Njia pekee ya kuiondoa CCM madarakani ni hii

Njia pekee ya kuiondoa CCM madarakani ni hii

Keynez

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2007
Posts
3,777
Reaction score
6,907
Wanasema 'politics is the art of compromise'. CCM wanalitambua hili kwa kina kwa maana wameshuhudia na kuwa part ya negotiations nyingi tu za kisiasa kuanzia huko Burundi, Rwanda, Angola, Kenya, Zambia, nk. lakini mfano mzuri kuliko wote ni Afrika Kusini.

Kuna uzi bora kabisa unaoelezea hii dilemma kubwa inayoikabili CCM. Ni hali ya sintofahamu ya nini kitatokea tukipoteza madaraka ya kuongoza nchi hii. Zamani tulikuwa tunaaminishwa kuwa kuwapa wapinzani ni kuiuza nchi na kuiingiza kwenye machafuko na najua ni propaganda inayoendelea kutumika ila ukweli ni kuwa kinachoisumbua CCM ni WOGA wa kufutika na kupotea pale itakapopoteza mamlaka ya kuiongoza Tanzania. Hii naiongelea katika top level ya CCM na wale wastaafu, hawa wa chini hawana maslahi mapana katika mfumo wa sasa.

Nisingependa kurudia alichokisema Pascal Mayalla lakini unaweza kukisoma hapa CCM kutumia Hooks & Crooks Kushinda Chaguzi, Inajua Ikishindwa Ndio Itakufa Jumla, Itakubali?. Ni uzi bora kabisa ambao nashangaa una page 3 tu wakati ndiyo center ya kila kinachoendelea Tanzania toka mfumo wa vyama vingi ulipoanza.

Upungufu wa uzi wa Mayalla ni kuwa hakutoa suluhisho na hilo ndiyo naenda kufanya. Kama ilivyotokea sehemu nyingine duniani, tunahitaji msuluhishi ambaye pande zote wanamuheshimu. Kwa usalama wao na mustakabali wa taifa hili, wapinzani inabidi wachukue initiative ya kuwatafuta na kuwashawishi hao watu na hizo taasisi ambazo wanajua CCM wanaweza kuwasikiliza. Hii issue wala haihitaji kufanyika waziwazi kwa sababu CCM wataipiga vita kama ambavyo walipinga uchunguzi wa nje kwenye shambulio wa Tundu Lissu. Hawataki kuonekana kuwa wameshindwa kuiongoza nchi which is understandable kwa sababu nalo lina athari zake.

Ninachoamini na ni kitu nimekitafakari kwa muda mrefu ni kuwa viongozi wengi wa juu wa CCM wako tayari kutua huu mzigo wa chama waende kufanya mambo mengine ila wanahitaji kuhakikishiwa siyo tu usalama wao lakini pia wa mali zao. Hilo likifanyika, mtaanza kuona kamba inaanza kulegezwa taratibu. Otherwise, hakuna anayetaka chama kimfie mikononi mwake kwa sababu repercussion (athari) zake hazikubaliki!

Nayasema haya nikiamini nina kipaji cha maono kwenye mambo ya siasa. Sijisifu, ni fact! Hiki ndicho nilisema March 22, 2007 (YES, 11 years ago!) kwenye uzi huu wa kuhusu Mugabe Zimbabwe: The turmoil, reconciliation, and the future!

"Mkira, I doubt Mugabe na supporters wake ikiwemo tz, namibia, SA, angola, DRC etc watakubali kuona Mugabe anaondoka through mass protest au njia yoyote yenye nature hiyo kwa sababu itapeleka message kwenye nchi zote hizi kwamba 'kama hatuitaki hii serikali yetu tunaweza kwenda kuprotest hadi waondoke' na sidhani kama wako tayari kuona hiyo message inatolewa. Ni kweli wengi wanaona Mugabe ni liability sasa hivi lakini watamanouver ili ang'atuke kwa heshima, lakini hatatoa sign yoyote ya kuback down, at least for now. Lakini best believe land reform itabaki (na mimi personally naisupport by any means necessary) na pia mapigo ya moyo ya Morgan Tsvangirai yatasimama (an ugly fact about politics)."

Swali ni nani atawahakikishia viongozi wa CCM ambao wameshafaidi matunda ya nchi hii kuwa yaliyopita si ndwele....?

Nawasilisha mada.
 
Hebu eleza kinagaubaga njia pekee ya kuiondoa ccm ni ipi? Nataka kuiona hoja yako nzito
 
Dawa yake ni "Chungu kumeza".
Kizazi cha panya kamwe hakiwezi kuongoka. Mihogo lazima italiwa tu!

Ili heshima irejee, safisha safisha ni LAZIMA.
Kila jiwe lazima ligeuzwe n.a. wajenzi wapange upya. Ccm ni gugu maji. Ni la kung'oLewa n.a. kuchomwa moto. NO COMPROMISE!
 
Na wakitoka madarakani wapelekwe mahakamani.....wakajibu mauaji ya Aqullina
 
Kitu ambacho wengi hatukijui na hatutaki kujiuliza kuwa CCM ni nini? Na CCM ni nani?

CCM yupo? Anaonekana? CCM ni nani?
 
Huwezi kuthubutu au kufikiri kuiacha nchi kwa wauza unga,mafisadi na wakwepa kodi.

Hakikisheni mnaondoa hilo kwanza ili japo kwa mbaali muwe kwenye chaguo la watanzania
 
Dawa yake ni "Chungu kumeza".
Kizazi cha panya kamwe hakiwezi kuongoka. Mihogo lazima italiwa tu!

Ili heshima irejee, safisha safisha ni LAZIMA.
Kila jiwe lazima ligeuzwe n.a. wajenzi wapange upya. Ccm ni gugu maji. Ni la kung'oLewa n.a. kuchomwa moto. NO COMPROMISE!
Kwa wapinzani hawa akina lowassa na sunaye au tyagize wapinzani kutoka china?
 
Huwezi kuthubutu au kufikiri kuiacha nchi kwa wauza unga,mafisadi na wakwepa kodi.

Hakikisheni mnaondoa hilo kwanza ili japo kwa mbaali muwe kwenye chaguo la watanzania

Watu gani hao kama nyoka wa makengeza mnae huko hela ya mboga yupo huko maraisi wastaafu wote mnao huko tena mwingine alijimilikisha hadi mgodi wa makaa ya mawe wa kiwira mbeya wezi wote walio ktk ripot ya juz ya makinikia wapo huko ccm na ni wanachama hai unazungumzia mafisadi gani mheShimiwa raisi chaguo la mungu magufuli kafungua mahakama za mafisadi kwa nini hayasongi?
 
Dawa yake ni "Chungu kumeza".
Kizazi cha panya kamwe hakiwezi kuongoka. Mihogo lazima italiwa tu!

Ili heshima irejee, safisha safisha ni LAZIMA.
Kila jiwe lazima ligeuzwe n.a. wajenzi wapange upya. Ccm ni gugu maji. Ni la kung'oLewa n.a. kuchomwa moto. NO COMPROMISE!

Yaliyopita lazima yawe ni ndwele PERIOD


uMkhonto we Sizwe yenu iko wapi?
 
Huwezi kuthubutu au kufikiri kuiacha nchi kwa wauza unga,mafisadi na wakwepa kodi.

Hakikisheni mnaondoa hilo kwanza ili japo kwa mbaali muwe kwenye chaguo la watanzania
Sasa kama nchi ina vyombo vya usalama kinachofanya washindwe kuwakamata hao mafisadi ni nini? Inawaogopa?
 
HAKUNA CHA KUCOMPROMISE. WAKING'OKA, ICC DIRECT.. KWANZA HAKUNA CHAMA TAWALA KILICHOWAH KUNG'OKA KIKAENDELEA KUWA HAI. HATA CCM IKING'OKA ITAFUTKA... NA HLO NDILO WANAHOFIA.. SASA IKIWA CHAMA CHA UPNZAN KIKAINGIA MADARAKA HALAFU KIKAENDELEZA KULINDANA BASI NI BORA CCM IENDELEE KUBAKI TU.
 
Sasa kama nchi ina vyombo vya usalama kinachofanya washindwe kuwakamata hao mafisadi ni nini? Inawaogopa?

Makundi matatu ambayo ni muhimu kwenye movement yoyote ya kisiasa (siyo lazima uwapate wote ila lazima wale wenye nguvu na ushawishi wawe upande wako):
Wafanyabiashara
Wasanii
Wanasheria

Pay attention jinsi makundi hayo yanavyowindwa.

Hata sisi bila support ya watu kama kina Kahama na Rupia labda uhuru ungesubiri kidogo.
 
Back
Top Bottom