Taratibu Watanzania "Tunanyooka"

Taratibu Watanzania "Tunanyooka"

Ben Saanane, alipohoji elimu juu ya elimu ya mtu fulani akapotezwa kijana wa watu, alikuwa bado mdogo sana, mwenye ndoto lukuki na nia ya dhati ya kuijenga nchi yake. Inasikitisha sana.
Mjumbe wa KK na NEC ya Chadema alituambia anajua Ben Saa8 aliko na atsibuka miss ukifika haijawahi kukanushwa popote na Chama chenu hivyo acha upotoshaji.
 
Hv jaman nyinyi watu mbona mnapenda sana poroja? Simliambiwa muandamane na yule kiongozi wenu wa usa mange ili mumtoe madarakani huyo muuaji na dikteta, kama kweli mnakiu ya haki na mmemchoka kiasi hicho kiliwashinda nini? Achaneni na excuse za kusema eti mliogopa police nchi za wenzenu huko kongo na kwingineko hawajaligi hayo wanaingia tu barabarani liwalo na liwe alimradi lao limetia lakin nyinyi wanaume wa dar khaaaa wote cku hiyo mlijifungia ndani mnachungulia dirishani hata dukani tu mlishindwa kwenda kila mmoja anamtegemea mwenzie the only thing mnaweza ni kujificha nyuma ya keyboard using fake names kuleta porojo, mnazani hizi porojo zenu zitaleta mabadililo? Mtabakia kusema iko siku iko siku mwenzenu anamaliza miaka 10 yake anampisha mwingine nyie mnasubiria Mungu awafanyie muujiza huku mkiwa nyuma ya computer. MSITUCHOSHE BWANA kama nyinyi wakereketwa kweli KINUKISHENI TU OTHERWISE SHUUUUUT UP
 
Hv jaman nyinyi watu mbona mnapenda sana poroja? Simliambiwa muandamane na yule kiongozi wenu wa usa mange ili mumtoe madarakani huyo muuaji na dikteta, kama kweli mnakiu ya haki na mmemchoka kiasi hicho kiliwashinda nini? Achaneni na excuse za kusema eti mliogopa police nchi za wenzenu huko kongo na kwingineko hawajaligi hayo wanaingia tu barabarani liwalo na liwe alimradi lao limetia lakin nyinyi wanaume wa dar khaaaa wote cku hiyo mlijifungia ndani mnachungulia dirishani hata dukani tu mlishindwa kwenda kila mmoja anamtegemea mwenzie the only thing mnaweza ni kujificha nyuma ya keyboard using fake names kuleta porojo, mnazani hizi porojo zenu zitaleta mabadililo? Mtabakia kusema iko siku iko siku mwenzenu anamaliza miaka 10 yake anampisha mwingine nyie mnasubiria Mungu awafanyie muujiza huku mkiwa nyuma ya computer. MSITUCHOSHE BWANA kama nyinyi wakereketwa kweli KINUKISHENI TU OTHERWISE SHUUUUUT UP
Mkoloni mweusi
 
Mjumbe wa KK na NEC ya Chadema alituambia anajua Ben Saa8 aliko na atsibuka miss ukifika haijawahi kukanushwa popote na Chama chenu hivyo acha upotoshaji.
Acha kuleta Siasa kwenye suala la uhai wa mtu, angekuwa ndugu yako nina hakika usingeandika ulichoandika.
 
Usijali sana, uzi huu ni kwa ajili ya Great Thinkers, ambao wanachojali ni mchangauo wa hoja badala ya urefu au ufupi wa uzi. tatizo kubwa kizazi hiki hata novels tu hawasomi. wengi tumezoea kusoma michapo ya magazeti ya udaku, na hata tukitaka kitu serious, tunataka kwa kifupi sana. ndugu yangu kuna vitabu virefu. mfano tu WAR AND PEACE na ANNA KARENINA, great classics za Count Leo Tolstoi. basi usijali ndugu endelea kusoma nyuzi fupi fupi maana ziko nyingi tu. ila si vibaya ukijaribu kufanya mazoezi ya mara moja moja kusoma nyuzi ndefu
Sawa...
If it doesn't make money it doesn't make sense
 
Samahani mleta mada Uzi ni mrefu sana nimeamua kukimbilia kwenye comments nazo nashangaa hazipo ngoja nitoke nitarudi kuusoma vizuri
Njia mojawapo ya kusoma nyuzi ndefu...! Ni kusoma aya ya kwanza yote...aya zinazofuata unasoma sentensi ya kwanza tu...na aya ya mwisho unasoma yote. Hapo utakuwa umepata picha nini anaeleza mleta mada. Ukitaka pia kujua undani kiasi juu ya mada hiyo soma rudia kusoma zilie aya zinazofuata baada ya kwanza kwa kusoma sentensi ya kwanza na ya mwisho ya hizo haya. Kama mada inamvuto...utaisoma yote bila kuichoka.

Hata hivyo...njia hii, inatumika sana endampo mleta mada atakuwa amefuata mtindo wa uandishi unaoelekeza kuwa na kipengele kimoja cha hoja kwa kila aya na vipengele hivyo vimefuatana kwa mpangilio unaofaa.
 
Sawa...
If it doesn't make money it doesn't make sense
Hayo ni mawazo ya hatari sana. Kuna wanasayansi wengi ambao wamefariki au kujeruhiwa kutokana na kazi zao za utafiti, ambazo zimewezesha dunia imepiga hatua kubwa. sasa kama wangefuata usemi wako, dunia isingepiga hatua za leo. kuna wachache waliotajirika kwa ugunduzi wao, lakini wengi wamepata hasara.
 
Hv jaman nyinyi watu mbona mnapenda sana poroja? Simliambiwa muandamane na yule kiongozi wenu wa usa mange ili mumtoe madarakani huyo muuaji na dikteta, kama kweli mnakiu ya haki na mmemchoka kiasi hicho kiliwashinda nini? Achaneni na excuse za kusema eti mliogopa police nchi za wenzenu huko kongo na kwingineko hawajaligi hayo wanaingia tu barabarani liwalo na liwe alimradi lao limetia lakin nyinyi wanaume wa dar khaaaa wote cku hiyo mlijifungia ndani mnachungulia dirishani hata dukani tu mlishindwa kwenda kila mmoja anamtegemea mwenzie the only thing mnaweza ni kujificha nyuma ya keyboard using fake names kuleta porojo, mnazani hizi porojo zenu zitaleta mabadililo? Mtabakia kusema iko siku iko siku mwenzenu anamaliza miaka 10 yake anampisha mwingine nyie mnasubiria Mungu awafanyie muujiza huku mkiwa nyuma ya computer. MSITUCHOSHE BWANA kama nyinyi wakereketwa kweli KINUKISHENI TU OTHERWISE SHUUUUUT UP
Kama haya tunayoandika hapa yangekuwa porojo tu, sidhani kama Magufuli angelalama siku ile kwamba ANAOMBA MALAIKA AFUNGIE MITANDAO ANGALAU KWA MIAKA MITATU TU. Kikwete hakuhangaika na wanaomkosoa, lakini ndio kipindi ambacho Upinzani ulijiimarisha zaidi. Bunge live, Vyombo vya habari viko huru kwa kiasi fulani. wapinzani walionesha umahiri wao, Walipiga Operesheni kadhaa: Sangara, M4C, nk. watanzania wakawasikia na kuwaelewa na kuwaongezea wabunge na kura za urais, na ndio maana awamu hii ya Magufuli ilipata asilimia chache sana katika uchaguzi wa Rais. sasa CCM inawauma ndio maana wamefunga Bunge live, wanazuia shughuli za siasa, hakuna opresheni tena, hata vikao vya ndani wanazuia. Jamani, hata misiba ya wapinzani inapigwa mabomu!!! siyo paniki hiyo. na ndio maana Magufuli anahofia sana uchaguzi ulio huru. lazima utasikia figisu kibao. mawakala watacheleweshwa kuingia kwenye vituo ili mchomekee kura feki. wezi wakubwa nyie. Mungu anawaona.
 
Mara tu baada ya Uchaguzi Mkuu wa 2015, Waziri Mkuu Kassim Majaliwa alinukuliwa na vyombo vya habari akisema kwamba sasa uchaguzi umekwisha, hakuna tena mikutano wala maandamano wala shughuli za siasa. Mbowe alimuuliza bungeni katika maswali kwa Waziri Mkuu, maana hasa ya kauli yake. Jibu la Waziri Mkuu lilikuwa la kutatanisha. aliruka maili mia, akisema kwamba hayo aliyasema kwenye jimbo lake wala hakuwa na maana ya nchi nzima.

Lakini haukupita muda, Rais Magufuli "akawaomba" wanasiasa, akimaanisha wa upinzani, wamwache afanye kazi, yaani wasifanye kazi za siasa. hilo halikueleweka, maana vyama vya siasa vipo kwa mujibu wa katiba, sheria na kanuni, na kazi zake ni za kisheria, kikanuni na kikatiba. Haiwezekani kuvizuia kufanya kazi zake na ukawa hujavunja katiba ya nchi na sheria ya vyama vya siasa, na zinginezo. wadau walipinga kauli hii, lakini haikusaidia kitu. wakati akipokea ripoti ya uchaguzi mkuu kutoka kwa Tume ya Uchaguzi, Magufuli sasa alitoa amri kwamba hakuna mikutano ya siasa. siasa zimekwisha na uchaguzi, na wanasiasa wasubiri 2020. Ilionekana kama jambo ambalo haliwezekani kwa nchi inayojinasibu kuwa ni nchi inayofuata "Demokrasia ya Vyama vingi", na ambayo katiba inahakikisha kwamba raia wana uhuru wa KUTOA MAONI, KUKUTANA NA KUBADILISHANA MAWAZO. Lakini Magufuli alisimamia amri yake hiyo haramu, na mpaka leo miaka mitatu baadaye inaonekana tunazoea kwamba vyama vya upinzani haviruhusiwi kufanya mikutano wala maandamano.

Mwanzoni ilikuwa mikutano ya hadhara. Lakini baadaye hata ile ya ndani ilikatazwa. ila sasa cha ajabu kabisa ni kwamba kauli ya Magufuli kwamba siasa zimekwisha mpaka 2020 haieleweki. maana tumeshuhudia chaguzi za marudio moja baada ya nyingine. kwa Rais aliyejinasibu kutotaka siasa tena, huu ulikuwa wakati wa kuchapa kazi kweli. hili wimbi la wabunge na madiwani "kukunwa" na utendaji wa JPM, linaonekana wazi kwamba linachagizwa na chama tawala, tena kwa hongo ambayo inafanya ile kashfa ya TAKRIMA enzi za akina Sumaye, ionekane ni cha mtoto. sasa hivi ni hongo na rushwa waziwazi kabisa, na kisha "uchaguzi wa marudio" unafanyika kwa gharama kubwa. hii haionekani kwamba ni siasa, kwa sababu inaonekana inaisaidia ccm ya JPM.

Magufuli alitoa amri nyingine, kupiga marufuku "Bunge Live". Mwanzoni alijificha nyuma ya Waziri wa habari wakati huo, Nape Nauye. lakini baadaye akatamka wazi kwamba ni yeye aliyetoa amri hiyo. Mwanzoni ilionekana kama vile haiwezekani, lakini taratibu tumezoea kuwa na bunge la gizani. Sababu ni wazi kabisa kwamba ni kudhibiti upinzani. Wabunge wa upinzani ni hodari katika kujenga hoja. hata makamu wa Rais mama Samia anajua hili, na aliwahi kuwataka wabunge wa CCM wapewe mafunzo namna ya kujenga hoja kama wale wa upinzani. alisema waziwazi: "mbunge wa upinzani akiwa anaongea utatamani kumsikiliza". Badala ya kuwanoa wa CCM nao wajenge hoja, ikaonekana njia rahisi ni kufuta bunge live, kwa visingizio vya gharama kubwa. lakini baadaye visingizio pembeni, amri moja.

Mwanzoni watanzania walizoea kusema maoni waziwazi. taratibu tumefundishwa kwamba katika utawala wa Magu, watu washone midomo yao. aliposema anatamani malaika waifunge mitandao, watu hatukuelewa. lakini sasa, baada ya watu mamia kukamatwa kwa kutoa ya moyoni katika mitandao mbalimbali, somo linaeleweka kwamba sasa ni SHUT UP!
Alikuwa ni Mkapa aliyeibuka na mbinu ya kumhoji uraia mtu "anayeleta za kuleta". Alianza na rafiki yake kipenzi, Jenerali Ulimwengu, pale alipomtangaza kwamba si raia. Hii ilikuwa baada ya Ulimwengu kuanza kuhoji baadhi ya hatua za Mkapa wakati huo. Ila hata Nyerere mwenyewe aliyempigia kampeni na kumweka madarakani, alihoji pia hatua hizo. kifo chake ndio kikamfunga mdomo.

Utaratibu huu wa kutumia kete ya uraia umepamba moto wakati wa JPM. kama ambavyo Magufuli hapepesi macho kuvunja makanisa na misikiti kisa kupanua barabara, kadhalika hapepesi macho kuwakaba koo Maaskofu, kutumia kete ya uraia. Hayo yalimkuta Askofu NiweMugizi wa Jimbo la Rulenge. Hilo la kuvunja misikiti na makanisa ni zito kiasi cha kutosha, lakini amevunja pia magorofa, kwa gharama kubwa, tena katika mazingira ambayo uvunjaji huo ungeweza kabisa kuepukwa.

Tukashuhudia watu ambao wanampinga kwa bidii sana Magufuli, wanafikwa na zahama kubwa. kuna waliopotea kama Ben Saanane, aliyehoji PhD ya Magufuli. ilikua ni rahisi tu kutoa maelezo kumjibu Saanane. lakini akapotea. akaja Tundu Lissu. mpinzani mkubwa wa Magufuli, ambaye alielimisha taifa kwamba tunaingia kutawaliwa na Dikteta. Tundu Lissu aliponea chupuchupu mvua ile ya risasi. Yuko ulaya kwa matibabu, lakini huku nyumbani tunashuhudia kutimia kwa maneno yake.

Baada ya ripoti ya Twaweza ikieleza kushuka kwa kasi kwa umaarufu wa Magufuli, mengi yalitokea. kwa hakika kabisa, lile la kuandikiwa barua na COSTECH, ambapo watanzania tulifundishwa kwamba kumbe hata choo cha kulipia kinaweza kutumiwa kutoa amri kwa mtu "anayeleta za kuleta", pale COSTECH walipotoa tishio la kuchukua hatua kwa TWAWEZA, Na hili la Eyakuze wa TWAWEZA kuchunguzwa uraia, na kunyang'anywa Paspoti, ni mambo mawili yanayofahamika. lakini naamini kuna mengi ambayo TWAWEZA wamekutana nayo tokea walipotoa ripoti hiyo mpaka hivi sasa.

Hayo yaliyompata Tundu Lissu, Ben Saanane, Azory Gwanda, Askofu Kakobe, Askofu NiweMugizi, viongozi wa CHADEMA ambao wana kesi takriban 400, na hili la TWAWEZA, na mengine mengi, yanatunyoosha watanzania: watu wanaogopa, wanatishika, wanafuata reli. lakini haitakiwi iishie hapo.

Naamini kwamba Mungu ni mwenye haki. atainua watanzania wengine ambao hawataogopa mabavu ya Magufuli. na kwa mwendo huu anaokwenda, haitashangaza kama kwa kauli ya CCM ITATAWALA MILELE, tayari ana matamanio mabaya zaidi ndani ya uovu wa moyo wake.
Ushuzi plus
 
Ben Saanane, alipohoji elimu juu ya elimu ya mtu fulani akapotezwa kijana wa watu, alikuwa bado mdogo sana, mwenye ndoto lukuki na nia ya dhati ya kuijenga nchi yake. Inasikitisha sana.
How sure are you kama alipotezwa? Na pia how sure are you kama alikuwa na nia ya dhati ya kuijenga nchi yake? Imaginations zenu hizo jitahidini sana kudhidhibiti.
 
Usijali sana, uzi huu ni kwa ajili ya Great Thinkers, ambao wanachojali ni mchangauo wa hoja badala ya urefu au ufupi wa uzi. tatizo kubwa kizazi hiki hata novels tu hawasomi. wengi tumezoea kusoma michapo ya magazeti ya udaku, na hata tukitaka kitu serious, tunataka kwa kifupi sana. ndugu yangu kuna vitabu virefu. mfano tu WAR AND PEACE na ANNA KARENINA, great classics za Count Leo Tolstoi. basi usijali ndugu endelea kusoma nyuzi fupi fupi maana ziko nyingi tu. ila si vibaya ukijaribu kufanya mazoezi ya mara moja moja kusoma nyuzi ndefu
Umemuelewesha vyema lakini nahata hii comment yako sijui kama ataisoma
 
Limbukeni hajui zaidi ya Ben Saa nane. Atasubiri ujio wa Mungu feki hadi wajukuu , Fanya kazi na tii mamlaka iliyopo.
 
Limbukeni hajui zaidi ya Ben Saa nane. Atasubiri ujio wa Mungu feki hadi wajukuu , Fanya kazi na tii mamlaka iliyopo.
Unafurahia eee? Historia inatabia ya kujirejea wacha kushangiria hata visivyo stahiki mamlaka zinaeekwa na watu hvyo hizo mamlaka zinatakiwa kuheshimu wale waliowaweka hapo
 
Ushuzi plus
Hujapotea njia? hapa ni uwanja wa Great Thinkers. unatakiwa kujenga hoja ili msomaji ahitimishe kwamba kweli nimeandika ushuzi. lakini kwa ulivyoandika, wewe ndio huo ushuzi.
 
How sure are you kama alipotezwa? Na pia how sure are you kama alikuwa na nia ya dhati ya kuijenga nchi yake? Imaginations zenu hizo jitahidini sana kudhidhibiti.
kuna ushahidi unaitwa CIRCUMSTANCIAL EVIDENCE. ushahidi wa kimazingira. kwa mfano, wote ambao wanamkosoa MAGUFULI, wanaishia pabaya. wanapotea, wanashambuliwa kwa njia mbalimbali, hata risasi. sasa haya kweli hatujui wanaofanya, lakini mbona kila mtu anayeihoji serikali, anahojiwa uraia wake? hapo kuna trend. serikali hii inayohoji uraia wa mtu anayeisumbua, na ikiwa inayo haya mabavu yake, itashindwa kuyatumia dhidi ya hao raia? lakini tuhuma zinapotolewa, inabidi zijibiwe kwa maelezo yanayojitosheleza. serikali yetu huwa haina kawaida hiyo. na kama kweli serikali ingejua haihusiki, iweje wanakataa kuruhusu independent investigators waje kupeleleza? wanajidai tu UWEZO TUNAO, mbona iko kimya kabisa? si kwamba tuna ushahidi kamili, lakini kuna harufu ya samaki waliooza, ukimwambia jamaa umsachi anakataa. panapovuka moshi panaficha moto
 
Back
Top Bottom