Taaluma ya Ualimu, isiwe sekta ya kufanyia mzaha.


G.MWAKASEGE

G.MWAKASEGE

Senior Member
Joined
Jun 29, 2007
Messages
153
Likes
2
Points
0
G.MWAKASEGE

G.MWAKASEGE

Senior Member
Joined Jun 29, 2007
153 2 0
Ikunda Erick
HabariLeo; Wednesday,October 10, 2007 @00:01

Hakuna asiyejua umuhimu wa elimu, na ili kuwa na maisha bora yenye mwelekeo ni lazima uwe umepitia ngazi mbalimbali za elimu ambazo zitakuwa zimejengwa na misingi imara ya shule za msingi na sekondari, chini ya uongozi thabiti wa walimu wenye taaluma na wito wa kufundusha na sio wale wanaoangalia bora ajira.



Kwa mtazamo wangu, naamini kuwa walimu bora wenye wito na nia ya kufundisha, matokeo yake huonekana mapema na hata wanafunzi wenyewe hufurahia masoma ya walimu kama hao, lakini ikiwa wapo walimu walioingia katika fani hiyo kwa kuwa wamekosa fani nyingine za kusomea ni wazi kuwa taaluma hiyo itawashinda.



Hali hiyo hivi sasa inaonekana ambapo baadhi ya wanavyuo kwa kuhofia kukosa nafasi ya kuchaguliwa kujiunga na vyuo mbalimbali vya elimu ya juu, huchagua fani ya ualimu ili kupata nafasi lakini mara waingiapo chuoni wengi wao hufanya jitihada za hali ya juu kubadilisha na kuingia kwenye fani nyingine kama vile sheria, uchumi, Biashara na elimu ya Jamii na Mazingira.



Lakini wapo wanaoshindwa kufanya hivyo, na huendelea kusoma ualimu na mara wamalizapo na kupangiwa shule za kufundisha, matokeo yake huanza kuonekana mapema ambapo moja ya mapungufu yao ni pamoja na kushindwa kufundisha ipasavyo hivyo wanafunzi kushindwa kwenye mitihani yao na wakati mwingine, walimu huacha kazi hiyo na kujiunga na shughuli nyingine .



Ni wazi kuwa kazi ya ualimu inabaki kuwa ni kazi ya wito kama ilivyo kazi ya udaktari, wauguzi na nyingine na kuwa walimu wenye wito kwa kawaida hufundisha vizuri pamoja na kuwa mazingira ya kazi huwa magumu, lakini nia na kazi yake inabaki palepale, na mifano mizuri ni walimu waliofundisha kwa zaidi ya miaka 30, sasa bado wanaipenda kazi yao, na wengine wamekuwa kivutio kwa watoto nao kuwa na hamu ya kuwa walimu.



Hali hiyo ya watu kuingia kwenye fani hiyo kwa wingi imekuja baada ya serikali kutangaza kuongeza nafasi za masomo na ufadhili wa wanafunzi wanaosoma ualimu, ambapo pia mishahara yao imeongezeka na ajira ya uhakika kuwepo, hivyo kwa kohofia kukosa ajira kwenye fani nyingine wengi wamekimbilia fani hiyo, kwa ajili ya kupata maslahi lakini sii wito wao.



Chakufurahisha zaidi ni kwamba hata ,Waziri wa Elimu na Mafunzo ya Ufundi, Margaret Sitta ameliona hilo na kuwaonya walimu wanaojiunga na fani hiyo kwa kufuata maslahi badala ya kazi wajiondoe wenyewe kwenye fani hiyo ili kuepuka kuichafua kwa kujinufaisha badala ya kufundisha kama wafanyavyo walimu wenye wito wa kazi hiyo.



Kwa kauli hiyo hata mimi namuunga mkono Waziri Sitta, kwa sababu kama hatua za haraka hazitachukuliwa dhidi wa watu kama hao ambao tunaweza kuwaita wavamizi na wachafuzi wa taaluma yenye hadhi kubwa, ni wazi kuwa kizazi kijacho kitakuwa ni Taifa la watu mbumbumbu wasioweza kujiamini kwa hoja zao au wenye elimu duni na huo Ushirikiano wa Afrika Mashariki unaopiga hodi hatutaweza kushindana na wenzetu.



Ni wazi kuwa hatua kali zikichukuliwa za kuwabaini wavamizi kama hao na kuwaondoa kwenye fani hiyo kwani wakiachwa ni hatari kwa ustawi wa elimu nchini kwa sababu badala ya kukuza watididimiza kwa njia mbalimbali kama vile kuwasulubu wanafunzi hata kwa makosa madogo yanayohitaji kuonywa au kuelekezwa kwa ukarimu na wapo wenye kuvunja maadili ya fani hiyo ambapo hufikia hatua ya kuwabaka wanafunzi wao, badala ya wao kuwa mfano wa kuwafundisha maadili mema.
 
data

data

JF-Expert Member
Joined
Apr 9, 2011
Messages
18,745
Likes
8,869
Points
280
data

data

JF-Expert Member
Joined Apr 9, 2011
18,745 8,869 280
Wait a minute...!! This thread was started in 2007..!!!!???
 
B

Babati

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2014
Messages
31,779
Likes
25,180
Points
280
Age
33
B

Babati

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2014
31,779 25,180 280
Du ya zamani!
 
mwena

mwena

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2016
Messages
659
Likes
408
Points
80
Age
48
mwena

mwena

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2016
659 408 80
Hii thread mbona ya muda!
 
assenga Jr

assenga Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 26, 2016
Messages
371
Likes
434
Points
80
Age
28
assenga Jr

assenga Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 26, 2016
371 434 80
Moderator yupo field
 

Forum statistics

Threads 1,238,951
Members 476,289
Posts 29,337,788