Siasa za kihuni hazitajenga Tanzania

Siasa za kihuni hazitajenga Tanzania

SEHEMU, WATU WANENDA NA SARE ZA VYAMA... HUWA NACHUKIA SANA KWANI HAPO WANAMAANISHA KAMA VILE AMEKUJA KUHUTUBIA WANACHAMA BADALA YA WANACHI AMBAO WENGINE HAWANA VYAMA NA WENGINE NI WAPINZANI...
kwahiyo, Magufili kuwa katika majukwaa sina tatzo nalo, ila labda nini anakiongea ndio tatzo....


Mtoa post na mimi hatujakashfiana tangia chati zetu..
Wewe ulitakiwa kunielewesha kama unaona mimi sijaelewa....
Sio unakuja na maneno hayo..
Nieleweshe wewe, huo ndio mtazamo wangu...
Na usitake kila mtu aelewe vile wewe unataka.....
Kashfa opo wapi hapo?
 
Ni huo wakati ni sasa, sio kesho wala.keshokutwa. Siasa ni maisha kama hujui.
Rais aliyeko madarakani ametokana na siasa. Anatekeleza ilani ya chama cha siasa na sera za chama cha siasa. Alipotembelea baadhi ya mikoa hivi karibuni alichokuwa anafanya ni siasa.
Katika maendeleo tunahitaji ardhi, watu, siasa safi na uongozi bora. Hakuna namna ya kukwepa siasa.

Tatizo letu tunaipa siasa tafsiri finyu sana. Kwamba ni kuandamana na kufanya mikutano ya kampeni basi.
Yes nakubaliana na wewe hasa huo mstari wa mwisho.
Tatzo letu huwa ni namna siasa inavyoendeshwa hapa nchini kwetu.....
 
Vyama visivyo na ubunifu wa political marketing ndivyo vinaweza kulalamikia utamaduni mpya wa kisiasa nchini Tanzania. The era of Kikwete laissez fair government is gone. It is JPM steering the wheel of country's politics. Learn to cope or perish, period.
 
Vyama visivyo n aubunifu wa political marketing ndivyo vinaweza kulalamikia utamaduni mpya wa kisiasa. The era of Kikwete laissez fair government is gone. It is JPM steering the wheel of country's politics. Lear to cope or perish, period.
Kwa mfano watu wamebuni kitu kinaitwa UKUTA kwenye hilo kuna tatizo gani?
 
Hata siku moja hatutafanikiwa kuijenga nchi yetu iwe imara kiuchumi na kijamii kwa kutegemea siasa za kihuni. Siasa ndiyo kila kitu kwenye maisha ya binadamu ingawa si kila binadamu anakuwa kwenye mfumo wa kisiasa!

Waliomo kwenye mfumo wa siasa (wanasiasa) ndiyo hasa wanaopanga mambo ya maendeleo kwa niaba ya wananchi wenzao ambao hawamo kwenye mfumo wa siasa. Lakini hapa Tanzania kumeibuka siasa za kihuni kwa baadhi ya wanasiasa kujifanya wao si wanasiasa bali wapinzani wao ndiyo wanasiasa.

Wakati mwingine utasikia "Hapa hatutaki siasa" au "siasa hazituletei chakula, elimu, matibabu au barabara" Lakini labda anayesema hivyo ni Rais, Waziri, Mkuu wa Mkoa au Wilaya, Meya au Mwenyekiti wa Halmashauri, Diwani na hata Mwenyekiti wa Mtaa, lakini hawa wasiotaka siasa si ndiyo wanasiasa wenyewe?

Yaani mwanasiasa anaposema hataki siasa si unakuwa uhuni? Ni kama vile Golikipa anamwambia fowadi wa timu pinzani hapa hatutaki kufungana kwani kufungana hakuleti furaha, hakuleti mvua wala siyo pumzi, lakini kwa nini Golikipa yupo uwanjani kama kufungana hakuleti yote hayo?

Je, mtu akichaguliwa kwenye nafasi hizo nilizotaja hapo juu za utumishi wa umma anakoma kuwa mwanasiasa? Kama anakoma kuwa mwanasiasa basi ni kwa nini Katiba ya nchi yetu inatambua kuwa chama cha siasa kikimnyang'anya Mbunge, Diwani, au Mwenyekiti wa Mtaa kadi ya chama husika mtu huyo anakoma kuwa kiongozi wa ngazi husika. Inakuwaje wasio wanasiasa utumishi wao ukomeshwe na chama cha siasa?
Siku nyingine ukajifunze kuandika kulingana na kichwa cha habari
 
Siasa zina wakati wake...
Hiyo ndio maana yao...
Siasa ni wakati wa uchaguzi wakti huu mwingine watu wajenge nchi...
Hawajalataa siasa, ila ni wakati gani unafanya siasa? Hilo ndilo tatzo kwao.....
Siasa hazina wakati maalum. Siasa kwa mwananchi ni sawa na hewa kwa mwanadamu.
Kama unakubaliana na dhana ya siasa ina wakati wake basi hata kwenye hii thread basi ulikuwa huna haja ya kuingia. Hii ni thread ya siasa, labda umesahau, nakukumbusha.
Kukataza siasa kwa kisingizio uchaguzi umeisha, ni sawa na kukataza kutumia choo kwenye bar.
Ukilalamika mfumuko wa bei, ni siasa
Ukilalamika matibabu duni, ni siasa
Ukilalamika elimu dhaifu, ni siasa
Ukilalamikia, miundombinu, ni siasa
Ukilalamikia, ongezeko la mshahara, ni siasa
Kama tusifanye siasa basi na bunge livunjwe baada ya uchaguzi, in fact, lisiwepo.
Kama tusifanye siasa baada ya uchaguzi basi wabunge wasiwe na vyama baada ya uchaguzi
Kama tusifanye siasa basi ipigwe marufuku mavazi yote yanayoashiria chama cha siasa.
Kama tusifanye siasa baada ya uchaguzi, ruzuku za vyama vya siasa zifutwe baada ya uchaguzi.
Politics does not begin in Apr and end in May
Politics is for yesterday, today, tomorrow & everyday.

Mimi mwenyewe si muumini wa siasa za mkusanyiko wa maelfu wa watu wakati ujumbe ungeweza kufika kwa kutumia media. Lakini hili liwe kwa wote sio kwa upinzani tu.
 
.

Mimi mwenyewe si muumini wa siasa za mkusanyiko wa maelfu wa watu wakati ujumbe ungeweza kufika kwa kutumia media. Lakini hili liwe kwa wote sio kwa upinzani tu.
Hizo media sasa hivi hata kule kutaja tu neno UKUTA zinatetemeka. Hata wale waliosema wanapenda siasa tangu wakiwa darasa la sita wanajua wanavyovitisha vyombo vya habari visiripoti kwa uhuru habari za wapinzani wao. Kama kungekuwa na njia mbadala ya kuwafikia wananchi hata mimi siasa za mikutano siyo mshabiki wake sana!
 
Hata siku moja hatutafanikiwa kuijenga nchi yetu iwe imara kiuchumi na kijamii kwa kutegemea siasa za kihuni. Siasa ndiyo kila kitu kwenye maisha ya binadamu ingawa si kila binadamu anakuwa kwenye mfumo wa kisiasa!

Waliomo kwenye mfumo wa siasa (wanasiasa) ndiyo hasa wanaopanga mambo ya maendeleo kwa niaba ya wananchi wenzao ambao hawamo kwenye mfumo wa siasa. Lakini hapa Tanzania kumeibuka siasa za kihuni kwa baadhi ya wanasiasa kujifanya wao si wanasiasa bali wapinzani wao ndiyo wanasiasa.

Wakati mwingine utasikia "Hapa hatutaki siasa" au "siasa hazituletei chakula, elimu, matibabu au barabara" Lakini labda anayesema hivyo ni Rais, Waziri, Mkuu wa Mkoa au Wilaya, Meya au Mwenyekiti wa Halmashauri, Diwani na hata Mwenyekiti wa Mtaa, lakini hawa wasiotaka siasa si ndiyo wanasiasa wenyewe?

Yaani mwanasiasa anaposema hataki siasa si unakuwa uhuni? Ni kama vile Golikipa anamwambia fowadi wa timu pinzani hapa hatutaki kufungana kwani kufungana hakuleti furaha, hakuleti mvua wala siyo pumzi, lakini kwa nini Golikipa yupo uwanjani kama kufungana hakuleti yote hayo?

Je, mtu akichaguliwa kwenye nafasi hizo nilizotaja hapo juu za utumishi wa umma anakoma kuwa mwanasiasa? Kama anakoma kuwa mwanasiasa basi ni kwa nini Katiba ya nchi yetu inatambua kuwa chama cha siasa kikimnyang'anya Mbunge, Diwani, au Mwenyekiti wa Mtaa kadi ya chama husika mtu huyo anakoma kuwa kiongozi wa ngazi husika. Inakuwaje wasio wanasiasa utumishi wao ukomeshwe na chama cha siasa?
Mwl.Nyerere alituhasa, ni "siasa safi". Kama hatuwezi kufanya siasa safi hata mie naunga mkono, ni bora tukasitisha upuuzi wote unaohusiana na siasa. Pili, si siasa ni maendeleo ..... ni siasa na maendeleo. ( Tutafakari)
 
Mwl.Nyerere alituhasa, ni "siasa safi". Kama hatuwezi kufanya siasa safi hata mie naunga mkono, ni bora tukasitisha upuuzi wote unaohusiana na siasa. Pili, si siasa ni maendeleo ..... ni siasa na maendeleo. ( Tutafakari)
Usafi wa siasa unapimwa na nani? Yaani mwanasiasa mmoja anawaambia wanasiasa wenzie kwamba siasa yao ni chafu na inachafua taifa hivyo haifai, lakini inakuwa ni haramu kwa wanasiasa wenzake hao kusema na yeye siasa yake ni chafu zaidi yao kwa hiyo siyo tu itachafua taifa bali pia itavuruga kabisa nchi!!
 
Back
Top Bottom