Swali gumu aliloulizwa Rais Samia nchini Marekani

Swali gumu aliloulizwa Rais Samia nchini Marekani

Nebuchadinezzer

JF-Expert Member
Joined
Oct 1, 2018
Posts
1,403
Reaction score
2,550
Nimefuatlia interview kadhaa anazofanya Rais wetu wa KIKATIBA nimegundua wazungu wanatudharau sana!

Kwanza mama Samia kaanza kwa kusema amefanya makubwa sana ikiwemo kutoa ajira kwa sekta ya ualimu na afya (Nikagundua kumbe ajira za hivi karibuni zimetolewa kwa sababu maalum ya kufanya anachoongea kieleweke).

Mzungu (host wa kipindi) kwa kuzingatia majibu anayotoa mama akaona ampachike mama swali gumu sana.

"SAWA AJIRA MNATOA JE MNAZINGATIA UBORA WA WALIMU"

Hili swali linafikirisha sana, kuna mambo nimeyaelewa kupitia hili swali:

1. Kulingana na majibu anayotoa mama kwenye interview anazofanya...imeonekana shida sio mama bali shida bali ni elimu na shida sio elimu bali ni quality of teachers.

2. Viongozi wetu wanaonekana weupe kwa sababu ya elimu yetu. Plato aliwahi kusema nakuu: "Watu wanaopaswa kuchukua madaraka ya kuongoza wengine ni wale wenye akili (IQ) kubwa."

Nchi za wenzetu wanazingatia sana quality of education maana ndio msingi wa maendeleo .

3. Kwetu ajira za afya na ualimu wanazingatia umri, mwaka wa kumaliza n.k. Wanasahau Quality ya labour.

Unakuta mbaba wa miaka 30 mwenye GPA ya 2.1 anachukuliwa kufundisha watoto wetu...

Kijana wa miaka 20 mwenye GPA ya 4.6 anaachwa eti kisa kamaliza 2021 ?

Tuacheni siasa kwenye elimu tutaendelea kionekana weupe kichwani mkatudhalilisha sie wenye CV zetu huko ughaibuni.
 
GPA sio kipimo pekee ya ubora wa mtu
Vyuo vyote vikubwa duniani kama Havard na the likes huwezi kuta wanachukua GPA ndogo kama ya 3.4 na the likes...hata walimu wako wa chuo wana GPA kubwa ndio maana tumewaamini.


Hata wachungaji wako kanisani unaowahusudu wamefundishwa na GPA kubwa.
 
Nimefuatlia interview kadhaa anazofanya Rais wetu wa KIKATIBA nimegundua wazungu wanatudharau sana!

Kwanza mama Samia kaanza kwa kusema amefanya makubwa sana ikiwemo kutoa ajira kwa sekta ya ualimu na afya. (Nikagundua kumbe ajira za hivi karibuni zimetolewa kwa sababu maalum ya kufanya anachoongea kieleweke)


Mzungu (host wa kipindi) kwa kuzingatia majibu anayotoa mama akaona ampachike mama Swali gumu sana.

"SAWA AJIRA MNATOA JE MNAZINGATIA UBORA WA WALIMU"

Hili swali linafikirisha sana, kuna mambo nimeyaelewa kupitia hili swali:

1. Kulingana na majibu anayotoa mama kwenye interview anazofanya...imeonekana shida sio mama bali shida bali ni elimu na shida sio elimu bali ni quality of teachers.


2. Viongozi wetu wanaonekana weupe kwa sababu ya elimu yetu.

Plato aliwahi kusema nakuu "Watu wanaopaswa kuchukua madaraka ya kuongoza wengine ni wale wenye akili (IQ) kubwa.


Nchi za wenzetu wanazingatia sana quality of education maana ndio msingi wa maendeleo .


3. Kwetu ajira za afya na ualimu wanazingatia umri, mwaka wa kumaliza n.k.

Wanasahau Quality ya labour.


Unakuta mbaba wa miaka 30 mwenye GPA ya 2.1 anachukuliwa kufundisha watoto wetu...

Kijana wa miaka 20 mwenye GPA ya 4.6 anaachwa eti kisa kamaliza 2021 ?

Tuaccheni siasa kwenye elimu tutaendelea kionekana weupe kichwani mkatudhalilisha sie wenye CV zetu huko ughaibuni.
GPA siyo issue, je anaenda ku-deliver nini? Kibatala hana ufaulu wa juu ni wa kawaida sn darasani lakini Tanzania nzima huwezi kutaja mawakili bora na wazuri watatu ukamuacha yeye, hakuna mtu mwenye ufaulu mkubwa kama Lipumba tena mchumi lakini hana hata kibanda cha nyanya zaidi ya uchumi wa kwenye makaratasi tupu.
 
Nimefuatlia interview kadhaa anazofanya Rais wetu wa KIKATIBA nimegundua wazungu wanatudharau sana!

Kwanza mama Samia kaanza kwa kusema amefanya makubwa sana ikiwemo kutoa ajira kwa sekta ya ualimu na afya. (Nikagundua kumbe ajira za hivi karibuni zimetolewa kwa sababu maalum ya kufanya anachoongea kieleweke)


Mzungu (host wa kipindi) kwa kuzingatia majibu anayotoa mama akaona ampachike mama Swali gumu sana.

"SAWA AJIRA MNATOA JE MNAZINGATIA UBORA WA WALIMU"

Hili swali linafikirisha sana, kuna mambo nimeyaelewa kupitia hili swali:

1. Kulingana na majibu anayotoa mama kwenye interview anazofanya...imeonekana shida sio mama bali shida bali ni elimu na shida sio elimu bali ni quality of teachers.


2. Viongozi wetu wanaonekana weupe kwa sababu ya elimu yetu.

Plato aliwahi kusema nakuu "Watu wanaopaswa kuchukua madaraka ya kuongoza wengine ni wale wenye akili (IQ) kubwa.


Nchi za wenzetu wanazingatia sana quality of education maana ndio msingi wa maendeleo .


3. Kwetu ajira za afya na ualimu wanazingatia umri, mwaka wa kumaliza n.k.

Wanasahau Quality ya labour.


Unakuta mbaba wa miaka 30 mwenye GPA ya 2.1 anachukuliwa kufundisha watoto wetu...

Kijana wa miaka 20 mwenye GPA ya 4.6 anaachwa eti kisa kamaliza 2021 ?

Tuaccheni siasa kwenye elimu tutaendelea kionekana weupe kichwani mkatudhalilisha sie wenye CV zetu huko ughaibuni.
Kwa Tanzania ukiwa na wafuasi wengi,, ukiwa na chawa wengi na ukiwa unajua kuongea vizur kwa kupangalia maneno ya kulainisha wananchi even elimu darasa la saba aah utapata tu uongozi
 
GPA siyo issue, je anaenda ku-deliver nini? Kibatala hana ufaulu wa juu ni wa kawaida sn darasani lakini Tanzania nzima huwezi kutaja mawakili bora na wazuri watatu ukamuacha yeye, hakuna mtu mwenye ufaulu mkubwa kama Lipumba tena mchumi lakini hana hata kibanda cha nyanya zaidi ya uchumi wa kwenye makaratasi tupu.
We unajua ufaulu wa Kibatala au unaongea tu ili utetee GPA yako ya 2.0?

Usidhani hao kina Lipumba ni empty headed la hasha, hao njaa tu ndio zinawasumbua ila kichwani wako vizuri mno.
 
Sekta ya ualimu ni uwanja mpana sana kiuhalisia, ukisema wachukuliwe wale wenye GPA hizo unazozitaka sidhani kama zitatosha kujaza nafasi za walimu kwa shule zote za serikali.

Muhimu pawepo na mpango maalum wa kuhakikisha tunakuza elimu yetu kwa ujumla wake, sekta ya elimu isichukuliwe kama kimbilio la waliofeli mitihani yao, nafasi za kuwaajiri walimu wapewe wale wenye viwango vya juu na kati vya ufaulu, lakini sio wale wa chini.

Kuna ile issue ya vodasta ilikuwepo awamu ya nne kama sijakosea, hii ndio ilienda kuua kabisa elimu yetu, waalimu wengi waliotoka pale walikuwa hawajui chochote, na mpaka kuja kutatua hilo tatizo itatuchukua muda mrefu ujao.
 
Kule vijijini kuna watoto wengi wanamaliza darasa la saba hawahui kusoma wala kuandika. Taifa la watu wasiojua kusoma ni janga
 
Vyuo vyote vikubwa duniani kama Havard na the likes huwezi kuta wanachukua GPA ndogo kama ya 3.4 na the likes...hata walimu wako wa chuo wana GPA kubwa ndio maana tumewaamini.


Hata wachungaji wako kanisani unaowahusudu wamefundishwa na GPA kubwa.
Usikariri bwashee!
 
Nimefuatlia interview kadhaa anazofanya Rais wetu wa KIKATIBA nimegundua wazungu wanatudharau sana!

Kwanza mama Samia kaanza kwa kusema amefanya makubwa sana ikiwemo kutoa ajira kwa sekta ya ualimu na afya. (Nikagundua kumbe ajira za hivi karibuni zimetolewa kwa sababu maalum ya kufanya anachoongea kieleweke)


Mzungu (host wa kipindi) kwa kuzingatia majibu anayotoa mama akaona ampachike mama Swali gumu sana.

"SAWA AJIRA MNATOA JE MNAZINGATIA UBORA WA WALIMU"

Hili swali linafikirisha sana, kuna mambo nimeyaelewa kupitia hili swali:

1. Kulingana na majibu anayotoa mama kwenye interview anazofanya...imeonekana shida sio mama bali shida bali ni elimu na shida sio elimu bali ni quality of teachers.


2. Viongozi wetu wanaonekana weupe kwa sababu ya elimu yetu.

Plato aliwahi kusema nakuu "Watu wanaopaswa kuchukua madaraka ya kuongoza wengine ni wale wenye akili (IQ) kubwa.


Nchi za wenzetu wanazingatia sana quality of education maana ndio msingi wa maendeleo .


3. Kwetu ajira za afya na ualimu wanazingatia umri, mwaka wa kumaliza n.k.

Wanasahau Quality ya labour.


Unakuta mbaba wa miaka 30 mwenye GPA ya 2.1 anachukuliwa kufundisha watoto wetu...

Kijana wa miaka 20 mwenye GPA ya 4.6 anaachwa eti kisa kamaliza 2021 ?

Tuaccheni siasa kwenye elimu tutaendelea kionekana weupe kichwani mkatudhalilisha sie wenye CV zetu huko ughaibuni.
Kumbe una CV za ughaibuni lakini kilaza kama huyo mtu ana GPA ya kununua anaenda kufanya nn
 
We unajua ufaulu wa Kibatala au unaongea tu ili utetee GPA yako ya 2.0?

Usidhani hao kina Lipumba ni empty headed la hasha, hao njaa tu ndio zinawasumbua ila kichwani wako vizuri mno.
Sasa kama una akili si unaonyesha kwa mfano? mwenye akili ni akina MO, GSM, Manji, Rostam wengine wote ni empty mzee, baba mimi kuwa na GPA ya 2.0 hainisumbui sababu dukani siendi kununua na GPA naenda na pesa mzee, baki na GPA yako ya 4.8 tuone kama utapunguziwa bei ya mafuta
 
Sekta ya ualimu ni uwanja mpana sana kiuhalisia, ukisema wachukuliwe wale wenye GPA hizo unazozitaka sidhani kama zitatosha kujaza nafasi za walimu kwa shule zote za serikali.

Muhimu pawepo na mpango maalum wa kuhakikisha tunakuza elimu yetu kwa ujumla wake, sekta ya elimu isichukuliwe kama kimbilio la waliofeli mitihani yao, nafasi za kuwaajiri walimu wapewe wale wenye viwango vya juu na kati vya ufaulu, lakini sio wale wa chini.

Kuna ile issue ya vodasta ilikuwepo awamu ya nne kama sijakosea, hii ndio ilienda kuua kabisa elimu yetu, waalimu wengi waliotoka pale walikuwa hawajui chochote, na mpaka kuja kutatua hilo tatizo itatuchukua muda mrefu ujao.
Walimu wakitengenezewa mazingira mazuri, vifaa, maslahi mbona watafanya vizuri sn, kwanini walimu hao hao private wanafanya vizuri kuliko wa government?
 
Nimefuatlia interview kadhaa anazofanya Rais wetu wa KIKATIBA nimegundua wazungu wanatudharau sana!

Kwanza mama Samia kaanza kwa kusema amefanya makubwa sana ikiwemo kutoa ajira kwa sekta ya ualimu na afya. (Nikagundua kumbe ajira za hivi karibuni zimetolewa kwa sababu maalum ya kufanya anachoongea kieleweke)


Mzungu (host wa kipindi) kwa kuzingatia majibu anayotoa mama akaona ampachike mama Swali gumu sana.

"SAWA AJIRA MNATOA JE MNAZINGATIA UBORA WA WALIMU"

Hili swali linafikirisha sana, kuna mambo nimeyaelewa kupitia hili swali:

1. Kulingana na majibu anayotoa mama kwenye interview anazofanya...imeonekana shida sio mama bali shida bali ni elimu na shida sio elimu bali ni quality of teachers.


2. Viongozi wetu wanaonekana weupe kwa sababu ya elimu yetu.

Plato aliwahi kusema nakuu "Watu wanaopaswa kuchukua madaraka ya kuongoza wengine ni wale wenye akili (IQ) kubwa.


Nchi za wenzetu wanazingatia sana quality of education maana ndio msingi wa maendeleo .


3. Kwetu ajira za afya na ualimu wanazingatia umri, mwaka wa kumaliza n.k.

Wanasahau Quality ya labour.


Unakuta mbaba wa miaka 30 mwenye GPA ya 2.1 anachukuliwa kufundisha watoto wetu...

Kijana wa miaka 20 mwenye GPA ya 4.6 anaachwa eti kisa kamaliza 2021 ?

Tuaccheni siasa kwenye elimu tutaendelea kionekana weupe kichwani mkatudhalilisha sie wenye CV zetu huko ughaibuni.
Mkubwa hili eneo la kufanya upya tafiti, unakuta mtu anagpa 5.0 nahakuna kitu kichwani, nje ya box
 
Mkianza kupewa kazi yakuosha vyombo msianze kunung'unika kwamba mnadharauliwa muoshe tu kimya kimya tu huko
 
Vyuoni kuna GPA za aina tatu
1.GPA za kununua
2.GPA za ngono
3.GPA za halali

GPA za kununua ni nyingi hususani kwa watoto wa viongozi na wenye pesa,GPA za vyupi hizo zimejaa kwa wanawake hasa warembo na wapenda mteremko na mseleleko GPA za halali zipo nyingi na hizo ndo ambazo mleta maada hazitaki. Kwa vyuo vyetu suala la GPA sio la kulitilia maanani tukirudi kwny topic system ya ajira ya zamani ilikuwa nzuri tofauti na sasa ambapo kila wakitoa ajira 6000 wanataka watu waaply walitoa tena watu waaply sasa unajiuliza zile application wanazipeleka wapi mbn unakuwa usumbufu kwa vijana wetu
 
Tatizo ni kukariri kwani hata hao wenye ufaulu mkubwa wengi wamekariri huwezi kuta aliesoma ana uwezo wa kuvumbua kitu bali aliyokariri tu

Wapo wengi sana wanasema wana marks nzuri sana lakini Hakuna kitu
IQ na kupasi kwetu ni tofauti kabisa
 
Nimefuatlia interview kadhaa anazofanya Rais wetu wa KIKATIBA nimegundua wazungu wanatudharau sana!

Kwanza mama Samia kaanza kwa kusema amefanya makubwa sana ikiwemo kutoa ajira kwa sekta ya ualimu na afya. (Nikagundua kumbe ajira za hivi karibuni zimetolewa kwa sababu maalum ya kufanya anachoongea kieleweke)


Mzungu (host wa kipindi) kwa kuzingatia majibu anayotoa mama akaona ampachike mama Swali gumu sana.

"SAWA AJIRA MNATOA JE MNAZINGATIA UBORA WA WALIMU"

Hili swali linafikirisha sana, kuna mambo nimeyaelewa kupitia hili swali:

1. Kulingana na majibu anayotoa mama kwenye interview anazofanya...imeonekana shida sio mama bali shida bali ni elimu na shida sio elimu bali ni quality of teachers.


2. Viongozi wetu wanaonekana weupe kwa sababu ya elimu yetu.

Plato aliwahi kusema nakuu "Watu wanaopaswa kuchukua madaraka ya kuongoza wengine ni wale wenye akili (IQ) kubwa.


Nchi za wenzetu wanazingatia sana quality of education maana ndio msingi wa maendeleo .


3. Kwetu ajira za afya na ualimu wanazingatia umri, mwaka wa kumaliza n.k.

Wanasahau Quality ya labour.


Unakuta mbaba wa miaka 30 mwenye GPA ya 2.1 anachukuliwa kufundisha watoto wetu...

Kijana wa miaka 20 mwenye GPA ya 4.6 anaachwa eti kisa kamaliza 2021 ?

Tuaccheni siasa kwenye elimu tutaendelea kionekana weupe kichwani mkatudhalilisha sie wenye CV zetu huko ughaibuni.
Ulianza vizuri ila umeharibu hapo mwisho...kwa kudhani tukianza kuajiri kwa kuzingatia GPA tutakuwa na elimu bora.

Uduni wa elimu yetu haupo kwenye ufaulu wa wanafunzi....upo kwenye mfumo mzima wa elimu...hata tukisema mtaala haitoshi...tatizo lipo beyond mtaala.

Mfumo mzima wa kishule...mfano mdogo tu..vyuoni tunapata walimu wetu kwa kuzingatia GPA...lakini hawa walimu wanashindwa kuzalisha walimu wazuri. Wanashindwa kwasababu wao wenyewe ni sehemu ya tatizo.

Ni sawa na unapotaka kuwasha tochi halafu unakosea kuziweka battries vizuri kisha utegemee tochi kuwaka.
 
Nimefuatlia interview kadhaa anazofanya Rais wetu wa KIKATIBA nimegundua wazungu wanatudharau sana!

Kwanza mama Samia kaanza kwa kusema amefanya makubwa sana ikiwemo kutoa ajira kwa sekta ya ualimu na afya. (Nikagundua kumbe ajira za hivi karibuni zimetolewa kwa sababu maalum ya kufanya anachoongea kieleweke)


Mzungu (host wa kipindi) kwa kuzingatia majibu anayotoa mama akaona ampachike mama Swali gumu sana.

"SAWA AJIRA MNATOA JE MNAZINGATIA UBORA WA WALIMU"

Hili swali linafikirisha sana, kuna mambo nimeyaelewa kupitia hili swali:

1. Kulingana na majibu anayotoa mama kwenye interview anazofanya...imeonekana shida sio mama bali shida bali ni elimu na shida sio elimu bali ni quality of teachers.


2. Viongozi wetu wanaonekana weupe kwa sababu ya elimu yetu.

Plato aliwahi kusema nakuu "Watu wanaopaswa kuchukua madaraka ya kuongoza wengine ni wale wenye akili (IQ) kubwa.


Nchi za wenzetu wanazingatia sana quality of education maana ndio msingi wa maendeleo .


3. Kwetu ajira za afya na ualimu wanazingatia umri, mwaka wa kumaliza n.k.

Wanasahau Quality ya labour.


Unakuta mbaba wa miaka 30 mwenye GPA ya 2.1 anachukuliwa kufundisha watoto wetu...

Kijana wa miaka 20 mwenye GPA ya 4.6 anaachwa eti kisa kamaliza 2021 ?

Tuaccheni siasa kwenye elimu tutaendelea kionekana weupe kichwani mkatudhalilisha sie wenye CV zetu huko ughaibuni.
Nilichoelewa wewe ni kijana uliyemaliza kada ya afya au elimu mwaka 2020 au 2021
 
Back
Top Bottom