Riek Machar asema hana uchu wa madaraka

Riek Machar asema hana uchu wa madaraka

RUCCI

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2011
Posts
1,702
Reaction score
1,716
[h=1]Riek Machar asema hana uchu wa madaraka[/h]



140421165528_riek_machar_512x288_getty.jpg
Riek Machar anasema kuwa wananchi wanapigania uhuru wao


Aliyekuwa makamu wa Rais Nchini Sudan Kusini,Daktari Riek Machar, anasema kuwa anachozungumzia kwa sasa ni kukubaliana na sera ya mfumo mpya wa uongozi wa taifa hilo inayokubaliana na mgogoro wa kisiasa.
Machar sasa anaongoza vita vya upinzani dhidi ya serikali ya nchi hiyo. Anasema kuwa anapigania mageuzi wala sio kutaka wadhifa katika utawala wa sasa.


Riek Machar ameiambia BBC kuwa mfumo huo unastahili kufaidi kila mtu Nchini humo na kuonyesha kuwa nchi hiyo ina demokrasia
Mwezi uliopita serikia na waasi walikubalina kuunda seriali ya umoja wa kitafa katika kipindi cha siku sitini.
Lakini baada ya kuulizwa ikiwa hilo litafanyika bwana Machar alikataa kujibu.
Sudan Kusini ilipata uhuru miaka mitatu iliyipita lakini mwaka uliopita ilitumbukia kwenye vita vya wenyewe kwa wenyewe.

Source; BBC Swahili
 
Back
Top Bottom