Serikali kutoa trillion moja ya dawa ni uongo!

Serikali kutoa trillion moja ya dawa ni uongo!

tikatika

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2011
Posts
2,330
Reaction score
4,124
Kupitia hapa kuna uzi unasema waziri mkuu amesema serikali imetoa trilioni moja kwa ajili ya dawa zinunuliwe kusambazwa mahospitarini.
Mimi nasema waandishi mmemnukuu vibaya . Na kama ni kweli kasema hvo basi waziri mkuu katudanganya. Lakn sitak kumwita waziri mkuu mwongo maana ni kati ya viongoz niliokua nawaamini sana katika serikali hii ya mwendo kasi.

Tumezoea uongo ukiletwa na mawaziri wake wa chini. Mfano waziri mmoja juzi kasema dangote alitaka apewe gesi bure. Tumempuuza maana tunajua ni uongo. Sasa kwa hili kama kalisema waziri mkuu atakua amepotoka, namwomba sana asiingie kwenye mtego wa kuongea mambo mazito ya kitaifa kwa maneno mepesi mepesi. Yaan majibu mepesi kwa maswali magumu.

Sasa hili kalisema waziri mkuu , kilanja wao, napatwa na shaka ila naishia kukanusha kwamba hii tarifa ni ya uongo. Nimejaribu kupitia magezeti yote ya leo sijaona hata moja likiripoti taarifa hii muhimu. Nikajiuliza kama ni kweli iweje waandishi wote waipuuuze? Kama ni kweli waziri mkuu alimaanisha trillion ya kitanzania au ya zimbabwe? Kama kweli kaongea watakua wamempuuza wakijua ni mwongo.??

Kwa nini nageuka kuwa msemaji wa wizara . Ni kwa sababu tumezoea serikali kuongea jambo baadaye kulikanusha kwamba hatukuelewa vizuri.

Mfano tufyatue watoto. Walikanusha.

Kufika chuo kikuu lazima upitie form 6. Wamekanusha.

Dangote kiwanda kimeharibika. Wamekanusha.

Sasa mimi nawasaidia kukanusha kwamba si kweli serikali haijatoa hiyo hela. Sababu hiz hapa chini.

Katka mwaka wa fedha serikali ilipanga bajet ya wizara ya afya itakua sh billion 845 tu!! Na kwa taarifa yenu hatujawahi kuvuka lengo katika bajet yetu miaka yote ila ni sehem moja tu nayo ni ofc ya rais enzi zile tunatalii dunia yote. Sasa hiyo trilion moja waziri mkuu kaitoa wap?? Najua kuna watu wanasifu kila kitu bila kujiuliza . Mpaka sasa ni nusu mwaka maana yake ni kwa mwaka huu bajet ya afya tutakua tumetumia trilion moja na billion kadhaa kitu ambacho mimi nasema ni uongo.

Sitaki kuwachosha ila mimi nasema serikali haijatoa trilioni moja ni uongo. Labda waziri mkuu alimaanisha trilioni moja ya zimbabwe!!
 
Nchi ya wadanganyika, alisema hivyo tena watu wakashangilia.
 
Serikali imetenga bajeti nzima kwa ajili ya wizara ya afya bilioni 865, hii ina include kila kitu kwenye wizara hiyo, ila serikali hii hii inatuambia imetenga bajeti ya trilioni 1 kwa ajili ya ununuzi wa dawa, ununuzi wa dawa umezidi hata bajeti yenyewe
========================


Akisoma hotuba hiyo Waziri Ummy Mwalimu amesema…>>>’Hadi kufikia mwezi machi 2016 Wizara imekusanya jumla ya Shilingi 87,117,583,604 ikilinganishwa na makadirio ya Shilingi 122,998,941,500.00 yaliyoidhinishwa kwa mwaka 2015/2016’

‘Hii ni asilimia 70.8 ya makadirio ya makusanyo ambayo yamevuka lengo kutokana na usimamizi thabiti na matumizi ya TEHEMA. Katika mwaka 2016/2017 Wizara inatarajia kukusanya Shilingi 163,755,679,857.00’

‘Ili kuiwezesha Wizara yangu kutekeleza kazi zilizopangwa katika mwaka 2016/2017, naliomba Bunge likubali kuidhinisha makadirio ya makusanyo ya Shilingi 166,138,358,857 kutoka katika mashirika na Taasisi zilizopo chini ya Wizara yangu na vyanzo vya makao makuu’


Aidha naomba Bunge likubali na kuidhinisha makadirio ya matumizi ya Wizara pamoja na Taasisi zake yenye jumla ya Shilingi 845,112,920,056.00 kati ya fedha hizo, Shilingi 317,752,653,00.00 ni kwa ajili ya matumizi ya kawaida na Shilingi 527,360,267,056.00 ni kwa ajili ya utekelezaji wa miradi ya maendeleo’

MAAJABU
Ukosefu wa dawa.
Akizungumzia upatikanaji wa dawa, Majaliwa alisema serikali imetoa Sh trilioni moja kwa ajili ya ununuzi wa dawa za aina mbalimbali ili kuondoa upungufu wa dawa kwenye hospitali nchini.

Akieleza namna serikali ilivyo na nia ya dhati ya kumaliza tatizo la dawa nchini, Majaliwa alisema; “Awali tulitoa Sh bilioni 40 kwa ajili ya dawa na sasa tumeongeza fedha hadi kufikia shilingi trilioni moja.

“Tunataka kero ya upungufu wa dawa hospitalini iishe. Naagiza kila hospitali kuhakikisha inakuwa na dirisha la huduma za bure kwa wazee pamoja na duka la dawa,” alisema.

 
Kupitia hapa kuna uzi unasema waziri mkuu amesema serikali imetoa trilioni moja kwa ajili ya dawa zinunuliwe kusambazwa mahospitarini.
Mimi nasema waandishi mmemnukuu vibaya . Na kama ni kweli kasema hvo basi waziri mkuu katudanganya. Lakn sitak kumwita waziri mkuu mwongo maana ni kati ya viongoz niliokua nawaamini sana katika serikali hii ya mwendo kasi.

Tumezoea uongo ukiletwa na mawaziri wake wa chini. Mfano waziri mmoja juzi kasema dangote alitaka apewe gesi bure. Tumempuuza maana tunajua ni uongo. Sasa kwa hili kama kalisema waziri mkuu atakua amepotoka, namwomba sana asiingie kwenye mtego wa kuongea mambo mazito ya kitaifa kwa maneno mepesi mepesi. Yaan majibu mepesi kwa maswali magumu.

Sasa hili kalisema waziri mkuu , kilanja wao, napatwa na shaka ila naishia kukanusha kwamba hii tarifa ni ya uongo. Nimejaribu kupitia magezeti yote ya leo sijaona hata moja likiripoti taarifa hii muhimu. Nikajiuliza kama ni kweli iweje waandishi wote waipuuuze? Kama ni kweli waziri mkuu alimaanisha trillion ya kitanzania au ya zimbabwe? Kama kweli kaongea watakua wamempuuza wakijua ni mwongo.??

Kwa nini nageuka kuwa msemaji wa wizara . Ni kwa sababu tumezoea serikali kuongea jambo baadaye kulikanusha kwamba hatukuelewa vizuri.

Mfano tufyatue watoto. Walikanusha.

Kufika chuo kikuu lazima upitie form 6. Wamekanusha.

Dangote kiwanda kimeharibika. Wamekanusha.
Nilitarajia wewe una figure ya ukweli ila naona umeandika hisia zako tu, kazi ipo tena kazi yenyewe kubwa sana

Sasa mimi nawasaidia kukanusha kwamba si kweli serikali haijatoa hiyo hela. Sababu hiz hapa chini.

Katka mwaka wa fedha serikali ilipanga bajet ya wizara ya afya itakua sh billion 845 tu!! Na kwa taarifa yenu hatujawahi kuvuka lengo katika bajet yetu miaka yote ila ni sehem moja tu nayo ni ofc ya rais enzi zile tunatalii dunia yote. Sasa hiyo trilion moja waziri mkuu kaitoa wap?? Najua kuna watu wanasifu kila kitu bila kujiuliza . Mpaka sasa ni nusu mwaka maana yake ni kwa mwaka huu bajet ya afya tutakua tumetumia trilion moja na billion kadhaa kitu ambacho mimi nasema ni uongo.

Sitaki kuwachosha ila mimi nasema serikali haijatoa trilioni moja ni uongo. Labda waziri mkuu alimaanisha trilioni moja ya zimbabwe!!
 
Asante kwa uzalendo wa kujitolea kukanusha.
Serikali endeleeni na kufukuza wawekezaji kama Dangote badala ya kuandaa kukanusha taarifa ambayo imekanushwa.Terrible leadership!!!
 
Mimi pia nakanusha habari hii ni ya uchochezi haina ushahidi. Hebu mtuwekee ushahidi.
 
Inawezekana PM nae ni kama Jakob Zuma katika usomaji wa namba/tarakimu.
 
Kupitia hapa kuna uzi unasema waziri mkuu amesema serikali imetoa trilioni moja kwa ajili ya dawa zinunuliwe kusambazwa mahospitarini.
Mimi nasema waandishi mmemnukuu vibaya . Na kama ni kweli kasema hvo basi waziri mkuu katudanganya. Lakn sitak kumwita waziri mkuu mwongo maana ni kati ya viongoz niliokua nawaamini sana katika serikali hii ya mwendo kasi.

Tumezoea uongo ukiletwa na mawaziri wake wa chini. Mfano waziri mmoja juzi kasema dangote alitaka apewe gesi bure. Tumempuuza maana tunajua ni uongo. Sasa kwa hili kama kalisema waziri mkuu atakua amepotoka, namwomba sana asiingie kwenye mtego wa kuongea mambo mazito ya kitaifa kwa maneno mepesi mepesi. Yaan majibu mepesi kwa maswali magumu.

Sasa hili kalisema waziri mkuu , kilanja wao, napatwa na shaka ila naishia kukanusha kwamba hii tarifa ni ya uongo. Nimejaribu kupitia magezeti yote ya leo sijaona hata moja likiripoti taarifa hii muhimu. Nikajiuliza kama ni kweli iweje waandishi wote waipuuuze? Kama ni kweli waziri mkuu alimaanisha trillion ya kitanzania au ya zimbabwe? Kama kweli kaongea watakua wamempuuza wakijua ni mwongo.??

Kwa nini nageuka kuwa msemaji wa wizara . Ni kwa sababu tumezoea serikali kuongea jambo baadaye kulikanusha kwamba hatukuelewa vizuri.

Mfano tufyatue watoto. Walikanusha.

Kufika chuo kikuu lazima upitie form 6. Wamekanusha.

Dangote kiwanda kimeharibika. Wamekanusha.

Sasa mimi nawasaidia kukanusha kwamba si kweli serikali haijatoa hiyo hela. Sababu hiz hapa chini.

Katka mwaka wa fedha serikali ilipanga bajet ya wizara ya afya itakua sh billion 845 tu!! Na kwa taarifa yenu hatujawahi kuvuka lengo katika bajet yetu miaka yote ila ni sehem moja tu nayo ni ofc ya rais enzi zile tunatalii dunia yote. Sasa hiyo trilion moja waziri mkuu kaitoa wap?? Najua kuna watu wanasifu kila kitu bila kujiuliza . Mpaka sasa ni nusu mwaka maana yake ni kwa mwaka huu bajet ya afya tutakua tumetumia trilion moja na billion kadhaa kitu ambacho mimi nasema ni uongo.

Sitaki kuwachosha ila mimi nasema serikali haijatoa trilioni moja ni uongo. Labda waziri mkuu alimaanisha trilioni moja ya zimbabwe!!
Wewe mama mbona muongo hivyo
 
Kwakuwa serikali ya jpm inaendeshwa kwa mipango ya dharula yawezekana ni kweli.Kwani takwimu zinaonyesha serikali hii haifuati mipango ya muda mrefu kupitia bajeti iliyopitishwa na bunge eala mpango uliopitishwa na bunge.Mfano bunge lilipitisha bajeti inayoonesha ajira mpya zitakuwepo,ongezeko la mishahara litakuwepo,kupanda madaraja kutaendelea kama kawaida lakini vyote vimesitishwa kupisha dharula ya uhakiki.Pia ajira mpya,upandaji madaraja kwa watumishi na ongezeko la mishahara kwa mujibu ya mikataba ya kazi ya watumishi vyote vimesitishwa kupisha dharula ya ununuzi wa ndege mpya
 
1480841656565.jpg
 
JAMANI WATANZANIA NCHI HII KWANINI UWONGO HAUISHI AU HADI TUWE KAMA CHINA UKIDANGANYA UNANYONGWA AU KUPIGWA RISASI HADHARANI ILI NDIO TUWEZE KUTOATAARIFA ZA KWELI ILI TUJENGE KUAMINIANA
 
wanashndana kusema uongo hao jamaaa, kiranja mkuu kadanganya
 
Serikali hii haina uwezo wa kutoa kiasi hicho cha fedha kwaajili ya ununuzi wa dawa tu. Ni ndoto za mwendawazimu. Labda alimaanisha bilioni 1.
 
Back
Top Bottom