Serikali: Bodaboda na Bajaji zimesababisha ajali 38,237 nchini

Serikali: Bodaboda na Bajaji zimesababisha ajali 38,237 nchini

Kurzweil

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2011
Posts
6,622
Reaction score
8,427
zdshaetdzfb.PNG

Naibu Waziri wa Wizara ya Mambo ya Ndani nchini, Mhandisi Hamad Yussuf Masauni akiwa Bungeni leo amesema kuwa tangu usafiri wa Bodaboda na Bajaji kuanza kutumika kama vyombo vya usafiri mwaka 2008, hadi kufikia September 2018 vimesababisha jumla ya ajali 38,237

Kati ya hao watu waliopoteza maisha kutokana na ajali za bodaboda ni 8,237 na waliopoteza viungo vyao ni 37,521.
 
niko siti ya mbele nikimkemea yule binti mwenye makalio kama ndimu si mwingine ni mange kimavi..wako katika hili oil chafu
 
Duh! Ila kwa sasa naamini ajali zimepungua kidogo. Mwanzoni madereva wengi wa magari walikuwa hawajaweza ku co exist na hivi vyombo vigogo vidogo bara barani kama Bajaj na Boda boda. Mara ya kwanza nilinunua piki piki mwaka 2007! Mbona niliiuza ndani ya miezi miwili! It was extremely dangerous to be on these roads back then wakati ndio zinaingia.

Ili kudhibiti kuendelea kutokea kwa ajali, kwanza serikali inabidi iwadhibiti watengenezaji kwa kuwaagiza kuwa, piki piki zote zitakazo kuja kwenye soko la Tanzania zisizidi spidi 80.
Zanzibar Vespar zimekuwepo miaka na miaka ila huwezi sikia ajali kama hizi. Ni kwa vile hazikimbii sana... among other factors.
 

Naibu Waziri wa Wizara ya Mambo ya Ndani nchini, Mhandisi Hamad Yussuf Masauni akiwa Bungeni leo amesema kuwa tangu usafiri wa Bodaboda na Bajaji kuanza kutumika kama vyombo vya usafiri mwaka 2008, hadi kufikia September 2018 vimesababisha jumla ya ajali 38,237

Kati ya hao watu waliopoteza maisha kutokana na ajali za bodaboda ni 8,237 na waliopoteza viungo vyao ni 37,521.
Bodaboda wanazidi utadhani kifo kinawaita
 
Alaaniwe aliyeleta boda boda na kuifanya kuwa ni usafiri wa abiria
 
Back
Top Bottom