[h=3]MWENYEKITI wa CUF, Profesa Ibrahim Lipumba amewatahadharisha Watanzania kuhusu upatikanaji wa rasilimali za gesi na mafuta.[/h]Akizungumza katika mkutano wa hadhara uliofanyika katika Viwanja vya Jangwani Dar es Salaam jana, kuzindua kampeni yao ya Vision For Change (V4C), Profesa Lipumba alisema nishati hiyo imekuwa ikisababisha mapigano na mapambano.
Ameitaka Serikali kuhakikisha nishati hiyo badala ya kugeuka laana kwa Watanzania, imnufaishe kila Mtanzania.
Akizungumzia miradi mbalimbali ya maendeleo, Profesa Lipumba alidai imekuwa ikipoteza fedha za walipakodi na kushauri ikiwezekana fedha hizo wagawiwe wananchi.
Profesa Lipumba pia alizungumzia mapinduzi ya kijani na kusema kuwa hayawezi kufanikiwa kwa kuwashirikisha wakulima wadogo na wakubwa.
Badala yake Profesa Lipumba alitaka mkulima mdogo awe mlengwa wa mapinduzi ya kijani na asaidiwe kupata mbegu, mbolea, zana na upatikanaji wa soko na kutoa mfano wa China Thailand na Indonesia ambako mapinduzi ya kijani yalifanyika kupitia mkulima mdogo.
Alisema mkulima mkubwa akitakiwa kumsaidia mdogo, atamnyanganya ardhi, kumfanya kibarua na hataweza kuendelea. Kuhusu wafugaji, alisema wakisaidiwa watatoa mchango katika kuanzisha viwanda vitakavyoondoa tatizo la ajira ambavyo hutumia malighafi ya ndani
CHANZO: GUMZO LA JIJI
Ameitaka Serikali kuhakikisha nishati hiyo badala ya kugeuka laana kwa Watanzania, imnufaishe kila Mtanzania.
Akizungumzia miradi mbalimbali ya maendeleo, Profesa Lipumba alidai imekuwa ikipoteza fedha za walipakodi na kushauri ikiwezekana fedha hizo wagawiwe wananchi.
Profesa Lipumba pia alizungumzia mapinduzi ya kijani na kusema kuwa hayawezi kufanikiwa kwa kuwashirikisha wakulima wadogo na wakubwa.
Badala yake Profesa Lipumba alitaka mkulima mdogo awe mlengwa wa mapinduzi ya kijani na asaidiwe kupata mbegu, mbolea, zana na upatikanaji wa soko na kutoa mfano wa China Thailand na Indonesia ambako mapinduzi ya kijani yalifanyika kupitia mkulima mdogo.
Alisema mkulima mkubwa akitakiwa kumsaidia mdogo, atamnyanganya ardhi, kumfanya kibarua na hataweza kuendelea. Kuhusu wafugaji, alisema wakisaidiwa watatoa mchango katika kuanzisha viwanda vitakavyoondoa tatizo la ajira ambavyo hutumia malighafi ya ndani
CHANZO: GUMZO LA JIJI