Nipe ramani ya wilaya za Kigamboni na Ubungo


N'yadikwa

N'yadikwa

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2014
Messages
3,573
Likes
2,919
Points
280
N'yadikwa

N'yadikwa

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2014
3,573 2,919 280
Nimekaa hapa nikawa natafuta details za hizo wilaya mpya mbili za Dar, hebu niambie/nichoree ramani ya hizo wilaya mbili mpya.Na je wilaya za zamani zinaishia wapi. Na wapi yaliko makao makuu ya wilaya hizo mpya mbili.

Karibu unisaidie kufahamu.
 
Hercule Poirot

Hercule Poirot

JF-Expert Member
Joined
Mar 14, 2011
Messages
1,371
Likes
643
Points
280
Hercule Poirot

Hercule Poirot

JF-Expert Member
Joined Mar 14, 2011
1,371 643 280
Fuata barabara ya mwendokasi mpaka kivukoni
 
Ze General

Ze General

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2014
Messages
1,354
Likes
987
Points
280
Age
25
Ze General

Ze General

JF-Expert Member
Joined May 10, 2014
1,354 987 280
Wataangalia kata zilizo ndan ya wilaya hizo zinajulikana na kila mtendaji wa kata na madiwan wanajua mipaka yao hivyo kama madiwan wa kigambon wote wakikaa katika kata zao wata-shape hilo jimbo na raman itajulikana na the same apply kwa wilaya ya ubungo
 
mzurimie

mzurimie

JF-Expert Member
Joined
Oct 16, 2011
Messages
6,150
Likes
1,619
Points
280
mzurimie

mzurimie

JF-Expert Member
Joined Oct 16, 2011
6,150 1,619 280
Nipe????!!!!!!!
 
geophrey20

geophrey20

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2013
Messages
1,508
Likes
697
Points
280
geophrey20

geophrey20

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2013
1,508 697 280
Leta hela, nku pm
 
geophrey20

geophrey20

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2013
Messages
1,508
Likes
697
Points
280
geophrey20

geophrey20

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2013
1,508 697 280
Kwani mkuu unazihitaji za ninj, au wewe ni mwalimu wa tuition, u ataka wapa wanafunzi nondo. Hahaahaahah,
Ukipata na mm utanipasia kiasi.
Nimekaa hapa nikawa natafuta details za hizo wilaya Mpya mbili za Dar, hebu niambie/nichoree ramani ya hizo wilaya mbili mpya.
Na je wilaya za zamani zinaishia wapi. Na wapi yaliko makao makuu ya wilaya hizo mpya mbili. Karibu unisaidie kufahamu.
 
misasa

misasa

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2014
Messages
7,287
Likes
3,796
Points
280
misasa

misasa

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2014
7,287 3,796 280
Kijichi ipo kigamboni
 
KWEZISHO

KWEZISHO

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2016
Messages
6,869
Likes
5,454
Points
280
KWEZISHO

KWEZISHO

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2016
6,869 5,454 280
Kiswahili kigumu au mazoea, kule Kenya wanasema nipe ila Tanzania tunasema naomba au nisaidie. Usimlaumu inategemeana na makuzi, yeye alimaanisha naomba.
 
C

Chitembwele Mbuvu

Member
Joined
Jun 14, 2016
Messages
34
Likes
13
Points
15
Age
47
C

Chitembwele Mbuvu

Member
Joined Jun 14, 2016
34 13 15
Kweli wapi yalipo makao makuu ya Wilaya tajwa!
 
mzurimie

mzurimie

JF-Expert Member
Joined
Oct 16, 2011
Messages
6,150
Likes
1,619
Points
280
mzurimie

mzurimie

JF-Expert Member
Joined Oct 16, 2011
6,150 1,619 280
Kiswahili kigumu au mazoea, kule Kenya wanasema nipe ila Tanzania tunasema naomba au nisaidie. Usimlaumu inategemeana na makuzi, yeye alimaanisha naomba.
Nipe maneno haya chini kwa lugha ya wenzetu kwa mfano waingereza

Nipe ni ....
Nisaidie ni ....
Naomba ni ....
Tafadhali ....

Nitapenda kujifunza nami nielewe hiki kiswahili nacho kinaboa wakati mwingine kutumia.
 
N'yadikwa

N'yadikwa

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2014
Messages
3,573
Likes
2,919
Points
280
N'yadikwa

N'yadikwa

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2014
3,573 2,919 280
Asante kwa kila aliechangia majibu kamili nishayapata japo sio ktk uzi huu.
 
Mussolin5

Mussolin5

JF-Expert Member
Joined
Apr 23, 2015
Messages
17,681
Likes
62,211
Points
280
Mussolin5

Mussolin5

JF-Expert Member
Joined Apr 23, 2015
17,681 62,211 280
Baada ya muda wa miaka mitano tutakuwa na wilaya ya Lumumba.
 
KWEZISHO

KWEZISHO

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2016
Messages
6,869
Likes
5,454
Points
280
KWEZISHO

KWEZISHO

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2016
6,869 5,454 280
Nipe ... Give me
Nisaidie ... Help me
Naomba... I beg you
Tafadhali ... Please
Nipe maneno haya chini kwa lugha ya wenzetu kwa mfano waingereza

Nipe ni ....
Nisaidie ni ....
Naomba ni ....
Tafadhali ....

Nitapenda kujifunza nami nielewe hiki kiswahili nacho kinaboa wakati mwingine kutumia.
 
mzurimie

mzurimie

JF-Expert Member
Joined
Oct 16, 2011
Messages
6,150
Likes
1,619
Points
280
mzurimie

mzurimie

JF-Expert Member
Joined Oct 16, 2011
6,150 1,619 280
Nipe ... Give me
Nisaidie ... Help me
Naomba... I beg you
Tafadhali ... Please
So hiyo ya juu ni big NO kutumika kihivihivi ni kama mtu hana heshima.. kwangu mimi nionavyo.
 
KWEZISHO

KWEZISHO

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2016
Messages
6,869
Likes
5,454
Points
280
KWEZISHO

KWEZISHO

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2016
6,869 5,454 280
So hiyo ya juu ni big NO kutumika kihivihivi ni kama mtu hana heshima.. kwangu mimi nionavyo.
Waswahili hupenda sana kutumia uungwana wakati wakitaka kitu. Uko sahihi ila lakini umri ndio hutumika kutofautisha ridhaa ya kupatiwa kitu. Kwa mfano naomba maji ya kunywa hutumika kwa watu wazima; na nipe maji ya kunywa hii ni kama amri na hutumika kwa watoto wanapoombwa maji ya kunywa. Hilo neno mtu asiye na heshima naogopa kulitumia kwa kuwa lina utata katika matumizi. Mtu asiye na heshima huchukuliwa mtu asiyethamini wenzake.
 
mzurimie

mzurimie

JF-Expert Member
Joined
Oct 16, 2011
Messages
6,150
Likes
1,619
Points
280
mzurimie

mzurimie

JF-Expert Member
Joined Oct 16, 2011
6,150 1,619 280
Waswahili hupenda sana kutumia uungwana wakati wakitaka kitu. Uko sahihi ila lakini umri ndio hutumika kutofautisha ridhaa ya kupatiwa kitu. Kwa mfano naomba maji ya kunywa hutumika kwa watu wazima; na nipe maji ya kunywa hii ni kama amri na hutumika kwa watoto wanapoombwa maji ya kunywa. Hilo neno mtu asiye na heshima naogopa kulitumia kwa kuwa lina utata katika matumizi. Mtu asiye na heshima huchukuliwa mtu asiyethamini wenzake.
Nimekupata, ndio maana mie nililelewa nafundishwa hilo neno na wazazi kwa wao kulitamka kwa watoto wao pia. So likanikaa, hata kusema shukurani hadi kwa vitu mtu huwezi fikiria katiks maisha tulisukumwa tuseme kwao kama kupanda gari wameendesha na kushuka lazima tunawashukuru n.k.

Ila watoto wadogo ni majukumu ya wazazi/ walezi kuwafunza, bila hivyo sijui nani tena atafanya.

Kama mimi nisipolisema nakuwa najijua nafanya makusudi kama nilitakiwa haswaaa kutilitamka au kuomba vizuri.

Ndugu naona upo vizuri pia kushikilia misimamo yako.
 
KWEZISHO

KWEZISHO

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2016
Messages
6,869
Likes
5,454
Points
280
KWEZISHO

KWEZISHO

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2016
6,869 5,454 280
Nimekupata, ndio maana mie nililelewa nafundishwa hilo neno na wazazi kwa wao kulitamka kwa watoto wao pia. So likanikaa, hata kusema shukurani hadi kwa vitu mtu huwezi fikiria katiks maisha tulisukumwa tuseme kwao kama kupanda gari wameendesha na kushuka lazima tunawashukuru n.k.

Ila watoto wadogo ni majukumu ya wazazi/ walezi kuwafunza, bila hivyo sijui nani tena atafanya.

Kama mimi nisipolisema nakuwa najijua nafanya makusudi kama nilitakiwa haswaaa kutilitamka au kuomba vizuri.

Ndugu naona upo vizuri pia kushikilia misimamo yako.
Aksante kwa kunielewa.
 

Forum statistics

Threads 1,237,001
Members 475,398
Posts 29,275,537