Siasa ni nini? Nani anastahili kufanya siasa?

Siasa ni nini? Nani anastahili kufanya siasa?

Gellangi

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2016
Posts
2,872
Reaction score
3,195
Nimekuwa nikisikia viongozi/watawala wetu wakituambia tuache siasa, tunatumika kisiasa ama tunaleta siasa. Najiuliza swali; Hivi siasa huwa ni nini na kwa nini tusifanye siasa? Siasa ni kwa ajili ya nani ama kundi gani katika jamii wanastahili kufanya siasa na kwa nini kwa wengine ikatazwe?

Siasa ni nini? Siasa ni uadui? Siasa ni kwa ajili ya nini? Faida na hasara za siasa ni zipi duniani ama nchini?

Naomba kuelimishwa. Ukiuliza kitu kisichohitajiwa na watawala utaambiwa unauliza kisiasa. Hata hapa nitaambiwa nimeandika kisiasa ama natumwa na mabeberu.

Siasa ni mnyama, mdudu, mmea au?
 
Siasa ni kazi zote zinazofanywa na mwanasiasa. Mwanasiasa au kiongozi wa kisiasa ni mtawala wa eneo fulani aliyechaguliwa au kuteuliwa na mamlaka kuongoza au kusimamia uongozi.

Wanasiasa wengi wamekuwa wanahusishwa na ahadi zisizotekeleka au zisizo na uhalisia hivyo kusababisha kazi ya siasa ionekane kama propaganda.

Vile vile wanasiasa wamekuwa wakihusishwa na wiza, ubadhirifu wa mali ya umma, na kuongoza kwa misingi isiyo kuwa ya utawala bora. Hali hii imechangie kuonekana kama siasa ni kazi mbaya...na hivyo baadhi ya wanasiasa kujaribu kutengenesha siasa na kazi zao za utawala jamba ambalo halina uhalisia.
 
Siasa ni kazi zote zinazofanywa na mwanasiasa. Mwanasiasa au kiongozi wa kisiasa ni mtawala wa eneo fulani aliyechaguliwa au kuteuliwa na mamlaka kuongoza au kusimamia uongozi...
Wanasiasa ndio wanatunga sheria. Sera na miongozo ya uongozi/utawala wa nchi lakini ni wao wanaotuhumiwa kujineemesha na hawataki wasio wanasiasa kufanya ama kuingia kwenye siasa, kwa nini?
 
Siasa ni kazi zote zinazofanywa na mwanasiasa. Mwanasiasa au kiongozi wa kisiasa ni mtawala wa eneo fulani aliyechaguliwa au kuteuliwa na mamlaka kuongoza au kusimamia uongozi...
Siasa ni fani ya watu wabinafisi? Kwenye Siasa kuna maslahi mapana na security, Kazi yao kubwa ni kutumbua Mali, majipu na maisha!
 
ZALEMDA Mada yako imefutwa na jamaa zako, nimeona niweke komenti hapa kutokana na kile ulicho andika.

Kikubwa ni Uzalendo/Upendo.

Unapotaka watu wawe wazalendo hakikisha kila mtu unamtendea sawa sawa na mwingine, vinginevyo hicho unachosema vita ya wenyewe kwa wenyewe inaweza kuwa haki sababu unataka Upendo/Uzalendo kwako ila kwa mwingine Chuki na masimango.




NB: Hatukulelewa hivi na Nyerere.
NOTE: komentii haihusiani na mada.
 
Mimi ninachojua nikwamba jamii iliyo nyamaza ama nyamzishwa siyo mazingira mazuri ya kufanya biashara 'a Silent society that is ethnically divided is a bad environment to do business ' also silence surrenders public responsibilty
 
Siasa ni sanaa tu kama zile za maigizo ya bongo muvi, mieleka kule marekani, filamu za kinigeria, hollwood, kichina, kifilipino, kihindi, nk.

Kamwe usiwaamini wanasiasa kwa chochote kile watakacho kuambia.
 
But some humans are prohibited to practice politics? The question is why?
If you practice politics per uzalendo na nchi yako,no body will prohibit ur course.ila ukifanya siasa za ku maintain status yako na kusahau uzalendo,lazma uta kuwa prohibited.
 
Siasa ni sanaa tu kama zile za maigizo ya bongo muvi, mieleka kule marekani, filamu za kinigeria, hollwood, kichina, kifilipino, kihindi, nk.

Kamwe usiwaamini wanasiasa kwa chochote kile watakacho kuambia.
Ni sanaa?Tumewaruhusu wasanii watutungie Sera na Sheria za nchi?Kwa nini,wengine waambiwe hatutaki siasa na wanasiasa?
Mimi nadhani ndiyo maana tumekwama miaka yote,yaani tunatawaliwa kisanii na wasanii wabinafsi!Grand corruption,tycoons are politicians and they are highly,paid Civil Servants who are retiring @after five years while not bound to 60 years of mandate retirement.
Are they Fair&Is the game fair?
 
If you practice politics per uzalendo na nchi yako,no body will prohibit ur course.ila ukifanya siasa za ku maintain status yako na kusahau uzalendo,lazma uta kuwa prohibited.
How about opposition party leaders? Should they abide to what ruling party wants? Why are they harassed?
 
How about opposition party leaders? Should they abide to what ruling party wants? Why are they harassed?
They are not forced to abide with!they are free to abide to what ever they trust and believe! however they have to put 1st abt nationality.in fact it's not harassmen if they say so.they feel to be harassed bcoz the govt in some of their aspects/agenda's is against!,not to them,but to their act and agendas especial those which seems to pull back the country from stepping to improvent and development.take a look forexample abt mwal nyerere hydro power project, what they have been saying !!should the govt listen to whatever they argue!? My opinion the opposition part have to accept to move to the equilibrium,not always to be to one pole.
 
Back
Top Bottom