Okwi (Yanga) vs Besala Bokungu (TP Mazembe)


Faru Kabula

Faru Kabula

JF-Expert Member
Joined
Mar 26, 2009
Messages
11,583
Likes
3,990
Points
280
Faru Kabula

Faru Kabula

JF-Expert Member
Joined Mar 26, 2009
11,583 3,990 280
Besala Bokungu alitoka Mazembe, akaenda Esperance ya Tunisia. Mkataba wake na klabu ya Tunisia ulisitishwa na chama cha soka cha nchi nyingine ya Jamhuri ya Congo,ambacho kiliidhinisha uhamisho wake kujiunga na klabu ya Virunga, klabu ambayo baadaye ilimuuza kwa Mazembe.

Okwi alitoka Simba, akaenda Etoile du Sahel ya Tunisia. Pamoja na kuruhusiwa na FIFA kuichezea Villa kwa muda wa miezi 6 tu wakati anatatua matatizo yake na Etoile,
kimantiki mkataba wake na klabu ya Tunisia ulisitishwa na chama cha soka cha nchi nyingine ya Uganda, kwa kuidhinisha uhamisho wake kujiunga na klabu ya Villa na kisha klabu hiyo kumuuza kwa Yanga.

Sasa angalia jinsi Mazembe walivyonyang'anywa point kwa kumchezesha Bokungu:


Reigning African champions TP Mazembe of DR Congo have been disqualified from the Champions League.

The Confederation of African Football (Caf) took action after a complaint from Tanzanian side Simba about the eligibility of Janvier Besala Bokungu.


Mazembe beat Simba 6-3 on aggregate in the second round of the tournament.

Simba will play Morocco's Wydad Casablanca, who lost to Mazembe in the third round, for a place in the group stages of the tournament.


The one-off game will be played at a neutral venue next week.


Mazembe have won the Champions League for the last two years and reached the final of the Club World Cup last season, losing 3-0 to Italians Inter Milan in the final.


Bokungu, a 22-year-old Kinshasa-born defender, was transferred from Mazembe to Tunisian club Esperance in 2007 and rejoined the Congolese club this year.


Reports say he then broke a contract with the Tunis team that runs until June this year, but a Mazembe official insisted the Bokungu transfer was legal.
 
Amavubi

Amavubi

JF-Expert Member
Joined
Dec 9, 2010
Messages
30,068
Likes
5,279
Points
280
Amavubi

Amavubi

JF-Expert Member
Joined Dec 9, 2010
30,068 5,279 280
Hii ndiyo JF bhana, the home of GTs
 
B

Baba Kiki

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2012
Messages
1,489
Likes
622
Points
280
Age
41
B

Baba Kiki

JF-Expert Member
Joined May 31, 2012
1,489 622 280
Bado sijaelewa kabisa
 
Amavubi

Amavubi

JF-Expert Member
Joined
Dec 9, 2010
Messages
30,068
Likes
5,279
Points
280
Amavubi

Amavubi

JF-Expert Member
Joined Dec 9, 2010
30,068 5,279 280
......but a Mazembe official insisted the Bokungu transfer was legal

...Alipoulizwa kuhusu utata wa sakata lake ambalo limefika hadi FIFA, Kleb alisema; "Tumefuatilia kote, hadi kwa wanasheria, na tumefanikiwa kupata hadi ITC yake, nawaambia mashabiki wa Yanga wajue viongozi wao wanafanya kazi, hatuna stori nyingi, sisi tunafanya vitendo, tunafanya kazi kwa siri sana,".
"Na tumepitia sehemu zote, tumeona kabisa tuko sahihi katika kumsajili mchezaji huyu na hakutakuwa na tatizo lolote upande wetu,"alisema.

 
Faru Kabula

Faru Kabula

JF-Expert Member
Joined
Mar 26, 2009
Messages
11,583
Likes
3,990
Points
280
Faru Kabula

Faru Kabula

JF-Expert Member
Joined Mar 26, 2009
11,583 3,990 280
......but a Mazembe official insisted the Bokungu transfer was legal

...Alipoulizwa kuhusu utata wa sakata lake ambalo limefika hadi FIFA, Kleb alisema; "Tumefuatilia kote, hadi kwa wanasheria, na tumefanikiwa kupata hadi ITC yake, nawaambia mashabiki wa Yanga wajue viongozi wao wanafanya kazi, hatuna stori nyingi, sisi tunafanya vitendo, tunafanya kazi kwa siri sana,".
"Na tumepitia sehemu zote, tumeona kabisa tuko sahihi katika kumsajili mchezaji huyu na hakutakuwa na tatizo lolote upande wetu,"alisema.

Yeah, that's nice analogue. Anachosisitiza Bin Kleb ndicho hicho hicho alichokuwa anasisitiza Frederic Kitengie, GM wa Mazembe, lakini ukweli ukajulikana
 
Faru Kabula

Faru Kabula

JF-Expert Member
Joined
Mar 26, 2009
Messages
11,583
Likes
3,990
Points
280
Faru Kabula

Faru Kabula

JF-Expert Member
Joined Mar 26, 2009
11,583 3,990 280
Bado sijaelewa kabisa
Kuelewa hii unahitaji uwe tayari unajua series ya usajili wa Okwi kutoka Simba => Etoile => SC Villa => Yanga, halafu uwe na kumbukumbu ya jinsi TP Mazembe ilivyonyang'anywa ushindi kwa kumtumia mchezaji waliyeuziwa na kuidhinishwa na chama cha soka kingine (FECOFA - DRC) tofauti na kile ambacho mchezaji huyo ana mkataba na klabu iliyo chini yake (FTF - Tunisia)
 
Bob Fern

Bob Fern

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2012
Messages
901
Likes
19
Points
35
Bob Fern

Bob Fern

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2012
901 19 35
Hii imekula kwao Yeboyebo
 
Ben Mugashe

Ben Mugashe

Verified Member
Joined
Oct 9, 2008
Messages
992
Likes
178
Points
60
Ben Mugashe

Ben Mugashe

Verified Member
Joined Oct 9, 2008
992 178 60
uchambuzi mzuri
 
Adharusi

Adharusi

JF-Expert Member
Joined
Jan 22, 2012
Messages
13,155
Likes
4,642
Points
280
Adharusi

Adharusi

JF-Expert Member
Joined Jan 22, 2012
13,155 4,642 280
Msiwastue Yanga,waacheni ili wacomoro wapate point za bure
 
mwangalingimungu

mwangalingimungu

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2013
Messages
1,206
Likes
353
Points
180
mwangalingimungu

mwangalingimungu

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2013
1,206 353 180
Hii ni kama kufananisha maziwa na tui la nazi. Ingawa rangi vinafanana, ladha na matumizi ni tofauti. Angalia:
1. CAF ni chama kinachopendelea timu za Arabuni, ilivyokuwa makao makuu yake (na kwa hivyo watendaji wake wengi) yako nchi ya Kiarabu, Misri. Waliinyan'ganya TP Mazembe kwa kujua kwamba mshindi wake na Simba angekutana na timu ya Arabuni. Kwa manufaa ya timu hiyo, ni vyema ingekutana na Simba kuliko TP Mazembe. Hujiulizi kwa nini Mazembe wanyan'ganywe pointi wakati usajili wa mchezaji aliyelalamikiwa ulikwishapitishwa na CAF hiyohiyo?
2. Wakati ule hakukuwa na utaratibu wa Matching Transfer System, na kwa hivyo aibu ya pointi za mezani kwa kasoro za usajili ilikuwa bado ikiiandama CAF. Tangu kuanza kwa utaratibu huo, uwezekano wa mchezaji kuhamishwa isivyo halali haipo.
 
U

Ulimakafu

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2011
Messages
20,372
Likes
1,848
Points
280
U

Ulimakafu

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2011
20,372 1,848 280
Atakipiga tu Jangwani.....
 
Faru Kabula

Faru Kabula

JF-Expert Member
Joined
Mar 26, 2009
Messages
11,583
Likes
3,990
Points
280
Faru Kabula

Faru Kabula

JF-Expert Member
Joined Mar 26, 2009
11,583 3,990 280
...
2. Wakati ule hakukuwa na utaratibu wa Matching Transfer System, na kwa hivyo aibu ya pointi za mezani kwa kasoro za usajili ilikuwa bado ikiiandama CAF. Tangu kuanza kwa utaratibu huo, uwezekano wa mchezaji kuhamishwa isivyo halali haipo.
Mkuu, sakata la Mazembe lilitokea 2011 huku TMS ilikuwa tayari imeshaanza tangu 1st October 2010. Katika hili, vilabu husika vinavyouziana mchezaji vikikamilisha kuingiza information zao kwenye TMS, ndipo chama cha soka cha nchi anakotoka mchezaji kinatuma ITC kwa chama anachoenda mchezaji. Ishu ya Bokungu ni kwamba Mazembe waliidharau timu yake halisi ya Esperance ambayo ndiyo ilikuwa ina mkataba naye, badala yake wakamnunua kutoka Virunga ambayo nako alikuwa anaichezea kimakosa. Kwa hiyo utagundua kuwa chama cha soka cha DRC kilifanya makosa kumuidhinisha kienyeji bila kujaza TMS na kupewa ITC, lakini bado huo haukutosha kuwa utetezi wa Mazembe kutonyang'anywa point kwani ilikuja kuonekana na CAF kwenye system kwamba alitakiwa afanyiwe uhamisho kutoka Esperance, na sio Virunga. Hivyo hivyo Okwi anatakiwa afanyiwe uhamisho kutoka Etoile, na sio SC Villa. Kwa hiyo TFF inaweza kumuidhinisha kienyeji Okwi acheze Yanga, lakini pale timu yoyote itakapolalamika CAF au FIFA, itakuja kugundulika kwamba vilabu vilivyotakiwa kujaza information kwenye TMS ni Etoile na Yanga, ambapo baada ya information ku-match, chama cha soka cha Tunisia (FTF) kingeituma ITC kwenda chama cha soka cha Tanzania (TFF), jambo ambalo halijafanyika!
 
mwangalingimungu

mwangalingimungu

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2013
Messages
1,206
Likes
353
Points
180
mwangalingimungu

mwangalingimungu

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2013
1,206 353 180
Mkuu, sakata la Mazembe lilitokea 2011 huku TMS ilikuwa tayari imeshaanza tangu 1st October 2010. Katika hili, vilabu husika vinavyouziana mchezaji vikikamilisha kuingiza information zao kwenye TMS, ndipo chama cha soka cha nchi anakotoka mchezaji kinatuma ITC kwa chama anachoenda mchezaji. Ishu ya Bokungu ni kwamba Mazembe waliidharau timu yake halisi ya Esperance ambayo ndiyo ilikuwa ina mkataba naye, badala yake wakamnunua kutoka Virunga ambayo nako alikuwa anaichezea kimakosa. Kwa hiyo utagundua kuwa chama cha soka cha DRC kilifanya makosa kumuidhinisha kienyeji bila kujaza TMS na kupewa ITC, lakini bado huo haukutosha kuwa utetezi wa Mazembe kutonyang'anywa point kwani ilikuja kuonekana na CAF kwenye system kwamba alitakiwa afanyiwe uhamisho kutoka Esperance, na sio Virunga. Hivyo hivyo Okwi anatakiwa afanyiwe uhamisho kutoka Etoile, na sio SC Villa. Kwa hiyo TFF inaweza kumuidhinisha kienyeji Okwi acheze Yanga, lakini pale timu yoyote itakapolalamika CAF au FIFA, itakuja kugundulika kwamba vilabu vilivyotakiwa kujaza information kwenye TMS ni Etoile na Yanga, ambapo baada ya information ku-match, chama cha soka cha Tunisia (FTF) kingeituma ITC kwenda chama cha soka cha Tanzania (TFF), jambo ambalo halijafanyika!
hoja ya msingi hapa ni iwapo TMS ilikwishaanza kutumika, na kama ndio, ilitumika ipasavyo. Sifa mojawapo ya mtandao (network) ni kufananisha takwimu zinazoingizwa na zilioko kwenye database. Kwa hivyo hata kama Villa itaingiza taarifa kuwa Okwi ni mchezaji wake halali, database ya CAF lazima itabaini iwapo ni halali kweli au la. Na huo ndio uzuri wa TMS. Anyway, ukweli unabaki palepale kwamba CAF yenyewe haijitambui, hile si zama za mashindano makibwa kama yale kuamuliwa kwa ponyi za mezani, kam ilovyotaka kufanyika kwa Ethiopia kwenye kinyn'ganyiro cha mwaka huu cha fainali za Kombe la Dunia. Kama CAF, wako makini, ITC isingetoka.
 
Makoye Matale

Makoye Matale

JF-Expert Member
Joined
May 2, 2011
Messages
6,489
Likes
467
Points
180
Makoye Matale

Makoye Matale

JF-Expert Member
Joined May 2, 2011
6,489 467 180
Msiwastue Yanga,waacheni ili wacomoro wapate point za bure
Sisi wala hatuhitaji kumtumia Okwi katika mechi nyingine zaidi ya ile ya Nani Mtani Jembe, Jumamosi hii, Simba 'mtalokota' mipira 6 kutoka nyavu zenu.
 
Aleyn

Aleyn

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2011
Messages
11,640
Likes
15,639
Points
280
Aleyn

Aleyn

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2011
11,640 15,639 280
Sisi wala hatuhitaji kumtumia Okwi katika mechi nyingine zaidi ya ile ya Nani Mtani Jembe, Jumamosi hii, Simba 'mtalokota' mipira 6 kutoka nyavu zenu.
Ni muhimu kwenda Taifa.
 
Faru Kabula

Faru Kabula

JF-Expert Member
Joined
Mar 26, 2009
Messages
11,583
Likes
3,990
Points
280
Faru Kabula

Faru Kabula

JF-Expert Member
Joined Mar 26, 2009
11,583 3,990 280
Sisi wala hatuhitaji kumtumia Okwi katika mechi nyingine zaidi ya ile ya Nani Mtani Jembe, Jumamosi hii, Simba 'mtalokota' mipira 6 kutoka nyavu zenu.
Mkuu, habari za kushinda airport!?
 

Forum statistics

Threads 1,273,818
Members 490,485
Posts 30,492,972