SteveMollel
JF-Expert Member
- Jul 12, 2015
- 8,803
- 25,450
Kwa hisani ya kurasa ya instagram: @simulizi_za_series
TUMBO LA PERIOD.
Sikufahamu ni pepo gani lilinivaa siku hiyo kwani sikutaka kukaa na marafiki zangu wala kupiga soga kama ilivyo ada kila nitokapo mihangaikoni, nilichokifanya ni kujifungia chumbani mwangu nikampigia simu mpenzi wangu: Sabrina, kwa lengo kubwa la kumuona.
Ni kana kwamba nilikuwa na kiu mbaazi na haikuwa na mbadala. Nadhani ni kwasababu sikumuona mwanamke huyo kwa takribani siku kadhaa.
“Hallow dear!” Nikasema punde tu niliposikia sauti ya kuashiria nimepokelewa.
Sikujua tabasamu lilitokea wapi, lilinivaa ghafla niliposikia sauti yake.
“… Poa mama, unaendeleaje? … Nipo fresh sema nimekumisi vibaya mno … Naomba basi nikuone leo, tafadhali.”
Kinyume kabisa na nilivyodhani, ilikuwa ngumu kumshawishi akaridhia. Muda ulikuwa umeenda, jua lilikuwa dhoofu kukaribisha giza la usiku. Lakini aidha kwa kuhofia kunikwaza ama kwakuona hitaji kubwa ndani ya sauti yangu, alikubali. Tulipeana miadi ya kukutana mgahawa fulani ambao umbaliwe ulitugharimu kama nusu saa kuwasili.
Sikujali nikatumia vijisenti vyangu kununua juisi na vitafunwa kadhaa. Nilifurahi mno kumtia machoni. Sauti yake ilikuwa kama chakula fulani kilichojaza sehemu iliyokaliwa na upweke na uchovu wangu wa siku nzima. Tulisogeza muda na simulizi mbili tatu zilizosindikizwa na matabasamu mwanana na vicheko vilivyoshiba. Ila kadiri muda ulivyokuwa unazidi kusogea, haja ikashinda ustaarabu. “Sabrih!” Nilimuita nikimtazama ndani ya macho, akaitikia akinitazama na jicho lililozidi kunisisimua. “Unajua ni muda mrefu mi nawe hatujaonana.” Nilisema hivyo tu nikiacha mengine yamaliziwe na macho yangu.
Alitabasamu akatazama chini kabla hajaurudisha uso wake na kunywa fundo moja la juisi. “Sasa mpenzi mbona hilo haliwezekani?” Alisema akitikisa kichwa. “Kwanini?” Nikawahi kuuliza. “Nipo kwenye period mpenzi!” Akanijibu.
Kana kwamba sijasikia vizuri, ama labda nikitegemea anaweza akabadilisha mawazo, nikarudia kauli yake kwa kuuliza: “Upo kwenye period?” “Ndio!” Nilijihisi uso wangu umekuwa wa baridi ghafula. Mate yalikauka mdomoni. Upesi mawazo yalinitinda namna ya kukabili hamu iliyokuwa imenikaba. Japokuwa nililazimisha tabasamu usoni, liligoma kabisa.
Sabrina aligundua mabadiliko hayo. “Vipi mpenzi?” “Poa tu dear.” Nililijibu na kutanua lips mithili ya mtu anayetabasamu.
Story ziliisha. Muda haukupita sana, tukaachana kila mtu arudi alipotokea.
Ingali ni njiani kujirudisha chumbani mwangu nikiwa sasa na uchovu maradufu, bahati mbaya ama nzuri nikakutana na mwanadada mmoja niliyehitimu naye elimu ya shule ya msingi, kwa jina Rehema ama Rey kama alivyofahamika na wengi. Ni mdada aliyekua kiranja mkuu shuleni kwetu, lakini zaidi jambo kubwa nililokuwa nalikumbuka kumhusu ni kwamba alikuwa ananipenda mno japokuwa utoto wangu ulikuwa ni kikwazo kikubwa kwake.
Alifurahi sana kuniona. Japokuwa ni miaka mingi ilipita tukiwa tumebadilika kimwili, macho yake makubwa yenye umbo la nyoka hayakunisahau kabisa. Alikuwa wa kwanza kuniona akapaza sauti yake kana kwamba ameona simba mwituni.
“Kelvin, umezidi kunoga!” Alinipamba akinikaguakagua.
“Nashukuru, ila sijakuzidi wewe.” Nilimrudishia sifa. Ni kweli alikuwa amependeza na alionekana mdogo zaidi yangu.
“Unafanya kazi gani mwenzangu?” Nilimuuliza.
“Nipo wizara ya uhamiaji.” Akanijibu akirembua.
“Hongera!”
“Ahsante. Vipi wewe?”
“Mie? – mie fundi gereji.” Nilijisikia vibaya kusema hivyo.
“Sio mbaya.” Alinipokea na kuongezea: “Vijana wengi tuliomaliza nao shule sasa hivi wapo mitaani, wengine wanavuta unga na mabangi.”
Kwa namna moja ama nyingine nikapata ahueni.
“Sasa tunaweza tukakaa eneo fulani, tukala, kunywa na kupiga vijistori vichache?”
“Mmh sidhani. Nina haraka kidogo, si unajua muda umeenda.”
Ilikuwa ni majira ya saa tatu sasa tena ya katikati.
“Jamani, basi naomba namba yako, nitakutafuta.”
Nilimpatia namba tukaagana, nikaelekea zangu maskani mwangu. Siku ikapita.
Asubuhi na mapema kesho yake Rehema alinipigia simu akinitaka tuonane. Kabla ya kuchukua maamuzi yeyote nilimpigia mpenzi wangu Sabrina kumjulia hali.
“Hatuwezi kuonana kabisa, Kelvin. Period inanipelekesha sana isitoshe ndio kwanza imenianza jana, hivyo wiki hii nzima nitakuwa katika hali hii. Nakuwa na hasira sana so sidhani kama itapendeza tukionana.”
Nilimkubalia Rehema tukutane, akashauri muda wa jioni akitoka kazini na iwe maeneo fulani hivi ya starehe, gharama zote zikiwa juu yake.
Muda ulifiika tukafurahi sana hiyo siku kwa kula, kunywa na zaidi kukumbushana yale ya zamani tukiwa shuleni. Kila mmoja wetu alirudi na tabasamu usoni. Angalau nilipata sababu ya kufurahi siku ile kinyume kabisa na namna nilivyokuwa najisikia baada ya kuongea na Sabrina mapema siku ile. Nilitokea kuamini kwamba sio kila nyota njema huonekana asubuhi, hata za jioni pia zaweza kubadilisha siku dhoofu.
Lakini japokuwa mie na Rehema tulifurahia sana siku hiyo, nilikumbana na kibarua kizito cha kumuondoa mwanamke huyo kwenye mstari wa kunishawishi kimapenzi. Utu uzima dawa, wahenga na washenga walishasema, haikuniwia vigumu kutambua kwamba Rehema alinihitaji kimapenzi. Jinsi alivyokuwa ananitazama, na muda mwingine alivyokuwa ananiongelesha kulinipa ishara ambayo sikuhitaji kujiuliza sana kulithibitisha.
Kazi niliyokuwa nafanya kila alipokuwa anaelekea upande wake wa kushoto ni kubadilisha mada upesi. Sikuwa tayari kabisa kumsaliti mpenzi wangu, Sabrina. Sikutaka kufanya tumbo lake la period liwe kama mbolea ya maovu yangu. Nilimpenda na bado niliona anastahili kuthaminiwa.
Siku zikasonga: wiki na miezi ikakatika, bado Sabrina akawa ananiambia yupo kwenye siku zake, bado tumbo linamsumbua!
Mie si mtaalamu wa mambo ya afya, ila kwa hili nilianza kupata shaka na wasi. Ni tumbo la aina gani hili?
Hali hiyo ya ugaga ilinisukuma nifanye kautafiti kadogo ka’ chini kwa chini juu ya mpenzi wangu huyo. Nilitaka nijue nini haswa ni shida. Nilitaka kujua wapi mambo yameenda kombo. Ila laiti kama ningejua nini ningeligundua, basi nisingelijisumbua kufanya hilo zoezi.
Nilikuja kugundua mpenzi wangu: Sabrih, ni mjamzito. Aibu yake ndio haswa inayomkimbiza asitake kuonana na mimi kwa kufahamu fika kuwa ile mimba si yangu bali ni ya kijana mmoja mtaani aitwae Moses, mtoto wa mwenyekiti wa mtaa. Shukrani ziwaendee marafiki zake Sabrih na baadhi ya vijana mtaani ambao pasipo kuficha walinieleza ukweli huo mchungu.
Nilijihisi mwili umepoteza nguvu. Joints zote zilifeli ziikashindwa kunibeba. Damu ilinichemka kichwa kikanigonga vibaya mno.
Siwezi kueleza ni kwa namna gani niliumia maana hakuna maneno ambayo yanaweza kubeba hisia hizo nzito. Nilimpenda sana Sabrina, na nilimchukulia kama mwanamke wa ndoto ya maisha yangu. Sikujua kama alikuwa ana nguvu kubwa kiasi kile kwenye kuniumiza. Machozi yalinichuruza kila nilipojilaza kitandani mwangu, nikalowesha godoro. Nilishindwa kuzuia ulimi wangu kuonja uchungu kila nilipotizama picha zake nilizozibandika kwenye kuta za chumba changu, ikabidi niziondoe. Japokuwa kufanya hivyo bado haikutosha kusuuza nafsi yangu dhidi ya chuki na maumivu.
Lakini siku hazigandi, zikaendelea kupita.
Sikuwa na jinsi mbali na kufanya jitihada za kumsahau Sabrina. Tendo ambalo sikuwahi kutegemea kama n’takuja kulitenda maishani.
Nilikukosea nini lakini Sabrina?
Wakati huo nikiwa njia panda, ndio Rehema alipopata mwanya wa kuuteka moyo wangu wenye jeraha na kuuweka kwenye himaya yake.
“Naomba sasa unipe nafasi hii ambayo nimenyimwa kwa muda mrefu sasa.”
Maumivu aliyoniachia Sabrina yalinikimbiza haraka kwa Rehema kupata dawa na allijitahidi sana kupuuzisha akili yangu, akafanikiwa. Ukurasa mpya wa maisha ukafunguliwa. Niliishi kwa mwanamke huyo. Nilimsahau kabisa Sabrina aliyenitesa na kuniumiza. Maisha yalienda vizuri sana kati yangu na Rehema, amani na upendo vikipamba siku, majuma na miezi.
Mambo yalikuja kuanza kwenda kombo pale nilipoanza kubadilika na kudhoofu kiafya.
Nilishangazwa sana na hayo mabadiliko yaliyochukua nafasi kwa haraka ndani ya mwili wangu. Hali hiyo ilinipelekea niwahi hospitali kujua hasa nini tatizo. Nilipopima, majibu yakatoka nina Gonorhea, kubwa ya yote virusi vya ukimwi!
Sikumbuki kama kuna siku nilichanganyikiwa kama ile. Sikutaka kuamini yale majibu kabisa, nilimbishia daktari japokuwa kila kitu kwenye karatasi ya majibu kilionyesha ni ya kwangu.
Mungu wangu, sasa nakufa! Nilishika kichwa. Nilikaa kwenye benchi, nje ya chumba cha daktari bado sauti ya daktari ikinirudia masikioni mwangu kunitangatazia yale majibu.
Niliona siku zangu za kuishi duniani zinahesabika. Roho iliniuma. Akili ilianza kutafuta nani aliyenipeleka kwenye tanuru hilo, upesi jibu likaja Rehema. Roho ya unyama ikanivaa. Nilirudi nyumbani, njia nzima nikifikiria ni kipi cha kufanya kumuadhibu mwanamke yule aliyezawadia kifo. Nilimkuta yupo chumbani, bila ya salamu nikaelekea jikoni kuchukua kisu kisha taratibu nikanyookea chumbani kwa lengo la kuua.
Niliupiga teke mlango nikamrushia Rehema macho yenye uchu wa kunyofoa roho huku nikihema kwanguvu.
TUMBO LA PERIOD.
Sikufahamu ni pepo gani lilinivaa siku hiyo kwani sikutaka kukaa na marafiki zangu wala kupiga soga kama ilivyo ada kila nitokapo mihangaikoni, nilichokifanya ni kujifungia chumbani mwangu nikampigia simu mpenzi wangu: Sabrina, kwa lengo kubwa la kumuona.
Ni kana kwamba nilikuwa na kiu mbaazi na haikuwa na mbadala. Nadhani ni kwasababu sikumuona mwanamke huyo kwa takribani siku kadhaa.
“Hallow dear!” Nikasema punde tu niliposikia sauti ya kuashiria nimepokelewa.
Sikujua tabasamu lilitokea wapi, lilinivaa ghafla niliposikia sauti yake.
“… Poa mama, unaendeleaje? … Nipo fresh sema nimekumisi vibaya mno … Naomba basi nikuone leo, tafadhali.”
Kinyume kabisa na nilivyodhani, ilikuwa ngumu kumshawishi akaridhia. Muda ulikuwa umeenda, jua lilikuwa dhoofu kukaribisha giza la usiku. Lakini aidha kwa kuhofia kunikwaza ama kwakuona hitaji kubwa ndani ya sauti yangu, alikubali. Tulipeana miadi ya kukutana mgahawa fulani ambao umbaliwe ulitugharimu kama nusu saa kuwasili.
Sikujali nikatumia vijisenti vyangu kununua juisi na vitafunwa kadhaa. Nilifurahi mno kumtia machoni. Sauti yake ilikuwa kama chakula fulani kilichojaza sehemu iliyokaliwa na upweke na uchovu wangu wa siku nzima. Tulisogeza muda na simulizi mbili tatu zilizosindikizwa na matabasamu mwanana na vicheko vilivyoshiba. Ila kadiri muda ulivyokuwa unazidi kusogea, haja ikashinda ustaarabu. “Sabrih!” Nilimuita nikimtazama ndani ya macho, akaitikia akinitazama na jicho lililozidi kunisisimua. “Unajua ni muda mrefu mi nawe hatujaonana.” Nilisema hivyo tu nikiacha mengine yamaliziwe na macho yangu.
Alitabasamu akatazama chini kabla hajaurudisha uso wake na kunywa fundo moja la juisi. “Sasa mpenzi mbona hilo haliwezekani?” Alisema akitikisa kichwa. “Kwanini?” Nikawahi kuuliza. “Nipo kwenye period mpenzi!” Akanijibu.
Kana kwamba sijasikia vizuri, ama labda nikitegemea anaweza akabadilisha mawazo, nikarudia kauli yake kwa kuuliza: “Upo kwenye period?” “Ndio!” Nilijihisi uso wangu umekuwa wa baridi ghafula. Mate yalikauka mdomoni. Upesi mawazo yalinitinda namna ya kukabili hamu iliyokuwa imenikaba. Japokuwa nililazimisha tabasamu usoni, liligoma kabisa.
Sabrina aligundua mabadiliko hayo. “Vipi mpenzi?” “Poa tu dear.” Nililijibu na kutanua lips mithili ya mtu anayetabasamu.
Story ziliisha. Muda haukupita sana, tukaachana kila mtu arudi alipotokea.
Ingali ni njiani kujirudisha chumbani mwangu nikiwa sasa na uchovu maradufu, bahati mbaya ama nzuri nikakutana na mwanadada mmoja niliyehitimu naye elimu ya shule ya msingi, kwa jina Rehema ama Rey kama alivyofahamika na wengi. Ni mdada aliyekua kiranja mkuu shuleni kwetu, lakini zaidi jambo kubwa nililokuwa nalikumbuka kumhusu ni kwamba alikuwa ananipenda mno japokuwa utoto wangu ulikuwa ni kikwazo kikubwa kwake.
Alifurahi sana kuniona. Japokuwa ni miaka mingi ilipita tukiwa tumebadilika kimwili, macho yake makubwa yenye umbo la nyoka hayakunisahau kabisa. Alikuwa wa kwanza kuniona akapaza sauti yake kana kwamba ameona simba mwituni.
“Kelvin, umezidi kunoga!” Alinipamba akinikaguakagua.
“Nashukuru, ila sijakuzidi wewe.” Nilimrudishia sifa. Ni kweli alikuwa amependeza na alionekana mdogo zaidi yangu.
“Unafanya kazi gani mwenzangu?” Nilimuuliza.
“Nipo wizara ya uhamiaji.” Akanijibu akirembua.
“Hongera!”
“Ahsante. Vipi wewe?”
“Mie? – mie fundi gereji.” Nilijisikia vibaya kusema hivyo.
“Sio mbaya.” Alinipokea na kuongezea: “Vijana wengi tuliomaliza nao shule sasa hivi wapo mitaani, wengine wanavuta unga na mabangi.”
Kwa namna moja ama nyingine nikapata ahueni.
“Sasa tunaweza tukakaa eneo fulani, tukala, kunywa na kupiga vijistori vichache?”
“Mmh sidhani. Nina haraka kidogo, si unajua muda umeenda.”
Ilikuwa ni majira ya saa tatu sasa tena ya katikati.
“Jamani, basi naomba namba yako, nitakutafuta.”
Nilimpatia namba tukaagana, nikaelekea zangu maskani mwangu. Siku ikapita.
Asubuhi na mapema kesho yake Rehema alinipigia simu akinitaka tuonane. Kabla ya kuchukua maamuzi yeyote nilimpigia mpenzi wangu Sabrina kumjulia hali.
“Hatuwezi kuonana kabisa, Kelvin. Period inanipelekesha sana isitoshe ndio kwanza imenianza jana, hivyo wiki hii nzima nitakuwa katika hali hii. Nakuwa na hasira sana so sidhani kama itapendeza tukionana.”
Nilimkubalia Rehema tukutane, akashauri muda wa jioni akitoka kazini na iwe maeneo fulani hivi ya starehe, gharama zote zikiwa juu yake.
Muda ulifiika tukafurahi sana hiyo siku kwa kula, kunywa na zaidi kukumbushana yale ya zamani tukiwa shuleni. Kila mmoja wetu alirudi na tabasamu usoni. Angalau nilipata sababu ya kufurahi siku ile kinyume kabisa na namna nilivyokuwa najisikia baada ya kuongea na Sabrina mapema siku ile. Nilitokea kuamini kwamba sio kila nyota njema huonekana asubuhi, hata za jioni pia zaweza kubadilisha siku dhoofu.
Lakini japokuwa mie na Rehema tulifurahia sana siku hiyo, nilikumbana na kibarua kizito cha kumuondoa mwanamke huyo kwenye mstari wa kunishawishi kimapenzi. Utu uzima dawa, wahenga na washenga walishasema, haikuniwia vigumu kutambua kwamba Rehema alinihitaji kimapenzi. Jinsi alivyokuwa ananitazama, na muda mwingine alivyokuwa ananiongelesha kulinipa ishara ambayo sikuhitaji kujiuliza sana kulithibitisha.
Kazi niliyokuwa nafanya kila alipokuwa anaelekea upande wake wa kushoto ni kubadilisha mada upesi. Sikuwa tayari kabisa kumsaliti mpenzi wangu, Sabrina. Sikutaka kufanya tumbo lake la period liwe kama mbolea ya maovu yangu. Nilimpenda na bado niliona anastahili kuthaminiwa.
Siku zikasonga: wiki na miezi ikakatika, bado Sabrina akawa ananiambia yupo kwenye siku zake, bado tumbo linamsumbua!
Mie si mtaalamu wa mambo ya afya, ila kwa hili nilianza kupata shaka na wasi. Ni tumbo la aina gani hili?
Hali hiyo ya ugaga ilinisukuma nifanye kautafiti kadogo ka’ chini kwa chini juu ya mpenzi wangu huyo. Nilitaka nijue nini haswa ni shida. Nilitaka kujua wapi mambo yameenda kombo. Ila laiti kama ningejua nini ningeligundua, basi nisingelijisumbua kufanya hilo zoezi.
Nilikuja kugundua mpenzi wangu: Sabrih, ni mjamzito. Aibu yake ndio haswa inayomkimbiza asitake kuonana na mimi kwa kufahamu fika kuwa ile mimba si yangu bali ni ya kijana mmoja mtaani aitwae Moses, mtoto wa mwenyekiti wa mtaa. Shukrani ziwaendee marafiki zake Sabrih na baadhi ya vijana mtaani ambao pasipo kuficha walinieleza ukweli huo mchungu.
Nilijihisi mwili umepoteza nguvu. Joints zote zilifeli ziikashindwa kunibeba. Damu ilinichemka kichwa kikanigonga vibaya mno.
Siwezi kueleza ni kwa namna gani niliumia maana hakuna maneno ambayo yanaweza kubeba hisia hizo nzito. Nilimpenda sana Sabrina, na nilimchukulia kama mwanamke wa ndoto ya maisha yangu. Sikujua kama alikuwa ana nguvu kubwa kiasi kile kwenye kuniumiza. Machozi yalinichuruza kila nilipojilaza kitandani mwangu, nikalowesha godoro. Nilishindwa kuzuia ulimi wangu kuonja uchungu kila nilipotizama picha zake nilizozibandika kwenye kuta za chumba changu, ikabidi niziondoe. Japokuwa kufanya hivyo bado haikutosha kusuuza nafsi yangu dhidi ya chuki na maumivu.
Lakini siku hazigandi, zikaendelea kupita.
Sikuwa na jinsi mbali na kufanya jitihada za kumsahau Sabrina. Tendo ambalo sikuwahi kutegemea kama n’takuja kulitenda maishani.
Nilikukosea nini lakini Sabrina?
Wakati huo nikiwa njia panda, ndio Rehema alipopata mwanya wa kuuteka moyo wangu wenye jeraha na kuuweka kwenye himaya yake.
“Naomba sasa unipe nafasi hii ambayo nimenyimwa kwa muda mrefu sasa.”
Maumivu aliyoniachia Sabrina yalinikimbiza haraka kwa Rehema kupata dawa na allijitahidi sana kupuuzisha akili yangu, akafanikiwa. Ukurasa mpya wa maisha ukafunguliwa. Niliishi kwa mwanamke huyo. Nilimsahau kabisa Sabrina aliyenitesa na kuniumiza. Maisha yalienda vizuri sana kati yangu na Rehema, amani na upendo vikipamba siku, majuma na miezi.
Mambo yalikuja kuanza kwenda kombo pale nilipoanza kubadilika na kudhoofu kiafya.
Nilishangazwa sana na hayo mabadiliko yaliyochukua nafasi kwa haraka ndani ya mwili wangu. Hali hiyo ilinipelekea niwahi hospitali kujua hasa nini tatizo. Nilipopima, majibu yakatoka nina Gonorhea, kubwa ya yote virusi vya ukimwi!
Sikumbuki kama kuna siku nilichanganyikiwa kama ile. Sikutaka kuamini yale majibu kabisa, nilimbishia daktari japokuwa kila kitu kwenye karatasi ya majibu kilionyesha ni ya kwangu.
Mungu wangu, sasa nakufa! Nilishika kichwa. Nilikaa kwenye benchi, nje ya chumba cha daktari bado sauti ya daktari ikinirudia masikioni mwangu kunitangatazia yale majibu.
Niliona siku zangu za kuishi duniani zinahesabika. Roho iliniuma. Akili ilianza kutafuta nani aliyenipeleka kwenye tanuru hilo, upesi jibu likaja Rehema. Roho ya unyama ikanivaa. Nilirudi nyumbani, njia nzima nikifikiria ni kipi cha kufanya kumuadhibu mwanamke yule aliyezawadia kifo. Nilimkuta yupo chumbani, bila ya salamu nikaelekea jikoni kuchukua kisu kisha taratibu nikanyookea chumbani kwa lengo la kuua.
Niliupiga teke mlango nikamrushia Rehema macho yenye uchu wa kunyofoa roho huku nikihema kwanguvu.