Rais Magufuli katika viatu vya Mwalimu Nyerere

Rais Magufuli katika viatu vya Mwalimu Nyerere

Joined
Oct 14, 2019
Posts
19
Reaction score
16
MH.MAGUFULI KATIKA VIATU VYA NYERERE.

Katika Makala yangu ya “Rais Magufuli na Goriathi wa Tanzania” katika Gazeti la “Nipashe” na kwenye mitandao ya “Jamii Forum” na Facebook” Nilieleza namna ambavyo mheshimiwa Magufuli alivyoingia Ikilu, Upinzani aliokutana nao na angefanya nini kwa Tanzania.Bahati nzuri yale yote niliyoyaeleza ametimiza na amefanya hivyo. Mungu ambariki sana.
Leo hii katika kukumbuka ya kifo cha Baba wa taifa Mwl. Julius Kambarage Nyerere tarehe 14 Oktoba 2019, ningependa tuangalie uhusiano wake na mheshimiwa Rais John Magufuli katika uwanda wa siasa za Tanzania. Naomba tusome kisa hiki kinachoonesha mazungumzo kati ya Nyerere na Magufuli kabla ya kuingia Ikulu ya Tanzania. Jukumu la kuamua kama mazungumzo haya ni ya kweli au ya kubuni ni lako msomaji. Sikiliza kwa makini halafu uamue kwa ajili ya hatima ya Tanzania.

JULIUS K. NYERERE: Mwanangu John Magufuli!
Leo hii nimekuita niongee na wewe mambo Fulani kuhusu familia yangu ya watanzania na mji wangu wa Ikulu ya Tanzania. Ninataka uwe msimamizi wa mirathi yangu kwa niaba ya watanzania wote kwa kipindi hiki cha awamu ya tano katika uongozi wa nchi yetu. Katika kusimamia mirathi hii naomba uvae viatu vyangu na uvitembelee siku zote. Kaka zako Mwinyi, Mkapa na Kikwete walijaribu kuvivaa lakini havikuwatosha viliwalegea na hivyo vikachomoka wakati wanatembea. Kabla viatu havijachomoka walijitahidi kulinda uhuru wetu, amani yetu,undugu wetu, umoja wetu, muungano wetu, kuepuka ukabila, udini na ubaguzi wa jinsia na pia kuwa na mahusiano mema na mataifa jirani zetu. Lakini viatu vilipolegea wakavivua waliogopa kutembea kwenye miiba ya kujenga uchumi unaojitegemea, miiba ya rushwa na ufisadi, miiba ya kuhamia Dodoma, miiba ya kutoa huduma kwa wananchi, miiba ya kuunda vyombo vya dola vyenye nidhamu na kuaminika, miiba ya kujenga miundo mbinu imara kwa ajili ya kuingia kwenye karne ya viwanda, miiba ya kuzuia ubinafsishaji holela, miiba ya ukosefu wa ajira na miiba ya kujenga elimu ya kujitegemea na kuzuia wimbi la madawa ya kulevya.

Najua wewe ni mtoto wangu wa mwisho niliyekuzaa kisiasa na kimalezi watakaofuata baadaye watakuwa wajukuu wangu ambao wengine wameniona tu na wengine wanasikia tu. Sasa mwanangu uko tayari kuvaa viatu vyangu muda wote na kukanyaga juu ya miiba ya hayo niliyokueleza? Je unanihakikishia vipi kwamba utaweza kufanya mambo hayo ambayo kaka zako waliotangulia wameshindwa kuyafikia? Na ukumbuke kwamba utakayoniahidi hapo uende mbele ya watanzania wote uziseme ahadi hizo ili baadaye ndio zitumike kukuhukumu kama hutafanya.

JOHN P. MAGUFULI: Baba, Samahani naomba niongee na mtu mmoja hapa kwanza ni rafiki yangu anisaidie wazo Fulani halafu nianze kukueleza(Nyerere anakubali) Halo! Kasimu Majaliwa! Naam John Magufuli lete habari! Baba Nyerere ameniita ameniambia nivae viatu vyake anikabidhi usimamizi wa mirathi yake ya uongozi wa awamu ya tano. Nataka unisaidie kuunda serikali itakayotembelea viatu vya Nyerere. Sharti la kunisaidia ni kwamba hatutaenda Ikulu kuchumbia na kwa hiyo hatutakuwa na mama mkwe, baba mkwe,shemeji, kaka,dada,mama, baba, shangazi wala mjomba huko katika utekelezaji wa majukumu yetu ya serikali. Je, uko tayari kukabiliana na hayo rafiki yangu? Na kwamba katika majukumu hayo hutakuwa rafiki tena bali mahusiano yetu ni mimi Rais na wewe Waziri mkuu ambaye nina mamlaka yote juu yako?

KASSIM MAJALIWA:
Hapo tutaweza ndugu yangu, maana tatizo la nchi hii limekuwa kulindana. Nimekuwa humu TAMISEMI nimeyaona mengi. Nakubali kukusaidia kwa moyo wangu wote, roho yangu yote, akili zangu zote na nguvu zangu zote kuiletea nchi yetu maendeleo kwa wote. Ninaahidi nisipofanya hivyo usinifumbie macho wala usipoteze muda niondoe tu.

JOHN P. MAGUFULI: Sawa! Nitakapokanyaga na wewe kanyaga hapo hapo tutafika. Mbona tunaweza kubadili sura ya nchi hii? Baba,(Magufuli anamrudia Nyerere)nimekubali kwa moyo wote,akili yote,roho yote na nguvu zote kwa kuvaa viatu vyako siku zote.Ila naomba uniruhusu nisivivae hivyo hivyo vitakapoonekna kulegea nivikaze visichomoke(Nyerere anakubali).Sasa baba nitakuonyesha nitakavyovivaa hapa hapa.Nachukua kimoja kimoja.

KIATU 1.KUKANYAGA UCHUMI TEGEMEZI.
Baba,tunazo rasilimali nyingi sana ambazo mungu ametukirimia na nchi yetu ni tajiri ila sisi ni maskini kwa sababu tumeruhusu uchumi wetu kuchezewa na mataifa makubwa na tumekosa usimamizi mzuri wa rasilimali zetu na nitahakikisha kuwa:
  • Ninadhibiti uporaji wa rasilimali zetu na wageni kwa kuwa na sera zenye manufaa kwa nchi yetu.
  • Kudhibiti mianya ya rushwa na ufisadi kwa kufunga mianya yote inayotumika kuiba rasilimali zetu na kuanzisha mahakama za mafisadi na rushwa kubwa.
  • Kusimamia makusanyo ya kodi ili kila mtanzania ashiriki kuchangia uchumi wetu kwa pamoja na kuwa na fedha zetu za ndani.
  • Tutafanya biashara na mataifa yale yatakayotambua uchumi wetu na kuuheshimu na wale wenye nia njema na Tanzania.
  • Kuthibitisha kwamba tunaweza, katika awamu ya kwanza ya uongozi wangu tutajenga miradi mingi kwa mapato yetu ya ndani.

KIATU 2:KUKANYAGA RUSHWA NA UFISADI.
Baba,nitafuata ahadi yako ya mwana- TANU na baadaye CCM kuwa”Rushwa ni adui wa haki sitapokea wala kutoa Rushwa”.Wala rushwa na mafisadi watashughulikiwa kwa nguvu zote tena hadharani mbele ya wananchi wote wawajue.Nimeongea na Kassimu Majaliwa anisaidie yeye alikuwa kule TAMISEMI anaelewa vizuri mianya huko kwenye halmashauri zetu na amekubali.Tumekubaliana hatuendi Ikulu kuchumbia hivyo hakutakuwepo mtu wa kufumbia macho.

KIATU 3:KUKANYAGA KWENDA MAKAO MAKUU DODOMA.
Baba,Dodoma imechukua muda mrefu tangu 1973 kwa sababu viongozi hawakuwa na dhamira ya kweli ya kuhamia Dodoma kwa sababu ya miradi yao Dar es salaam na kuona Dodoma kama eneo kavu sana.Ninakuahidi ndani ya miaka mitano ya mwanzo tutahamia Dodoma.Nitaanza na kupeleka serikali pale na hasa wizara.Kiongozi yeyote atakayesita kuhamia Dodoma tutaachania Da es salaam yeye anarudi kwao mimi ninakwenda Dodama.




KIATU 4.KUKANYAGA UZEMBE WA KUTOHUDUMIA WANANCHI.
Baba,kuhusu huduma kwa jamii nitahakikisha kuwa kila mtumishi wa serikali anatoa huduma kwa jamii na kuwaondolea wananchi kero zilizop.Hilo litafanyika kwa kuweka nidhamu kazini kwa watumishi wa umma.Kila mtumishi wa umma lazima ajue ofisi aliyonayo na mshahara anaopata ni kodi ya wananchi ili awahudumie.Kwangu mimi mwananchi atakuwa ndiye BOSI.Uzembe wowote utashughulikiwa hapo hapo bila kupoteza muda.

KIATU 5:VYOMBO VYA DOLA.
Baba,swala la vyombo vya dola vitaimarishwa kwa kupewa vitendea kazi vya kisasa ili kuendana na sayansi na teknolojia ya sasa.
Kwa upande wa polisi tutahakikisha kwamba hakuna malalamiko ya rushwa,uonevu na kubambikiwa kesi.Tutawapa mamlaka zaidi ili kuondoa aibu hii ya kusikia vituo vya polisi vinavamiwa na majambazi na wakati mwingine eti wananchi wenye hasira kali.Lazima sasa atakayevamia kituo cha polisi aage kabisa ndugu zake kwamba watakutana mbinguni.

KIATU 6:KUJENGA MIUNDO MBINU.
Baba,tutawekeza katika miundo mbinu ya barabara,reli,ndege na meli na kuhakikisha kwamba usafiri upo muda wote kwenda na kurudi nchi jirani ili kuwa na biashara katika nchi zetu na. pia kuhakikisha mikoa yote imeunganishwa na barabara za lami zinazopitika muda wote wa mwaka ili kuingia uchumi wa viwanda

KIATU 7:KUKANYAGA UBINAFSISHAJI HOLELA.
Baba,nimekuona unalia juu ya ubinafsishaji holela holela.Mfano wa benki ya NBC na ATC.Nakuahidi ndani tu ya mwaka wa kwanza tutakuwa na ndege zetu wenyewe za ATC ili kushindana na sekta binafsi.Pia mabenki yote yatadhibitiwa na Benki kuu ya Tanzania (BOT).

KIATU 8:KUKANYAGA TATIZO LA AJIRA.
Baba,wakati wako tatizo la ajira halikuwepo kwa sababu watu walikuwa wachache,shule zilikuwa chache,na vyuo vikuu vilikuwa viwili tu Dar es salaam na Sokoine University na ulisisitiza elmu ya kujitegemea ambayo ilimfanya mtu aweze kumudu mazingira ya kujiajiri mwenyewe anapomaliza darasa la saba au vyuo vya ufundi.Leo hii watanzania ni wengi,shule ni nyingi,vyuo vya kawaida ni vingi na vyuo vikuu vimetapakaa kila mahali hivyo tatizo la ajira za serikali litaendelea kuwepo.Ila mimi nitalishughulikia kwa:

  • Kujenga uchumi wa viwanda vya serikali na vya watu binafsi vinavyoweza kutoa ajira kwa vijana wetu.
  • Kutoa fedha kwa ajili ya watu watakaojiunga katika vikundi vya SACCOS ili wapate mtaji wa kuanzisha miradi itakayowawezesha vijana kujiajiri.
  • Kuboresha kilimo kwa kufanya kilimo kuwa cha kisasa kwa kutoa pembejeo za kilimo.Kwa kufanya hivyo vijana wetu watavutiwa kuwa na miradi ya kilimo,uvuvi na ufugaji na kuacha kuona kilimo kama adhabu waliyopewa Adamu na Hawa.
  • Kubadili mfumo wa elimu kutoka elimu ya nadharia kuwa ya vitendo zaidi.Na hapa msisitizo utakuwa juu ya masomo ya sayansi na baadaye kujifunza ufundi wa aina mbalimbali utakaowezesha ajira binafsi.


KIATU 9:ELIMU YA KUJITEGEMEA.
Baba,hata mimi nakubali nilisoma elimu ya kujitegemea na ilikidhi haja ya wahitimu wake.Leo hii utakuta mhitimu wa Mechanical Engineering hata injini ya gari lake ikipata hitilafu anampelekea mtu wa darasa la saba aliyehitimu Veta.Katika serikali yangu nitafanya yafuatayo:
  • Tatizo la wanafunzi kukosa madawati linaondolewa kabisa.
  • Elimu Msingi(Basic Education)kuanzia darasa la kwanza hadi la kumi na mbili inatolewa kwa gharama za serikali ili kila mtoto wa Tanzania apate fursa ya kwenda shule bila kujali kipato.
  • Walimu wanapatikana katika shule zote za serikali kuanzia msingi hadi vyuo vya kawaida(Tertiary Colleges).
  • Masomo ya sayansi yanahimizwa na kuwekewa motisha kwa kutoa mikopo kamili (100%) kwa wale watakaosoma masomo ya sayansi elimu ya juu.
  • Kuiweka elimu yetu iwe ya vitendo zaidi ili watu waweze kuitumia kumudu maisha yao kwa kujiajiri.

JULIUS.K.NYERERE:Asante mwanangu kwa kukubali nimeona hutavua viatu.Usiogope chochote.Usiogipe auaye mwili bali ogopa tu Yule awezaye kuua mwili na Roho ambaye ni Mungu.Kumbuka neno la Mungu linasema watu wengine matendo yao huwatangulia mbinguni na wengine matendo yao huwafuata.Jitahidi matendo yako yatangulie maana ilipo hazina yako ndipo roho yako itakuwepo huko Mbinguni.
Sasa ndugu zangu watanzania mheshimiwa Magufuli ametimiza ahadi zake? Kuna wale wanaosema mheshimiwa Magufuli hajafanya chochote. Wengine wanasema hajakamilisha yale aliyoyaahidi. Wengine wanadai ni mkali mno watu wanamuogopa naomba tuangalie ukweli huu
  • Hoja ya kwamba hajafanya chochote kwani alichofanya kinaonekana hata kipofu ameona.
  • Wanadai kwamba hajakamilisha ahadi zake nyingine. Wanaweza kueleza umma wa mtanzania kwamba aliwahi kumaliza shida zao tarehe ngapi? Muda wake bado unaendelea na si lazima iwe ndani ya miaka mitano ya mwanzo.
  • Tukumbuke kwamba hatuzungumzii Magufuli kama mtu bali kama taasisi na taasisi ina mambo mengi na ina watu wengine wanaofanya kazi humo na wengine wanaweza kuwa hawataki na ushahidi unaonekana kwa wale wanaotumbuliwa. Hawa wanaweza kuchelewesha malengo yasitimie na wengine wamo ambao hawajatumbuliwa. Wanaodai Nyerere alikuwa ni mpole sana kiasi kwamba hakuogopwa na watu. Hivi? Haya yaliyokuwa yameshindikana yangefanyika kwa kuchekacheka na kugongeana tano za vidole?
Mimi kwa yale ambayo hayajafanyika bado au hayajakamilika ninamhukumu mheshimiwa Magufuli ndani ya mahakama yangu tukufu ya ubongo wangu kwamba:-
  • Kutokufikia lengo hakuna maana kuwa mtu ameshindwa bali ni kwamba mtu huyo hajafanikiwa bado.
  • Kutofikia lengo hakuna maana kuwa mtu hajafanya chochote bali kwamba ana kitu cha kujifunza kwa nini hakufanikiwa.
  • Kutofikia lengo hakuna maana mtu ni mjinga bali kwamba mtu huyo alikuwa na imani kubwa sana ya kufanya kuliko mazingira halisi.
  • Kutofikia lengo hakuna maana mtu ameacha kufanya bali kuwa bado ana nia ya kujaribu tena kwa njia bora zaidi.
  • Kutofikia lengo hakuna maana mtu ni dhaifu bali kuwa si mkamilifu kwa kila jambo.
  • Kutofikia lengo hakuna maana kuwa mtu alipoteza wakati bali kuna maana aanze kitu kipya kingine.
  • Kutofikia lengo hakuna maana kuwa mtu hatafanikiwa bali kuwa itachukua muda mrefu zaidi kukamilisha.
  • Kutofikia lengo hakuna maana kuwa mtu hakuthubutu bali kwamba alikuwa anatafuta kipi kingefanyika, wakati gani, wapi, Kwa namna gani na nani angefanya.
  • Kutofikia lengo hakuna maana mtu ameachwa na mungu bali kuwa mungu ana mpango mzuri kwake, amche yeye ili ampe maarifa ya kupambanua magumu asiyoyajua.(Yeremia 33:3)
Katika mahakama hii Mh. Magufuli na Mh. Majaliwa wametimiza mpaka sasa asilimia 75% ya yale waliyoahidi katika awamu yao ya kwanza tu. Ili kuwatendea haki viongozi hawa wawili mahakama hii chini ya Jaji Joseph M. Matare inaagiza watanzania wote wawaongezee muda mpaka 2025 ili wamalizie yale ambayo kulingana na hali halisi yasingeweza kufanyika kwa haraka.
Tunapokumbuka Nyerere lazima tumtazame si katika mauti yake bali katika uhai wake ndani ya mheshimiwa Magufuli. Maana hayo mazuri aliyofanya Nyerere na ambayo hakufanya sasa yanaishi tena ndani ya Magufuli. Ni unafiki kumuenzi Nyerere wakati unampiga Yule anayetimiza aliyoyataka Nyerere.Hii ina maana tunamuenzi Nyerere si kwa sura yake ya tabasamu bali kwa matendo yake ambayo yanaishi ndani ya Magufuli. MAGUFULI OYEEEEEEE!!!!! KANYAGA ACCELERATOR TWENDE BABA !!


JOSEPH.M. MATARE (SONGEA)
Mobile:0757282151
Jmmatare@yahoo.com/mmgwesso@gmail.com
 
Kaks nikipata kitu.nitakusaidia hata ya bundle..
Umejitahidi sana..
 
Dr. Lwaitama - Hakuna wa kufafana na Mwl. Nyerere na anaelezea sababu zake (nami nashawishika kama kijana kutokana na masimulizi na maandiko rejea kibao)
  • Nimetumia miaka saba kufanya uchambuzi kuhusu uongozi wa Mwalimu
  • Mwalimu aliamini katika watu-huru maana pamoja na wenzake walipigania uhuru wa Tanganyika hivyo hakuamini katika Tanganyika huru au ulimwengu huu wa sasa binadamu kumtawala mwenzake
  • Mwalimu aliamini kiongozi usiwe mnyapara bali kwa kuburuza watu
  • Mwalimu alishashiwi vitu kwa hoja na alikuwa msikivu hivyo kila kitu kilipitia ktk vikao kwanza vya chama cha siasa na siyo matamko
  • Mwalimu Nyerere hakupenda sifa, hakuna kitu Nyerere alidai ni chake
  • Mwalimu Nyerere alikubali kujisahihisha hakuwa mgumu kukubali alikosea na kukubali kujifunza kutokana na makosa na kurekebisha mambo
  • Mwalimu Nyerere alikubali sauti za wachache kusikika ktk wengi na hivyo kuona umuhimu wa vyama vingi vya siasa, aliamini hao wachache wanaweza kuwa na hoja nzuri kwa manufaa ya taifa
  • Mwalimu kwa vile aliona chama cha CCM kina hazina ya wanachama wenye uwezo wa kujenga hoja na wengi hakuwa na wasiwasi wa ushindi kupitia sanduku la kura dhidi ya vyama vingine vingi vya siasa
  • Sababu ya kuanzisha vyama vingi ni baada ya pia kugundua anasifiwa kupita kiasi na chama chake bila sababu za msingi na hivyo wakati mwingine kupotoshwa, hivyo akaona umuhimu wa vyama vingi na vyombo huru vya habari ili kupata habari sahihi na mawazo huru kumsaidia kutoa maamuzi bora.
  • Nyerere hauamini kutengeneza mabilionea waliotopea katika ukwasi huku raia wengi wakiwa wanaishi katika lindi la umasikini
  • Mwalimu Nyerere hakujilimbikizia mali huko kwao na hata kijijini kwao hakuwa na majumba ya ajabu ajabu bali waliomuenzi baada ya yeye kungatuka wakamjengea jumba la maana, yu wapi kiongozi atokanaye na CCM ambaye hakujilimbikizia mali na majumba ya ajabu akiwa madarakani? Ni wengi.
  • Ndiyo maana mpaka sasa mawazo yake Mwalimu Nyerere yanakumbukwa na kufanywa benchmark ya kupimia mazuri na mapungufu


Source kwa hisani kubwa ya: DarMpya TV
 
Dr. Lwaitama - Hakuna wa kufafana na Mwl. Nyerere
  • Nimetumia miaka saba kufanya uchambuzi kuhusu uongozi wa Mwalimu
  • Mwalimu alishashiwi vitu kwa hoja na alikuwa msikivu hivyo kila kitu kilipitia ktk vikao kwanza na siyo matamko
  • Mwalimu Nyerere hakupenda sifa, hakuna kitu Nyerere alidai ni chake


Nashangaa kwanini analazimisha afanane na Nyerere,mbona Nyerere hakujifananisha na viongozi wengine! Wamwambie afanye kazi anavyojua yeye sio kujifananisha na Nyerere ambaye hakuwa na majivuno kama yake.
Nalog off
 
Dr. Lwaitama - Hakuna wa kufafana na Mwl. Nyerere na anaelezea sababu zake
  • Nimetumia miaka saba kufanya uchambuzi kuhusu uongozi wa Mwalimu
  • Mwalimu alishashiwi vitu kwa hoja na alikuwa msikivu hivyo kila kitu kilipitia ktk vikao kwanza vya chama cha siasa na siyo matamko
  • Mwalimu Nyerere hakupenda sifa, hakuna kitu Nyerere alidai ni chake
  • Mwalimu Nyerere alikubali kujisahihisha hakuwa mgumu kukubali alikosea
  • Ndiyo maana mpaka sasa mawazo yake Mwalimu Nyerere yanakumbukwa na kufanywa bench mark ya kupimia mazuri na mapungufu


Lwaitama bado ana siasa zisizo na uhalisia. Nakubaliana naye juu ya kufananisha viongozi wetu na Nyerere. Hakuna binadamu anayefanana na mwingine. Mafanikio ya Nyerere kwa miaka ile yalitosha, sasa twende mbele zaidi. Siasa za leo ni hizi za akina Trump na Boris. Siyo zile za akina Kennedy. Wabunge wa leo siyo wale akina G55 ni akina Mbowe na Mbatia.

Baada ya kuonja utamu wa wizi kwa miaka kadhaa iliyopita hakuna jinsi ya kuwageuza waliozoea, zaidi ya kutumia nguvu na kuondoa majadiliano. Ujadiliane na nani? Akupe hoja gani?
 
Oktoba 14, 2019
BBC Swahili
Muasisi wa taifa la Tanzania atakumbuwa kwa nukuu zake zenye maudhui
Hizi ni baadhi tu ya nukuu hizo:
  • 1.Hakuna taifa lenye haki ya kufanya maamuzi kwa ajili ya taifa jingine ; hakuna watu kwa ajili ya watu wengine. ( Kutoka 'Ujumbe wa amani wa mwaka mpya ,Tanzania, Januari 1968).
  • 2. Watu wanapaswa kuhusishwa, ili kufikia maendeleo ya kweli. (Julius Kambarage Nyerere (1974)
  • 3. Elimu sio njia ya kuepuka umaskini , ni njia ya kupigana nao.
  • 4. "Umoja hautatufanya kuwa tajiri, lakini unaweza kuwezesha kuiepusha Afrika na watu wa Afrika kutoheshimiwa na kudhalilishwa ". Kutoka katika hotuba aliyoitoa Accra, Ghana, Machi 6, 1997.
  • 5. Katika Tanganyika tunaamini kuwa ni waovu , watu wasiomuamini Mungu wanaoweza kuifanya rangi ya mwili ya binadamu / chama / itikadi kuwa kigezo cha kumpa haki zake za kiraia ". Akizungumza na Gavana wa Uingereza , General Richard Gordon Turnbull, kabla ya kuchukua kiti cha uwaziri mkuu mnamo mwaka 1960.
  • 6. "Demokrasi sio chupa ya Coca-Cola ambayo unaweza kuiagiza. Demokrasi inapaswa kuendelezwa kulingana na nchi yenyewe ". Juni 1991 mjini Rio De Janeiro, Brazil.
  • 7. Hatuwezi kuwa na matumaini ya kutatua matatizo yetu kwa kujifanya kuwa hayapo.
  • 8. Itakuwa yote ni makosa , na si jambo la muhimu , kuhisi kuwa lazima tusubiri hadi viongozi wafe ndio tuanze kuwakosoa " JK Nyerere.
  • Source : Copyright 2019 BBC
 
Julius Nyerere on poverty :

Julius Nyerere - President of Tanzania talks about how wealthy western people talk like poor people, and about standard of living going up meaning they regard themselves as poor; that, until this attitude changes, the rich world will not help the poor world.

Source : HuntleyFilmArchive
 
Mwalimu Julius Nyerere mtu wa watu akisalimiana na wananchi wanyonge .

 
Salaam !!! Stori yetu ni hii.

Tajiri ‘ambipu' JPM

Na Mwandishi Wetu

MCHAKATO wa ufutaji wa vibali vya ardhi ambazo hazitumiki unadaiwa kuingiliwa na baadhi ya matajiri ambao hutumia ushawishi wao serikalini kufuta vya wanyonge ili wavitumie kwa matumizi yao.

JAMHURI lina taarifa kwamba katika orodha ya vibali vya ardhi vilivyowekwa mezani kwa Rais John Magufuli kwa ajili ya kufutwa, vipo vya watu ambao hadi sasa hata hawajui kwamba umiliki wao wa ardhi unakwenda kufutwa.

Gazeti hili linafahamu kwamba jambo pekee linalowaokoa wale ambao hawajafutiwa vibali vyao hadi sasa ni umakini wa Rais Magufuli ambaye zoezi hili hulifanya kwa uangalifu.

"Hao wanaotakwa kuvuliwa vibali vyao wanatakiwa kumshukuru sana Ras John Magufuli kwa sababu halifanyi jambo hili kwa haraka. Anajipa muda na ana vyanzo vyake vya taarifa.

Angekuwa ni mtu wa kupokea tu taarifa na kusaini, watu wengi wangekuwa wanaumia kila mwaka. Yeye sasa ndiye tegemeo la wanyonge wengi ambao wangeumizwa na tabia hii mpya ya matajiri kungilia mchakato huo wa ardhi ili watumie maeneo ya watu wengine kwa faida yao.

JAMHURI lina mfano wa kiwanja chenye hati namba 35871, kilicho katika kitalu namba 270 kilichopo eneo la viwanda la Mbez Beach jijin Dar es Salaam ambacho sasa kimewekwa mezani kwa Rais kwa ajili ya kufutwa matumizi kwa maelezo kwamba hakijaendelezwa na aliyekuwa akikimiliki.

Hata hvyo, JAMHURI limefanya ziara katika eneo kiliko kiwanja hicho na kukuta kuna shughuli zinaendelea, kuna makontena yamewekwa kwa ajili ya shughuli za baadaye za mmiliki halali wa kiwanja hicho lakini ndiyo tayari umiliki wake uko hatarini kufutwa.

Wasamara wema ambao wanaishi katika eneo hilo ndiyo waliotoa taarfa kwa gazeti hili kwamba kuna mchezo mchafu unataka kufanywa na mmoja wa matajiri walio na ardhi katika eneo hilo kutwaa eneo la mwenzake ili kujinufaisha mwenyewe.

“ Sisi tunamjua mmiliki wa hili eneo. Huwa anakuja hapa na ni jirani yetu. Sasa tumetonywa na watumishi wasafi wa Wizara ya Ardhi kwamba umiliki wa hicho kiwanja unaweza kubadilishwa wakati wowote na Mhe Rais na kwamba faili liko mezani kwake Ikulu.

“ Kuna tajiri anapambana hili eneo la mwenzake liwe open space (eneo la waz). Yeye tumeambwa anataka kufungua Super Market hapa na lengo lake anataka hiyo open space itumike kama eneo la kuegeshea magari ya watu watakaokuwa wakija kununua vitu kwake.

“ Kinachotutisha ni kwamba huyu bwana leo kaanza na mwenzetu hapa. Akifanikiwa, hatujui atafanya nini kwa sisi majirani zake wenzake. Unajua taba mbaya haina dawa na ndiyo sababu tumeamua kukuita ndugu mwandishi ili muandike na hatmaye Mhe Ras ajue kwamba kuna watu wanamtegeshea mabomu, alisema mmoja wa majirani hao.

Eneo hilo ambalo JAMHURI lilifanikiwa kuliona lina ukubwa wa mita za mraba 885 na taarifa kutoka Wzara ya Ardhi zinaonyesha lilinunuliwa mwaka 1989 kwa kibali cha miaka 99 kuanzia Julai Mosi, 1989.

Taarifa hizi kutoka katika eneo moja tu la Tanzania, linazua maswali mengi kuhusu namna zoezi zima la ufutaji wa vibali vya umiliki wa ardhi kwa watu; hasa wale wanyonge linavyoendeshwa.

Kama eneo lililo barabarani kabisa jijiji Dar es Salaam linaweza kubadilishwa matumizi na kufutwa, itakuaje kwa maeneo yaliyo mbali na Dar es Salaam na kwingine ambako kuna matajiri wenye tamaa ya ardhi za wanyonge.

Majirani waliozungumza na JAMHURI kwa masharti ya kutotajwa majina yao kwa maelezo kwamba inaonekana tajiri anayetaka eneo la mwenzake ana marafiki katka ngazi za juu na anaweza kuhamishia hasira zake kwao, wameeleza kwamba Rais na watendaj wake wanatakiwa kuwa makini kwenye kufuta vibali vya umiliki ardhi vya wananchi.

“ Ras wetu anatetea sana wanyonge lakini hawezi kujua kila kitu. Ni kweli kwamba kuna maeneo mengi hapa nchini ambayo watu wameyanunua lakini hayatumiki na ni vizuri kugawa kwa watu wengine wenye uwezo wa kuendeleza.

“Lakini, kwa hapa kwetu, mtu anamiliki eneo halali, analiendeleza na amelipa kod zote kwa serikali kila mwaka kama anavyotakiwa na serikali inapokea kodi. Leo serikali kufuta kibali na kukifanya kuwa eneo la kuegesha magari, si kwamba itapoteza kodi inayopata kila mwaka, lakini itakuwa pia imemfukarisha mtu aliyenunua eneo.

“ Huu ni uonevu. Sisi tunaumia kwa sababu tabia hii ni mbaya na haifai. Watu watakuwa wanamchuka Rais wao pasipo sababu wakati kosa ni la watu wengne kabisa. Kwanza tuna bahati kwamba haya mambo yako mezani kwake Dodoma lakini bado Rais anafanya mapitio na hajaanza kufuta bado.

“ Jambo baya ni kwamba mwenye kiwanja hajapewa taarifa rasmi kwa maandishi kwamba eneo lake litafutwa na kubadilishwa matumizi hadi sasa. Barua tu hajapewa. Ile kuambiwa tu bwana wewe kuna hili linakuja. Ni kama vile anaviziwa. Sasa na sisi majirani tuna wasiwasi nini kitafuata, alisema mmoja wa majirani wa eneo lenye mgogoro.

Jambo lingine ambalo gazeti hili limeambiwa na wasamaria wema hao ni kwamba eneo lao hilo ni la viwanda na kwamba ujenzi wa kitu kama maduka ni tofaut na matumizi sahihi kwa sababu duka si kiwanda.

Gazet hili linaendelea na uchunguzi wake kuhusu jambo hili kwa kuzungumza na wahusika wote na kuona nakala halisi za vibali lakini kwa sababu ya ukweli kwamba Rais anaweza kubatilisha vibali vya sasa wakati wowote, limeona umuhmu wa kutoa taarifa hii mapema.

Mwisho
 
UPUUZI MTUPU! Ujuha nao ni kipaji in a negative way.
MH.MAGUFULI KATIKA VIATU VYA NYERERE.

Katika Makala yangu ya “Rais Magufuli na Goriathi wa Tanzania” katika Gazeti la “Nipashe” na kwenye mitandao ya “Jamii Forum” na Facebook” Nilieleza namna ambavyo mheshimiwa Magufuli alivyoingia Ikilu, Upinzani aliokutana nao na angefanya nini kwa Tanzania.Bahati nzuri yale yote niliyoyaeleza ametimiza na amefanya hivyo. Mungu ambariki sana.
Leo hii katika kukumbuka ya kifo cha Baba wa taifa Mwl. Julius Kambarage Nyerere tarehe 14 Oktoba 2019, ningependa tuangalie uhusiano wake na mheshimiwa Rais John Magufuli katika uwanda wa siasa za Tanzania. Naomba tusome kisa hiki kinachoonesha mazungumzo kati ya Nyerere na Magufuli kabla ya kuingia Ikulu ya Tanzania. Jukumu la kuamua kama mazungumzo haya ni ya kweli au ya kubuni ni lako msomaji. Sikiliza kwa makini halafu uamue kwa ajili ya hatima ya Tanzania.

JULIUS K. NYERERE: Mwanangu John Magufuli!
Leo hii nimekuita niongee na wewe mambo Fulani kuhusu familia yangu ya watanzania na mji wangu wa Ikulu ya Tanzania. Ninataka uwe msimamizi wa mirathi yangu kwa niaba ya watanzania wote kwa kipindi hiki cha awamu ya tano katika uongozi wa nchi yetu. Katika kusimamia mirathi hii naomba uvae viatu vyangu na uvitembelee siku zote. Kaka zako Mwinyi, Mkapa na Kikwete walijaribu kuvivaa lakini havikuwatosha viliwalegea na hivyo vikachomoka wakati wanatembea. Kabla viatu havijachomoka walijitahidi kulinda uhuru wetu, amani yetu,undugu wetu, umoja wetu, muungano wetu, kuepuka ukabila, udini na ubaguzi wa jinsia na pia kuwa na mahusiano mema na mataifa jirani zetu. Lakini viatu vilipolegea wakavivua waliogopa kutembea kwenye miiba ya kujenga uchumi unaojitegemea, miiba ya rushwa na ufisadi, miiba ya kuhamia Dodoma, miiba ya kutoa huduma kwa wananchi, miiba ya kuunda vyombo vya dola vyenye nidhamu na kuaminika, miiba ya kujenga miundo mbinu imara kwa ajili ya kuingia kwenye karne ya viwanda, miiba ya kuzuia ubinafsishaji holela, miiba ya ukosefu wa ajira na miiba ya kujenga elimu ya kujitegemea na kuzuia wimbi la madawa ya kulevya.

Najua wewe ni mtoto wangu wa mwisho niliyekuzaa kisiasa na kimalezi watakaofuata baadaye watakuwa wajukuu wangu ambao wengine wameniona tu na wengine wanasikia tu. Sasa mwanangu uko tayari kuvaa viatu vyangu muda wote na kukanyaga juu ya miiba ya hayo niliyokueleza? Je unanihakikishia vipi kwamba utaweza kufanya mambo hayo ambayo kaka zako waliotangulia wameshindwa kuyafikia? Na ukumbuke kwamba utakayoniahidi hapo uende mbele ya watanzania wote uziseme ahadi hizo ili baadaye ndio zitumike kukuhukumu kama hutafanya.

JOHN P. MAGUFULI: Baba, Samahani naomba niongee na mtu mmoja hapa kwanza ni rafiki yangu anisaidie wazo Fulani halafu nianze kukueleza(Nyerere anakubali) Halo! Kasimu Majaliwa! Naam John Magufuli lete habari! Baba Nyerere ameniita ameniambia nivae viatu vyake anikabidhi usimamizi wa mirathi yake ya uongozi wa awamu ya tano. Nataka unisaidie kuunda serikali itakayotembelea viatu vya Nyerere. Sharti la kunisaidia ni kwamba hatutaenda Ikulu kuchumbia na kwa hiyo hatutakuwa na mama mkwe, baba mkwe,shemeji, kaka,dada,mama, baba, shangazi wala mjomba huko katika utekelezaji wa majukumu yetu ya serikali. Je, uko tayari kukabiliana na hayo rafiki yangu? Na kwamba katika majukumu hayo hutakuwa rafiki tena bali mahusiano yetu ni mimi Rais na wewe Waziri mkuu ambaye nina mamlaka yote juu yako?

KASSIM MAJALIWA:
Hapo tutaweza ndugu yangu, maana tatizo la nchi hii limekuwa kulindana. Nimekuwa humu TAMISEMI nimeyaona mengi. Nakubali kukusaidia kwa moyo wangu wote, roho yangu yote, akili zangu zote na nguvu zangu zote kuiletea nchi yetu maendeleo kwa wote. Ninaahidi nisipofanya hivyo usinifumbie macho wala usipoteze muda niondoe tu.

JOHN P. MAGUFULI: Sawa! Nitakapokanyaga na wewe kanyaga hapo hapo tutafika. Mbona tunaweza kubadili sura ya nchi hii? Baba,(Magufuli anamrudia Nyerere)nimekubali kwa moyo wote,akili yote,roho yote na nguvu zote kwa kuvaa viatu vyako siku zote.Ila naomba uniruhusu nisivivae hivyo hivyo vitakapoonekna kulegea nivikaze visichomoke(Nyerere anakubali).Sasa baba nitakuonyesha nitakavyovivaa hapa hapa.Nachukua kimoja kimoja.

KIATU 1.KUKANYAGA UCHUMI TEGEMEZI.
Baba,tunazo rasilimali nyingi sana ambazo mungu ametukirimia na nchi yetu ni tajiri ila sisi ni maskini kwa sababu tumeruhusu uchumi wetu kuchezewa na mataifa makubwa na tumekosa usimamizi mzuri wa rasilimali zetu na nitahakikisha kuwa:
  • Ninadhibiti uporaji wa rasilimali zetu na wageni kwa kuwa na sera zenye manufaa kwa nchi yetu.
  • Kudhibiti mianya ya rushwa na ufisadi kwa kufunga mianya yote inayotumika kuiba rasilimali zetu na kuanzisha mahakama za mafisadi na rushwa kubwa.
  • Kusimamia makusanyo ya kodi ili kila mtanzania ashiriki kuchangia uchumi wetu kwa pamoja na kuwa na fedha zetu za ndani.
  • Tutafanya biashara na mataifa yale yatakayotambua uchumi wetu na kuuheshimu na wale wenye nia njema na Tanzania.
  • Kuthibitisha kwamba tunaweza, katika awamu ya kwanza ya uongozi wangu tutajenga miradi mingi kwa mapato yetu ya ndani.

KIATU 2:KUKANYAGA RUSHWA NA UFISADI.
Baba,nitafuata ahadi yako ya mwana- TANU na baadaye CCM kuwa”Rushwa ni adui wa haki sitapokea wala kutoa Rushwa”.Wala rushwa na mafisadi watashughulikiwa kwa nguvu zote tena hadharani mbele ya wananchi wote wawajue.Nimeongea na Kassimu Majaliwa anisaidie yeye alikuwa kule TAMISEMI anaelewa vizuri mianya huko kwenye halmashauri zetu na amekubali.Tumekubaliana hatuendi Ikulu kuchumbia hivyo hakutakuwepo mtu wa kufumbia macho.

KIATU 3:KUKANYAGA KWENDA MAKAO MAKUU DODOMA.
Baba,Dodoma imechukua muda mrefu tangu 1973 kwa sababu viongozi hawakuwa na dhamira ya kweli ya kuhamia Dodoma kwa sababu ya miradi yao Dar es salaam na kuona Dodoma kama eneo kavu sana.Ninakuahidi ndani ya miaka mitano ya mwanzo tutahamia Dodoma.Nitaanza na kupeleka serikali pale na hasa wizara.Kiongozi yeyote atakayesita kuhamia Dodoma tutaachania Da es salaam yeye anarudi kwao mimi ninakwenda Dodama.




KIATU 4.KUKANYAGA UZEMBE WA KUTOHUDUMIA WANANCHI.
Baba,kuhusu huduma kwa jamii nitahakikisha kuwa kila mtumishi wa serikali anatoa huduma kwa jamii na kuwaondolea wananchi kero zilizop.Hilo litafanyika kwa kuweka nidhamu kazini kwa watumishi wa umma.Kila mtumishi wa umma lazima ajue ofisi aliyonayo na mshahara anaopata ni kodi ya wananchi ili awahudumie.Kwangu mimi mwananchi atakuwa ndiye BOSI.Uzembe wowote utashughulikiwa hapo hapo bila kupoteza muda.

KIATU 5:VYOMBO VYA DOLA.
Baba,swala la vyombo vya dola vitaimarishwa kwa kupewa vitendea kazi vya kisasa ili kuendana na sayansi na teknolojia ya sasa.
Kwa upande wa polisi tutahakikisha kwamba hakuna malalamiko ya rushwa,uonevu na kubambikiwa kesi.Tutawapa mamlaka zaidi ili kuondoa aibu hii ya kusikia vituo vya polisi vinavamiwa na majambazi na wakati mwingine eti wananchi wenye hasira kali.Lazima sasa atakayevamia kituo cha polisi aage kabisa ndugu zake kwamba watakutana mbinguni.

KIATU 6:KUJENGA MIUNDO MBINU.
Baba,tutawekeza katika miundo mbinu ya barabara,reli,ndege na meli na kuhakikisha kwamba usafiri upo muda wote kwenda na kurudi nchi jirani ili kuwa na biashara katika nchi zetu na. pia kuhakikisha mikoa yote imeunganishwa na barabara za lami zinazopitika muda wote wa mwaka ili kuingia uchumi wa viwanda

KIATU 7:KUKANYAGA UBINAFSISHAJI HOLELA.
Baba,nimekuona unalia juu ya ubinafsishaji holela holela.Mfano wa benki ya NBC na ATC.Nakuahidi ndani tu ya mwaka wa kwanza tutakuwa na ndege zetu wenyewe za ATC ili kushindana na sekta binafsi.Pia mabenki yote yatadhibitiwa na Benki kuu ya Tanzania (BOT).

KIATU 8:KUKANYAGA TATIZO LA AJIRA.
Baba,wakati wako tatizo la ajira halikuwepo kwa sababu watu walikuwa wachache,shule zilikuwa chache,na vyuo vikuu vilikuwa viwili tu Dar es salaam na Sokoine University na ulisisitiza elmu ya kujitegemea ambayo ilimfanya mtu aweze kumudu mazingira ya kujiajiri mwenyewe anapomaliza darasa la saba au vyuo vya ufundi.Leo hii watanzania ni wengi,shule ni nyingi,vyuo vya kawaida ni vingi na vyuo vikuu vimetapakaa kila mahali hivyo tatizo la ajira za serikali litaendelea kuwepo.Ila mimi nitalishughulikia kwa:

  • Kujenga uchumi wa viwanda vya serikali na vya watu binafsi vinavyoweza kutoa ajira kwa vijana wetu.
  • Kutoa fedha kwa ajili ya watu watakaojiunga katika vikundi vya SACCOS ili wapate mtaji wa kuanzisha miradi itakayowawezesha vijana kujiajiri.
  • Kuboresha kilimo kwa kufanya kilimo kuwa cha kisasa kwa kutoa pembejeo za kilimo.Kwa kufanya hivyo vijana wetu watavutiwa kuwa na miradi ya kilimo,uvuvi na ufugaji na kuacha kuona kilimo kama adhabu waliyopewa Adamu na Hawa.
  • Kubadili mfumo wa elimu kutoka elimu ya nadharia kuwa ya vitendo zaidi.Na hapa msisitizo utakuwa juu ya masomo ya sayansi na baadaye kujifunza ufundi wa aina mbalimbali utakaowezesha ajira binafsi.


KIATU 9:ELIMU YA KUJITEGEMEA.
Baba,hata mimi nakubali nilisoma elimu ya kujitegemea na ilikidhi haja ya wahitimu wake.Leo hii utakuta mhitimu wa Mechanical Engineering hata injini ya gari lake ikipata hitilafu anampelekea mtu wa darasa la saba aliyehitimu Veta.Katika serikali yangu nitafanya yafuatayo:
  • Tatizo la wanafunzi kukosa madawati linaondolewa kabisa.
  • Elimu Msingi(Basic Education)kuanzia darasa la kwanza hadi la kumi na mbili inatolewa kwa gharama za serikali ili kila mtoto wa Tanzania apate fursa ya kwenda shule bila kujali kipato.
  • Walimu wanapatikana katika shule zote za serikali kuanzia msingi hadi vyuo vya kawaida(Tertiary Colleges).
  • Masomo ya sayansi yanahimizwa na kuwekewa motisha kwa kutoa mikopo kamili (100%) kwa wale watakaosoma masomo ya sayansi elimu ya juu.
  • Kuiweka elimu yetu iwe ya vitendo zaidi ili watu waweze kuitumia kumudu maisha yao kwa kujiajiri.

JULIUS.K.NYERERE:Asante mwanangu kwa kukubali nimeona hutavua viatu.Usiogope chochote.Usiogipe auaye mwili bali ogopa tu Yule awezaye kuua mwili na Roho ambaye ni Mungu.Kumbuka neno la Mungu linasema watu wengine matendo yao huwatangulia mbinguni na wengine matendo yao huwafuata.Jitahidi matendo yako yatangulie maana ilipo hazina yako ndipo roho yako itakuwepo huko Mbinguni.
Sasa ndugu zangu watanzania mheshimiwa Magufuli ametimiza ahadi zake? Kuna wale wanaosema mheshimiwa Magufuli hajafanya chochote. Wengine wanasema hajakamilisha yale aliyoyaahidi. Wengine wanadai ni mkali mno watu wanamuogopa naomba tuangalie ukweli huu
  • Hoja ya kwamba hajafanya chochote kwani alichofanya kinaonekana hata kipofu ameona.
  • Wanadai kwamba hajakamilisha ahadi zake nyingine. Wanaweza kueleza umma wa mtanzania kwamba aliwahi kumaliza shida zao tarehe ngapi? Muda wake bado unaendelea na si lazima iwe ndani ya miaka mitano ya mwanzo.
  • Tukumbuke kwamba hatuzungumzii Magufuli kama mtu bali kama taasisi na taasisi ina mambo mengi na ina watu wengine wanaofanya kazi humo na wengine wanaweza kuwa hawataki na ushahidi unaonekana kwa wale wanaotumbuliwa. Hawa wanaweza kuchelewesha malengo yasitimie na wengine wamo ambao hawajatumbuliwa. Wanaodai Nyerere alikuwa ni mpole sana kiasi kwamba hakuogopwa na watu. Hivi? Haya yaliyokuwa yameshindikana yangefanyika kwa kuchekacheka na kugongeana tano za vidole?
Mimi kwa yale ambayo hayajafanyika bado au hayajakamilika ninamhukumu mheshimiwa Magufuli ndani ya mahakama yangu tukufu ya ubongo wangu kwamba:-
  • Kutokufikia lengo hakuna maana kuwa mtu ameshindwa bali ni kwamba mtu huyo hajafanikiwa bado.
  • Kutofikia lengo hakuna maana kuwa mtu hajafanya chochote bali kwamba ana kitu cha kujifunza kwa nini hakufanikiwa.
  • Kutofikia lengo hakuna maana mtu ni mjinga bali kwamba mtu huyo alikuwa na imani kubwa sana ya kufanya kuliko mazingira halisi.
  • Kutofikia lengo hakuna maana mtu ameacha kufanya bali kuwa bado ana nia ya kujaribu tena kwa njia bora zaidi.
  • Kutofikia lengo hakuna maana mtu ni dhaifu bali kuwa si mkamilifu kwa kila jambo.
  • Kutofikia lengo hakuna maana kuwa mtu alipoteza wakati bali kuna maana aanze kitu kipya kingine.
  • Kutofikia lengo hakuna maana kuwa mtu hatafanikiwa bali kuwa itachukua muda mrefu zaidi kukamilisha.
  • Kutofikia lengo hakuna maana kuwa mtu hakuthubutu bali kwamba alikuwa anatafuta kipi kingefanyika, wakati gani, wapi, Kwa namna gani na nani angefanya.
  • Kutofikia lengo hakuna maana mtu ameachwa na mungu bali kuwa mungu ana mpango mzuri kwake, amche yeye ili ampe maarifa ya kupambanua magumu asiyoyajua.(Yeremia 33:3)
Katika mahakama hii Mh. Magufuli na Mh. Majaliwa wametimiza mpaka sasa asilimia 75% ya yale waliyoahidi katika awamu yao ya kwanza tu. Ili kuwatendea haki viongozi hawa wawili mahakama hii chini ya Jaji Joseph M. Matare inaagiza watanzania wote wawaongezee muda mpaka 2025 ili wamalizie yale ambayo kulingana na hali halisi yasingeweza kufanyika kwa haraka.
Tunapokumbuka Nyerere lazima tumtazame si katika mauti yake bali katika uhai wake ndani ya mheshimiwa Magufuli. Maana hayo mazuri aliyofanya Nyerere na ambayo hakufanya sasa yanaishi tena ndani ya Magufuli. Ni unafiki kumuenzi Nyerere wakati unampiga Yule anayetimiza aliyoyataka Nyerere.Hii ina maana tunamuenzi Nyerere si kwa sura yake ya tabasamu bali kwa matendo yake ambayo yanaishi ndani ya Magufuli. MAGUFULI OYEEEEEEE!!!!! KANYAGA ACCELERATOR TWENDE BABA !!


JOSEPH.M. MATARE (SONGEA)
Mobile:0757282151
Jmmatare@yahoo.com/mmgwesso@gmail.com
 
MH.MAGUFULI KATIKA VIATU VYA NYERERE.

Katika Makala yangu ya “Rais Magufuli na Goriathi wa Tanzania” katika Gazeti la “Nipashe” na kwenye mitandao ya “Jamii Forum” na Facebook” Nilieleza namna ambavyo mheshimiwa Magufuli alivyoingia Ikilu, Upinzani aliokutana nao na angefanya nini kwa Tanzania.Bahati nzuri yale yote niliyoyaeleza ametimiza na amefanya hivyo. Mungu ambariki sana.
Leo hii katika kukumbuka ya kifo cha Baba wa taifa Mwl. Julius Kambarage Nyerere tarehe 14 Oktoba 2019, ningependa tuangalie uhusiano wake na mheshimiwa Rais John Magufuli katika uwanda wa siasa za Tanzania. Naomba tusome kisa hiki kinachoonesha mazungumzo kati ya Nyerere na Magufuli kabla ya kuingia Ikulu ya Tanzania. Jukumu la kuamua kama mazungumzo haya ni ya kweli au ya kubuni ni lako msomaji. Sikiliza kwa makini halafu uamue kwa ajili ya hatima ya Tanzania.

JULIUS K. NYERERE: Mwanangu John Magufuli!
Leo hii nimekuita niongee na wewe mambo Fulani kuhusu familia yangu ya watanzania na mji wangu wa Ikulu ya Tanzania. Ninataka uwe msimamizi wa mirathi yangu kwa niaba ya watanzania wote kwa kipindi hiki cha awamu ya tano katika uongozi wa nchi yetu. Katika kusimamia mirathi hii naomba uvae viatu vyangu na uvitembelee siku zote. Kaka zako Mwinyi, Mkapa na Kikwete walijaribu kuvivaa lakini havikuwatosha viliwalegea na hivyo vikachomoka wakati wanatembea. Kabla viatu havijachomoka walijitahidi kulinda uhuru wetu, amani yetu,undugu wetu, umoja wetu, muungano wetu, kuepuka ukabila, udini na ubaguzi wa jinsia na pia kuwa na mahusiano mema na mataifa jirani zetu. Lakini viatu vilipolegea wakavivua waliogopa kutembea kwenye miiba ya kujenga uchumi unaojitegemea, miiba ya rushwa na ufisadi, miiba ya kuhamia Dodoma, miiba ya kutoa huduma kwa wananchi, miiba ya kuunda vyombo vya dola vyenye nidhamu na kuaminika, miiba ya kujenga miundo mbinu imara kwa ajili ya kuingia kwenye karne ya viwanda, miiba ya kuzuia ubinafsishaji holela, miiba ya ukosefu wa ajira na miiba ya kujenga elimu ya kujitegemea na kuzuia wimbi la madawa ya kulevya.

Najua wewe ni mtoto wangu wa mwisho niliyekuzaa kisiasa na kimalezi watakaofuata baadaye watakuwa wajukuu wangu ambao wengine wameniona tu na wengine wanasikia tu. Sasa mwanangu uko tayari kuvaa viatu vyangu muda wote na kukanyaga juu ya miiba ya hayo niliyokueleza? Je unanihakikishia vipi kwamba utaweza kufanya mambo hayo ambayo kaka zako waliotangulia wameshindwa kuyafikia? Na ukumbuke kwamba utakayoniahidi hapo uende mbele ya watanzania wote uziseme ahadi hizo ili baadaye ndio zitumike kukuhukumu kama hutafanya.

JOHN P. MAGUFULI: Baba, Samahani naomba niongee na mtu mmoja hapa kwanza ni rafiki yangu anisaidie wazo Fulani halafu nianze kukueleza(Nyerere anakubali) Halo! Kasimu Majaliwa! Naam John Magufuli lete habari! Baba Nyerere ameniita ameniambia nivae viatu vyake anikabidhi usimamizi wa mirathi yake ya uongozi wa awamu ya tano. Nataka unisaidie kuunda serikali itakayotembelea viatu vya Nyerere. Sharti la kunisaidia ni kwamba hatutaenda Ikulu kuchumbia na kwa hiyo hatutakuwa na mama mkwe, baba mkwe,shemeji, kaka,dada,mama, baba, shangazi wala mjomba huko katika utekelezaji wa majukumu yetu ya serikali. Je, uko tayari kukabiliana na hayo rafiki yangu? Na kwamba katika majukumu hayo hutakuwa rafiki tena bali mahusiano yetu ni mimi Rais na wewe Waziri mkuu ambaye nina mamlaka yote juu yako?

KASSIM MAJALIWA:
Hapo tutaweza ndugu yangu, maana tatizo la nchi hii limekuwa kulindana. Nimekuwa humu TAMISEMI nimeyaona mengi. Nakubali kukusaidia kwa moyo wangu wote, roho yangu yote, akili zangu zote na nguvu zangu zote kuiletea nchi yetu maendeleo kwa wote. Ninaahidi nisipofanya hivyo usinifumbie macho wala usipoteze muda niondoe tu.

JOHN P. MAGUFULI: Sawa! Nitakapokanyaga na wewe kanyaga hapo hapo tutafika. Mbona tunaweza kubadili sura ya nchi hii? Baba,(Magufuli anamrudia Nyerere)nimekubali kwa moyo wote,akili yote,roho yote na nguvu zote kwa kuvaa viatu vyako siku zote.Ila naomba uniruhusu nisivivae hivyo hivyo vitakapoonekna kulegea nivikaze visichomoke(Nyerere anakubali).Sasa baba nitakuonyesha nitakavyovivaa hapa hapa.Nachukua kimoja kimoja.

KIATU 1.KUKANYAGA UCHUMI TEGEMEZI.
Baba,tunazo rasilimali nyingi sana ambazo mungu ametukirimia na nchi yetu ni tajiri ila sisi ni maskini kwa sababu tumeruhusu uchumi wetu kuchezewa na mataifa makubwa na tumekosa usimamizi mzuri wa rasilimali zetu na nitahakikisha kuwa:
  • Ninadhibiti uporaji wa rasilimali zetu na wageni kwa kuwa na sera zenye manufaa kwa nchi yetu.
  • Kudhibiti mianya ya rushwa na ufisadi kwa kufunga mianya yote inayotumika kuiba rasilimali zetu na kuanzisha mahakama za mafisadi na rushwa kubwa.
  • Kusimamia makusanyo ya kodi ili kila mtanzania ashiriki kuchangia uchumi wetu kwa pamoja na kuwa na fedha zetu za ndani.
  • Tutafanya biashara na mataifa yale yatakayotambua uchumi wetu na kuuheshimu na wale wenye nia njema na Tanzania.
  • Kuthibitisha kwamba tunaweza, katika awamu ya kwanza ya uongozi wangu tutajenga miradi mingi kwa mapato yetu ya ndani.

KIATU 2:KUKANYAGA RUSHWA NA UFISADI.
Baba,nitafuata ahadi yako ya mwana- TANU na baadaye CCM kuwa”Rushwa ni adui wa haki sitapokea wala kutoa Rushwa”.Wala rushwa na mafisadi watashughulikiwa kwa nguvu zote tena hadharani mbele ya wananchi wote wawajue.Nimeongea na Kassimu Majaliwa anisaidie yeye alikuwa kule TAMISEMI anaelewa vizuri mianya huko kwenye halmashauri zetu na amekubali.Tumekubaliana hatuendi Ikulu kuchumbia hivyo hakutakuwepo mtu wa kufumbia macho.

KIATU 3:KUKANYAGA KWENDA MAKAO MAKUU DODOMA.
Baba,Dodoma imechukua muda mrefu tangu 1973 kwa sababu viongozi hawakuwa na dhamira ya kweli ya kuhamia Dodoma kwa sababu ya miradi yao Dar es salaam na kuona Dodoma kama eneo kavu sana.Ninakuahidi ndani ya miaka mitano ya mwanzo tutahamia Dodoma.Nitaanza na kupeleka serikali pale na hasa wizara.Kiongozi yeyote atakayesita kuhamia Dodoma tutaachania Da es salaam yeye anarudi kwao mimi ninakwenda Dodama.




KIATU 4.KUKANYAGA UZEMBE WA KUTOHUDUMIA WANANCHI.
Baba,kuhusu huduma kwa jamii nitahakikisha kuwa kila mtumishi wa serikali anatoa huduma kwa jamii na kuwaondolea wananchi kero zilizop.Hilo litafanyika kwa kuweka nidhamu kazini kwa watumishi wa umma.Kila mtumishi wa umma lazima ajue ofisi aliyonayo na mshahara anaopata ni kodi ya wananchi ili awahudumie.Kwangu mimi mwananchi atakuwa ndiye BOSI.Uzembe wowote utashughulikiwa hapo hapo bila kupoteza muda.

KIATU 5:VYOMBO VYA DOLA.
Baba,swala la vyombo vya dola vitaimarishwa kwa kupewa vitendea kazi vya kisasa ili kuendana na sayansi na teknolojia ya sasa.
Kwa upande wa polisi tutahakikisha kwamba hakuna malalamiko ya rushwa,uonevu na kubambikiwa kesi.Tutawapa mamlaka zaidi ili kuondoa aibu hii ya kusikia vituo vya polisi vinavamiwa na majambazi na wakati mwingine eti wananchi wenye hasira kali.Lazima sasa atakayevamia kituo cha polisi aage kabisa ndugu zake kwamba watakutana mbinguni.

KIATU 6:KUJENGA MIUNDO MBINU.
Baba,tutawekeza katika miundo mbinu ya barabara,reli,ndege na meli na kuhakikisha kwamba usafiri upo muda wote kwenda na kurudi nchi jirani ili kuwa na biashara katika nchi zetu na. pia kuhakikisha mikoa yote imeunganishwa na barabara za lami zinazopitika muda wote wa mwaka ili kuingia uchumi wa viwanda

KIATU 7:KUKANYAGA UBINAFSISHAJI HOLELA.
Baba,nimekuona unalia juu ya ubinafsishaji holela holela.Mfano wa benki ya NBC na ATC.Nakuahidi ndani tu ya mwaka wa kwanza tutakuwa na ndege zetu wenyewe za ATC ili kushindana na sekta binafsi.Pia mabenki yote yatadhibitiwa na Benki kuu ya Tanzania (BOT).

KIATU 8:KUKANYAGA TATIZO LA AJIRA.
Baba,wakati wako tatizo la ajira halikuwepo kwa sababu watu walikuwa wachache,shule zilikuwa chache,na vyuo vikuu vilikuwa viwili tu Dar es salaam na Sokoine University na ulisisitiza elmu ya kujitegemea ambayo ilimfanya mtu aweze kumudu mazingira ya kujiajiri mwenyewe anapomaliza darasa la saba au vyuo vya ufundi.Leo hii watanzania ni wengi,shule ni nyingi,vyuo vya kawaida ni vingi na vyuo vikuu vimetapakaa kila mahali hivyo tatizo la ajira za serikali litaendelea kuwepo.Ila mimi nitalishughulikia kwa:

  • Kujenga uchumi wa viwanda vya serikali na vya watu binafsi vinavyoweza kutoa ajira kwa vijana wetu.
  • Kutoa fedha kwa ajili ya watu watakaojiunga katika vikundi vya SACCOS ili wapate mtaji wa kuanzisha miradi itakayowawezesha vijana kujiajiri.
  • Kuboresha kilimo kwa kufanya kilimo kuwa cha kisasa kwa kutoa pembejeo za kilimo.Kwa kufanya hivyo vijana wetu watavutiwa kuwa na miradi ya kilimo,uvuvi na ufugaji na kuacha kuona kilimo kama adhabu waliyopewa Adamu na Hawa.
  • Kubadili mfumo wa elimu kutoka elimu ya nadharia kuwa ya vitendo zaidi.Na hapa msisitizo utakuwa juu ya masomo ya sayansi na baadaye kujifunza ufundi wa aina mbalimbali utakaowezesha ajira binafsi.


KIATU 9:ELIMU YA KUJITEGEMEA.
Baba,hata mimi nakubali nilisoma elimu ya kujitegemea na ilikidhi haja ya wahitimu wake.Leo hii utakuta mhitimu wa Mechanical Engineering hata injini ya gari lake ikipata hitilafu anampelekea mtu wa darasa la saba aliyehitimu Veta.Katika serikali yangu nitafanya yafuatayo:
  • Tatizo la wanafunzi kukosa madawati linaondolewa kabisa.
  • Elimu Msingi(Basic Education)kuanzia darasa la kwanza hadi la kumi na mbili inatolewa kwa gharama za serikali ili kila mtoto wa Tanzania apate fursa ya kwenda shule bila kujali kipato.
  • Walimu wanapatikana katika shule zote za serikali kuanzia msingi hadi vyuo vya kawaida(Tertiary Colleges).
  • Masomo ya sayansi yanahimizwa na kuwekewa motisha kwa kutoa mikopo kamili (100%) kwa wale watakaosoma masomo ya sayansi elimu ya juu.
  • Kuiweka elimu yetu iwe ya vitendo zaidi ili watu waweze kuitumia kumudu maisha yao kwa kujiajiri.

JULIUS.K.NYERERE:Asante mwanangu kwa kukubali nimeona hutavua viatu.Usiogope chochote.Usiogipe auaye mwili bali ogopa tu Yule awezaye kuua mwili na Roho ambaye ni Mungu.Kumbuka neno la Mungu linasema watu wengine matendo yao huwatangulia mbinguni na wengine matendo yao huwafuata.Jitahidi matendo yako yatangulie maana ilipo hazina yako ndipo roho yako itakuwepo huko Mbinguni.
Sasa ndugu zangu watanzania mheshimiwa Magufuli ametimiza ahadi zake? Kuna wale wanaosema mheshimiwa Magufuli hajafanya chochote. Wengine wanasema hajakamilisha yale aliyoyaahidi. Wengine wanadai ni mkali mno watu wanamuogopa naomba tuangalie ukweli huu
  • Hoja ya kwamba hajafanya chochote kwani alichofanya kinaonekana hata kipofu ameona.
  • Wanadai kwamba hajakamilisha ahadi zake nyingine. Wanaweza kueleza umma wa mtanzania kwamba aliwahi kumaliza shida zao tarehe ngapi? Muda wake bado unaendelea na si lazima iwe ndani ya miaka mitano ya mwanzo.
  • Tukumbuke kwamba hatuzungumzii Magufuli kama mtu bali kama taasisi na taasisi ina mambo mengi na ina watu wengine wanaofanya kazi humo na wengine wanaweza kuwa hawataki na ushahidi unaonekana kwa wale wanaotumbuliwa. Hawa wanaweza kuchelewesha malengo yasitimie na wengine wamo ambao hawajatumbuliwa. Wanaodai Nyerere alikuwa ni mpole sana kiasi kwamba hakuogopwa na watu. Hivi? Haya yaliyokuwa yameshindikana yangefanyika kwa kuchekacheka na kugongeana tano za vidole?
Mimi kwa yale ambayo hayajafanyika bado au hayajakamilika ninamhukumu mheshimiwa Magufuli ndani ya mahakama yangu tukufu ya ubongo wangu kwamba:-
  • Kutokufikia lengo hakuna maana kuwa mtu ameshindwa bali ni kwamba mtu huyo hajafanikiwa bado.
  • Kutofikia lengo hakuna maana kuwa mtu hajafanya chochote bali kwamba ana kitu cha kujifunza kwa nini hakufanikiwa.
  • Kutofikia lengo hakuna maana mtu ni mjinga bali kwamba mtu huyo alikuwa na imani kubwa sana ya kufanya kuliko mazingira halisi.
  • Kutofikia lengo hakuna maana mtu ameacha kufanya bali kuwa bado ana nia ya kujaribu tena kwa njia bora zaidi.
  • Kutofikia lengo hakuna maana mtu ni dhaifu bali kuwa si mkamilifu kwa kila jambo.
  • Kutofikia lengo hakuna maana kuwa mtu alipoteza wakati bali kuna maana aanze kitu kipya kingine.
  • Kutofikia lengo hakuna maana kuwa mtu hatafanikiwa bali kuwa itachukua muda mrefu zaidi kukamilisha.
  • Kutofikia lengo hakuna maana kuwa mtu hakuthubutu bali kwamba alikuwa anatafuta kipi kingefanyika, wakati gani, wapi, Kwa namna gani na nani angefanya.
  • Kutofikia lengo hakuna maana mtu ameachwa na mungu bali kuwa mungu ana mpango mzuri kwake, amche yeye ili ampe maarifa ya kupambanua magumu asiyoyajua.(Yeremia 33:3)
Katika mahakama hii Mh. Magufuli na Mh. Majaliwa wametimiza mpaka sasa asilimia 75% ya yale waliyoahidi katika awamu yao ya kwanza tu. Ili kuwatendea haki viongozi hawa wawili mahakama hii chini ya Jaji Joseph M. Matare inaagiza watanzania wote wawaongezee muda mpaka 2025 ili wamalizie yale ambayo kulingana na hali halisi yasingeweza kufanyika kwa haraka.
Tunapokumbuka Nyerere lazima tumtazame si katika mauti yake bali katika uhai wake ndani ya mheshimiwa Magufuli. Maana hayo mazuri aliyofanya Nyerere na ambayo hakufanya sasa yanaishi tena ndani ya Magufuli. Ni unafiki kumuenzi Nyerere wakati unampiga Yule anayetimiza aliyoyataka Nyerere.Hii ina maana tunamuenzi Nyerere si kwa sura yake ya tabasamu bali kwa matendo yake ambayo yanaishi ndani ya Magufuli. MAGUFULI OYEEEEEEE!!!!! KANYAGA ACCELERATOR TWENDE BABA !!


JOSEPH.M. MATARE (SONGEA)
Mobile:0757282151
Jmmatare@yahoo.com/mmgwesso@gmail.com

Muuacheni ujinga wa kumhusisha Nyerere na upendo wake na viongozi wa siku hizi. Nyerere tusingesikia waandishi wanapotea wala hata siku moja wanasiasa kupigwa risasi. Kuna wanasiasa walishitakiwa kwa kitaka kumpindua nyerere lakini hawakupigwa risasi!. Ndiyo watu wana mazuri yao lakini roho ya nyerere sio hii msidanganye watu
 
Back
Top Bottom