Tangulia Chipaka Rais wa TADEA, Historia imekuandika

Tangulia Chipaka Rais wa TADEA, Historia imekuandika

Abdul Mluya

Member
Joined
May 28, 2013
Posts
47
Reaction score
25
TANGULIA MH CHIPAKA RAIS WA TADEA HISTORIA IMEKUANDIKA (R.I.P)KAMANDA.
Nakumbuka pale ulipo niambia nyinyi vijana wa sasa acheni uoga nchi haikombolewi kwa kelele bali kwa vitendo hapa ngoja nimnukuu......

Mimi chipaka niliishi gerezani miaka 12 huku kila siku iendayo kwa mungu nikiwa nimefungwa minyororo shingoni na miguu yangu "hapo akanionyesha sugu kwenye vifundo vya miguu yake" kisha akacheka enheee hebu niambie nyinyi mtaweza ? Mimi nilimpinga Mwl Nyerere akaniweka kiziwizini miaka hiyo sasa nyinyi mnaogopa mabaki ya nyerere akamaliza kwa kusema kama nisingekuwa na miaka 95 ningewaonyesha siasa vijana lakini umri umekwenda ila usinidharau bado nipo vizuri alicheka......

Huyo ndio Mh chipaka lakini leo Mungu alie muumba ameamua kumuita mbele yake hapo hakuna rufaa kama ingekua mahakamani ningemuwekea rufaa ili azidi kuwa nasi ili tuendelee kujifunza kutoka kwake lakini waaaapi mwenye chake kachukua ,basi tumuombee dua jema huko aendako na hakuna neno stahili zaidi yakusema R.I.P KAMANDA WE LOST YOU FOR EVER
 
Nenda Mzee Chipaka sasa hivi mabaki ya Nyerere wanatupeleka puta ila ni swala la muda tu kuna vijana wako kina Tundu Lisu nadhani siku za mwisho wa uhai wako alikuwa akipamba uso wako kwa tabasamu
 
Tulikuimba sana wakati wa mchakamchaka na kwenye madisko ya jeshini. Pumzika mzee wetu. Mungu akulaze mahala panapostahili
 
Ungemwambia siku hizi hawakuweki kizuizini siku hizi wa ku Musando ka kenya vile
 
Mdau itakuwa vena ukiweka historian yake.
Nitaandika historia ya marehem Chipaka japo kwa ufupi na kwa yale niyowahi kuyasikia kutoka kwenye kinywa chake.
Mzee chipaka alipingana na mwalimu nyerere kitazamo hasa hakukubaliana na jinsi ambavyo mwalimu alivyo kuwa anaongoza nchi.
Mzee chipaka alimtaka mwalimu ajiuzuru jambo ambalo mkuu huyo hakupenda kulisikia masikioni mwake hivyo aliamua kumtia kizuwizini kwa kumpa kesi ya uhaini.
Jambo lililo mpelekea marehemu chipaka kuishi na minyororo shingoni, miguuni na mikononi kwa miaka 12 alitolewa 1992 mara baada ya mfumo wa vyama vingi kurejea tena nchini.
Ikumbukwe kuwa marehemu chipaka alikuwa ni mfuasi wa marehemu kambona ,mara baada ya marehemu kambona kurejea nchini ndipo walipo anzisha cha TADEA.
marehemu chipaka alikuwa na umri miaka 94.
Kifochake kitokea baada ya kuugua kwa muda mrefu na amefia hapa hapa nchini.
Nawasilisha
 
Nenda Mzee Chipaka sasa hivi mabaki ya Nyerere wanatupeleka puta ila ni swala la muda tu kuna vijana wako kina Tundu Lisu nadhani siku za mwisho wa uhai wako alikuwa akipamba uso wako kwa tabasamu
Chipaka Kamaliza, Pindueni mkiweza. Dah siku mingi sana
 
Back
Top Bottom