Tafiti na faida zake kwa jamii

Tafiti na faida zake kwa jamii

Tutor B

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2011
Posts
9,025
Reaction score
6,618
Miaka mingi tafiti zimefanyika kwenye jamii na zimeandikwa kwa lugha ya Kiingereza. Tafiti hizi haziwasaidii watanzania kwa kuwa hawawezi kuzifanyia kazi. Ukienda nyumbani kwa profesa yeyote utakutana na makabati yaliyojaa tafiti mbali mbali - ni kama uchafu kwa sababu hazifanyiwi kazi.

NINI KIFANYIKE?
Kwa wale wenye kujua hiyo lugha, niwaombe - tusaidiane kuzitafsiri hizo tafiti na kuanza kuzifanyia kazi ili jamii ifaidike na makaratasi hayo.
Hatuwezi kwenda majumbani kwa hao maprofesa - badala yake tuwafundishe vijana wetu wajue matumizi sahihi ya computer hasa kwenye ku-search tafiti na kuzisoma, kuzitafsiri na kuanza kuzifanyia kazi.
Kwa mfano; zipo tafiti zimefanywa na wengi kuhusu mti wa mlongelonge na faida zake, lakini ukitembea kwenye miji mbalimbali mti huo haupo na kama upo basi hakuna anayejua faida zake. Majani ya mti yana faida kiafya zaidi ya karoti, maziwa, ndizi, uyoga na machungwa.

PENDEKEZO:
Kwa watakaohitaji kuwa na mimi - hasa wataalamu mbali mbali nawaomba tuungane ili tuweze kutengeneza ajira kupitia tafiti zilizoandikwa.

KARIBU TUIJENGE TANZANIA.
 
Wazo jema sana.
Kuna utafiti wa namna ya kutengeneza chakula cha samaki kwa kutumia mti wa muhogo na majani yake na jinsi ya kuumiksi na mlonge alifanya Dr. Nazael Madalla, nana ulikuwa utafiti makini sana.

Lakini kama unavyosema, umeishia kwenye makabati hakuna cha maana ulichokifanya kwa wakulima, japo taabu ya protini kwa ajili ya vyakula vya samaki iko pale pale.

Cha ajabu pamoja na kwamba mihogo inapatikana bong hapa hapa, na milonge longe iko hapa hapa, ilibidi utafiti ukafanyikie Ulaya.

Tanzania bado tuna safari ndefu sana, ila ipo siku tutafika.
 
Wazo jema sana.
Kuna utafiti wa namna ya kutengeneza chakula cha samaki kwa kutumia mti wa muhogo na majani yake na jinsi ya kuumiksi na mlonge alifanya Dr. Nazael Madalla, nana ulikuwa utafiti makini sana.

Lakini kama unavyosema, umeishia kwenye makabati hakuna cha maana ulichokifanya kwa wakulima, japo taabu ya protini kwa ajili ya vyakula vya samaki iko pale pale.

Cha ajabu pamoja na kwamba mihogo inapatikana bong hapa hapa, na milonge longe iko hapa hapa, ilibidi utafiti ukafanyikie Ulaya.
Tanzania bado tuna safari ndefu sana, ila ipo siku tutafika.

Safi sana! saa ya ukombozi ni sasa, naona tuko pamoja. Nipe title ya huo utafiti ili niufanyie kazi alafu nianze kuutafsiri kama umeandikwa kwa kiingereza.
 
Wazo jema sana.
Kuna utafiti wa namna ya kutengeneza chakula cha samaki kwa kutumia mti wa muhogo na majani yake na jinsi ya kuumiksi na mlonge alifanya Dr. Nazael Madalla, nana ulikuwa utafiti makini sana.

Lakini kama unavyosema, umeishia kwenye makabati hakuna cha maana ulichokifanya kwa wakulima, japo taabu ya protini kwa ajili ya vyakula vya samaki iko pale pale.

Cha ajabu pamoja na kwamba mihogo inapatikana bong hapa hapa, na milonge longe iko hapa hapa, ilibidi utafiti ukafanyikie Ulaya.
Tanzania bado tuna safari ndefu sana, ila ipo siku tutafika.

Safi sana! saa ya ukombozi ni sasa, naona tuko pamoja. Nipe title ya huo utafiti ili niufanyie kazi alafu nianze kuutafsiri kama umeandikwa kwa kiingereza.
 
Back
Top Bottom