Posts 33,735,092
Top