TANZANIA’s President John Magufuli, once hailed by western media as a “bulldozer of graft” has officially lost the battle against corruption!


steveachi

steveachi

JF-Expert Member
Joined
Nov 7, 2011
Messages
5,227
Points
2,000
steveachi

steveachi

JF-Expert Member
Joined Nov 7, 2011
5,227 2,000
Why do we speculate? For example, the squandered amount...is there any report which indicates how the money was squandered? I suspect most of the said money was used without following procurement processes or being used without budgetary approvals.
EPA has some specific details, Escrow as well...in order to have a solid case, it is better to talk with details and show the evidence of where the misappropriated money has gone.
Lets be honest....trillion of Tsh is not a joke....that is alot of money. CAG has highlighted something...then other with grievances should come up with all the missing information.
For now the figures are just hanging in the air without being supported with evidence
If that is so why 1.5T expenditure details and attachments didn't go into the CAG office for him to clear the Audit query,why shouldn"t we speculate that there was mis use of the amount and hence corruptions???
 
darcity

darcity

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2009
Messages
4,308
Points
2,000
darcity

darcity

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2009
4,308 2,000
Masharti ya mauziano ni makubaliano ya pande mbili. Boeing (na wauaji wote wa teknolojia za gharama kubwa) siku zote hutoa "ballpark figure" na hilo, na hata mmoja anaefichua siri ya bei halisi ya mauziano.

Kajidanganyeni kwenye vijiwe vya mitaani kwenu si humu.
Ukiondoa na hilo bado Mheshimiwa ana rekodi au tuhuma za ufisadi hata kabla ya kujinadi kuwa yeye mzalendo. Kumbuka uuzaji wa nyumba za serikali yeye akiwa waziri. Na nyingine alituhumiwa kuwauzia aali zake huku wakiwa hawana sifa na vigezo vya kuuziwa kitu kilichoilazimisha serikali ya JK kuishi mahotelini na kutumia fedha nyingi kuelekeza kwenye ujenzi wa nyumba mpya. Na sasa ni taarifa rasmi za kiserikali, toka kwa mzalendo wa kweli Prof. Assad (Simba).
 
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
63,586
Points
2,000
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
63,586 2,000
Ukiondoa na hilo bado Mheshimiwa ana rekodi au tuhuma za ufisadi hata kabla ya kujinadi kuwa yeye mzalendo. Kumbuka uuzaji wa nyumba za serikali yeye akiwa waziri. Na nyingine alituhumiwa kuwauzia aali zake huku wakiwa hawana sifa na vigezo vya kuuziwa kitu kilichoilazimisha serikali ya JK kuishi mahotelini na kutumia fedha nyingi kuelekeza kwenye ujenzi wa nyumba mpya. Na sasa ni taarifa rasmi za kiserikali, toka kwa mzalendo wa kweli Prof. Assad (Simba).
Ukisoma post yangu ilikuwa ikijibu hoja ya mauziano kuwekwa wazi. Sipo kwa hayo ya Assad kwenye post hiyo. Ni kama unapiga u turn.
 
commonmwananchi

commonmwananchi

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2011
Messages
3,120
Points
2,000
commonmwananchi

commonmwananchi

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2011
3,120 2,000
If that is so why 1.5T expenditure details and attachments didn't go into the CAG office for him to clear the Audit query,why shouldn"t we speculate that there was mis use of the amount and hence corruptions???
No matter what do you call it,but the popular majority in the country.
We do understand the use of money on top of the mega projects going on all around
 
M

mathabane

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2013
Messages
1,967
Points
2,000
M

mathabane

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2013
1,967 2,000
mkuu pesa ya umma inatolewa na bunge ( wananchi) kwa serikali ili itumie,Sasa hivi ukichukua Pesa yangu na kuitumia bila idhini yangu hiyo ni nini?
Pesa ni yakwako, unalala sakafuni tangu uzaliwe, walezi wako wa awali hawakujali hayo na wewe ukaxhukulia ndo matakwa ya Mungu.

Nachukua sasa pesa yako kwa sababu huna akili ya kujitambua, nakujengea nyumba na kukuboreshea maisha.

Pesa yako imetumika bila ridhaa yako kukuletea maendeleo yako mwenyewe wala sikutumia kwa manufaa yangu.

Umenunukiwa nyumba ya kisasa, shamba, maisha bora na mambo yako yamekaa level sasa.

Utakuwa chizi wewe ukilalamika eti umeibiwa pesa.
 
steveachi

steveachi

JF-Expert Member
Joined
Nov 7, 2011
Messages
5,227
Points
2,000
steveachi

steveachi

JF-Expert Member
Joined Nov 7, 2011
5,227 2,000
No matter what do you call it,but the popular majority in the country.
We do understand the use of money on top of the mega projects going on all around
The fact that you are among of them,you can't see anything,but mind you time will tell and during that moment there will be no coming back
 
S

Sijijui

JF-Expert Member
Joined
Jan 14, 2018
Messages
1,775
Points
2,000
S

Sijijui

JF-Expert Member
Joined Jan 14, 2018
1,775 2,000
Pesa ni yakwako, unalala sakafuni tangu uzaliwe, walezi wako wa awali hawakujali hayo na wewe ukaxhukulia ndo matakwa ya Mungu.

Nachukua sasa pesa yako kwa sababu huna akili ya kujitambua, nakujengea nyumba na kukuboreshea maisha.

Pesa yako imetumika bila ridhaa yako kukuletea maendeleo yako mwenyewe wala sikutumia kwa manufaa yangu.

Umenunukiwa nyumba ya kisasa, shamba, maisha bora na mambo yako yamekaa level sasa.

Utakuwa chizi wewe ukilalamika eti umeibiwa pesa.
Wala sijakuelewa,yaani unachukua Pesa yangu kwa kuwa unaona mie sina akili na Wala wewe mwenye akili hujiulizi kwamba pamoja na Pesa nilizonazo why sijengi nyumba badala yake wewe mwenye akili ukajiridhisha tena kwa vigezo unavyojua wewe kuwa maendeleo ninayotaka mim ni nyumba siyo?i au ili nionekane nina maisha mazuri mbele za watu basi inabidi niwe na nyumba siyo? Sasa naelewa why ninyi ni wezi,kumbe mnatuona mazuzu? Unataka nikuambie sisi pia tunawaonaje?
 
Mag3

Mag3

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2008
Messages
10,387
Points
2,000
Mag3

Mag3

JF-Expert Member
Joined May 31, 2008
10,387 2,000
Kama Kafulila bilioni 300 tu za Escrow alikuja na majina ya wezi, account ya serikali iliyochotwa na Benki zilizotumimika kutuibia. Ninyi mnashindwaje matrilioni yote hayo? mnatuletea UMBEA tu!
Hatimaye nimejua tatizo lako...kumbe ni lugha! Kumbe hata hujasoma na kuelewa kilicholetwa mezani, umebaki unaropoka tu na kukurupuka kama dikteta wako uchwara, hebu pitia hapa...

Magufuli is presiding over a corrupt government that spends billions of public funds unscrupulously, with no regard to laws and laid down procedures.
  • Tsh 1.3 trillion (equivalent to $562 million, was “embezzled.” Out of this amount, the treasury faces an audit query amounting to Tsh 885 billion (equivalent to $382.7m).
  • Tsh 432.7 billion, equivalent to $188m, was embezzled through procurement of goods and services from five entities whose suppliers were neither approved nor legally registered.
  • Last year, the audit raised the same query over Tsh 751 billion (equivalent to $324.6m) embezzled in the year 2016/2017.
  • When the re-audit report was presented in February 2019, it revealed further anomalies, with the missing funds shooting to Tsh 2.4 trillion ($1.03bn).
  • For the past three years, ATCL has incurred massive losses. In 2014/15, the losses amounted to Tsh 94.3 billion.
  • In 2015/16, ATCL further made losses to the tune of Tsh 109.2 billion, while in 2017/18, the losses were Tsh 113.7 billion.
 
The only

The only

JF-Expert Member
Joined
May 19, 2011
Messages
4,247
Points
2,000
The only

The only

JF-Expert Member
Joined May 19, 2011
4,247 2,000
Using funds without parliament approval is different from stealing as it happened with Escrow or other scandals. We need more information before taking such a position.
dont you associate that with corruption?
 
Charles Mandela

Charles Mandela

Verified Member
Joined
Dec 9, 2011
Messages
778
Points
2,000
Age
29
Charles Mandela

Charles Mandela

Verified Member
Joined Dec 9, 2011
778 2,000
The fact that you are among of them,you can't see anything,but mind you time will tell and during that moment there will be no coming back
I totally agree with you Mr steveachi that there will be a moment of no turning back, but in nowadays JF members and even people around the country are afraid of expressing their views on this, simply because they are afraid of cohesive apparatus but the truth is that it's time to make changes and that change must be based on the government's engine.
 
sodoliki

sodoliki

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
2,400
Points
2,000
sodoliki

sodoliki

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2012
2,400 2,000
No matter what do you call it,but the popular majority in the country.
We do understand the use of money on top of the mega projects going on all around
Hapo ndipo watanzania unaona upumbavu wao, hizo pesa wala haziko kwenye hiyo miradi, miradi hii ni mikopo, ndiyo maana deni la taifa limeongezeka mara mbili, msitudanganye, pesa za miradi hiyo mmekopa, tunauliza pesa taslimu za kodi ziko wapi
 
Charles Mandela

Charles Mandela

Verified Member
Joined
Dec 9, 2011
Messages
778
Points
2,000
Age
29
Charles Mandela

Charles Mandela

Verified Member
Joined Dec 9, 2011
778 2,000
Huwezi pata maendeleo ya kudumu kwenye Sera zilizokufa mfano ujamaa
Ujamaa ambao unaminya fursa kwa wananchi wa kawaida na kupanua wigo kwa watawala!. Hii ilikuwa siyo sera ya maendeleo bali ni mtindo au namna ya mfumo wa serikali gandamizi kutawala wananchi kwa sera za vitisho na kuogofya. Na mifano ipo mingi kabisa!.
 
TUJITEGEMEE

TUJITEGEMEE

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2010
Messages
13,789
Points
2,000
TUJITEGEMEE

TUJITEGEMEE

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2010
13,789 2,000
How about squandering trillions of shillings through dubious deals and transactions, including illegal procurements and misappropriation through the country’s treasury.
Well ! May you substantiate these 'shaky' accusations with evidence including some figure, which really lead to conviction of head of current government?
 
EvilSpirit

EvilSpirit

JF-Expert Member
Joined
Jun 15, 2017
Messages
505
Points
500
EvilSpirit

EvilSpirit

JF-Expert Member
Joined Jun 15, 2017
505 500
Nilikuwa sijui kirefu cha CAG sasa nimekijua kinachifuata ni kutafuta kujua kirefu cha neno ndugai
 
M

mabaibo

JF-Expert Member
Joined
Sep 23, 2018
Messages
206
Points
250
M

mabaibo

JF-Expert Member
Joined Sep 23, 2018
206 250
Huyu jamaa akilamatwa n makonda au jerry muro atakom sana.

Hawezi kuwatafsiria mabeberu haya yanayotekea.
Mababeru sasa hivi wanajua kila kinachoendelea nchini.
Sio fresh
Si afadhari akamatwe na hao uliowataja kuliko akikamatwa na lemutuz au musiba maji ataita mma
 

Forum statistics

Threads 1,294,754
Members 498,027
Posts 31,187,142
Top