Qualification ya kufundisha vyuo vya afya ngazi ya Diploma

Qualification ya kufundisha vyuo vya afya ngazi ya Diploma

dimatteo

JF-Expert Member
Joined
Jan 14, 2018
Posts
868
Reaction score
935
Habari wana JF,

Naomba kuuliza qualification ya kufundisha ngazi ya Diploma ya Afya (eg.Pharamacy, Medicine or Medlab). Je, unatakiwa upate GPA ngapi kwenye Bachelor holder yako ili uweze kukidhi vigezo?
 
Kwa serikalini ni 3.8 GPA and above for private 3.5 GPA and above. But remember GPA is just a number. You must be competent in your field, discipline, relationship with others.
 
Bborion,
Mkuu sio kwa kufundisha degree, mimi nataka kwa vyuo vya Diploma ukitaka kufundisha inakuwaje?
 
Bborion,
Nina mashaka na usahihi wa hili,k wa kiasi nachofahamu sifa za academic staffs kwa vyuo vikuu na taasisi zingine za elimu ya juu huwa zinatolewa na mamlaka husika zinazoongoza taasisi hizo kama NACTE, na TCU, bila kujali ni chuo binafsi au cha serikali. Mara nyingi (sijawah kusoma TCU or NACTE guidelns) Universities zinahitaji 3.8 GPA kwa US na 4.0 GPA kwa PS. Na kwa college, Institute wanahitaji 3.5 GPA kwa US na 3.8 GPA kwa PS.

Rejea kwa swali la mwenye uzi, kwa vyuo vingi vya afya (Diploma) G.P.A hazizingatiwi kwa wana taaluma wa udaktari (hawa nina hakika)
 
mg4,
Kwa hiyo mtu ana PhD ya Mechanical Engineering alafu arudi akasome hako kakozi kamoja ndio afundishe? Nani kakwambia chuo wanafundisha? uUajua tofauti ya Instructor na Teacher kweli?
 
Fuata ushauri huu au la ukiwa na Masters unakuwa directly qualified.
Kama una bachelor degree ya fani husika kasome pia teaching methodology ndiyo utapata kuweza kufundisha ktk hvyo vyuo au ukapata ajira kama mwalimu
 
Mtoa mada alitaka kujua kama akihitaji kufundisha diploma na ana degree huko kwingine labda ni kuongezea maelezo lkn nimemjibu kulingana na swali lake alivyouliza
Kwa hiyo mtu ana PhD ya Mechanical Engineering alafu arudi akasome hako kakozi kamoja ndio afundishe? Nani kakwambia chuo wanafundisha? unajua tofauti ya instructor na Teacher kweli?
 
Kwa hiyo mtu ana PhD ya Mechanical Engineering alafu arudi akasome hako kakozi kamoja ndio afundishe? Nani kakwambia chuo wanafundisha? unajua tofauti ya instructor na Teacher kweli?
Mkuu basic salary kwa kufundisha Diploma imekaaje kwa Elimu ya Degree
 
Kwa hiyo mtu ana PhD ya Mechanical Engineering alafu arudi akasome hako kakozi kamoja ndio afundishe? Nani kakwambia chuo wanafundisha? unajua tofauti ya instructor na Teacher kweli?

Teaching methodology Ni kozi maalumu kwa watu wote ambao sio wanataka kuwa walimu katika profession husika. Mfano mimi nimesoma degree ya nursing lakini pia kuna degree ya nursing in education. Hii degree ya nursing in education maana yake huyu mtu mesomea ualimu ili akawafundishe wanafunzi wauguzi sasa huyu yeye hastaili kwenda kusoma hiyo teaching methodology kwa sababu tayari anaisoma kipindi yupo chuo wakati anachukua hiyo degree yake ya nursing in education.

Kwa huyu aliesoma degree in nursing yeye atakuwa ni nesi ambaye ameandaliwa kufanya kazi wodini au sehemu nyingine katika kutoa huduma lakini anaweza kuwa mwalimu pia, sasa ili aweze kufundisha vizuri ndipo anashauriwa kwenda kusomea teaching methodology maana yake anaandaliwa kuwa mwalimu wa kwenda kuwafundisha wanafunzi wa nursing.

Na hii ni profession zote kama ni daktari unataka kwenda kufundisha wanafunzi wanosomea udaktari unashauriwa ukapitie hii teaching methodology ili upatiwe mbinu za kufundisha, the same kwa kozi zingine lakini cha msingi ni kwamba hata kama haujasoma teaching methodology still bado unaweza kufundisha wanafunzi waliopo katika hiyo professional yako ingawa ukiongezea teaching methodology inakuwa kama added advantage.

Itakupatia mbinu kadha wa kadha zitakazokuwezesha kufundisha vizuri na namna ya kuwaasses wanafunzi kama inavyotakiwa na mamlaka zinazosimamia mafunzo ya hao wanafunzi.
 
elvis richard, Narekebisha pale juu teaching methodology ni kozi maalumu kwa watu wote ambao wanataka kuwa walimu ili waweze kuwafundisha wanafunzi katika professions zao.
 
Kwa hiyo mtu ana PhD ya Mechanical Engineering alafu arudi akasome hako kakozi kamoja ndio afundishe? Nani kakwambia chuo wanafundisha? unajua tofauti ya instructor na Teacher kweli?

Unaweza ukasoma teaching methodology ukishindwa sana kasome CBET hii inaitwa competence based education training ambayo inakupa uwezo wa namna ya kuwatungia wanafunzi mitihani na namna ya kuielewa curriculum ya wanafunzi husika.

Hapa utasoma namna ya kuwapa wanafunzi assignments, kucalculate GPA, kuandaa time table ya masomo na vingine vingi lakini kikubwa utafundishwa namna ya kuandaa mitihani kwa kuzingatia mamlaka (mfano NACTE) inayosimamia hao wanafunzi inataka mitihani iwaje.

Utafundishwa namna ya kutunga maswali ya multiple choice, true and false, essay na mengine yanayokuwepo kwenye mitihani nadhani muundo wa pepa zonavyokuwa unaujua boss? Hivi vyote ungeweza kuvifanya kwa experience yako uliyonayo kuhusu mitihani coz hata ww uliwahi kuwa mwanafunzi lakini hapa tunazungumzia kufanya kazi katika viwango vinavyokubalika

Ndio maana kuna Uzi nimeutuma hapo nikasema unaweza ukawa mwalimu bila hata ya kuwa na hivi vitu Ila vyuo husika ambapo utakuwa unafanya kazi wanawaandalia semina walimu wote ambao hawakupata mafunzo hayo ya teaching methodology na CBET. Hizi semina ndio zinawafundisha hayo yote na ukiyazingatia kwa ukamilifu unakuwa vizuri tu.
 
Bborion,
Nina mashaka na usahihi wa hili,k wa kiasi nachofahamu sifa za academic staffs kwa vyuo vikuu na taasisi zingine za elimu ya juu huwa zinatolewa na mamlaka husika zinazoongoza taasisi hizo kama NACTE, na TCU, bila kujali ni chuo binafsi au cha serikali. Mara nyingi (sijawah kusoma TCU or NACTE guidelns) Universities zinahitaji 3.8 GPA kwa US na 4.0 GPA kwa PS. Na kwa college, Institute wanahitaji 3.5 GPA kwa US na 3.8 GPA kwa PS.

Rejea kwa swali la mwenye uzi, kwa vyuo vingi vya afya (Diploma) G.P.A hazizingatiwi kwa wana taaluma wa udaktari (hawa nin not realy soma ukura wa 176 ......TCU guide book
 
Back
Top Bottom