Sheikh Mussa Salum: Kijana kama huna uwezo usioe

Sheikh Mussa Salum: Kijana kama huna uwezo usioe

Kasema kama nani? Mawazo yake binafsi au anasema kama kiongozi wa dini? Kama kiongozi wa dini basi alete na ushahidi wa meneno yake. Maana hata Nabii wetu hajawahi kusema maneno haya maana kuna vijana wana kazi lakini hazilipi kipato kidogo wasiowe. Siki hizi hata harusi za wenye uwezo ni michango. Labda tuseme tuacheni tabia za kuchangia harusi. Una uwezo fanya kwa kadri ya uwezo wako ili ilete uhalisia wa maiaha baada ya ndoa. Hapo ni kuwa aseme katamka hivyo kama nani? Kwa uelewa wangu mdogo kapotosha maana asipo owa atazini au azalishe binti wa watu.. watu ni kustiriana na anaweza kuowa Mungu akafungua rizki kwa njia ya mke. Tatizo la mashekh hawa mara kuongelea hata kina Wema sepetu. Lazima ajijuwe nafasi yake kama Shekh wa kidini.
 
Mimi nadhani kalenga kwa vijana wa dini yake maana ndio Shekh wa dini ni kama padre wa dhehebu fulani akisema analenga waumini wake. Mbunge anasemea jimbo lake, waziri wizara yake akija Rais ni nchi yake. Yeye ni Shekh mkuu wa mkoa wa Dar akiongea dini yake basi alete na ushahidi maana dini yetu inaongozwa na Quraan na Sunaa za mtume wetu.
 
Watu wengi hawaelewi mantiki ya kijana kuoa....kwa mwenye uwezo tu

1) Uwezo wa kumtunza mke
Kila mmoja anafahamu kuwa sehemu penye neema walau kidogo basi furaha kwa wanafamilia hauwi msamiati mgeni kwani daima kwenye njaa hapana amani bali pana utulivu....penye njaa tabasamu na furaha ni vitu adimu sana....sasa kama ndoa yako inakosa amani na furaha kwa sababu ya njaa hadi kupelekea mkeo kutoka nje ya ndoa hapo tena kuna maana gani ya ndoa....??!

2) Uwezo wa kuwa na pa kumhifadhi mke.....
Ikiwa wewe mwenyewe unakaa kwa kaka yako ukiwa kama sehemu ya wategemezi wa kaka yako wa kila kitu utaishi vipi na huyo na mkeo na huyo atakutazama kwa jicho gani kwamba na yeye ameolewa na kaka yako au wewe....je kaka yako akitumia nafasi yake na kumshawishi mkeo utamlaumu nani...???

3)Uwezo wa kumuingilia mkeo
Hii ipo wazi na kila siku tunayasikia malalamiko yake...wakina dada na wakina mama wakilalamika kutoridhishwa na viwango vya utendaji vya wenzi wao.....hii imepelekea kuibuka kwa wataalamu wa tiba za kutibu tatizo hilo kila kona ya mtaa.....kupitia makelele hayo na malalamiko hayo utakuwa umeshapata picha ni jinsi gani hilo tendo lilivyo muhimu katika ndoa kwani ndio hasa limebeba dhana nzima ya ndoa.....ndio maana watu wenye hekima huliita tendo la ndoa.....

Mambo mengi ambayo muumba ametuasa kutofayanya huwa si kwa nia ya kututesa sisi waja wake bali kwa kututaka waje wake tuishi kwa amani na furaha hapa chini ya jua..

Mwenyezi Mungu ndiye aliyemuumba huyo kiumbe mwanamke na anamfahamu kuliko hata unavyomfahamu wewe uliyemkuta akiwa mtu mzima na akili zake timamu na akatupa njia na taratibu za kuishi naye....lakini msingi mkubwa wa kuishi na mwanamke kwa amani ni kumtimizia mahitaji yake ndani ya ndoa......na mambo mengine madogo yanayojenga ndoa....

Watu wengi wengi wanaoa kwa sababu zao sio kwa kufuata taratibu za muumba na ndio maana leo hii ndoa zimejaa mahangaiko na mateso huku usaliti kwenye ndoa ukishika hatamu na kuonekana kuwa ni jambo la kawaida.....

Hebu chukulia umeoa mwanamke hali ya kuwa wewe huwezi kumudu kumtunza hali inayopelekea wewe umruhusu mkeo akafanye kazi kwa maana ya kwamba na yeye achangie pato la familia....kwa maana nyingine ni kuwa huyo mwanamke anajitunza mwenyewe lakini ukichunguza kwa makini unakuta huko kazini kwake sio salama kwa mkeo kwani ni sawa na kumtupa kondoo mnono kwenye kundi la mbwa mwitu wakali ni vigumu kusalimika....na hapo msamiati wa usaliti unapoingia ndani ya nyumba na ndio mwanzo wa kuvunjika kwa ndoa.....
 
Enyi wanaume mtii maagizo mliopewa na muumba. Mtulishe, mtuvishe, mtupe mahitaji tunayotaka, mtununulie mawigi n.k
Nasi wanawake tunaongezea "msituulize habari za mishahara yetu, hiyo haiwahusu"
Ahsante kwa uelewa naamini mtatekeleza
 
Akizungumza kwenye kipindi cha SUPERMIX East Africa radio.Sheikh Mussa Salum"amesema"Sheria ya dini inasema mwanamume kama hana uwezo wa kumnunulia mke mavazi, chakula na malazi asioe.
Nimejiuliza kwa njinsi vijana wengi hawana ajira Tanzania.Wakishikilia sheria hii kinadada wengi si watabaki wapweke sana?
Kina dada ambao hamjaolewa jiandaeni kisaikolojia Shekhe keshatoa tamko vijana wamebaki kutekeleza agizo tu.
mwanamke mwenye pesa anatafuta mume hata kama maskiji yeye ndo anaiendesha familia. sio kila siku mwanaume awe na uwezo hata uwezo wa mwanamke unahitajika.
 
Enyi wanaume mtii maagizo mliopewa na muumba. Mtulishe, mtuvishe, mtupe mahitaji tunayotaka, mtununulie mawigi n.k
Nasi wanawake tunaongezea "msituulize habari za mishahara yetu, hiyo haiwahusu"
Ahsante kwa uelewa naamini mtatekeleza
imeandikwa mstari gani mkuu? ntafrahi sana kuskia maana naheshimu sana Biblia.
 
Watu wengine !!
Unauliza dini gani!!
Kwani shekhe ni mkristo? Mhindi ?
Tulizeni akili vijana !
Kasema kweli japo ukweli mwingine mchungu.
Sio dini tu hata mila zetu zinamdai mwanaume aonyeshe uwezo wa kutunza familia. Familia inaanza na mke. Uwezo huo unapimwa na vitu kama mahari au kumiliki mali fulani nk.
Ni hitaji muhimu.
Vinginevyo ndo kuimba ... kuchapiwa ni siri ya .....
 
Tatizo ndugu yangu watu wasio kuwa waislamu watadhani kuwa kiongozi wao kasema ndio hivyo. Mimi sina elimu ya dini lakini ni makosa kiongozi kutoa maoni yake binafsi yakawa ya kidini. Aibu kubwa. Unawaambia vijana wasiowe sababu ya umaskini. Kwa hiyo matajiri tu waowe na malofa wakae ni vimada. Kwa kweli nimechukizwa sana kama ni kweli kasema maneno haya.

Heija Huyo sheikh alichosema Ni sawa Ila mleta mada amnukuu Au aweke audio kujuwa Kwa nini alisema hivyo.Katika dini ya kiislam ukitaka kuowa lazima uwe Na maandalizi ya kimaisha
uwe Na kazi Au kipato ili uweze Kutenda ya fuatayo:Sehemu ya kuishi,Uwezo wa kula,mavazi Na mahitaji ya kawaida.
Kutekeleza hayo hauhitaji kuwa tajiri.Je Kama huwezi kutekeleza maandalizi usiowe mpaka upate huo uwezo.
Ushahidi Surat Noor aya 33
 
Mimi nadhani kalenga kwa vijana wa dini yake maana ndio Shekh wa dini ni kama padre wa dhehebu fulani akisema analenga waumini wake. Mbunge anasemea jimbo lake, waziri wizara yake akija Rais ni nchi yake. Yeye ni Shekh mkuu wa mkoa wa Dar akiongea dini yake basi alete na ushahidi maana dini yetu inaongozwa na Quraan na Sunaa za mtume wetu.

Surat Noor aya 33 Au juzuu ya 24:33
Kama hiyo haitoshi Google sheria ya ndoa
 
Akizungumza kwenye kipindi cha SUPERMIX East Africa radio.Sheikh Mussa Salum"amesema"Sheria ya dini inasema mwanamume kama hana uwezo wa kumnunulia mke mavazi, chakula na malazi asioe.
Nimejiuliza kwa njinsi vijana wengi hawana ajira Tanzania.Wakishikilia sheria hii kinadada wengi si watabaki wapweke sana?
Kina dada ambao hamjaolewa jiandaeni kisaikolojia Shekhe keshatoa tamko vijana wamebaki kutekeleza agizo tu.
Hujamuelewa Sheikh usitake kupotosha watu.
Dini ya Kiislam sio ngumu hivo...tatizo lenu hamsikilizi mambo kwa makini..mnakurupuka tu.
Niyafute nikupe darasa kijana ili usiendelee kupotosha watu.
 
Shekh huyu atuambie hiyo ni Hadith, Ayaa au ni Fatwah yake. Mimi najuwa yeye hana uwezo wa kutoa fatwah. Jopo la maulamaa ndio hutoa fatwah na sio Tz.
Tulia mufti..mleta mada kamnukuu sheikh vibaya. Ipo ayah inayosema vijana WASIKIMBILIE KUOA kama hawana uwezo na hawajakatazwa kuoa...sasa mleta mada kawaingiza watu chaka kwa kumnukuu sheikh vibaya.

Tuisome dini yetu vzr na tuwaelimishe wengine.
 
Akizungumza kwenye kipindi cha SUPERMIX East Africa radio.Sheikh Mussa Salum"amesema"Sheria ya dini inasema mwanamume kama hana uwezo wa kumnunulia mke mavazi, chakula na malazi asioe.
Nimejiuliza kwa njinsi vijana wengi hawana ajira Tanzania.Wakishikilia sheria hii kinadada wengi si watabaki wapweke sana?
Kina dada ambao hamjaolewa jiandaeni kisaikolojia Shekhe keshatoa tamko vijana wamebaki kutekeleza agizo tu.
mnawazaga kuoa tuu! mengine walaaaaaaa!!kwanza sheik ndio nani katika dunia hii?? acheni ufara! sheria za kijinga jinga msilete uku! washauli vijana katika masuala ya kiuchumi na maendeleo!
 
shekhe yupo sahihi kutokana na tamaa za kipumbavu za wadada wa siku hizi, yaani wanataka waolewe wakute kijana tayari ana gari, ana uwezo wa kumlisha kuku kila siku. hivi kijana wa wapi ataanza kazi na kujikusanyia hayo pasipo kurekebisha hali ya home kwanza ambapo wazazi walijinyima ili kumsomesha sasa kamaliza yabidi aweke home mambo yawe sawa kwanza then aangalie ya kwake. wadada hawataki kuelewa hii ndo maana shekhe kashauri hivyo. na kwa hali hiyo wadada mtakaa bila kuolewa, umri utaenda mtachuja na mtazalia nyumbani.
 
Surat Noor aya 33 Au juzuu ya 24:33
Kama hiyo haitoshi Google sheria ya ndoa
Dini ni kuelimishana kwa hii aya Surat Noor haisemi aliyosema Shekh. Haki za mwanamke hazijalishi tajiri au maskini. Kuna watu wana uwezo mkubwa tu na hawatimizi kwa wake zao na wako maskini wanatimiza kwa uwezo wao. Sasa leo kama kijana ana kazi kaowa kesho hana kazi hana uwezo tena wa kumpa mahitaji mke amuache? Watu mnafunga ndoa na kuvumiliana kwenye raha na shida. Kama Shekh alisema haya kakosa kama kaeleweka vibaya basi bahati mbaya. Ndio matatizo kwenda kwenye vipindi mix maudhui tofauti na wasikilizaji ni mix pia.
 
Dini ni kuelimishana kwa hii aya Surat Noor haisemi aliyosema Shekh. Haki za mwanamke hazijalishi tajiri au maskini. Kuna watu wana uwezo mkubwa tu na hawatimizi kwa wake zao na wako maskini wanatimiza kwa uwezo wao. Sasa leo kama kijana ana kazi kaowa kesho hana kazi hana uwezo tena wa kumpa mahitaji mke amuache? Watu mnafunga ndoa na kuvumiliana kwenye raha na shida. Kama Shekh alisema haya kakosa kama kaeleweka vibaya basi bahati mbaya. Ndio matatizo kwenda kwenye vipindi mix maudhui tofauti na wasikilizaji ni mix pia.
Heijah Mimi sijasikiliza shep
Dini ni kuelimishana kwa hii aya Surat Noor haisemi aliyosema Shekh. Haki za mwanamke hazijalishi tajiri au maskini. Kuna watu wana uwezo mkubwa tu na hawatimizi kwa wake zao na wako maskini wanatimiza kwa uwezo wao. Sasa leo kama kijana ana kazi kaowa kesho hana kazi hana uwezo tena wa kumpa mahitaji mke amuache? Watu mnafunga ndoa na kuvumiliana kwenye raha na shida. Kama Shekh alisema haya kakosa kama kaeleweka vibaya basi bahati mbaya. Ndio matatizo kwenda kwenye vipindi mix maudhui tofauti na wasikilizaji ni mix pia.
Heijah sheikh yuko sahihi amesema huwezi kuoa kama huwezi kumlisha,kumvisha Na kumuhudumia.Hajasema uwe tajiri ili uoe.Madhumuni ya hayo Ni kuwa Na ndoa nzuri isiyo Na shida.Kama mke mtarajiwa anauwezo Na mme mtarajiwa hana uwezo wanaweza kufunga ndoa maana watayamudu maisha.
Kuhusu mme kuwa hajiwezi Kutokana Na ugonjwa Au kukosa ajira hayo yametokea Wakati wako kwenye ndoa
NI mambo ya kawaida ya kustahamiliana.
Umuhimu uko pale pale kuowa kunahitaji MAANDALIZI NA SIO UTAJIRI.
Katika dini ya Kiislam tunafuata muongozo wa Quraan Na Khadithi za Mtume Muhammad S.W.A Na sio Sheikh Au Mufti.Sheikh Na Mufti kazi zao Ni kufafanua dini Kwa undani.Mfano Mwanasheria anatuwakilisha Kwa sababu anajuwa sheria.
Asante
 
Back
Top Bottom