Tanzania yaingia hofu ya kukosa misaada sio kujipima na muungano wake


Kakke

Kakke

JF-Expert Member
Joined
Dec 4, 2010
Messages
1,854
Likes
655
Points
280
Kakke

Kakke

JF-Expert Member
Joined Dec 4, 2010
1,854 655 280
EU. KATIKA BAJETI YA MWAKA HUU, EU ILIPANGA KUIPA TANZANIA SH. TRILIONI 1.56, WAKATI UINGEREZA ILIPANGA KUTOA MSAADA WA SH. BILIONI 622. – TANZANIA YAINGIA HOFU YA KUKOSA MISAADA SIO KUJIPIMIA NA MUUNGANO WAKE – MUHAMMAD YUSSUF

Katika Gazeti la Nipashe toleo la Jumaane tarehe 27Juni 2016
kulichapishwa makala yanye kicha cha habari “Serikali yaingia hofu Uingereza kujitoa EU”. Pamoja na mambo mengine, Mwandishi wa makala hiyo, Sanula Athanas, ameandika kuwa “SERIKALI imesema kujitoa kwa Uingereza katika Umoja wa Ulaya (EU) huenda kukawa na athari kwa Tanzania kutokana na mchango mkubwa wa nchi hiyo katika misaada inayotolewa na umoja huo nchini”.
Akizungumza na Nipashe jana kuhusu athari za uamuzi huo kwa Tanzania, Katibu Mkuu wa Wizara ya Fedha na Mipango, Dk. Servacius Likwelile, alisema nchi huenda ikaathirika kimisaada na uwekezaji kutokana na uamuzi huo.

“Ni kweli kuna hofu ya athari zitakazotokana na uamuzi huo. Dunia nzima inalizungumzia suala hilo, lakini sisi bado hatujajua kitatokea nini maana Uingereza bado haijatoka (rasmi) kwenye Umoja wa Ulaya. Hofu iliyopo ni ikiwa uchumi wa Uingereza utashuka kwa maana hisa na thamani ya fedha yao kushuka katika soko la dunia, Tanzania tutaathirika kwa maana ya misaada inayotoka EU kwa sababu Uingereza anachangia.”

Hata hivyo, mtendaji huyo wa serikali alisema athari za uamuzi huo zitatokea kwa Tanzania ikiwa uongozi mpya wa Uingereza utaona hakuna haja ya kuwekeza na kutoa misaada kwenye miradi iliyokuwa ikichangia wakati nchi hiyo ikiwa EU. Katika bajeti ya mwaka huu, EU ilipanga kuipa Tanzania Sh. trilioni 1.56, wakati Uingereza ilipanga kutoa msaada wa Sh. bilioni 622. Kwa mujibu wa Waziri wa
 
KWEZISHO

KWEZISHO

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2016
Messages
6,869
Likes
5,453
Points
280
KWEZISHO

KWEZISHO

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2016
6,869 5,453 280
Hiki sasa kitakuwa ni kigeugeu. Mbona mwanzoni tumeambiwa Tanzania haitatoyumbishwa wala haitategemea misaada kuendesha shughuli zake?
 
GOLDGREEN9

GOLDGREEN9

JF-Expert Member
Joined
Jun 14, 2016
Messages
359
Likes
187
Points
60
GOLDGREEN9

GOLDGREEN9

JF-Expert Member
Joined Jun 14, 2016
359 187 60
the time will tell
 
dlnobby

dlnobby

JF-Expert Member
Joined
Jul 30, 2014
Messages
2,537
Likes
3,241
Points
280
dlnobby

dlnobby

JF-Expert Member
Joined Jul 30, 2014
2,537 3,241 280
Watakuja wenyew kutupa hiyo misaada yao..wakikataa gas hatuwapi
 
Ndumbayeye

Ndumbayeye

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2009
Messages
5,865
Likes
1,827
Points
280
Ndumbayeye

Ndumbayeye

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2009
5,865 1,827 280
sisi ni donors hatuwezi kutetereka!
 

Forum statistics

Threads 1,236,219
Members 475,029
Posts 29,250,263