Pius Msekwa na Kingunge ndani ya TBC tv

Pius Msekwa na Kingunge ndani ya TBC tv

Lingulasi

JF-Expert Member
Joined
Oct 3, 2011
Posts
565
Reaction score
78
Ni kuhusu udini Tanzania,
wakati Pius Msekwa akisema kuwa Tanzania hakuna udini bali matukio yanayoendelea ni Ujambazi tu! Kigunge amepinga kauli hiyo na kusema udini upo na kutahadharisha Taifa kulizungumza hili kwa uwazi.
Ni katika mazungumzo leo Asubuhi TBC1
 
Kingunge anasema hatari ya nchi kuingia ktk udini anaiona kupitia chaguzi za urais hasa 2010, Lakini Msekwa anapinga chaguzi si kiigezo kuwa kuwa inaingia ktk udini.

Msekwa anasema hata wakati wa Mwalimu watu walitumia makanisa Mfano Karatu na igunga lakini ama chama au wananchi walikata kutumika. Hivyo kwake hatari ya udini iko ktk mihadhara na mahubiri ya dini moja kuashifu dini nyingine.
 
Kuna mjadala unaendelea TBC1 kwa muda huu kuhusu kumuenzi Hayati Baba wa Taifa Mwl. Julius K. Nyerere. Wameulizwa wanaonaje kuhusu hali ya udini hapa nchini kwa sasa ukilinganisha na kipindi cha Mwl. Msekwa anadai kuwa kuna wahuni/majambazi wachache lakini udini hakuna na hata katika Uchaguzi wa 2010 hakukuwa na dalili za udini kutumika kupata madaraka. Kwa upande wake Mzee Kingunge anasema, ........bila kutafuna maneno maana hata Mwl alipenda ukweli ni kwamba Udini umekua sana na utalipeleka taifa pabaya maana haukemewi. Je, nani kati ya hawa wawili anasema ukweli?? Kwa maoni yangu naona kuna unafiki mgongoni mwa Mzee Msekwa, anapindisha ukweli kweupe kabisa.
 
Tanzania tungeweza kuendesha nchi na tukapiga hatua pasina Ufisadi wizi rushwa,ukabila na udini! Kadhalika kuuepuka umasikini uliokithiri!#Nyerere day!
Tanzania tungeweza kuendesha nchi na tukapiga hatua pasina Ufisadi wizi rushwa,ukabila na udini! Kadhalika kuuepuka umasikini uliokithiri!#Nyerere day

Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums
 
kingu kasema kweli msekwa ye kamtukana nanii kuwa ni muhuni jambazi
 
Kuna mjadala unaendelea TBC1 kwa muda huu kuhusu kumuenzi Hayati Baba wa Taifa Mwl. Julius K. Nyerere. Wameulizwa wanaonaje kuhusu hali ya udini hapa nchini kwa sasa ukilinganisha na kipindi cha Mwl. Msekwa anadai kuwa kuna wahuni/majambazi wachache lakini udini hakuna na hata katika Uchaguzi wa 2010 hakukuwa na dalili za udini kutumika kupata madaraka. Kwa upande wake Mzee Kingunge anasema, ........bila kutafuna maneno maana hata Mwl alipenda ukweli ni kwamba Udini umekua sana na utalipeleka taifa pabaya maana haukemewi. Je, nani kati ya hawa wawili anasema ukweli?? Kwa maoni yangu naona kuna unafiki mgongoni mwa Mzee Msekwa, anapindisha ukweli kweupe kabisa.

Kukweli kingunge kasema ukweli. Udini upo na haukemewi kwani waliouasisi ndio hao leo ndio viongozi wa taifa.
 
Msekwa: Umasikini, maradhi, ujinga nivita ya kuendelea tusiwe na tamaa ya kuimaliza sababu watu wanaongezeka, rushwa ni vita ya kuendelea lakini sheria ndizo itapunguza tatizo la rushwa.

Kingunge: Mpango mizuri ya Afya ya msingi inaweza kupunguza vita dhidi ya maradhi lakini hata usimamizi wa utekelezaji wa sheria utapunguza kwa kiasi kikubwa rushwa.
 
Ni kuhusu udini Tanzania,
wakati Pius Msekwa akisema kuwa Tanzania hakuna udini bali matukio yanayoendelea ni Ujambazi tu! Kigunge amepinga kauli hiyo na kusema udini upo na kutahadharisha Taifa kulizungumza hili kwa uwazi.
Ni katika mazungumzo leo Asubuhi TBC1

wezi wote na TBccm yao
 
Mwisho Mzee Msekwa anasema kama katiba mpya itasema serekali tatu basi yeye angependa hizo serekali tatu ziwe za ccm.
hapo ndio nimeona jinsi gani huyu mzee ni kilaza, maana walikuwa wajadili mambo ya kitaifa alafu yeye analeta mambo ya kiccm.
 
hao ni wazee wa porojo siwezi poteza mda wangu kuwasikiliza
 
wazee hawa hawana jipya.....kwani hoja zao zote ni kwa maslahi ya ccm tu na si wananchi. wameganda kwenye nyumba za serikali mpaka leo hii ni haki kweli?? msiwasikilize wanafaa kupuuzwa
 
Nilipenda Kingunge alivyoongelea kuwa, toka tupate uhuru, ubinafsi umeongezeka.. Cheo kimebadilika from kuwa dhamana to mafanikio binafsi ya mtu.. Watu wako tayari kutoa rushwa ili waupate uongozi na watu wako tayari kutoa rushwa waipate haki...

Ila Msekwa; kitendo cha kusema kuwa vita dhidi ya ujinga haiwezi kuisha nafikiri bado ninapata shida kidogo. Ndio inaweza isiishe kabisa, but kuwa na taifa lenye watu wote wenye kiwango cha elimu kiasi cha kuweza kusoma na kuandika ndio starting point ambayo Mwalimu aliisimamia bali viongozi wa sasa wanaikandamiza kwa kufanya hata aliyefaulu darasa la saba kutojua kusoma na kuandika - what a shame...!!
 
Back
Top Bottom