Sasa basi! Hii system ya madharau na kunyonya maskini hatuihitaji tena!

Sasa basi! Hii system ya madharau na kunyonya maskini hatuihitaji tena!

Prof_Adventure_guide

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2023
Posts
529
Reaction score
1,494
Yo, listen up!

Manze tumevumilia sana, lakini sasa imefika wakati tuseme kwa sauti kubwa — tumechoka na huu mfumo kandamizi! Hii siyo tena serikali ya watu, bali imegeuka kuwa mtandao wa kifisadi unaonyonya walalahoi mchana kweupe! Tuna viongozi? Ndio wapo — lakini wako kama sanamu kwenye duka, wanaangalia tu bila kuchukua hatua yoyote ya maana.

Serikali badala ya kutulinda, imegeuka kuwa adui wa wananchi. Polisi wamekuwa kama silaha za mafisadi — badala ya kulinda haki za raia, wanatumiwa kuwakandamiza wanaodai haki. Ukizungumza ukweli, wanakukamata, wanakupiga, wanakufunga kama mhalifu, ilhali kosa lako ni kusema ukweli!

Miradi ya maendeleo? Hazionekani. Ni kivuli tu cha kuficha wizi wa pesa za umma. Wanakusanya kodi kila kona — hadi kwa mama ntilie — lakini huduma ziko wapi? Barabara zimejaa mashimo, hospitali zimebaki magofu, shule ni kama maghala ya saruji. Wakati huo viongozi wanaishi kifahari, wakiburudika kwenye starehe za kifalme na safari za ndege binafsi.

Wametufanya maskini tuendelee kuwa maskini. Bei za bidhaa muhimu zinapanda kila siku — umeme, maji, mafuta — lakini mishahara haisogei, ajira hakuna, na fursa ni kwa watoto wa vigogo tu. Kisha mnakuja na maneno ya “tuvumilie” na “tuwe na subira.” Subira ya nini wakati nyie mnatumaliza hadharani?

Na tukisema basi! Mnaanza kutisha, mnawakamata watu, mnaeneza hofu — huu si uongozi, huu ni ukandamizaji. Nchi hii siyo mali ya mtu binafsi au familia ya wachache. Sote tuna haki sawa, na kama mmeshindwa kusimamia haki na usawa, basi ni bora mkajiondoa.

TUMECHOKA!
Hatuhitaji watawala wa sheria, tunahitaji utawala wa sheria. Tunataka mfumo wa haki, usawa, na uwajibikaji — siyo huu unaotuona kama panya wa maabara. Mabadiliko hayataomba ruhusa — yatatokea. Na mkipuuza sauti ya wananchi, mtasikia kwa namna nyingine.

Revolution doesn’t ask for permission — it just happens.
Msidhani hamna mtu anawaona — tupo, tunaamka, na hatutakaa kimya tena.
 
Back
Top Bottom