TANZANIA’s President John Magufuli, once hailed by western media as a “bulldozer of graft” has officially lost the battle against corruption!


T

Timiza

JF-Expert Member
Joined
Nov 29, 2017
Messages
4,314
Points
2,000
T

Timiza

JF-Expert Member
Joined Nov 29, 2017
4,314 2,000
Badala ya hawa wanaosema kuna ufisadi kuuonyesha uko wapi, wanachukua an abstract from the report, with no or little information to support what they claim has happened. Natural justice requires more than mere words. Ndio maana hapo nyuma, kwenye hizi hizi siasa zetu, kuna potential candidate wa uraisi tuliaminishwa ni fisadi mkubwa. Hakuna aliyeleta ushahidi wowote mpaka Leo zaidi ya maneno maneno.
Tuvuke kwenye hii level ya stories. Twende kwenye level nyingine ya kufanya kazi kweli kweli kwenye yale tunayoyaamini. Nchi hii tumejaa story tellers tu
Ila wasio upande wenu wako ndani mwaka wa Tatu kwa tuhuma zisizothibitika,sembuse report. Report si query ni taarifa sahihi iliyobaini wizi.
 
T

Timiza

JF-Expert Member
Joined
Nov 29, 2017
Messages
4,314
Points
2,000
T

Timiza

JF-Expert Member
Joined Nov 29, 2017
4,314 2,000
CAG nae kaishia kuwa ansbet ngurumo.
Kachukua taarifa zingine toka taarifa za utouh na ku zi update halafu analeta mikanganganyiko tu,huyu mzee alistahili kwenda kuwa sheikh huko bakwata tu.
Mngeshakanusha.Tofautisha query na report. Ile imefanyiwa Kazi na kuthibitika ni kweli. Maana huwezi toa tuhuma zisizothibitika public
 
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2008
Messages
15,095
Points
2,000
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2008
15,095 2,000
Ila wasio upande wenu wako ndani mwaka wa Tatu kwa tuhuma zisizothibitika,sembuse report. Report si query ni taarifa sahihi iliyobaini wizi.
Upande gani sasa unaouongelea? Haaahaaa. Siko huko kabisa boss. Pengine inabidi kutafuta maendeleo ya kudumu kwa kuamsha fikra zetu kidogo
 
T

Timiza

JF-Expert Member
Joined
Nov 29, 2017
Messages
4,314
Points
2,000
T

Timiza

JF-Expert Member
Joined Nov 29, 2017
4,314 2,000
Upande gani sasa unaouongelea? Haaahaaa. Siko huko kabisa boss. Pengine inabidi kutafuta maendeleo ya kudumu kwa kuamsha fikra zetu kidogo
Huwezi pata maendeleo ya kudumu kwenye Sera zilizokufa mfano ujamaa
 
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2008
Messages
15,095
Points
2,000
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2008
15,095 2,000
Huwezi pata maendeleo ya kudumu kwenye Sera zilizokufa mfano ujamaa
Some of us make ourselves a laughing stock. Wr stand like towers and wait for some miracle to happen. Just complain from the sun set. We forget that we have an important role to play to make things happen.
Anyway ndio waafrika tulivyo
 
Mag3

Mag3

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2008
Messages
10,387
Points
2,000
Mag3

Mag3

JF-Expert Member
Joined May 31, 2008
10,387 2,000
Kwa jinsi mambo yalivyo, kuiba ni kuweka kwenye personal issues zangu....kununua treni ya umma bila idhini sio kuiba... ni kuvunja sheria ya manunuzi
Kama tumefikia hapo unapodai, basi hatuna tena nchi. Kwa hiyo mwizi ambaye baada ya kuiba anatumia sehemu ya pesa alizoiba kufanya chenye manufaa kwa umma si mwizi...I rest my case.
 
Mkaruka

Mkaruka

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2013
Messages
11,064
Points
2,000
Mkaruka

Mkaruka

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2013
11,064 2,000
How can a CORRUPT fight CORRUPTION?
A devil can't cast away other Devils
Kamongo has never ever fought corruption.

But what i can say is, he has vigorously tried to silence everything that keeps his corrupt acts revealed i.e BUNGE, CAG, Opposition, PAC, LAAC, TAKUKURU & The Media.
 
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
63,586
Points
2,000
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
63,586 2,000
Niliposoma mahali fulani Boeing wakikataa kutoa taarifa ya bei na makubaliano ya ndege walioiuzia Tanzania kwa kusema mkataba unaonyesha kwamba mteja ameweka sharti kwa muuzaji wa kutotoa taarifa za bei ya manunuzi ya Dream liner ndipo nilipokosa imani na serikali hata kabla ya taarifa za CAG.
Masharti ya mauziano ni makubaliano ya pande mbili. Boeing (na wauzaji wote wa teknolojia za gharama kubwa) siku zote hutoa "ballpark figure" na hakuna hata mmoja anaefichua siri ya bei halisi ya mauziano.

Kajidanganyeni kwenye vijiwe vya mitaani kwenu si humu.
 
sodoliki

sodoliki

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
2,400
Points
2,000
sodoliki

sodoliki

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2012
2,400 2,000
Stupid
Kwa jinsi mambo yalivyo, kuiba ni kuweka kwenye personal issues zangu....kununua treni ya umma bila idhini sio kuiba... ni kuvunja sheria ya manunuzi
[/QUOTE
Stupid comments kwenye sheria za manaunuzi kuna process, na process hiyo inaangalia pamoja na bei na uimara na na mategemeo ya baadaye, wewe utafananishaje wakati bei anapanga mwenyewe,hakuna makubalianao kwenye uimara na wala hatujui tunakoenda tutavitumia vipi, vyote hivi ni yeye tuu
 
C

Chintu

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2011
Messages
4,265
Points
2,000
C

Chintu

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2011
4,265 2,000
Report ya manunuzi ya ndege iko wapi kama ni watu clean,hofu ya nn kuwanyima IMF report?
Nani kaiba pesa kwenye ununuzi wa ndege? kaiba sh ngapi? lini na kupitia account ipi?
Hamna data! mmebaki kuhisihisi tu.
 
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2008
Messages
15,095
Points
2,000
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2008
15,095 2,000
Kama tumefikia hapo unapodai, basi hatuna tena nchi. Kwa hiyo mwizi ambaye baada ya kuiba anatumia sehemu ya pesa alizoiba kufanya chenye manufaa kwa umma si mwizi...I rest my case.
Prove beyond no doubt kama hizo hela zimeibwa. Unajua tunaongea sana kama kasuku halafu hatuna evidence yoyote ile. CAG amesema hizo hela zimeibwa?
 
C

Chintu

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2011
Messages
4,265
Points
2,000
C

Chintu

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2011
4,265 2,000
Kama tumefikia hapo unapodai, basi hatuna tena nchi. Kwa hiyo mwizi ambaye baada ya kuiba anatumia sehemu ya pesa alizoiba kufanya chenye manufaa kwa umma si mwizi...I rest my case.
Hao MAFISADI wenu ni akina nani hao waliomshinda Magu? wamefisadi sh ngapi? kutoka account ipi? lini? na kupitia Bank gani?
"Sehemu ndogo" waliyotumia kufanya ya manufaa ni sh ngapi hiyo?
Hivi umakini wa aina hii aliondoka nao Dr Slaa? Hata Kafulila wa ESCROW anawashinda vitu simple kama hivi?
 
I

Iruru

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2014
Messages
574
Points
1,000
Age
41
I

Iruru

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2014
574 1,000
Kwa jinsi mambo yalivyo, kuiba ni kuweka kwenye personal issues zangu....kununua treni ya umma bila idhini sio kuiba... ni kuvunja sheria ya manunuzi
Mkuu hiyo motive unayokufanya uvunje sheria za manunuzi na usitake watu wajue ulivyovunja na sababu za kuvunja ndiko hofu iliko, nyuma ya pazia ni kwamba utakuwa umeiba kwa kutumia huo mgongo wa unazoita mega projects! If the president is clean, why rounding the bush when it comes issues of procurement? Hatari yake ni kubwa kuliko escorow na EPA
 
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2008
Messages
15,095
Points
2,000
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2008
15,095 2,000
Mkuu hiyo motive unayokufanya uvunje sheria za manunuzi na usitake watu wajue ulivyovunja na sababu za kuvunja ndiko hofu iliko, nyuma ya pazia ni kwamba utakuwa umeiba kwa kutumia huo mgongo wa unazoita mega projects! If the president is clean, why rounding the bush when it comes issues of procurement? Hatari yake ni kubwa kuliko escorow na EPA
Nani kasema sheria ya manunuzi isifuatwe? Tunaongelea ufisafi wa trillion au kufuatwa/kutofuatwa kwa sheria ya manunuzi?
 
I

Iruru

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2014
Messages
574
Points
1,000
Age
41
I

Iruru

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2014
574 1,000
Nani kasema sheria ya manunuzi isifuatwe? Tunaongelea ufisafi wa trillion au kufuatwa/kutofuatwa kwa sheria ya manunuzi?
Ndo maana tunauliza huku kutokufuata sheria hakuwi reinforced na nia ovu ya wizi wa matrillion? Kwa level ya raisi, mwenye washauri wengi weledi, ni nn hasa kinachomsukuma asifuate sheria za manunuzi? Je hazijui? Au alipitiwa? Hakuna wa kumkumbusga? Maswali yote haya yananifanya niamini hii inafanyika intentionally na sio zaidi ya yeye kupata fursa ya wizi.
 
Rich Pol

Rich Pol

JF-Expert Member
Joined
Oct 11, 2013
Messages
7,824
Points
2,000
Rich Pol

Rich Pol

JF-Expert Member
Joined Oct 11, 2013
7,824 2,000
Naona comments za nyumbu zinahangaika kutema sumu kumchafua rais ila zimefail vibaya sana, mezeni sumu zenu mfe wenyewe naamini hamfiki 2020 mtakufa tu
 
Mag3

Mag3

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2008
Messages
10,387
Points
2,000
Mag3

Mag3

JF-Expert Member
Joined May 31, 2008
10,387 2,000
Hao MAFISADI wenu ni akina nani hao waliomshinda Magu? wamefisadi sh ngapi? kutoka account ipi? lini? na kupitia Bank gani?
"Sehemu ndogo" waliyotumia kufanya ya manufaa ni sh ngapi hiyo?
Hivi umakini wa aina hii aliondoka nao Dr Slaa? Hata Kafulila wa ESCROW anawashinda vitu simple kama hivi?
Nakiri ni kweli hatujui mabilioni mangapi yalichotwa hazina na sehemu yake kununulia ndege...2.4 trilioni si haja. Kodi zetu zinachotwa kama vile hazina mwenyewe halafu tunaambiwa ndege imenunuliwa na sisi tunapiga vigelegele kama wehu. Hata Bunge halijui kiasi kilichochotwa na ripoti ya CAG inawekwa kapuni.
 
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2008
Messages
15,095
Points
2,000
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2008
15,095 2,000
Ndo maana tunauliza huku kutokufuata sheria hakuwi reinforced na nia ovu ya wizi wa matrillion? Kwa level ya raisi, mwenye washauri wengi weledi, ni nn hasa kinachomsukuma asifuate sheria za manunuzi? Je hazijui? Au alipitiwa? Hakuna wa kumkumbusga? Maswali yote haya yananifanya niamini hii inafanyika intentionally na sio zaidi ya yeye kupata fursa ya wizi.
I don't think I said I support the use of public money without following procurement procedures. Ninachokataa ni hoja za kusema ufisadi bila kueleza ufisadi huo umefanyikaje. Kama Escrow au EPA kwa hela zile ilileta matatizo kama tuliyoona, ndio iwe trillions?
 
C

Chintu

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2011
Messages
4,265
Points
2,000
C

Chintu

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2011
4,265 2,000
Nakiri ni kweli hatujui mabilioni mangapi yalichotwa hazina na sehemu yake kununulia ndege...2.4 trilioni si haja. Kodi zetu zinachotwa kama vile hazina mwenyewe halafu tunaambiwa ndege imenunuliwa na sisi tunapiga vigelegele kama wehu. Hata Bunge halijui kiasi kilichochotwa na ripoti ya CAG inawekwa kapuni.
Kama Kafulila bilioni 300 tu za Escrow alikuja na majina ya wezi, account ya serikali iliyochotwa na Benki zilizotumimika kutuibia. Ninyi mnashindwaje matrilioni yote hayo? mnatuletea UMBEA tu!
 

Forum statistics

Threads 1,294,752
Members 498,027
Posts 31,187,008
Top