Sophia Simba - Mwanamama anayenishangaza

Sophia Simba - Mwanamama anayenishangaza

Ntemi Kazwile

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2010
Posts
2,182
Reaction score
309
Jana jioni kulikuwa na mjadala uliokuwa unaendeshwa na BBC Swahili, miongoni mwa wachangiaji alikuwa ni Waziri wa Wanawake, Jinsia na Watoto Mh Sophia Simba... Nilishangaa kwa jinsi alivyokuwa hawezi kujenga hoja zake na jinsi ambavyo anaonekana hajui sawa sawa wajibu na majukumu ya wizara yake.

Kilichonishangaza zaidi ni idadi ya vyeo alivyonavyo huyu mwanasiasa machachari - yeye ndiye mwenyekiti wa umoja wa akinamama wa CCM, pia ni mbunge wa kuteuliwa... naamini nafasi zote hizi zilishindaniwa na watu wengine na yeye akaibuka kidedea, lakini ajabu yake ni kwamba katika wazungumzaji wa jana yeye ndiye alionekana asiyena uwezo wa kujenga hoja kuliko wachangiaje wote (hata yule dada wa kijijini alionekana kuzijua changamoto za wizara ya wanawake kuliko waziri mwenyewe).

Swali langu je ina maana kwenye umoja wa akina mama wa CCM hakuna mwanamke aliyeonyesha nia ya kugombea nafasi aliyonayo Sophia mwenye uwezo kuliko yeye? Je na katika wanasiasa wanawake wa CCM hakuna anayeweza kuongoza wizara ya Jinsia Wanawake na Watoto vizuri zaidi ya Sophia Simba?

Ni aibu kwa Tanzania kuwa na mawaziri wenye uwezo duni wa kujenga hoja kama ule ulioonyeshwa na Waziri Sophia jana.. ni aibu!
 
Jana jioni kulikuwa na mjadala uliokuwa unaendeshwa na BBC Swahili, miongoni mwa wachangiaji alikuwa ni Waziri wa Wanawake, Jinsia na Watoto Mh Sophia Simba... Nilishangaa kwa jinsi alivyokuwa hawezi kujenga hoja zake na jinsi ambavyo anaonekana hajui sawa sawa wajibu na majukumu ya wizara yake.

Kilichonishangaza zaidi ni idadi ya vyeo alivyonavyo huyu mwanasiasa machachari - yeye ndiye mwenyekiti wa umoja wa akinamama wa CCM, pia ni mbunge wa kuteuliwa... naamini nafasi zote hizi zilishindaniwa na watu wengine na yeye akaibuka kidedea, lakini ajabu yake ni kwamba katika wazungumzaji wa jana yeye ndiye alionekana asiyena uwezo wa kujenga hoja kuliko wachangiaje wote (hata yule dada wa kijijini alionekana kuzijua changamoto za wizara ya wanawake kuliko waziri mwenyewe).

Swali langu je ina maana kwenye umoja wa akina mama wa CCM hakuna mwanamke aliyeonyesha nia ya kugombea nafasi aliyonayo Sophia mwenye uwezo kuliko yeye? Je na katika wanasiasa wanawake wa CCM hakuna anayeweza kuongoza wizara ya Jinsia Wanawake na Watoto vizuri zaidi ya Sophia Simba?

Ni aibu kwa Tanzania kuwa na mawaziri wenye uwezo duni wa kujenga hoja kama ule ulioonyeshwa na Waziri Sophia jana.. ni aibu!

Wapo, ila tatizo lililopo ni je ni wanamtandao? Hivi umewahi kujiuliza ni kwanini Kikwete kawa Rais lakini Magufuli kawa waziri. Au ni kwanini Sita siyo Spika wa bunge japo uwezo wake ni mkubwa kuliko ana makinda?
 
nilishawahi kusikia aligawa ''uchumi'' kwa muheshimiwa!! aagh nilikuwa napita tu..nitarudi baadae
 
Jana jioni kulikuwa na mjadala uliokuwa unaendeshwa na BBC Swahili, miongoni mwa wachangiaji alikuwa ni Waziri wa Wanawake, Jinsia na Watoto Mh Sophia Simba... Nilishangaa kwa jinsi alivyokuwa hawezi kujenga hoja zake na jinsi ambavyo anaonekana hajui sawa sawa wajibu na majukumu ya wizara yake.

Kilichonishangaza zaidi ni idadi ya vyeo alivyonavyo huyu mwanasiasa machachari - yeye ndiye mwenyekiti wa umoja wa akinamama wa CCM, pia ni mbunge wa kuteuliwa... naamini nafasi zote hizi zilishindaniwa na watu wengine na yeye akaibuka kidedea, lakini ajabu yake ni kwamba katika wazungumzaji wa jana yeye ndiye alionekana asiyena uwezo wa kujenga hoja kuliko wachangiaje wote (hata yule dada wa kijijini alionekana kuzijua changamoto za wizara ya wanawake kuliko waziri mwenyewe).

Swali langu je ina maana kwenye umoja wa akina mama wa CCM hakuna mwanamke aliyeonyesha nia ya kugombea nafasi aliyonayo Sophia mwenye uwezo kuliko yeye? Je na katika wanasiasa wanawake wa CCM hakuna anayeweza kuongoza wizara ya Jinsia Wanawake na Watoto vizuri zaidi ya Sophia Simba?

Ni aibu kwa Tanzania kuwa na mawaziri wenye uwezo duni wa kujenga hoja kama ule ulioonyeshwa na Waziri Sophia jana.. ni aibu!
Tanzania hata ngombe anaweza kuwa kiongozi ili mradi Rosti tamu aamue
 
Back
Top Bottom