Rafah yote sasa eneo la ulinzi ( buffrr-zone) la Israel

Rafah yote sasa eneo la ulinzi ( buffrr-zone) la Israel

Echolima1

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2019
Posts
9,329
Reaction score
7,792
IDF inasonga mbele huko Gaza, inapanua eneo la buffer zone kushinikiza Hamas, lakini hakuna mapigano yanayofanyika.

Vikosi vya Ulinzi vya Israel vimesonga mbele katika eneo la kusini la Ukanda huo, na kukamata ukanda unaoitwa Morag Corridor, ulioko kati ya miji ya Palestina ya Rafah na Khan Younis; ilipanua kwa kiasi kikubwa eneo lake la buffer kwenye mpaka wa Gaza; ilifanya zaidi ya mashambulizi 1,000 ya anga dhidi ya malengo ya Hamas, na kuwaondoa zaidi ya maafisa waandamizi 40 na makamanda wa ngazi ya kati; na kupatikana Mahandaki kadhaa mapya.

Mashambulizi ya sasa yanalenga "kuongeza shinikizo kwa Hamas kwa ajili ya kuwaachilia mateka" na kuandaa mazingira ya mpango wa Israel "Kuishinda Hamas," Waziri wa Ulinzi Israel Katz aliwaambia waandishi wa habari siku ya Jumatano wakati wa ziara ya Morag Corridor, eneo ambalo IDF haijawahi kufanya kazi.

Katz alisema IDF ilikuwa ikileta "mafanikio makubwa" wakati wa mapigano yaliyoanza tena, ikiwa ni pamoja na kuwaondoa raia huko Rafah na kuzunguka mji.

Mazungumzo na kundi la kigaidi kuwaachilia mateka 59 waliosalia ambao bado wako mateka yameonekana kukwama, na wakati huo huo, wapiganaji wa Hamas karibu wote hawashiriki kabisa kwenye mapigano na wanajeshi wa Israeli ardhini.

Kundi hilo la kigaidi pia limekuwa likiajiri wapiganaji zaidi na kujaribu kurejesha hifadhi zake ndogo za silaha. IDF inakadiria kuwa kundi hilo la kigaidi lina wapiganaji 20,000 walio hai, nusu ya walivyokuwa kabla ya vita.

Maafisa wa Israel wamesema nchi hiyo iko tayari kushiriki katika mazungumzo ya kumaliza vita huko Gaza lakini itasisitiza kufikia malengo yake - kulejeshwa kwa mateka wote, kupokonywa silaha kwa Hamas na vikundi vingine vya kigaidi vya Gaza, kuhamishwa kwa viongozi wa Hamas, na muundo mpya wa uongozi ambao haujumuishi Hamas.

Na kama kundi la kigaidi litaendelea kujichimbia na kukataa kutimiza matakwa ya Israel, IDF hatimaye itaita idadi kubwa ya askari wa akiba ili "kuishinda Hamas," Katz alisema.

Baadhi ya maafisa wa kijeshi wanaamini kuwa Hamas haitajisalimisha kamwe, hata kama IDF itaipiga kwa nguvu kiasi gani.

Katz alisema aliamini kuwa kufikia makubaliano mapya ya kutekwa nyara na Hamas "kuna uwezekano mkubwa kuliko ilivyokuwa hapo awali" kwa sababu ya mashambulizi mapya ya IDF, ambayo alisema yalikuwa yanashinikiza kundi la kigaidi.

Kuhamisha idadi ya watu, kuteka eneo, kuendelea kwa kizuizi cha kibinadamu, yote haya yanaleta shinikizo kubwa kwa Hamas kuwaachilia mateka. Natumai shinikizo hili, pamoja na shughuli za nguvu za IDF, zitafanya kazi, na tutarejea kwenye njia ya kuwaachilia mateka,” alisema.

Kuhusu kuongezeka kwa mzozo wa kibinadamu huko Gaza, baada ya Israeli kuacha kuruhusu kuingia kwa msaada, Katz alisisitiza: "Hakuna uhaba katika Gaza, na hakuna nia ya kufungua tena."

Lakini alisema wanajeshi bado wanajiandaa kwa "hatua kubwa," ambayo itahusisha kuandaa askari wengi wa akiba ili kuishinda Hamas. "Hii itatokea hatimaye," alisema.

Takriban Wapalestina 250,000 - wengi wao kutoka Rafah - wamehama maeneo ya Gaza yaliyotangazwa na IDF kama maeneo ya mapigano tangu Machi 18, na miongoni mwao ni wapiganaji wengi wa magaidi ambao wanachagua kutopigana, kulingana na makadirio ya kijeshi.

IDF ilianzisha mashambulizi makubwa kusini mwa Gaza kabla ya askari wa 188th Armored Brigade na Golani Infantry Brigade - inayofanya kazi chini ya Idara ya 36 - kuingia katika eneo la Morag Corridor kwa mara ya kwanza.

Ukanda wa Morag unatarajiwa kukimbia kwa baadhi ya kilomita 15 kutoka jumuiya ya mpaka ya Israeli ya Sufa hadi pwani ya Ukanda huo, sambamba na Ukanda wa Philadelphi kwenye eneo la mpaka wa Misri na Gaza, ambalo pia linadhibitiwa na IDF.

Baada ya Kikosi cha Hamas cha Rafah kushindwa, eneo la buffer la IDF kusini mwa Gaza litaanzia mpaka wa Misri hadi viunga vya Khan Younis - karibu kilomita 5 - na kujumuisha mji mzima wa Rafah ndani yake - karibu 20% ya Ukanda huo.

Eneo la buffer la IDF mahali pengine kwenye mpaka na Gaza pia limepanuliwa kutoka mita mia kadhaa hadi karibu kilomita 2 katika maeneo mengi.

Katikati ya operesheni zote mpya huko Gaza katika wiki zilizopita, IDF imeripoti tukio moja tu la askari kupigwa risasi.
 

Attachments

  • IMG_2371.jpeg
    IMG_2371.jpeg
    738 KB · Views: 26
  • IMG_2370.jpeg
    IMG_2370.jpeg
    558.2 KB · Views: 26
Back
Top Bottom