Rasmu ya katiba mpya inamapungufu mengi.


YUDITHA

YUDITHA

Senior Member
Joined
May 5, 2013
Messages
154
Likes
3
Points
0
YUDITHA

YUDITHA

Senior Member
Joined May 5, 2013
154 3 0
Kwa Aliyesoma Na Kuielewa Rasmi Ya Katiba Mpya Bila Shaka Anaweza Ungana Nami Ktk Kutoa Maoni Ya Kulitetea Taifa Letu.

Madhalani Naweza Gawa Rasmi Hii Ktk Makundi Mawili (a). Utaifa Na Mfumo Wa Kiutawala Na Kiuongozi (b). Mfumo Wa Utendaji. Ktk Kundi (a) Rasmu Imejibu Kilio Cha Wananchi Kwa Asilimia Kubwa Tukianzia Tunu Za Taifa, Maadili Ya Viongozi Na Mfumo Wa Kiutawala Ktk Serikali Kuu.

Tatizo Linakuja; (a). Hakuna Adhabu Ya Moja Kwa Moja Iliyotajwa Kama Mtu Atakiuka Maadili Ya Uwongozi Na Hata Mtu Kukiuka Tunu Za Taifa. (b) Rasmu Bado Imekumbatia Mfumo Wa Uteuzi Jambo Ambalo Ni Hatari Kwa Taifa Kwa Kiongozi Wa Nchi Kumteua Mtu Kutokana Na Ukaribu Wake.

Pendekezo Katiba Mpya Itamke Kuwa Viongozi Wote Waandamizi Serikalini Ikiwa Sambamba Na Mkuu Wa Jeshi La Polis, Mwanasheria Mkuu, Jaji Mkuu, Katibu Kiongozi, Mkuu Wa Majeshi Jwtz Na Jkt, Wakuu Wa Vyuo Vikuu Vya Serikali Na Idara Mbalimbali Waombe Na Wafanyiwe Interview.

Pia Wakuu Wa Mikoa wachaguliwe Na Wananchi Wa Mkoa Husika Ili Wawajibike Kwa Wananchi.
 
B

Bangoo

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2011
Messages
5,600
Likes
6
Points
135
B

Bangoo

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2011
5,600 6 135
Nimaoni yako hata mimi nayaunga mkono.
 
D

Deo

JF-Expert Member
Joined
Nov 10, 2008
Messages
1,216
Likes
120
Points
160
D

Deo

JF-Expert Member
Joined Nov 10, 2008
1,216 120 160
Tunu ya taifa waongeze UKWELI kwani tuna viongozi/watawala waongo sana.
 
Kijakazi

Kijakazi

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2007
Messages
3,546
Likes
55
Points
145
Kijakazi

Kijakazi

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2007
3,546 55 145
Kwa Aliyesoma Na Kuielewa Rasmi Ya Katiba Mpya Bila Shaka Anaweza Ungana Nami Ktk Kutoa Maoni Ya Kulitetea Taifa Letu.

Madhalani Naweza Gawa Rasmi Hii Ktk Makundi Mawili (a). Utaifa Na Mfumo Wa Kiutawala Na Kiuongozi (b). Mfumo Wa Utendaji. Ktk Kundi (a) Rasmu Imejibu Kilio Cha Wananchi Kwa Asilimia Kubwa Tukianzia Tunu Za Taifa, Maadili Ya Viongozi Na Mfumo Wa Kiutawala Ktk Serikali Kuu.

Tatizo Linakuja; (a). Hakuna Adhabu Ya Moja Kwa Moja Iliyotajwa Kama Mtu Atakiuka Maadili Ya Uwongozi Na Hata Mtu Kukiuka Tunu Za Taifa. (b) Rasmu Bado Imekumbatia Mfumo Wa Uteuzi Jambo Ambalo Ni Hatari Kwa Taifa Kwa Kiongozi Wa Nchi Kumteua Mtu Kutokana Na Ukaribu Wake.

Pendekezo Katiba Mpya Itamke Kuwa Viongozi Wote Waandamizi Serikalini Ikiwa Sambamba Na Mkuu Wa Jeshi La Polis, Mwanasheria Mkuu, Jaji Mkuu, Katibu Kiongozi, Mkuu Wa Majeshi Jwtz Na Jkt, Wakuu Wa Vyuo Vikuu Vya Serikali Na Idara Mbalimbali Waombe Na Wafanyiwe Interview.

Pia Wakuu Wa Mikoa wachaguliwe Na Wananchi Wa Mkoa Husika Ili Wawajibike Kwa Wananchi.
Katiba ni Maandishi kwenye karatasi tu, mwisho wa siku wanaotakiwa kuifwata na kuitii ni Watu ambao kwa bahati mbaya sana ni wale wale tu, hata ulete Katiba sijui ya wapi, hata iwe Bora kuliko zote Duniani, maadamu watu ni wale wale hakuna jipya!

 
LURIGA

LURIGA

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2013
Messages
898
Likes
527
Points
180
LURIGA

LURIGA

JF-Expert Member
Joined May 26, 2013
898 527 180
Mambo ya serkali za mtaa (Wakuu wa mkoa, wilaya, madiwani, wabunge wa Tanganyika au Zanzibarn.k) ni jukumu la nchi mshirika maanake Tanganyika au Zanzibar na wala si mambo ya Muungano. Hivyo bado kuna katiba ya Tanganyika bado nayo itaundwa ili tuwe na katiba ya Tanganyika kama ilivyo kwa Zanzibar!
 

Forum statistics

Threads 1,274,335
Members 490,676
Posts 30,508,769