Tanzania Ranked among Africa`s top three in governance!


Mr. Zero

Mr. Zero

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2007
Messages
10,502
Likes
3,880
Points
280
Mr. Zero

Mr. Zero

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2007
10,502 3,880 280
US ranks Tanzania among Africa`s top three in governance

2007-11-15 10:07:10
By Guardian Reporter


Washington has listed Tanzania among three African states with ?sound governance and good economic policies? that had profound positive economic consequences over the last half decade and longer.

A US department of state?s press statement issued yesterday and channeled through the US embassy in Tanzania says the three countries are enjoying ?robust track records? of economic growth, dating back at least five years.

The statement, which was issued ahead of the US Treasury secretary`s Henry Paulson Jr visit to Africa between November 13 and 19 quotes Paulson as saying that there are parts in Africa ?where there has been real poverty alleviation - particularly in those countries (Tanzania, South Africa and Ghana) that have done the right thing when it comes to economic policy.?

According to the statement, economic progress in Tanzania, South Africa and Ghana - including infrastructure development and job creation - will be the focus of Paulson Jr.?s trip to the emerging market countries, including Tanzania.

While in Africa, Paulson Jr. also will deliver a major address to the Corporate Council on Africa?s US - Africa Business Summit in Cape Town, South Africa, and attend a G20 meeting of finance ministers and central bank governors.

According to the US treasury boss, both countries have implemented ?good financial and economic news stories that are now emerging from Africa.?

While in Africa, Paulson is expected to talk generally about issues that are directly related to economic and financial performance.

In Tanzania, Paulson is expected to travel to a US Agency for International Development (USAID) farm outside Arusha that is a sustainable community focused on land conservation.

He also will hold talks with the Tanzanian finance minister that will include discussion of a USD698m Millennium Challenge Corporation Compact that Tanzania is expected to sign with the United States early next year, according to the statement.

Before leaving Tanzania, Paulson also is expected to meet with East African Community (EAC) finance ministers from Uganda, Rwanda, Burundi, Tanzania and Kenya to talk about regional capital market integration and how that could foster further economic development across the region.
SOURCE: Guardian


Hivi haya ni ya kweli??? Je wanatumia vigezo gani?? Wakati mali yetu inachotwa usiku na mchana, wakati skandali za Mafisadi ndiyo zinazidi kupamba moto, hivi kweli tunaweza kuiamini hii ripoti??? Au ndiyo njia yao ya kujichotea???
 
Ben Saanane

Ben Saanane

Verified Member
Joined
Jan 18, 2007
Messages
14,602
Likes
3,893
Points
280
Ben Saanane

Ben Saanane

Verified Member
Joined Jan 18, 2007
14,602 3,893 280
Kazi kubwa ilifanywa na Mkapa.Halafu hawa mabeberu wakikusifia ujue kuna jambo ambalo huwa negative impacts zake ni kwa mwananchi.

Hata Dikteta Mobutu alisifiwa sana na Ufaransa.Leo hii Venezuaela na Cuba wana maendeleo makubwa mbona Us hawawasifii.Sifa zao za kizandiki zina malengo yao.

E bwana watuachie nchi yetu kwani wametumia vipimo gani vya uhakika.
 
Mpaka Kieleweke

Mpaka Kieleweke

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2007
Messages
4,134
Likes
73
Points
145
Mpaka Kieleweke

Mpaka Kieleweke

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2007
4,134 73 145
Shilingi kila siku inaporomoka ya kenya kila kukicha inatupiga bao wao wanasema tunafanya vizuri hivi kuna unafiki mkubwa zaidi ya huu?

Balozi wao alisema kuwa hakuna budi kushughulikia mafisadi alikuwa akimaanisha kitu gani?

Mbona nchi zinazoendelea hazisifiwi?ama ni kwa wale wanaowauzia madini kwa bei poa ?
 
Saharavoice

Saharavoice

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2007
Messages
2,707
Likes
267
Points
180
Saharavoice

Saharavoice

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2007
2,707 267 180
Yes Sir, Yes sir ndiyo siri yake.

Ukiwa "no sir" Nchi yako kila siku itakuwa bad governance
 
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2007
Messages
4,882
Likes
61
Points
135
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2007
4,882 61 135
Kusema kweli Mkapa ameuweka uchumi wetu kwenye hali nzuri, mtu yoyote anayeufahamu uchumi lazima atakubaliana na hilo. Ukilinganisha alipoichukua nchi na alipomwachia JK unaona kabisa kuwa umechumi wa Tanzania umebadilika na unafuata sera nzuri, kama utekelezaji wake ungekuwa na mwendelezo nadhani mambo yangekuwa mazuri zaidi. Hii hata US waseme au wasiseme ukweli ni kwamba the economy was in good shape.
Kuna jambo? yes kuna jambo kwa sababu sasa hivi Tanzania imeanza kuwa na potential ya kuwa na middle class kwa hiyo wawekezaji wameanza kuona opportunity ya kuwekeza na kuchuma pesa. Hii ni common sense.
 
Mr. Zero

Mr. Zero

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2007
Messages
10,502
Likes
3,880
Points
280
Mr. Zero

Mr. Zero

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2007
10,502 3,880 280
Nafikiri labda maana ya good governance ni kuwapa ulaji. Nchi kama Botswana na Namibia ambao wanaingia mikataba 50/50, rushwa iko chini na wanajitegemea 100% kwenye bajeti yao eti bado tumewapiga bao. Huu ni kututapeli ili wajichotee dhahabu yetu. May be ndiyo sababu nchi zilizotajwa ni zile zinazozalisha Dhahabu kwa wingi Africa. Hata wakiangalia Mafanikio ya awamu ya BWM bado hatustahili hiyo ranking.
 
Power to the People

Power to the People

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2007
Messages
1,200
Likes
253
Points
180
Power to the People

Power to the People

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2007
1,200 253 180
Labda wangeorodhesha vigezo vilivyotumika hapa ningeweza kuwaelewa na hata hivyo sijui kam kun vigezo vyovyote vya kiuchumi ambavyo vingeiweka tz top 3.

There must be something very wrong.
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
80,567
Likes
117,636
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
80,567 117,636 280
Hawa wanataka wapewe sehemu waweke kituo chao cha kijeshi. Vinginevyo hiyo conclusion yao ni ZERO!
 
S

Semanao

JF-Expert Member
Joined
Jul 25, 2007
Messages
208
Likes
11
Points
35
S

Semanao

JF-Expert Member
Joined Jul 25, 2007
208 11 35
Ukiona hivyo kweli kuna kitu wanakitaka wakianza na kutupaka mafuta kwenye mgongo wa chupa. Tafiti zao zimeshaonyesha kuwa majibu ya Dr. Watson yana ukweli hivyo watatumia hiyo tafiti kujichukulia wanachotaka,

YES SIR.
 
Saharavoice

Saharavoice

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2007
Messages
2,707
Likes
267
Points
180
Saharavoice

Saharavoice

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2007
2,707 267 180
But why Tanzania, Ghana ana south Africa? Gold?
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
80,924
Likes
46,550
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
80,924 46,550 280
Nah....no way!! They can't be serious...
 
K

Koba

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2007
Messages
6,143
Likes
506
Points
180
K

Koba

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2007
6,143 506 180
...good governance my ass,mwaka wa saba huu nafuatilia mirathi ya baba sijapata hata ndululu,kila siku file halipo oooh mara mzee fisadi wa kusign hayupo,tunasubiri report ya mwisho kazini kwake,tunaomba uje wiki ijayo tutakuwa tumemaliza oooh choroko,maharage,mbaazi..wapumbavu sana hawa!
 
Ben Saanane

Ben Saanane

Verified Member
Joined
Jan 18, 2007
Messages
14,602
Likes
3,893
Points
280
Ben Saanane

Ben Saanane

Verified Member
Joined Jan 18, 2007
14,602 3,893 280
That's why i said they must be upto something? Waache mchezo wao wa kizandiki,good governance ili hali ufisadi una Mizizi.

This guy's must must be crazy na mtu mwenye akili alienda shule akakubaliana nao basi Mzimu wa Chifu Mangungo bado unatuandama.
 
D

DAR si LAMU

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2007
Messages
2,941
Likes
286
Points
180
D

DAR si LAMU

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2007
2,941 286 180
..kuna usemi wa vijana unasema hivi "ukitaka kumpata binti,msifie!"
 
Mtu Mzima

Mtu Mzima

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2007
Messages
380
Likes
8
Points
35
Mtu Mzima

Mtu Mzima

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2007
380 8 35
Wameshajua Wadanganyika wanapenda sifa za kijinga ndo maana wanaanza kupaka mafuta kulainisha kidogo kabla hawajaanza kubandua ki-ulaini.
 

Forum statistics

Threads 1,237,865
Members 475,739
Posts 29,303,863