Sitta ateua masheikh, maaskofu kuwarejesha Ukawa bungeni

Sitta ateua masheikh, maaskofu kuwarejesha Ukawa bungeni

Kitu rahisi kabisa ambacho wala hamna haja ya vikao vya USULUHISHI wala sijui kamati ya watu27 ni KUTUPILIA MBALI mjadala wa serikali2 na kujadili serikali3 kama mapendekezo ya RASIMU II, lakini mambo mengine yoote ni kujitoa UFAHAMU WA MAKUSUDI wakati UKWELI unajulikana!

wewe unaumwa, kama SERIKALI TATU ndiyo iliwakimbiza na siyo Katiba itakayowasaidia watanzania basi na wakae huko huko. Zaidi ya kupigania mgawanyo wa madaraka kuna nini zaidi kwenye idadai ya serikali?
 
Hivi sitta amekosa kazi za kufanya? eti watakaoonekana kuvimba kichwa na kudharau wananchi wataamua, duu! hivi kati ya ccm na ukawa nani aliyevimba kichwa? au anataka kuleta umbumbumbu wa ccm kwenye suala nyeti la katiba ya chi? cccmndio wameamua kuchepuka kutoka kwenye rasimu ya katiba na kuleta rasimu yao ambayo haina baraka za wananchi. yeye huyu sitta ndiye kupitia kiti chake aliruhusu matusi na ubaguzi ndani ya bunge bila kuchukua hatua kama kiongozi wa bunge hilo. leo analeta unafiki wake hapa eti ameteua viongozi wa dini kujadili, wanajadili nini wakati yeye pamoja na kikwete wameamua kuchakachua maoni ya wananchi? kama sitta ungekuwa na akili ya ziada ungewashauri wana ccm wenzako ambao ni wavivu wa kufikiri wajadili rasimu iliyoletwa kwa mujibu wa sheria ya mabadiriko ya katiba.

Sitta uache unafiki huu ambao hauna tija katika kujenga nchi yetu. kama huna kazi ya kufanya bora ukae kimya
 
Hivi sitta amekosa kazi za kufanya? eti watakaoonekana kuvimba kichwa na kudharau wananchi wataamua, duu! hivi kati ya ccm na ukawa nani aliyevimba kichwa? au anataka kuleta umbumbumbu wa ccm kwenye suala nyeti la katiba ya chi? cccmndio wameamua kuchepuka kutoka kwenye rasimu ya katiba na kuleta rasimu yao ambayo haina baraka za wananchi. yeye huyu sitta ndiye kupitia kiti chake aliruhusu matusi na ubaguzi ndani ya bunge bila kuchukua hatua kama kiongozi wa bunge hilo. leo analeta unafiki wake hapa eti ameteua viongozi wa dini kujadili, wanajadili nini wakati yeye pamoja na kikwete wameamua kuchakachua maoni ya wananchi? kama sitta ungekuwa na akili ya ziada ungewashauri wana ccm wenzako ambao ni wavivu wa kufikiri wajadili rasimu iliyoletwa kwa mujibu wa sheria ya mabadiriko ya katiba.

Sitta uache unafiki huu ambao hauna tija katika kujenga nchi yetu. kama huna kazi ya kufanya bora ukae kimya

Wanyamwezi mtusamehe, huyu ndugu yenu mnafiki sana, anakuja na kejeli za nini kwa swala nyti, anamtisha nani.Ndiyo maana tunasema sitta hafai kuwa kiongozi wa kitaifa ni intalahamwe sana huyu mzee
 
wewe unaumwa, kama SERIKALI TATU ndiyo iliwakimbiza na siyo Katiba itakayowasaidia watanzania basi na wakae huko huko. Zaidi ya kupigania mgawanyo wa madaraka kuna nini zaidi kwenye idadai ya serikali?

wewe una mafunza kichwani. Ku wewe!
 
Six naye hovyo!! anajaribu kutafuta muafaka kwa kuwashutumu upande mmoja wa wadau itafaa wapi?!; kama ni kukosa ukomavu wa kisiasa basi wa kunyooshewa kidole ni JK ambaye aliamua kutanguliza maslahi ya chama chake badala ya kusukuma mchakato wa katiba mpya.
JK alilikoroga ni bora alinywe mwenyewe.
 
Hakuna wa kususa posho ya laki tatu kwa siku. Subirini tu muda ufike. Utasikia wamekubali kurudi kwa sharti la ' kuweka mbele maslahi ya nchi'.
 
Eti " Atakayevimba
kichwa na kudharau, wananchi watajua
kuwa nia yake ni tofauti na katiba,”

Sita haeleweki; aliyekua na nia tofauti na katiba ya mwananchi si mwengine ni CCM.

Hivi Sitta kama Spika anaona taabu gani simply kutangaza tu UKAWA rejeeni Bungeni Agosti kama ilivyopangwa "Mimi kama SPIKA nitahakikisha inayojadiliwa ni Rasimu ya Tume kama Sheria na kanuni zinavyotaka" - anahangaika nini na Masheikh na Maaskofu ili iweje wakati baadhi yao ni sehemu ya tatizo, wapi uliona tatizo linasolve tatizo?

Albert Einstein: Problems can not be solved by the same level of thinking that creates them.
 
editorial-cartoon-july9-2014.jpg
 
Hivi siasa na dini si wanasema marufuku? Au hiyo marufuku ni kwa Kakobe tu?

Sitta aliyekuwa wa kwanza kuvuruga bunge la katiba kwa kumlamzimisha Warioba kuwasilisha rasimu kabla ya rais kufungua bunge, sasa anateuwa 'viongozi wa dini' anaowataka yeye (Sitta). Na kama haitoshi, viongozi hao wa dini watakuwa chini ya uenyekiti wake Sitta! Utani mbaya huu.
 
Teh teh, LIPUMBA aliwaponza wenzake kweli , kwa vile yeye hakuwa na mazoea ya mihemuko ya bunge alipigwa kombora moja tu akanyanyuka tutoke, tutoke tutoke.

Kumbe kweli mpo shift ya mchana!leo usiku yupo nani coz nyie hamna swaga.
 
Unafiki ni ugonjwa mbaya sana! Hivi kweli Viongozi wa Dini na wanasiasa wa CCM hawajui ni nani kavuruga mchakato wa Katiba? Hivi huko hakuna Mwanaume mwenye hekima na busara wa kusimama bila kupepesa macho na kumweleze JK kwamba ni wewe ulivuruga?? Wanasubiri aondoke madarakani mwakani waanze kumnanga! Unafiki ni mbaya sana!
 
MSIMAMOMO MAKINI HAPA NI HU
“Msimamo wetu uko wazi tu, kwamba Rasimu ya Katiba iheshimiwe. Bunge la Katiba lina kazi ya kujadili na kupitisha Rasimu ya Katiba, kwa hiyo lazima mjadala uongozwe hivyo, siyo vinginevyo,” alisema Profesa Lipumba.
“Kiini cha rasimu ile ni uwapo wa muundo wa Serikali ya shirikisho, yaani serikali tatu. Sasa ukienda kwenye Bunge na kuacha mapendekezo hayo na kuleta serikali mbili, unaitoa wapi?” alihoji.
KILA MWENYE AKILI TIMAMU AJIULIZE KWELI SITTA NACC M WENZAKE WANAITAKA KATIBA MPYA YA SERIKALI TATU?
MAKAMO WA M/KITI CCM alinukuliwa akisema kuwa hakuna haja ya katiba mpya baada ya bunge la bajeti liliopita kudhirisha kuwa matatazo yote ya muungano yamesha tatuliwa.
Wakati viongozi wa ccm wakiwa majukwaani wanasema wazi kuwa msimamo wao ni serikali 2 mboresho. munaelewa maana yake hii?
Kinachoshangaza wanawalaumu ukawa eti wao ndio kikwazo,hivi nani asiyeelewa hapa?
Spika wa bunge la katiba akitaka anaweza kuwarudisha ukawa kwa mamlaka yake aliyonayo,ni kuwambia tuu kuwa ,rasimu iliyopo itajadiliwa na italindwa,
Awape tena gerentii ya kuwa bunge likianza tu, itapigwa kura ya vifungu .1 na 6 ambavyo vilisha jadiliwa na walikubaliana kwa mujibu wa kanuni kuwa vipigiwe kura ya kuvipitisha.Na endapo havikupita inamaana katiba nzima itakwamia hapo,kamati ya maridhiano ifanye kazi yake kama walivyokubaliana,lakini Muh.Sitta analikwepa hilo na analeta stori za kujadili mambo mengine kwenye rasimu,huku akiaha kupigia kura vifungu no. 1 na,6.
CCm wanawalaumu ukawa kwa lipi?
ANAIBUA VIKAO NA MASHEIKH,MAASKOFU,MSAJILI WA VYAMA,NA MAKONGAMANO KADHAA,HII YOTE NI KUURUKA UKWELI.
TUJIULIZE TUMEKWAM WAPI?
NINI TYUFANYE ILI TUKWAMUKE?
NANI ANAO UWEZO WA KUTUKWAMUA HAPO?
MIMI NASEMA SPIKA SITTS ANAWEZA AKITAKA NA AKIACHANA NA MISIMAMO YA HAMA CHAKEKUUNUSURU MCHAKATO WA KATIBA
 
MSIMAMOMO MAKINI HAPA NI HU
"Msimamo wetu uko wazi tu, kwamba Rasimu ya Katiba iheshimiwe. Bunge la Katiba lina kazi ya kujadili na kupitisha Rasimu ya Katiba, kwa hiyo lazima mjadala uongozwe hivyo, siyo vinginevyo," alisema Profesa Lipumba.
"Kiini cha rasimu ile ni uwapo wa muundo wa Serikali ya shirikisho, yaani serikali tatu. Sasa ukienda kwenye Bunge na kuacha mapendekezo hayo na kuleta serikali mbili, unaitoa wapi?" alihoji.
KILA MWENYE AKILI TIMAMU AJIULIZE KWELI SITTA NACC M WENZAKE WANAITAKA KATIBA MPYA YA SERIKALI TATU?
MAKAMO WA M/KITI CCM alinukuliwa akisema kuwa hakuna haja ya katiba mpya baada ya bunge la bajeti liliopita kudhirisha kuwa matatazo yote ya muungano yamesha tatuliwa.
Wakati viongozi wa ccm wakiwa majukwaani wanasema wazi kuwa msimamo wao ni serikali 2 mboresho. munaelewa maana yake hii?
Kinachoshangaza wanawalaumu ukawa eti wao ndio kikwazo,hivi nani asiyeelewa hapa?
Spika wa bunge la katiba akitaka anaweza kuwarudisha ukawa kwa mamlaka yake aliyonayo,ni kuwambia tuu kuwa ,rasimu iliyopo itajadiliwa na italindwa,
Awape tena gerentii ya kuwa bunge likianza tu, itapigwa kura ya vifungu .1 na 6 ambavyo vilisha jadiliwa na walikubaliana kwa mujibu wa kanuni kuwa vipigiwe kura ya kuvipitisha.Na endapo havikupita inamaana katiba nzima itakwamia hapo,kamati ya maridhiano ifanye kazi yake kama walivyokubaliana,lakini Muh.Sitta analikwepa hilo na analeta stori za kujadili mambo mengine kwenye rasimu,huku akiaha kupigia kura vifungu no. 1 na,6.
CCm wanawalaumu ukawa kwa lipi?
ANAIBUA VIKAO NA MASHEIKH,MAASKOFU,MSAJILI WA VYAMA,NA MAKONGAMANO KADHAA,HII YOTE NI KUURUKA UKWELI.NA KUPOEZA MUDA NA PESA ZA UMMA.
TUJIULIZE TUMEKWAM WAPI?
NINI TYUFANYE ILI TUKWAMUKE?
NANI ANAO UWEZO WA KUTUKWAMUA HAPO?
MIMI NASEMA SPIKA SITTA AKITAKA NA AKIACHANA NA MISIMAMO YA CHAMA CHAKE ANAWEZA KUUNUSURU MCHAKATO WA KATIBA
 
Unafiki ni ugonjwa mbaya sana! Hivi kweli Viongozi wa Dini na wanasiasa wa CCM hawajui ni nani kavuruga mchakato wa Katiba? Hivi huko hakuna Mwanaume mwenye hekima na busara wa kusimama bila kupepesa macho na kumweleze JK kwamba ni wewe ulivuruga?? Wanasubiri aondoke madarakani mwakani waanze kumnanga! Unafiki ni mbaya sana!

Alovuruga mchakato wa katiba huyu hapa

Zambi: Serikali mbili ni maagizo ya JK - Kitaifa - mwananchi.co.tz

KATIBA: Silaa asisitiza serikali mbili lazima - Siasa - mwananchi.co.tz


Halafu anawasukumia wenzake kuwa ndo wana matatizo. Hebu ona hapa

Ameongeza Rais Kikwete: "Wao ndio walitufikisha hapa na wao ndiyo wenye uwezo wa kutukwamua. Wao wana ufuasi mkubwa miongoni mwa Wajumbe la Bunge Maalum."

https://www.jamiiforums.com/katiba-...i-wa-dini-wawaombee-ukawa-warudi-bungeni.html
 
Sitta ilitakiwa awaambie CCM "warudi" kujadili Rasimu ya Katiba iliyowasilishwa na Tume ya Warioba ili UKAWA warudi mjengoni. Kama CCm wataendelea kubaki nje ya Rasimu basi ni halali kwa UKAWA kubaki nje ya mjengo.
 
Wananchi wanahitaji katiba mpya kwa nguvu nyingi tu. Hii katiba nzee tumekaa nayao miaka mingi na imeshindwa kuleta hayo sasa tukipata katiba mpya yawezekana kabisa hayo hunayo yasema yakapatikana bila shaka lolote.Mwiso wewe, ujinga wako na CCM ndo hamna lolote.
Wananchi hatuhitaji Katiba mpya,tunahitaji maji, umeme, dawa n.k UKAWA hawana lolote jipya.
 
Back
Top Bottom