Suleiman Bungala 'Bwege', Mbunge wangu bora!.

Suleiman Bungala 'Bwege', Mbunge wangu bora!.

Dam55

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2015
Posts
5,669
Reaction score
12,044
Katika wabunge ambao binafsi nawakubali basi huyu jamaa mimi kwa upande wangu nampa nafasi yakwanza.

Mh Suleiman Bungala maarufu kama Bwege.
Huyu mtu licha ya kuwa na comedy nyingi bungeni lakini kiukweli ni mbunge makini sana na mstarabu mno katika uchangiaji wake.

Daima yeye hujikita katika kutetea jimbo lake, yeye huwa hana muda na mambo yasiyo muhusu.

Akisimama anaongelea matatizo na kero za wananchi wake na si vinginevyo.
Anatambua ni nini alichotumwa na wananchi wake.

Hakika ni mfano wakuigwa, niseme tu ukweli kuwa wananchi wa kilwa mmepata mtetezi haswa, shirikianeni vizuri na mbuge wenu mtapata maendeleo kwasababu anafanya kile mlichomtuma.

Bila kupepesa macho niseme tu hongera mh Bwege, ongeza bidii kutetea wananchi wako siasa za hovyo waachie hao wanaotaka umaarufu bali wewe piga kazi kwa niaba ya watu wako.

"Kila unavyomuumiza mtu wa Kilwa basi ndivyo anavyozidi kuipiga CCM na kila mnavyotatua matatizo ya mtu wa Kilwa ndivyo anavyozidi kunichagua kila awamu" in Bwege voice.

CCM mlisahau hili jimbo. Hapa ni Bwege tu atatamba.
​
 
Binafsi nilipenda uchangiaji wake kwenye hoja ya maji... """"huwezi lala na mama bila maji"""
 
Ngoja nimtolee povu kidogo mbunge wangu bwege

binafsi siungi mkono hoja kuwa mbunge makini ni yule anaelialia kuulizia maendeleo ya jimbo lake wakati kila bunge la bajiti linapitisha pesa za maendeleo kwa kila jimbo


Ndio maana huoni mawaziri wakitetea jimbo lakini maendeleo kwao yanapatikana......... si wkasababu yeye ni waziri au kwa kuwa harususiwi kusimama kama mbuge.

Ngoja nikuulize tena wabunge makini kwanini hawasimami na kuanza kuulizia maji ja zahanati majimboni mwao mfano Mbowe, Zitto.

kwa muono wangu pesa kwa ajili ya miradi ya maendeleo huwa zishatengwa na ni kazi ya mbunge kufatilia kwa wizarani na kwa katibu mkuu na hazina ili kujua kama zishapelekwa au laa, na kama bado hapo humshinikiza waziri apeleke ndani ya muda, na ndio maana utaona baadhi wa wabunge huamia dsm kumghasi waziri aachie pesa. Na ndio maana mawaziri na wabunge makini husikii wakilalamika kama wengine ndani ya bunge. pale ni sehemu ya kueleza matatizo ya taifa....

Ngoja nikupe mambo 2 kama maono wangu kuhusu bwege na kilwa.
1. bwege huwa anaishi kilwa kwa sabaubu ili uwe mbunge kilwa wanakilwa nanataka nawe ukaishi kule kule na ndio silka ya watanzania.

bwege s tu kwanmba haji kwa kufatilia pesa za jiboni kwake bali anaogopa na hajui kuongea mwele ya watu makini bali yeye husikiliza tu.


2. wilaya ya kilwa ni miongoni mwa wilaya zilizobarikiwa na kutokana na gesi hupokea service leavy zaidi ya milioni 100 kwa mwezi.

Je wananchi wananufaika vp na pesa hiyo.?

Kigoma ambapo mbunge wake halii lii kuhusu bajeti ya maendeleo ya wilaya/jimboni kwake nao ni ktk wilaya yenye vyanzo hafifu vya mapato mara 100 ya kilwa. lakini ni wilaya pekee inayosomesha bure wanafunzi kwa form v na vi.
Pato wanalotegemea kusomeashea inatokana na makusanyo ya levy inayotokana na minara yasimu tu.

Zitto Kabwe: Tunasomesha wanafunzi wa Kigoma Ujiji kidato cha 5 & 6 popote walipo nchini

Kilwa ina minara ya simu mingi tu achilia pato kutokana na gesi, hivyo kilwa ina uwezo wa kusomesha hadi chuo kikuu ingeamua. badala yake mnatulamba visogona kutufanya matumbili wote kwa mh wetu FUTUHI.
Ye yupo yupo tu yupo yupo tu kwa ajili ya kuchekesha watu na ukweli ni kuwa hata watumishi wa halmashauri wanamwombea aendeleeee kuwa mbunge ili wapate kutafuna vizuri pesa za wananchi

VIJIMAMBO: Wizi wa kufuru fedha za gesi

Kwa kumalizia niseme tu kilwa haiitaji masifi ccm na futuhi kilwa inahitaji muono mpya


MAJIRA - GAZETI HURU LA KILA SIKU:: Halmashauri Kilwa yakumbwa na ufisadi


Niishie hapo kwa sasa.
 
Ngoja nimtolee povu kidogo mbunge wangu bwege

binafsi siungi mkono hoja kuwa mbunge makini ni yule anaelialia kuulizia maendeleo ya jimbo lake wakati kila bunge la bajiti linapitisha pesa za maendeleo kwa kila jimbo


Ndio maana huoni mawaziri wakitetea jimbo lakini maendeleo kwao yanapatikana......... si wkasababu yeye ni waziri au kwa kuwa harususiwi kusimama kama mbuge.

Ngoja nikuulize tena wabunge makini kwanini hawasimami na kuanza kuulizia maji ja zahanati majimboni mwao mfano Mbowe, Zitto.

kwa muono wangu pesa kwa ajili ya miradi ya maendeleo huwa zishatengwa na ni kazi ya mbunge kufatilia kwa wizarani na kwa katibu mkuu na hazina ili kujua kama zishapelekwa au laa, na kama bado hapo humshinikiza waziri apeleke ndani ya muda, na ndio maana utaona baadhi wa wabunge huamia dsm kumghasi waziri aachie pesa. Na ndio maana mawaziri na wabunge makini husikii wakilalamika kama wengine ndani ya bunge. pale ni sehemu ya kueleza matatizo ya taifa....

Ngoja nikupe mambo 2 kama maono wangu kuhusu bwege na kilwa.
1. bwege huwa anaishi kilwa kwa sabaubu ili uwe mbunge kilwa wanakilwa nanataka nawe ukaishi kule kule na ndio silka ya watanzania.

bwege s tu kwanmba haji kwa kufatilia pesa za jiboni kwake bali anaogopa na hajui kuongea mwele ya watu makini bali yeye husikiliza tu.


2. wilaya ya kilwa ni miongoni mwa wilaya zilizobarikiwa na kutokana na gesi hupokea service leavy zaidi ya milioni 100 kwa mwezi.

Je wananchi wananufaika vp na pesa hiyo.?

Kigoma ambapo mbunge wake halii lii kuhusu bajeti ya maendeleo ya wilaya/jimboni kwake nao ni ktk wilaya yenye vyanzo hafifu vya mapato mara 100 ya kilwa. lakini ni wilaya pekee inayosomesha bure wanafunzi kwa form v na vi.
Pato wanalotegemea kusomeashea inatokana na makusanyo ya levy inayotokana na minara yasimu tu.

Zitto Kabwe: Tunasomesha wanafunzi wa Kigoma Ujiji kidato cha 5 & 6 popote walipo nchini

Kilwa ina minara ya simu mingi tu achilia pato kutokana na gesi, hivyo kilwa ina uwezo wa kusomesha hadi chuo kikuu ingeamua. badala yake mnatulamba visogona kutufanya matumbili wote kwa mh wetu FUTUHI.
Ye yupo yupo tu yupo yupo tu kwa ajili ya kuchekesha watu na ukweli ni kuwa hata watumishi wa halmashauri wanamwombea aendeleeee kuwa mbunge ili wapate kutafuna vizuri pesa za wananchi

VIJIMAMBO: Wizi wa kufuru fedha za gesi

Kwa kumalizia niseme tu kilwa haiitaji masifi ccm na futuhi kilwa inahitaji muono mpya


MAJIRA - GAZETI HURU LA KILA SIKU:: Halmashauri Kilwa yakumbwa na ufisadi


Niishie hapo kwa sasa.
Hongera kwa povu refu mkuu.
 
Back
Top Bottom