Pamba za masikio ni mbaya.


Sizinga

Sizinga

JF-Expert Member
Joined
Oct 30, 2007
Messages
8,076
Likes
644
Points
280
Sizinga

Sizinga

JF-Expert Member
Joined Oct 30, 2007
8,076 644 280
Kwa kadri ya reporter wangu, kadai hizi pamba za masikio sio nzuri, kwa kadri unavyozidi kutumia, unaousukumiza kiasi flani cha uchafu katika interior part of the ear. Sasa huu uchafu ukigusa part flani ya sikio kwa ndani(kiwambo-not sure) unasababisha maumivu makali ya kichwa, hata unywe pain killer au mseto, mamumivu hayo hayaishi na huwezi hata kulala. kwa ufupi uchafu wa sikio ukizidi, unajikusanya na unatoka wenyewe auto. So the use of earstick is highly restricted!

Habari ndo hiyo.
 
samito

samito

JF-Expert Member
Joined
May 16, 2011
Messages
620
Likes
0
Points
35
samito

samito

JF-Expert Member
Joined May 16, 2011
620 0 35
mmh! mi huwa nikionaga pamba za maskion, maskio yanaanza kuwasha najikuta nimechukua naanza kuzungusha taratiibu.. kama unavyojua ukijichokonoa lazima ulegeze macho hata uwe nani.. maana kuna raha flan hivi..! sasa kumbe ni its not advisable?!!
 
Kishongo

Kishongo

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2010
Messages
932
Likes
2
Points
0
Kishongo

Kishongo

JF-Expert Member
Joined May 4, 2010
932 2 0
Sizinga uko sahihi. Mimi si daktari lakini yamemkuta mtu wangu aliyekuwa akipenda sana kuchokonoa maskio kwa hizo cotton buds. Sasa hivi ana hali ngumu, alipokwenda kwa dr alielezwa kama ulivyoeleza kwenye post yako kwamba hakuhitaji kutoa huo uchafu kwani hutoka wenyewe.

Mbaya zaidi, sikio moja ndilo lililokuwa gonjwa lakini sasa limeambukiza lingine. Amejaribu dawa zote za hosp kwa mabingwa Nairobi nk nk lakini wapi. Mwinshowe ameamua kutafuta mafuta ya kenge baada ya kuambiwa ni dawa. TUWE WAANGALIFU NA MASKIO.

Mwenye maelezo juu ya matumizi ya MAFUTA YA KENGE kama dawa ya masikio atujuze tafadhali.
 
dedam

dedam

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2011
Messages
847
Likes
17
Points
35
dedam

dedam

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2011
847 17 35
ni kweli pamba za masikio si nzuri kama una uchafu (exsesive ear wax) kuna mafuta ya maji maalum ambayo yatasafisha masikio yako. Sikio lina sehemu kuu 3 nje, kati , na ndani sikio la kati lina ngoma(ear drum) ambayo ni nyembamba sana na imeungana na vifupa vidogo sana viitwavyo ossicles ambavyo kazi yake ni kuvibrate ili ili kutrassmit sound kwenda sikio la ndani.ukitumia pamba unafanya kazi ya kuisokomeza ngoma ya sikio mwishoe ita stuk na kuwa kiziwi
 
pcman

pcman

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2008
Messages
748
Likes
39
Points
45
pcman

pcman

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2008
748 39 45
mara nyingi huwa zinasokomeza uchafu ndani.Nadhani ni bora kwanza mtu aweke boric acid ili ilainishe uchafu na ndipo aanze kuchokonoa.
 
L

Laura Mkaju

Senior Member
Joined
Jan 31, 2011
Messages
194
Likes
1
Points
0
L

Laura Mkaju

Senior Member
Joined Jan 31, 2011
194 1 0
Nilishaacha siku nyingi baada ya kupata joto ya pale magomeni kwa dr. ekenywa
 
Kisima

Kisima

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2010
Messages
3,765
Likes
2,286
Points
280
Kisima

Kisima

JF-Expert Member
Joined Oct 8, 2010
3,765 2,286 280
Kwa kadri ya reporter wangu, kadai hizi pamba za masikio sio nzuri, kwa kadri unavyozidi kutumia, unaousukumiza kiasi flani cha uchafu katika interior part of the ear. Sasa huu uchafu ukigusa part flani ya sikio kwa ndani(kiwambo-not sure) unasababisha maumivu makali ya kichwa, hata unywe pain killer au mseto, mamumivu hayo hayaishi na huwezi hata kulala. kwa ufupi uchafu wa sikio ukizidi, unajikusanya na unatoka wenyewe auto. So the use of earstick is highly restricted!

Habari ndo hiyo.
Mh!
Siku zote kitu chenye ncha chongofu ukikichovya/zamisha kwa kina kirefu halafu ukachokonoa kiukweli utapoteza raha ya tendo. So jfunze kuchokonoa ktk kina kfup na kwa ustadi zaidi sio kwenda NUNGWI muda wote.... Utazama!!!
 
Rubi

Rubi

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2009
Messages
1,624
Likes
49
Points
145
Rubi

Rubi

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2009
1,624 49 145
mmh! mi huwa nikionaga pamba za maskion, maskio yanaanza kuwasha najikuta nimechukua naanza kuzungusha taratiibu.. kama unavyojua ukijichokonoa lazima ulegeze macho hata uwe nani.. maana kuna raha flan hivi..! sasa kumbe ni its not advisable?!!
teh teh teh like when u're digging your nose!! hahaha.
 
Husninyo

Husninyo

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2010
Messages
23,814
Likes
636
Points
280
Husninyo

Husninyo

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2010
23,814 636 280
Sizinga uko sahihi. Mimi si daktari lakini yamemkuta mtu wangu aliyekuwa akipenda sana kuchokonoa maskio kwa hizo cotton buds. Sasa hivi ana hali ngumu, alipokwenda kwa dr alielezwa kama ulivyoeleza kwenye post yako kwamba hakuhitaji kutoa huo uchafu kwani hutoka wenyewe.

Mbaya zaidi, sikio moja ndilo lililokuwa gonjwa lakini sasa limeambukiza lingine. Amejaribu dawa zote za hosp kwa mabingwa Nairobi nk nk lakini wapi. Mwinshowe ameamua kutafuta mafuta ya kenge baada ya kuambiwa ni dawa. TUWE WAANGALIFU NA MASKIO.

Mwenye maelezo juu ya matumizi ya MAFUTA YA KENGE kama dawa ya masikio atujuze tafadhali.
heee! Masikio yangu yamenusurika kweli!!
 
Sizinga

Sizinga

JF-Expert Member
Joined
Oct 30, 2007
Messages
8,076
Likes
644
Points
280
Sizinga

Sizinga

JF-Expert Member
Joined Oct 30, 2007
8,076 644 280
Mh!
Siku zote kitu chenye ncha chongofu ukikichovya/zamisha kwa kina kirefu halafu ukachokonoa kiukweli utapoteza raha ya tendo. So jfunze kuchokonoa ktk kina kfup na kwa ustadi zaidi sio kwenda NUNGWI muda wote.... Utazama!!!
Aisee hii kali. duh
 
M

Malabata

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2011
Messages
255
Likes
1
Points
0
Age
40
M

Malabata

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2011
255 1 0
Kwa kadri ya reporter wangu, kadai hizi pamba za masikio sio nzuri, kwa kadri unavyozidi kutumia, unaousukumiza kiasi flani cha uchafu katika interior part of the ear. Sasa huu uchafu ukigusa part flani ya sikio kwa ndani(kiwambo-not sure) unasababisha maumivu makali ya kichwa, hata unywe pain killer au mseto, mamumivu hayo hayaishi na huwezi hata kulala. kwa ufupi uchafu wa sikio ukizidi, unajikusanya na unatoka wenyewe auto. So the use of earstick is highly restricted!

Habari ndo hiyo.tupe njia mbadala. asante!
 
Sizinga

Sizinga

JF-Expert Member
Joined
Oct 30, 2007
Messages
8,076
Likes
644
Points
280
Sizinga

Sizinga

JF-Expert Member
Joined Oct 30, 2007
8,076 644 280
ni kweli pamba za masikio si nzuri kama una uchafu (exsesive ear wax) kuna mafuta ya maji maalum ambayo yatasafisha masikio yako. Sikio lina sehemu kuu 3 nje, kati , na ndani sikio la kati lina ngoma(ear drum) ambayo ni nyembamba sana na imeungana na vifupa vidogo sana viitwavyo ossicles ambavyo kazi yake ni kuvibrate ili ili kutrassmit sound kwenda sikio la ndani.ukitumia pamba unafanya kazi ya kuisokomeza ngoma ya sikio mwishoe ita stuk na kuwa kiziwi
Thanx for good explanation, real good.
 
Sizinga

Sizinga

JF-Expert Member
Joined
Oct 30, 2007
Messages
8,076
Likes
644
Points
280
Sizinga

Sizinga

JF-Expert Member
Joined Oct 30, 2007
8,076 644 280
Kwa kadri ya reporter wangu, kadai hizi pamba za masikio sio nzuri, kwa kadri unavyozidi kutumia, unaousukumiza kiasi flani cha uchafu katika interior part of the ear. Sasa huu uchafu ukigusa part flani ya sikio kwa ndani(kiwambo-not sure) unasababisha maumivu makali ya kichwa, hata unywe pain killer au mseto, mamumivu hayo hayaishi na huwezi hata kulala. kwa ufupi uchafu wa sikio ukizidi, unajikusanya na unatoka wenyewe auto. So the use of earstick is highly restricted!

Habari ndo hiyo.tupe njia mbadala. asante!
hahaaa, acha mauchafu yajae yatatoka yenyewe...teheteheeee
 
bht

bht

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2009
Messages
10,341
Likes
212
Points
160
bht

bht

JF-Expert Member
Joined May 14, 2009
10,341 212 160
cotton buds ni adui wa masikio yangu kwa kweli, kila wakati nikijaribu huwa najiskia maumivu fulani hivi(sijui ni uoga ?)
 
Sizinga

Sizinga

JF-Expert Member
Joined
Oct 30, 2007
Messages
8,076
Likes
644
Points
280
Sizinga

Sizinga

JF-Expert Member
Joined Oct 30, 2007
8,076 644 280
Sizinga uko sahihi. Mimi si daktari lakini yamemkuta mtu wangu aliyekuwa akipenda sana kuchokonoa maskio kwa hizo cotton buds. Sasa hivi ana hali ngumu, alipokwenda kwa dr alielezwa kama ulivyoeleza kwenye post yako kwamba hakuhitaji kutoa huo uchafu kwani hutoka wenyewe.

Mbaya zaidi, sikio moja ndilo lililokuwa gonjwa lakini sasa limeambukiza lingine. Amejaribu dawa zote za hosp kwa mabingwa Nairobi nk nk lakini wapi. Mwinshowe ameamua kutafuta mafuta ya kenge baada ya kuambiwa ni dawa. TUWE WAANGALIFU NA MASKIO.

Mwenye maelezo juu ya matumizi ya MAFUTA YA KENGE kama dawa ya masikio atujuze tafadhali.
Dah hii ya mafuta ya kenge naona mpya kabisa kwangu, ngoja tuwasikilize wataalam kwanza!! au hii ni ya karumanzila??
 

Forum statistics

Threads 1,215,025
Members 463,005
Posts 28,532,525