Bi. Senti 50
JF-Expert Member
- Apr 17, 2007
- 287
- 14
Nani kasema kuwa Rashid hakumpatia JK habari za Chenge?? Tunaelekeza frustrations zetu pasipofaa. Wa kujiuzuzulu ni Kikwete, that is where the bucks should stop. Kikwete anatakiwa ajue habari za watendaji wake wote, hasa Mawaziri kabla ya kuwateua. Kama alikuwa hajui then, kwa nini asingemuagiza Rashid kufuatilia ile list ya mafisadi iliyokuwa imezagaa mitaani na kuhusisha watendaji wake?? Nilishasema hapo awali, bunge lianze taratibu za kumng'oa Kikwete. Yeye ndie wa kushurutishwa kuachia ngazi.
On a system that is so corruptand incompetent, one has to examine each and everything to determine the root cause of decay.
Yes Kikwete is the bigger target, however that does not take away roles and responsibilities of others who are part of the whole rotten structure.
For your information, RO has already made threats to JF and its members that we should leave the government alone. Where his threats a directive from his boss or it was his personal drive to threatened those who are exposing a decayed system?
If Kikwete is gone, just like Mkapa, but the RO, Simba, Marmo, Chenge, Hosea, Mwanyika, Makame wa Tume Uchaguzi and others remain intacts, even the new head will be the same.
For us to cure the problem and rehabilitate the system is to weed out everything! RO was responsible office to cover London. IPTL, RADAR and others passed his hound nose undetected!
If he failed to protect our country on a paper contract, how can he protect our country on invasion or any other calamity?
If he is doing his dilligent work, then why doesn't he come out in defiance to public and declare what he did and his advise to the government and the outcomes?
If CIA chief, FBI head and NSA head can publicly come out against their boss, why is it hard for Tanzania to go away form the culture of fear mkubwa?
If Kikwete would tell RO kill Sir Leem, Brazameni or Kada Mpinzani, will RO execute the mission because kaambiwa Sir Leem hafai na simpendi just because mkubwa kasema, au RO will question the motive and judgment of his boss?
Before Kikwete goes, RO must go! and so are others such as Chenge!
Rev,
We might be targeting at having the same outcome, but I am of the opinion that going after RO is clearly directing our efforts to a wrong target. RO serves at the pleasure of JK not Bunge, or even Hon. Simba. My good guess is that all these Chenges billions we are hearing about, just like Lowassas daladala, houses, billions n.k., is not news to JK or RO. But JK still appointed them. Chenges file must have some information about his conducts or even the offshore thing. But they , Chenge, Lowassa, Mkapa, JK, Mramba etc., are too intertwined that for JK to fire one might cause a big crack in their clandestine. Therefore to avoid troubles to JK himself, he keep these rooten guys and wait for their natural fall. It may take month, but it might as well take his term.
So for us keeping on beating RO is just a waste of time, it is Kikwete whom we should be going after. Why did he appoint them?? The TI report was very clear about Chenges involvement in the IPTL saga, why was he given even a better and lucrative ministerial post?? KIKWETE . he is the we should demand for his head and the rest will follow. The evidence for his inefficiency is anormous.
Kuvuja pakacha nafuu kwa mchukuzi?
We need more cracking, the more cracking the bigger the jackpot explosion.
Lowassa, Karamagi n Msabaha stepped down, that was one crack, Mramba, Meghji and those who were not apointed, it was not a crack but a by the way crack.
RO, Hosea, Chenge, Mwanyika will be a big crack, ufa utaongezeka na msingi utaendelea kulegalega na hata wapitanjia ambao walikuwa hawajajisumbua kudadisi kudidimia kwa nyumba macho, masikio na akili zitawaamka na waanze chungulia huu ufa, mpasuko unaotokea.
Ili msingi ubomoke, lazima kuanza kumomonyoa na kujenga ufa. RO na Chenge ni nyufa tosha kuendeleza kubomoka kwa Msingi.
...Usalama wa taifa wana a strong hand kwenye ku-object kupewa madaraka kwa kiongozi yoyote yule nchini, kwa sababu walizozifanyia uchunguzi, Mwalimu wakati anamkataa Lowassa kugombea urais, alikuwa na information nzito za kifisadi against him ambazo alikuwa amepewa na usalama wa taifa...
kwa hiyo ni wajibu wa usalama wa taifa kuwa habari za Chenge, kuwa na mapesa yote hayo nje na jinsi alivyoyapata, kwa sababu nilitegemea kuwa utakuwa ni wajibu wa usalama wa taifa kujua kiongozi wetu wa juu huko nje ameenda wapi na kufanya nini...
Mimi nikiwa US huko nyuma, kulikuwa na ofisa mmoja wa usalama, aliyekuwa akinifuata fuata sana na kutuma ripoti nyingi za uongo bongo zinazonihusu, akifikiri kuwa ana akili sana kumbe mimi nilikuwa ninamchora tu, na kumuona mjinga kwa sababu wakati anahangaika na mimi, kulikuwa na viongozi kama hawa Chenge wakifanya mambo yao ya ufisadi sasa unaona kwamba hii ishu inaangukia wapi usalama wa taifa. Huyu mkulu alinisingizia kuwa nilimmualika mgombea mmoja wa urais na wazungu walihudhuria na kuchanga dola karibu millions ili kumsaidia yule mgombea, kitu ambacho ni uongo wa mchana na a pure nonesense, tena ninaweza hata kulitaja jina hapa na ujinga wote lilikuwa likiufanya na wake za watu, badala ya kuwafuatilia kina Chenge, sasa haya ndio matokeo yake tunakuja kuumbuliwa na wazungu, na hili li-ofisa nalo lifukuzwe kazi pia, tena najua liko wapi sasa, maana haya ya Chenge yamefanyika likiwa kule US.
sasa unataka kuugeuza huu mjadala kuwa personal badala ya taifa, hatutakupa hiyo nafasi, you nothing but mdini tu ndugu yangu
Uongozi mzima wa nchi na mfumo wake unatakiwa ubolewe kuanzia juu mpaka chini kama tunataka maendeleo ya kweli na uwajibikaji.Kwa sasa hakuna mamlaka inayoogopwa kwenye ile nchi kila mwenye cheo anakiburi na cheo chake kwani amekinunua. Wamenadi nchi. Tukianzia juu. Kikwete amewekwa madarakani na fedha za mafisadi. analipa fadhila kwa mafisadi kwa kuwapa kazi za ufisadi.
RO yupo pale kwa uswahiba sio kazi hivyo hajali hata akisikia nchi nzima imeibiwa sio kazi yake.
Tusipo jitoa hadharani kama kina kubenea, kitila na wengine kupigia kelele haya maovu hakuna kitakachotokea.
wanajambo lazima wengi waingie bungeni na kuleta chachu ya kweli ya maendeleo.
pale dola inapolinda mafisadi, mwiba kwa masikini.
Nipo tayari kufa kwa kusema ukweli.
Hadi gazeti la Guardian litutangazie kuwa Waziri wetu ameficha Bilioni kisiwani Jersey (thanks Yebox2) wao kina RO walikuwa wapi?
Hadi Kamati Teule ilipotuambia rasmi kuwa RDC ni kampuni hewa RO na timu yake walikuwa wapi?
Niendelee kuorodhesha ushahidi wa uzembe uliokithiri na uvivu wa kufikiri wa taasisi nyeti ya Usalama wa Taifa? Kama wameshindwa kugundua matukio ya economic sabotage yanayoendelea nchini wana faida gani? Hii ya kusafiri na Rais na kutumia vi ear pieces na makoti marefu kama vile wao Secret Service?
Rashid Othman ajiuzulu kwa ajili ya Usalama wa Taifa!!!
yes I said it!
nadhani sasa jamani tumeshasema na kuandika vya kutosha... hebu tufanye majumuisho na kuweza kumove on...
Somehow nimegundua kuwa kichwa cha habari kimebadilishwa...hii ni bahati au ni kitu gani? je kuna uhusiano wa kubadili kichwa cha topic na kushindwa kwa hoja kwa mtoaji? for reminder kichwa cha habari kilikuwa ''RASHID OTHMAN:UMESHINDWA KAZI,JIUZULU YES I SAID IT''
Hoja nyingi katika mijadala hii zinaashiria jambo moja kuu la msingi ''HATUJUI KAZI HASA ZA USALAMA WA TAIFA, NA PIA HATUJUI IWAPO KAZI YAO IMEFANYIKA AU LA'' kwa vile mtindo wao wa kazi ni tofauti kidogo.
Nadhani hapo ndio kwenye msingi mkuu wa hoja kwa sasa, vinginevyo naona tutazunguka wee then tutarudi pale pale ''how do we know kuwa kazi imefanyika or not iwapo hatujui modalities ya kazi zao''...
Au tufanye mpango kama wana JF tupate insider wa kutumegea issue zote za ndani, kama tunajidai kuwa mabadiliko ya sasa nchini ni matokeo ya ''kumkoma nyani giladi hapa'' basi tutashindwaje kuwatambua usalama wa taifa na kuwaomba wachangie...tukifikia hapo kweli jf tutakuwa vidume!
KUMBUKA
Mavi hayana mwiba,lakini ukiyakanyaga tu lazima uchechemee hata kama ukivaa viatu..........
-1997-2005 RO alikuwa Station Chief London....
-Radar imenunuliwa 2002
-Chenge ana Account(s) UK
Kama RO angefanya kazi yake ipasavyo basi sidhani Chenge angekuwa Waziri leo.
Alafu hii ya kusema kuwa anaweza akawa amemshauri Rais ana akapuuziwa, ni very weak sasa kama amepuuziwa kwa nini anaendelea kushikilia hicho cheo(another weakness), what makes him believe next time rais atamsikiliza?.
Hakuna aliyejibu swali langu, Wana njenje walivyotumbuiza kwenye harusi ya mwanae walilipiwa na nani kwenda UK?
nadhani sasa jamani tumeshasema na kuandika vya kutosha... hebu tufanye majumuisho na kuweza kumove on...
Somehow nimegundua kuwa kichwa cha habari kimebadilishwa...hii ni bahati au ni kitu gani? je kuna uhusiano wa kubadili kichwa cha topic na kushindwa kwa hoja kwa mtoaji? for reminder kichwa cha habari kilikuwa ''RASHID OTHMAN:UMESHINDWA KAZI,JIUZULU YES I SAID IT''
Hoja nyingi katika mijadala hii zinaashiria jambo moja kuu la msingi ''HATUJUI KAZI HASA ZA USALAMA WA TAIFA, NA PIA HATUJUI IWAPO KAZI YAO IMEFANYIKA AU LA'' kwa vile mtindo wao wa kazi ni tofauti kidogo.
Nadhani hapo ndio kwenye msingi mkuu wa hoja kwa sasa, vinginevyo naona tutazunguka wee then tutarudi pale pale ''how do we know kuwa kazi imefanyika or not iwapo hatujui modalities ya kazi zao''...
Au tufanye mpango kama wana JF tupate insider wa kutumegea issue zote za ndani, kama tunajidai kuwa mabadiliko ya sasa nchini ni matokeo ya ''kumkoma nyani giladi hapa'' basi tutashindwaje kuwatambua usalama wa taifa na kuwaomba wachangie...tukifikia hapo kweli jf tutakuwa vidume!
KUMBUKA
Mavi hayana mwiba,lakini ukiyakanyaga tu lazima uchechemee hata kama ukivaa viatu..........
Ukisikia wivu wa kike ndio huu unaona wivu hadi koti la RO?
NADHANI angeanza kujiuzulu bosi wako(Mbowe).
Anyway naishauri serikali ikuache kwani una matatizo ya kisaikolojia, umeenda Marekani ukijua huko pesa zinaokotwa na Elimu inapatikana kijinga, matokeo yake huna elimu wala pesa rudi nyumbani, hizi chuki na watu baada ya kuona umeshindwa kufikia malengo yako hazitakusaidia.rudi mapema nenda Tumaini ukafanye digrii ni aibu kujitia Mwandishi wa habari huku huna elimu yeyote zaidi ya kushinda JF hapa.
ukirudi watu wanataka kujua una nini mfano una masters au pesa, kwa wewe huna jipya zaidi ya posts zako za JF.
Achana nao hawa wapuuzi.Mwanakijiji ni mjinga fulani ambaye hana kibali cha kuishi marekani kutokana na ugumu wa maisha na frustration alizonao amekuwa akiwachukia watu wa serikali au waliomzidi kielimu, machungu yake ya maisha anatuletea sisi badala ya kuwapelekea wa Marekani walionyima stay.
Whats your bloody point?
Kwani TID, Lady jaydee, Nature, Khadija Kopa, Kingwendu na wengine wanaletwa na RO? hii si hoja, kama alikuwa anawaleta mbona wanapatika na sasa? last week alikuwepo TID na Wamasai wamekuja.
hujui kama usalama wana wakurugenzi wa mambo ya ndani na nje? nadhani ungemuuliza APSON aliyekuwa mkurugenzi mkuu kwa kipindi hicho.
frustrations za kina bi senti 50 ambao wanazungumza maneno kama vile wako kwenye always(mwezini).
wao walikuwa wapi kulizungumza hili uchaguzi wa 2005 kwani deal hii imetokea 2002. kama kulala wamelala wao wapinzani wa Chadema.
Mkuu hii ya Always ndio imekupa ban? pole sana. Mwambie senti 50 kuna free style nayo bomba.
namimi chichemi sana kwani nitafungiwa wenzetu kina Mwanakjj wako home ground sisi tuko away.