SGR Yaelekea Tanzania: Ruto Atangaza Mpango wa KSh5 Bilioni

SGR Yaelekea Tanzania: Ruto Atangaza Mpango wa KSh5 Bilioni

OwadeKuya

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2026
Posts
502
Reaction score
295
images-13.jpg

Rais William Ruto ametangaza mpango wa serikali wa kupanua reli ya kisasa ya Standard Gauge Railway (SGR) kutoka Voi kuelekea Taveta na hatimaye kuingia Tanzania.

Akizungumza wakati wa ibada ya kanisa huko Mwatate, Taita Taveta, Jumapili, Septemba 27, 2026, Ruto alisema serikali tayari imetenga takriban KSh5 bilioni kwa mradi huo.

images-14.jpg

Kwa mujibu wa Rais, reli hiyo itapitia maeneo ya Mwatate, Bura, Mwakitau na Taveta, kabla ya kuendelea hadi Tanzania. Itatumika kusafirisha abiria pamoja na mizigo, huku ikilenga kufungua fursa zaidi za biashara na shughuli za kiuchumi katika eneo hilo.

Mpango huo ni sehemu ya juhudi za serikali kuimarisha miundombinu ya reli na kuunganisha Kenya na mataifa mengine ya Afrika Mashariki. Wakati huo huo, serikali inaendelea na mpango wa kupanua SGR kutoka Naivasha kupitia Kisumu hadi Malaba, mpakani mwa Kenya na Uganda.

Tangazo hilo linakuja miezi kadhaa baada ya serikali pia kuanza mchakato wa kukarabati reli ya zamani ya metre-gauge kutoka Voi kupitia Taveta kuelekea Tanzania, mradi uliotengewa KSh5.5 bilioni. Hivyo, mpango mpya wa SGR ni mradi tofauti na ukarabati huo.

images-15.jpg


Ikiwa utatekelezwa, muunganisho huo unaweza kubadilisha namna abiria na wafanyabiashara wanavyosafiri na kusafirisha bidhaa kati ya Kenya na Tanzania, hasa katika ukanda wa Taita Taveta na kaskazini mwa Tanzania.

Je, kuunganishwa kwa SGR na Tanzania kunaweza kuleta mabadiliko gani kwa biashara na usafiri wa wananchi? Shiriki maoni yako.

Source : Citizendigital
 
Yote hii ni Kwa ajili ya Mombasa Port.

Protocols and all others security) Economy measures must be considered.

Ni kama Kenya ina tumikia ku push agenda za EA external and internal for fully force.

TZ na CCM wanaangalia TU political benefits Yan posho
 
Back
Top Bottom