Sheria imewaruhusu NHIF kuibia wanachama?

Sheria imewaruhusu NHIF kuibia wanachama?

Babu la Bara

JF-Expert Member
Joined
May 24, 2017
Posts
529
Reaction score
575
Habari wanaJF,

Mi ni mmoja wapo wa wanachama wa NHIF, nikiwa mfanyakazi wa serikali kuu.

Leo hii mmoja wa wategemezi wangu anaumwa so akaenda hospital kupata tiba. Kufika kule akaambiwa kadi yake imesitishwa kwa maana haisomi kwenye mtandao wa NHIF. Akanipigia simu kujua kinachoendelea.

Kwa kuwa na mimi sijui kilichotokea ikabidi niulizie kwa wenzangu. Majibu niliyopata ni kuwa mwajiri hajapeleka mchango wa mwezi mmoja, nahisi ni mwezi uliopita. Na sio mimi tu hata wengine imewakumba toka last week. Ikanibidi nitoe pesa mfukoni kumtumia huko halipo ili apate huduma.

-Hivi, kwanini kosa la mwajiri linamwathiri mwanachama ambaye tena kalazimishwa kujiunga na mfuko huo na hana access ya hayo makato?

-Kwanini wasitoe huduma kwanza mengine yafuate? Kwa mtu anayehitaji huduma ya haraka na hana pesa kwa muda huo zaidi ya kadi anafanyaje?

-Nimefuatilia NHIF kwa kuongea nao, wanasema sheria ndio inawataka wafanye hivyo. Katika hili tatizo ni kuwa wakipelekewa tena makato yetu, wanayachukua japo katika kipindi hiki ninakosa huduma yao.

Sasa sio wizi huu jamani? Kwanini wasiturudishie makato yetu kama kweli wao ni wastaarabu?

NHIF ACHENI WIZI, KAMA MAKATO YAMECHELEWA NA MWANACHAMA KAKOSA HUDUMA, MNATAKIWA MRUDISHE HAYO MAKATO YA MWEZI HUSIKA.
 
Wewe jamaa ni muongo sana !

Hujui system ya serikali kuu wewe,



Watumishi wote wa serikali makato yao ya NHIF hukatwa automatic kwenye mishahara yao......


Haingii akilini kama mshahara wako umepata then michango yako isipelekwe......





Utaratibu wa NHIF ulo hivi,


Kama mwanachama mchangiaji hata peleka michango ndani ya miezi mitatu,
Ile bima itafungiwa rasmi

Ushauri mwambie huyo mwajiri wako ( utakuwa private sector ) apeleke michango



Huwezi kupata matibabu kama hujangiii mkuu,




Kumbuka huo mchango wako ndo unaolipia matibabu yako hapo ulipo tibiwa,

Najua ume elewa*_
Asante kwa kunisikiliza !
 
Wewe jamaa ni muongo sana !

Hujui system ya serikali kuu wewe,



Watumishi wote wa serikali makato yao ya NHIF hukatwa automatic kwenye mishahara yao......


Haingii akilini kama mshahara wako umepata then michango yako isipelekwe......





Utaratibu wa NHIF ulo hivi,


Kama mwanachama mchangiaji hata peleka michango ndani ya miezi mitatu,
Ile bima itafungiwa rasmi

Ushauri mwambie huyo mwajiri wako ( utakuwa private sector ) apeleke michango



Huwezi kupata matibabu kama hujangiii mkuu,




Kumbuka huo mchango wako ndo unaolipia matibabu yako hapo ulipo tibiwa,

Najua ume elewa*_
Asante kwa kunisikiliza !
As ante sana. ...Dawa ya waongo ni kuwaumbua tu
 
Wewe jamaa ni muongo sana !

Hujui system ya serikali kuu wewe,



Watumishi wote wa serikali makato yao ya NHIF hukatwa automatic kwenye mishahara yao......


Haingii akilini kama mshahara wako umepata then michango yako isipelekwe......





Utaratibu wa NHIF ulo hivi,


Kama mwanachama mchangiaji hata peleka michango ndani ya miezi mitatu,
Ile bima itafungiwa rasmi

Ushauri mwambie huyo mwajiri wako ( utakuwa private sector ) apeleke michango



Huwezi kupata matibabu kama hujangiii mkuu,




Kumbuka huo mchango wako ndo unaolipia matibabu yako hapo ulipo tibiwa,

Najua ume elewa*_
Asante kwa kunisikiliza !
Mkuu mbona Mimi kard yangu naambiwa haijapelekewa michango?
 
Ilihali mchangiaji anachangia na bado yupo Kazini? Huo ni wizi
 
Kuna wakati walikuwa wanahakiki uwanacha na wategemezi wakadi kiujumla, labda jamaa hukujishughulisha.
 
-Hivi, kwanini kosa la mwajiri linamwathiri mwanachama ambaye tena kalazimishwa kujiunga na mfuko huo na hana access ya hayo makato?
-Kwanini wasitoe huduma kwanza mengine yafuate? Kwa mtu anayehitaji huduma ya haraka na hana pesa kwa muda huo zaidi ya kadi anafanyaje?


Hawa Bima ni wezi zaidi ya wezi tunaowajua, mimi nilimpeleka mwanangu hospitali, nikaambiwa vipimo vya typhoid vinalipiwa nikauliza uhalali wa kulipia vipimo wakati mimi ni mchangiaji wakasema huo ndiyo msimamo wao na NHIF wanalijua hilo, sasa kama wao ni chama cha wezi wanachukua fedha za watimishi na huduma hawatoi, dawa hawatoi mtaani tunawaona na V8, tulichowakosea ni nini mpaka kutuibia jasho letu?

Ipo haja Rais Magufuli aingilie kati huu wizi ambao na wao wanajua madudu wanayofanya, mbaya zaidi hawaitishi mikutano na wadai kusikiliza kero wanazokutana nazo, wao wamejifungia kurasini wahanga wajijue wenyewe, ukiwapigia simu hazipokelewi, zikipokelewa wanakujibu swali lipo juu ya uwezo wao, je kwanini huyo mwenye uwezo hapewi hiyo simu awe anajibu hayo maswali?
 
Bahati nzuri sana mimi nimtumiaji wa kadi ya green ya NHIF, Aisee wee jamaa waliokutuma waambie wajipange najua umetumwa tu kama zimwi na hukujishughulisha kufanya utafiti, sijui kama ulijiuliza namna system za huu mfuko zinavyofanya kazi ila anyways uje utuambie aliekutuma au private sector uliopo walioamua kula pesa za mfuko
 
Hawa Bima ni wezi zaidi ya wezi tunaowajua, mimi nilimpeleka mwanangu hospitali, nikaambiwa vipimo vya typhoid vinalipiwa nikauliza uhalali wa kulipia vipimo wakati mimi ni mchangiaji wakasema huo ndiyo msimamo wao na NHIF wanalijua hilo, sasa kama wao ni chama cha wezi wanachukua fedha za watimishi na huduma hawatoi, dawa hawatoi mtaani tunawaona na V8, tulichowakosea ni nini mpaka kutuibia jasho letu?

Ipo haja Rais Magufuli aingilie kati huu wizi ambao na wao wanajua madudu wanayofanya, mbaya zaidi hawaitishi mikutano na wadai kusikiliza kero wanazokutana nazo, wao wamejifungia kurasini wahanga wajijue wenyewe, ukiwapigia simu hazipokelewi, zikipokelewa wanakujibu swali lipo juu ya uwezo wao, je kwanini huyo mwenye uwezo hapewi hiyo simu awe anajibu hayo maswali?
Cwajibii lkn hiyo hospitali uliokwenda ungeiweka hapa tujue maana mavipimo makubwa ndio mara nyingi huwa hawalipii lkn hivi vya Typhoid hapana labda utuambie tena
 
Bahati nzuri sana mimi nimtumiaji wa kadi ya green ya NHIF, Aisee wee jamaa waliokutuma waambie wajipange najua umetumwa tu kama zimwi na hukujishughulisha kufanya utafiti, sijui kama ulijiuliza namna system za huu mfuko zinavyofanya kazi ila anyways uje utuambie aliekutuma au private sector uliopo walioamua kula pesa za mfuko

Na kwa bahati nzuri sasa!Wewe mwenye green card hautakuwa tofauti na wenye kadi zingine!NHIF imeleta mfumo mmoja,kadi aina moja,za kisasa sio zile zilikuwa laminated,mzigo mpya uko full plastic!na Zinampa mnufaika kupata huduma bila kuweka madaraja!
 
Cwajibii lkn hiyo hospitali uliokwenda ungeiweka hapa tujue maana mavipimo makubwa ndio mara nyingi huwa hawalipii lkn hivi vya Typhoid hapana labda utuambie tena


Anza na Aga Khan Morogoro nitakuja na nyingine
 
Hawa Bima ni wezi zaidi ya wezi tunaowajua, mimi nilimpeleka mwanangu hospitali, nikaambiwa vipimo vya typhoid vinalipiwa nikauliza uhalali wa kulipia vipimo wakati mimi ni mchangiaji wakasema huo ndiyo msimamo wao na NHIF wanalijua hilo, sasa kama wao ni chama cha wezi wanachukua fedha za watimishi na huduma hawatoi, dawa hawatoi mtaani tunawaona na V8, tulichowakosea ni nini mpaka kutuibia jasho letu?

Ipo haja Rais Magufuli aingilie kati huu wizi ambao na wao wanajua madudu wanayofanya, mbaya zaidi hawaitishi mikutano na wadai kusikiliza kero wanazokutana nazo, wao wamejifungia kurasini wahanga wajijue wenyewe, ukiwapigia simu hazipokelewi, zikipokelewa wanakujibu swali lipo juu ya uwezo wao, je kwanini huyo mwenye uwezo hapewi hiyo simu awe anajibu hayo maswali?
kipimo cha typhod kinalipiwa na NHIF .
Hiki ni kipimo kidogo sana ukilinganisha na vipimo vikubwa vinavyolipiwa na NHIF kama vile CT scan na MRI.
Tatizo ni kwamba kipimo hiki kinaruhusiwa kufanyika kuanzia ngazi ya hospitali ya wilaya na kuendelea kwa sababu hufanywa kwa kutumia njia inayoitwa culture and sensitivity ambayo huchukua muda wa masaa 20 na kuendelea kupata majibu. Hiko kituo ulichokwenda hakina uwezo wa kufanya hicho kipimo ndo maana wamekuambia NHIF hailipii maana wanajua NHIF haitawalipa.

Mi nawasifu sana NHIF kwa kusimamia viwango vya huduma (quality of services) NENDA KWENYE NGAZI YA HOSPITALI YA WILAYA AU MKOA NA UTAPIMWA KWA KADI YAKO YA NHIF
 
Hiko kituo ulichokwenda hakina uwezo wa kufanya hicho kipimo ndo maana wamekuambia NHIF hailipii maana wanajua NHIF haitawalipa


Ina maanaa kuna mamlaka haitimizi wajibu wake, kama hospitali inatoa huduma ambayo haijaruhusiwa kutoa kwanini serikali isiruhusu huduma hizo kupatikana kwenye vituo vinavyokidhi vigezo tu? je kwa mtu anayeishi mbali na hospitali ya wilaya si inakuwa anasababishiwa usumbufu mkubwa kutozwa fedha ya hicho kipimo kwasababu hana uwezo wa kusafiri mpaka ilipo hiyo hospitali?
 
Mi nawasifu sana NHIF kwa kusimamia viwango vya huduma (quality of services) NENDA KWENYE NGAZI YA HOSPITALI YA WILAYA AU MKOA NA UTAPIMWA KWA KADI YAKO YA NHIF


Kimazoea ni rahisi sana kusema nenda, lakini chukulia mtu aliyepo Kisaki, Kihansi nk
 
Back
Top Bottom