polisi KENYA wasomi.....


kupe

kupe

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2012
Messages
1,025
Likes
96
Points
145
kupe

kupe

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2012
1,025 96 145
Nilikuwa nafuatilia usaili wa polisi wapya nchini Kenya katika tv siku kama tatu zimepita . Kigezo chao kikubwa ni kwamba anayeomba nafasi ya kujiunga na upolisi ni lazima awe na DIPLOMA yeyote ile alafu vigezo vingine ndio vifuatie
 
Kamkuki

Kamkuki

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2011
Messages
1,111
Likes
128
Points
160
Kamkuki

Kamkuki

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2011
1,111 128 160
Nilikuwa nafuatilia usaili wa polisi wapya nchini Kenya katika tv siku kama tatu zimepita . Kigezo chao kikubwa ni kwamba anayeomba nafasi ya kujiunga na upolisi ni lazima awe na DIPLOMA yeyote ile alafu vigezo vingine ndio vifuatie
Safi sana hao inaonekana wako makini na geshi lao .................... ila ukija hapa Bongo unakuta mambo ni tofauti kabisaaaa
Utasikia afande Chacha aliingia upolisi kisa alikuwa anakimbia sana
Amna amna utasikia afande Mulokozi alipata kujiunga na jeshi kisa baba yake alikuwa rafiki yake Tibaigana mpo hapo!!
 
kupe

kupe

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2012
Messages
1,025
Likes
96
Points
145
kupe

kupe

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2012
1,025 96 145
Yaani askari wa kenya pamoja na ukorofi wao lakini elimu ipo tofauti kabisa na huku kwetu tz
 
Mwanahisa

Mwanahisa

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2012
Messages
1,395
Likes
27
Points
135
Mwanahisa

Mwanahisa

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2012
1,395 27 135
Elimu Kenya ni kipau mbele, nilikua na fundi mkata mbao porini. Huyu jamaa ni mkenya ana Advance diploma in Carpentry and Mason. Alikua anauchambua uchumi wa Africa na mwenendo wa ongezeko la watu. Dah nilijiona mtupu mbele yake wakati yeye wakati huo alikua kibarua wangu wa siku, typical wage worker.
 
M

Morinyo

JF-Expert Member
Joined
Aug 26, 2011
Messages
2,589
Likes
591
Points
280
M

Morinyo

JF-Expert Member
Joined Aug 26, 2011
2,589 591 280
Yaani askari wa kenya pamoja na ukorofi wao lakini elimu ipo tofauti kabisa na huku kwetu tz
Ukorofi wao unaonekana kwenye kuua raia, lakini ukiwapeleka kupambana na wahalifu huwezi amini wanavyoputishwa.
 
simplemind

simplemind

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2009
Messages
12,642
Likes
3,210
Points
280
simplemind

simplemind

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2009
12,642 3,210 280
Elimu Kenya ni kipau mbele, nilikua na fundi mkata mbao porini. Huyu jamaa ni mkenya ana Advance diploma in Carpentry and Mason. Alikua anauchambua uchumi wa Africa na mwenendo wa ongezeko la watu. Dah nilijiona mtupu mbele yake wakati yeye wakati huo alikua kibarua wangu wa siku, typical wage worker.
Ndio hayo ya barmaid anakuhudumia hapo counter pembeni ana revise advanced engineering mathematics function of complex variable! Muulize kwani ni what? Jibu na study tomorrows paper.
 
Mentor

Mentor

JF-Expert Member
Joined
Oct 14, 2008
Messages
19,824
Likes
10,660
Points
280
Mentor

Mentor

JF-Expert Member
Joined Oct 14, 2008
19,824 10,660 280
Is that so??! How much r they paid?
Do u think ina mantiki kijana mwenye diploma ya IT umkute kashikilia bunduki pale posta yupo lindo??!
Ngoja nkuibie ya jeshi la polisi Ujerumani: wao wana recruitment mbili. Viongozi na operations. Hawa viongozi ndo wale wenye taaluma zao...it..accounts..procurement...planning..budgeting...hr..mgt...etc etc...hawa wanakua recruited for a specific purpose na specific nid. Kwa idadi sio wengi pia.
Operations ndo hawa unawakuta traffic..general duty..ffu...patrol n beats. Hawa hakuna haja ya kumchukua mtu wa masters. Their physique plays a big role in their selection.
Hawa wote..categories zote...wanaenda mafunzo ya upolisi...they hav a university on police sciences...yan unaweza ukaingia form four ila ukafanya izo courses from certificate hadi phd ukitaka na ukieza. Zinamjenga askari kuijua taaluma yake na kuielewa..kuipenda na kumsaidia kufanya kazi vizuri.
Kwa Ujerumani nadhani basic course tu yao ni miaka miwili kama sijakosea sana.wakitoka apo vijana wameiva wanaijua kazi yao.
Sasa kwa hali iyo ya kuchukua diploma holders kwenda kushika bunduki benki inakua illogical. I think high unemployment rates ndo zinazochangia wao kushindwa kuchagua kazi alimradi mkono uingie kinywani. Angalia ata apa kwetu kwan unadhan jeshi la polisi halina graduates? Swali ni je TUNAWATUMIAJE?
Alamsiki kwa sasa....
 
Dena Amsi

Dena Amsi

R I P
Joined
Aug 17, 2010
Messages
13,129
Likes
266
Points
160
Dena Amsi

Dena Amsi

R I P
Joined Aug 17, 2010
13,129 266 160
Sidhani kama ni kweli usaili ulikuwa unachukuwa waliomaliza Form IV na wenye kuanzia C- na kuendelea

Waliokuwa na D- na kushuka chini hawakusailiwa ila hiyo ya kuwa na Diploma sikuisikia mimi
 
simplemind

simplemind

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2009
Messages
12,642
Likes
3,210
Points
280
simplemind

simplemind

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2009
12,642 3,210 280
Sidhani kama ni kweli usaili ulikuwa unachukuwa waliomaliza Form IV na wenye kuanzia C- na kuendelea

Waliokuwa na D- na kushuka chini hawakusailiwa ila hiyo ya kuwa na Diploma sikuisikia mimi
Nadhani anazungumzia vetting ya kamishna wa polisi na makamu wake. Viegezo nadhani zaidi ya diploma.
 
Dena Amsi

Dena Amsi

R I P
Joined
Aug 17, 2010
Messages
13,129
Likes
266
Points
160
Dena Amsi

Dena Amsi

R I P
Joined Aug 17, 2010
13,129 266 160
Nadhani anazungumzia vetting ya kamishna wa polisi na makamu wake. Viegezo nadhani zaidi ya diploma.

Hapana kamishna?? Au IGP?? Hapo ilikuwa ndo inatakiwa uzoefu mkubwa, na elimu ya juu si diploma aisee
 
kupe

kupe

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2012
Messages
1,025
Likes
96
Points
145
kupe

kupe

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2012
1,025 96 145
Dena amis hukusikia au hujui????? Nipo nairobi mjini. Mdogo wake na rafiki yangu amekosa nafasi coz hana diploma. Na imetangazwa kwenye television ya taifa . Penda kufuatilia na kuvielewa vitu . Kama hujui uliza
 

Forum statistics

Threads 1,215,398
Members 463,166
Posts 28,546,117