NYERERE DAY ; CCM INAMUENZI MWL Kwa LIPI?

NYERERE DAY ; CCM INAMUENZI MWL Kwa LIPI?

amakyasya

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2013
Posts
3,480
Reaction score
918
Wana JF;

Tarehe 14 October ni siku ya kumbukumbu ya kifo cha Mwl. Julius Nyerere ambapo Taifa zima linatumia siku hiyo kutafakari mchango wake katika harakati za ukombozi wa nchi yetu ya Tanganyika.

Kama muasisi pia wa Chama Cha Mapinduzi (CCM), Mwl. Nyerere alikiweka chama kikiwa katika hali nzuri ya maadili akikemea kwa nguvu zake zote Rushwa kama adui wa haki nchini. Kwa sasa hivi ndani ya chama kumekuwa na ukiukwaji mkubwa wa maadili tofauti na alivyokiacha mwl, ikiwemo rushwa, ufisadi na ubadhirifu wa kila namna na pengine wale wote aliowakataa kwenye uongozi kwa ajili ya kashfa kama hizi leo hii wapo kwenye uongozi wa chama na serikali. Si hivyo tu na wengine wapo kwenye harakati za kutaka kugombea urais.

Je, kwa hali ilivyobadilika ndani ya chama kwa sasa tofauti na misimamo mizuri ya kimaadili alioicha Mwl. Nyerere ambapo viongozi wamebaki kunyosheana vidole kwa tuhuma mbalimbali kiasi cha kuweka mpasuko na makundi ndani ya chama, CCM inamuenzi vipi muasisi huyu?
 
ni unafiki tu , hivi lile kundi la mtandao ambalo lilitumia rushwa kufanikisha mambo yao unataka kusema linamuenzi mwalimu ? Laana imewapata hadi wanatiliana sumu sasa .
 
Wanafiki na wazandiki wakubwa hawa. Wanajua kwamba Mwalimu bado ni kipenzi cha Watanzania walio wengi sana hivyo kutaka kujibaraguza kwamba wanamuenzi kumbe ukweli wamekuwa mafisadi wa kupindukia wenye uroho wa utajiri ambao wako tayari kuupata kwa njia yoyote ile haramu ikiwa ni pamoja na kuingia mikataba mibovu ambayo haina maslahi kwa Watanzania, kufanya ujangili, kushirikiana na wauza unga au kuwatumia kama punda wa kubeba mizigo yao haramu halafu wanageuka na kutaka kuudanganya umma wa Watanzania eti "Tunamuenzi Mwalimu" Wanamuezi Mwalimu kwa lipi!?
 
wanamuenzi kwa kuuwa watu wasio na hatia,kuua na kusafirisha wanyamapori bila uhalali,kuiba mali ya umma huku wakificha hela Uswizi,wanauza nchi kwa kasi zaidi na nguvu zaidi kwa manufaa ya viongozi wa CCM.Kuwapa uraia wasiokuwa na hadhi.pia wanamuenzi kwa kauli mbiu RUSHWA NI RAFIKI WA HAKI!
 
wanamuenzi kwa kuuwa watu wasio na hatia,kuua na kusafirisha wanyamapori bila uhalali,kuiba mali ya umma huku wakificha hela Uswizi,wanauza nchi kwa kasi zaidi na nguvu zaidi kwa manufaa ya viongozi wa CCM.Kuwapa uraia wasiokuwa na hadhi.pia wanamuenzi kwa kauli mbiu RUSHWA NI RAFIKI WA HAKI!
Mkuu unamaanisha wanaotorosha rasilimali kama vile madini na wanyama kama hawa hapa?
View attachment 116445
 
ni unafiki tu , hivi lile kundi la mtandao ambalo lilitumia rushwa kufanikisha mambo yao unataka kusema linamuenzi mwalimu ? Laana imewapata hadi wanatiliana sumu sasa .
Labda inabidi watubu kwanza na kuacha rushwa ndipo waendelee kumuenzi lasivyo itakuwa ni usanii tu.
 
Kuna msemo wa kiswahili usemao ''Paka akitoka Panya hutawala''. Mwl. Nyerere tangu alipotutoka CCM imebakia vituko vitupu kila mtu anajifanyia anavyotaka, rushwa na ufisadi kila sector kuanzia juu hadi chini yaani imekuwa kama fashion vile. Ni uhuru wa mapanya tu, ndo maana wakati mwingine CCM imepewa jina la ukoo wa Panya.
 
Habari wana jf
Katika kipindi cha uongozi wake na baada ya uongozi wake ndani ya uhai wake Mwalimu Nyerere alipiga vita rushwa, umasikini, maradhi, ujinga, ukabila na udini na mengine mtaongezea wana jf.

Lakini kwa bahati mbaya sana wana ccm vyote hivyo wamevifanya kama mtaji wa kisiasa nikiwa namaana kuwa udini umeibuka na kushamili, ukabila, umasikini maradhi na ujinga ndivyo vinashika kasi ya ajabu. Huku ccm wakifanya juhudi kubwa kuhakikisha wanaeneza hayo yote bila kuchukua hatua za kutokomeza.

Sasa hawa ccm wanamuenzi Mwalimu Nyerere kwa lipi au wanafanya unafiki?

Nawasilisha
 
Kuna msemo wa kiswahili usemao ''Paka akitoka Panya hutawala''. Mwl. Nyerere tangu alipotutoka CCM imebakia vituko vitupu kila mtu anajifanyia anavyotaka, rushwa na ufisadi kila sector kuanzia juu hadi chini yaani imekuwa kama fashion vile. Ni uhuru wa mapanya tu, ndo maana wakati mwingine CCM imepewa jina la ukoo wa Panya.
Duh! Hadhi imeshuka hadi kuitwa ukoo wa panya!
 
Mwenyekiti wa CCM ameshindwa basic task ya Leadership
Katibu mkuu wa CCM ni jangili wa Tembo
Mwenyekiti wa Kamati ya Bunge ya Fedha-ni provenfisadi wa kutupwa
Mwenyekiti wa Kamati ya Bunge-Foreign affairs-ni proven fisadi mkubwa

Kuna Wabunge ni drug dealers
Kuna Watanzania wana pesa USWISI
 
Jambo la kujivunia hadi leo kuna miji/vijiji vilivyo nyuma sana kimaendeleo...hawana umeme na huduma za kijamii ni duni sana kiasi kwamba akili za wanakijiji zimechoka na hawajui kuwa Nyerere alikwisharehemika miaka mingi nyuma! CCM wanatumia mwanya huo kuendelea kuwakalia...
 
Misingi aliyoasisi mwalimu wameivunjilia mbali yote! Wamewatupa chini wanyonge wa nchi hii na kuwakumbatia matajiri. Mafisadi ndio wamefanywa makada maarufu wa chama! Wamewapa ardhi wageni kwa kisingizio cha uwekezaji! Wafanyakazi wamewekwa pembeni kiasi hata mwenyekiti alidiriki kusema hahitaji kura zao. Badala ya kuimarisha elimu ya Watanzania, viongozi wa CCM wamekuwa wakisomesha watoto wao nje ya nchi! Wa Nyerere walisomea humuhumu! Badala ya kuimarisha Afya, wakiumwa kidogo tu wanakimbilia Apollo kule India! Rushwa imetamalaki kuanzia ndani ya ccm hata katika idara za serikali. Usipotoa rushwa, watu wanakushangaa kuwa unatoka dunia ipi isiyojua kuwa sasa rushwa ni kitu cha kawaida! Kuna vijana zaidi 600 katika magereza katika mataifa mbalimbali kwa sababu ya kukamatwa na madawa ya kulevya. Nchi imeuzwa kwa mikataba mibovu ambayo eti ni siri ambayo hata wabunge hawatakiwi kuijua! Madini yanachimbwa, yanasafirishwa, tunabaki na mashimo na faida yake hatuioni! Mahamba na viwanda alivyoanzisha mwalimu hata vile vilivyokuwa na faida vimeuzwa kwa mfano mashamba na viwanda vya sukari wameuziwa makaburu, Loliondo kule ameuziwa mwarabu na ameifanya kama sehemu ya nchi yake, karibu tembo wanaisha katika mbuga zetu kwa sababu ya ujangili unaoonesha unaratibiwa na wakubwa, mfumuko wa bei unaongezeka kila kukicha na maisha magumu kwa mwananchi wa kawaida yanazidi kuongezeka kila kukicha, na....any way..... CCM ina wenyewe, na wenyewe ni ninyi mafisadi sio sisi wakulima na wafanya kazi! CCM inamuenzi Nyerere kwa lipi??
 
Wana JF;

Tarehe 14 October ni siku ya kumbukumbu ya kifo cha Mwl. Julius Nyerere ambapo Taifa zima linatumia siku hiyo kutafakari mchango wake katika harakati za ukombozi wa nchi yetu ya Tanganyika.

Kama muasisi pia wa Chama Cha Mapinduzi (CCM), Mwl. Nyerere alikiweka chama kikiwa katika hali nzuri ya maadili akikemea kwa nguvu zake zote Rushwa kama adui wa haki nchini. Kwa sasa hivi ndani ya chama kumekuwa na ukiukwaji mkubwa wa maadili tofauti na alivyokiacha mwl, ikiwemo rushwa, ufisadi na ubadhirifu wa kila namna na pengine wale wote aliowakataa kwenye uongozi kwa ajili ya kashfa kama hizi leo hii wapo kwenye uongozi wa chama na serikali. Si hivyo tu na wengine wapo kwenye harakati za kutaka kugombea urais.

Je, kwa hali ilivyobadilika ndani ya chama kwa sasa tofauti na misimamo mizuri ya kimaadili alioicha Mwl. Nyerere ambapo viongozi wamebaki kunyosheana vidole kwa tuhuma mbalimbali kiasi cha kuweka mpasuko na makundi ndani ya chama, CCM inamuenzi vipi muasisi huyu?

Baba yetu mangula aliahidi atakamata wala rushwa wote kwenye chama ndani ya miezi sita hivi update ikoje
 
Wanafiki na wazandiki wakubwa hawa. Wanajua kwamba Mwalimu bado ni kipenzi cha Watanzania walio wengi sana hivyo kutaka kujibaraguza kwamba wanamuenzi kumbe ukweli wamekuwa mafisadi wa kupindukia wenye uroho wa utajiri ambao wako tayari kuupata kwa njia yoyote ile haramu ikiwa ni pamoja na kuingia mikataba mibovu ambayo haina maslahi kwa Watanzania, kufanya ujangili, kushirikiana na wauza unga au kuwatumia kama punda wa kubeba mizigo yao haramu halafu wanageuka na kutaka kuudanganya umma wa Watanzania eti "Tunamuenzi Mwalimu" Wanamuezi Mwalimu kwa lipi!?
Soma hii kiduchu.
Nyerere analaumiwa kwa siasa yake ya kiujamaa kuwa ilichelewesha maendeleo ya kiuchumi wa Tanzania. Siasa yake ya ujamaa ilishindikana kwa kiasi kikubwa baada ya mwaka 1976 kwa sababu mbalimbali za nje na za ndani ya nchi.

Baada ya kuona kuwa uchumi wa Tanzania hautaweza kusimama kwa siasa ya kijamaa na kuwa hataweza kuvumilia kuendesha nchi kwa siasa nyingine ambazo yeye hakuwa na imani nazo, Nyerere kwa hiari yake mwenyewe aliamua kustaafu nafasi ya urais kuanzia uchaguzi wa mwaka 1985 na kumwachia usukani Ali Hassan Mwinyi, aliyetawala kwa siasa ya uchumi wa soko huria.
Katika hali ya kukubali ukweli, Nyerere katika tafrija ya kumwaga alitamka juu ya siasa yake upande wa uchumi: "Nimefeli. Tukubali hivyo."
Kosa lingine ambalo wengine wanaona Nyerere alilifanya ni kumhadaa aliyekuwa Rais wa Zanzibar Mzee Abeid Amaan Karume kwa kuziunganisha Tanganyika na Zanzibar, na kuanza kupora mamlaka ya Zanzibar kidogokidogo. Kwa hivi sasa Wanzanzibari wengi wamechoka na Muungano huo, na wanataka uhuru wa nchi yao ili wapumue. Hata upande wa bara wananchi wengi wanalalamikia kutoweka kwa Tanganyika na serikali yake.
Pia kuna makundi ya Waislamu wanaomtuhumu kwa kuendesha kwa siri vita dhidi ya dini yao na kupendelea Wakristo katika utoaji wa elimu na madaraka,japo wasomi wengi kwa kipindi cha utawala wake walikuwa Wakristo.
 
CCM ambayo ingeweza kumuenzi Nyerere aliondoka nayo yeye mwenyewe.Iliyobakia ni CCM ya wenye nacho ndiyo wataendelea kunufaika na kuitumia CCM hiyohiyo kuwapora wasiyo na kitu ili waendelee kuwa masikini daima.
 
Baba yetu mangula aliahidi atakamata wala rushwa wote kwenye chama ndani ya miezi sita hivi update ikoje
Mkuu kuna ile chorus ya kuvuana magamba nayo iliyeyuka ghafla kusikojulikana
 
Wana JF;

Tarehe 14 October ni siku ya kumbukumbu ya kifo cha Mwl. Julius Nyerere ambapo Taifa zima linatumia siku hiyo kutafakari mchango wake katika harakati za ukombozi wa nchi yetu ya Tanganyika.

Kama muasisi pia wa Chama Cha Mapinduzi (CCM), Mwl. Nyerere alikiweka chama kikiwa katika hali nzuri ya maadili akikemea kwa nguvu zake zote Rushwa kama adui wa haki nchini. Kwa sasa hivi ndani ya chama kumekuwa na ukiukwaji mkubwa wa maadili tofauti na alivyokiacha mwl, ikiwemo rushwa, ufisadi na ubadhirifu wa kila namna na pengine wale wote aliowakataa kwenye uongozi kwa ajili ya kashfa kama hizi leo hii wapo kwenye uongozi wa chama na serikali. Si hivyo tu na wengine wapo kwenye harakati za kutaka kugombea urais.

Je, kwa hali ilivyobadilika ndani ya chama kwa sasa tofauti na misimamo mizuri ya kimaadili alioicha Mwl. Nyerere ambapo viongozi wamebaki kunyosheana vidole kwa tuhuma mbalimbali kiasi cha kuweka mpasuko na makundi ndani ya chama, CCM inamuenzi vipi muasisi huyu?

hawa manyang'au ni wanafiki sana hamna kitu hapa wala nini. wanajikomba ili watz wawasikilize
 
hawa manyang'au ni wanafiki sana hamna kitu hapa wala nini. wanajikomba ili watz wawasikilize
Mkuu umeona eeh! Hivi huyu Nyerere angefufuka japo dakika kadhaa ashuhudie madudu yaliyopo ndani ya chama kwa sasa?
 
Ingawa wanasema hakuna aliyemsafi katika dunia hii na hatupaswi kuwanyooshea vidole wenzetu na kuwaita waovu ila hii tabia ya mafisadi hawa wazandiki wa ccm kujifanya wanalia na kujuta juu ya kifo cha nyerere huu ni unafiki kwan nyerere hapaswi kukumbukwa kwa kulia bali kwa kutenda mema juu ya watanzania maskin
 
Ingawa wanasema hakuna aliyemsafi katika dunia hii na hatupaswi kuwanyooshea vidole wenzetu na kuwaita waovu ila hii tabia ya mafisadi hawa wazandiki wa ccm kujifanya wanalia na kujuta juu ya kifo cha nyerere huu ni unafiki kwan nyerere hapaswi kukumbukwa kwa kulia bali kwa kutenda mema juu ya watanzania maskin
Well said.
 
Back
Top Bottom