PYGMY MARMOSETS; Jamii ya nyani wadogo zaidi duniani

PYGMY MARMOSETS; Jamii ya nyani wadogo zaidi duniani

The Dictator

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2018
Posts
4,455
Reaction score
12,236
images (3).jpeg


PYGMY MARMOSETS ni jamii ya nyani wadogo wanaopatikana hasa katika ukanda wa tropic kwa umoja wao huitwa Cebuella.

images (1).jpeg
Pygmy_Marmoset_area.png


Jamii hii ni wakazi wa ukanda wa amazon huko America ya kusini iwemo Brazil, Colombia, Ecuador, Peru na Bolivia. Nyani hawa wanatambulika kama nyani wadogo zaidi duniani, wakiwa na uzito wa gramu 100 tu.
images (2).jpeg


Pygmy Marmoset huishi katika mfumo wa kimakundi (familia); ya wanafamilia kati ya wawili hadi tisa. Ikiwemo dume la kuu, majike, na mpaka watoto 4 au zaidi.
Kwa ukawaida ukubwa wa kundi huwa na washiriki 6. Majike huzaa watoto mapacha mara moja au mbili kwa mwaka ambako matunzo ya watoto hao ushirikisha wazazi pamoja na wanafamilia wengine kwa pamoja. Kwani utunzaji wa watoto hawa ni mgumu kutokana na hali ya kimazingira na maumbile yao.

Nyani hawa chakula chao kikuu ni utomvu wa miti na wadudu; sana sana vipepeo. Huku maadui wa kubwa wa jamii hii ya nyani ni ndege wawindaji, Paka wadogo, pamoja na nyoka.

Jamii zote za pygmy marmosets zimeorodheshwa kati ya jamii za wanyama walio hatarini kutoweka kulingana na shirika la kimataifa la The International Union for Conservation of Nature (IUCN):- Red List of Threatened Species.
 
N
View attachment 3021267

PYGMY MARMOSETS ni jamii ya nyani wadogo wanaopatikana hasa katika ukanda wa tropic kwa umoja wao huitwa Cebuella.

View attachment 3021268View attachment 3021269

Jamii hii ni wakazi wa ukanda wa amazon huko America ya kusini iwemo Brazil, Colombia, Ecuador, Peru na Bolivia. Nyani hawa wanatambulika kama nyani wadogo zaidi duniani, wakiwa na uzito wa gramu 100 tu.
View attachment 3021270

Pygmy Marmoset huishi katika mfumo wa kimakundi (familia); ya wanafamilia kati ya wawili hadi tisa. Ikiwemo dume la kuu, majike, na mpaka watoto 4 au zaidi.
Kwa ukawaida ukubwa wa kundi huwa na washiriki 6. Majike huzaa watoto mapacha mara moja au mbili kwa mwaka ambako matunzo ya watoto hao ushirikisha wazazi pamoja na wanafamilia wengine kwa pamoja. Kwani utunzaji wa watoto hawa ni mgumu kutokana na hali ya kimazingira na maumbile yao.

Nyani hawa chakula chao kikuu ni utomvu wa miti na wadudu; sana sana vipepeo. Huku maadui wa kubwa wa jamii hii ya nyani ni ndege wawindaji, Paka wadogo, pamoja na nyoka.

Jamii zote za pygmy marmosets zimeorodheshwa kati ya jamii za wanyama walio hatarini kutoweka kulingana na shirika la kimataifa la The International Union for Conservation of Nature (IUCN):- Red List of Threatened Species.
Niliona mahala hao nyani na wenyewe walianzisha uzi kuhusu mbilikimo
 
Back
Top Bottom