Leseni yangu ya udereva imekwisha muda wake.
Je, naweza kuihuisha bila kwenda ofisi za TRA?
Namaanisha kuwa; je naweza kuihuisha kidijitali?
Mambo yapi yanahitajika?
========
OKTOBA 2025:
UTARATIBU WA KUHUISHA (RENEW) LESENI YA UDEREVA
Ukitaka kurenew leseni yako ya udereva fuata hatua zifuatazo:
Kwanza, ni lazima uwe na Akaunti katika mfumo wa TRA wa WALIPA KODI yaani TRA YAXPAYERS PORTAL. Na ili uwe na akaunti huko ni lazima uwe na TIN. Utatumia TIN yako kutengeneza akaunti ambapo utaweka Password. Utatimia TIN kama user name yako na password uliyoitengeneza kuingia kwenye mfumo.
Pili, Ingia kwenye Mfumo wa TAXPAYERS PORTAL kisha baada ya hapo Chagua sehemu iliyoandikwa MOTOR VEHICLE AND DRIVING LICENSES.
Tatu, tafuta palipoandikwa Application type. Ukipaona Click palipoandikwa RENEW
Nne, Ingiza taarifa zako Yaani namba ya leseni, Mkoa utakapochukulia na Mahali utakapochukulia, kisha click SEND.
Tano, Click print payment notice ili kupata control number ya kulipia. Mfumo utakuelekea uende TRAFFIC kwa ajili ya kupasishwa au kutestiwa. Baada ya kutoka huko ndio utaweza kuprint ile bill ya 70,000 kwa ajili ya KURENEW.
Sita, nenda kalipie bill yako kisha subiri kuptintiwa leseni yako.
Na usubirie siku ya kwenda kuchukua.
Ni matumaini yetu makala haya yatakusaidia kuongeza ufahamu juu ya mchakato huu
Usalama Barabarani ni Jukumu Letu Sote
Je, naweza kuihuisha bila kwenda ofisi za TRA?
Namaanisha kuwa; je naweza kuihuisha kidijitali?
Mambo yapi yanahitajika?
========
OKTOBA 2025:
UTARATIBU WA KUHUISHA (RENEW) LESENI YA UDEREVA
Ukitaka kurenew leseni yako ya udereva fuata hatua zifuatazo:
Kwanza, ni lazima uwe na Akaunti katika mfumo wa TRA wa WALIPA KODI yaani TRA YAXPAYERS PORTAL. Na ili uwe na akaunti huko ni lazima uwe na TIN. Utatumia TIN yako kutengeneza akaunti ambapo utaweka Password. Utatimia TIN kama user name yako na password uliyoitengeneza kuingia kwenye mfumo.
Pili, Ingia kwenye Mfumo wa TAXPAYERS PORTAL kisha baada ya hapo Chagua sehemu iliyoandikwa MOTOR VEHICLE AND DRIVING LICENSES.
Tatu, tafuta palipoandikwa Application type. Ukipaona Click palipoandikwa RENEW
Nne, Ingiza taarifa zako Yaani namba ya leseni, Mkoa utakapochukulia na Mahali utakapochukulia, kisha click SEND.
Tano, Click print payment notice ili kupata control number ya kulipia. Mfumo utakuelekea uende TRAFFIC kwa ajili ya kupasishwa au kutestiwa. Baada ya kutoka huko ndio utaweza kuprint ile bill ya 70,000 kwa ajili ya KURENEW.
Sita, nenda kalipie bill yako kisha subiri kuptintiwa leseni yako.
Na usubirie siku ya kwenda kuchukua.
Ni matumaini yetu makala haya yatakusaidia kuongeza ufahamu juu ya mchakato huu
Usalama Barabarani ni Jukumu Letu Sote