Serikali ya Congo yazuia uuzaji madini Ng'ambo

  • Thread starter Ng'wanza Madaso
  • Start date

Ng'wanza Madaso

Ng'wanza Madaso

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2008
Messages
2,278
Likes
100
Points
160
Ng'wanza Madaso

Ng'wanza Madaso

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2008
2,278 100 160
Serikali ya Congo yazuia uuzaji madini Ng'ambo

Kampuni kumi na sita za kuchimba madini zimepigwa marufuku ya kuuza bidhaa zao katika nchi ya ngambo, na utawala wa mkoa wa kusini mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo, wa Katanga.

Maafisa wa serikali wanasema kampuni hizo, zimekiuka masharti waliowekewa ya kusaidia na kuimarisha shughuli za kilimo katika maeneo wanayochimba madini.

Mwaka uliopita mkuu wa mkoa wa katanga, Moise Katumbi, aliagiza kampuni hizo zipande hecta mia tano za mpunga, ili kuwalisha wakaazi wa mkoa wake na kupunguza viwango vya chakula wanavyoagiza kutoka mataifa ya ngambo.

Miongoni mwa kampuni zilizoadhibiwa ni pamoja na kampuni kumi kutoka uchina, na zingine kutoka Ubelgiji na Canada. Kampuni hizo huchimba madini ya Cobalt ambayo inapatikana na kiasi kikubwa nchini Congo.

SOURCE: BBC

Swali yangu: Je sisi tuna uwezo wa kuziadhibu kampuni ambazo bado zina wanyanyasa wananchi waishio jirani na migodi ambao licha ya chakula hawana hata kisima au bomba la maji ya kutumia? mradi ambao ni mishahara ya miezi miwili ya wakurugenzi wawili wazungu.
 
J

Jasusi

JF-Expert Member
Joined
May 5, 2006
Messages
11,505
Likes
234
Points
160
J

Jasusi

JF-Expert Member
Joined May 5, 2006
11,505 234 160
Serikali ya Congo yazuia uuzaji madini Ng'ambo

Swali yangu: Je sisi tuna uwezo wa kuziadhibu kampuni ambazo bado zina wanyanyasa wananchi waishio jirani na migodi ambao licha ya chakula hawana hata kisima au bomba la maji ya kutumia? mradi ambao ni mishahara ya miezi miwili ya wakurugenzi wawili wazungu.
Subutu!!!
 
Sura-ya-Kwanza

Sura-ya-Kwanza

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2007
Messages
561
Likes
1
Points
35
Sura-ya-Kwanza

Sura-ya-Kwanza

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2007
561 1 35
N. Madaso,

Halafu hela za kuendesha serikali zitapatikana wapi?

Hakika inawezekana!
 

Forum statistics

Threads 1,236,284
Members 475,050
Posts 29,252,931