Nini chanzo cha migogoro Afrika?


M

mdau wetu

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2011
Messages
548
Likes
2
Points
0
Age
45
M

mdau wetu

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2011
548 2 0
Bara la Afrika limekuwa likishuhudia migogoro, uasi na mivutano ya mara kwa mara. Hivi chanzo hasa cha migogoro hiii ni nini? Kwa mfano Somalia, sasa Congo DRC na kabla ya hapo, Sudan, Zimbabwe, Kenya, Afrika na kwingineko.
 
Mkereketwa_Huyu

Mkereketwa_Huyu

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2011
Messages
6,149
Likes
1,894
Points
280
Mkereketwa_Huyu

Mkereketwa_Huyu

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2011
6,149 1,894 280
Migogoro yote hapa Afrika inatokana na bad governance. Viongozi wetu wana tamaa sana na waingiapo madarakani wanasahau kuwa walitoa ahadi gani. Hapa ndipo utakuta anaiba na kusahau yote aliyoahidi kuyafanya wakati anaomba kura zetu. Katika nchi nyingine wanaona bora kuwaua ama kuwapindua maraisi wao .
 
T

Tewe

JF-Expert Member
Joined
Jan 11, 2008
Messages
750
Likes
198
Points
60
T

Tewe

JF-Expert Member
Joined Jan 11, 2008
750 198 60
Migogoro yote hapa Afrika inatokana na bad governance. Viongozi wetu wana tamaa sana na waingiapo madarakani wanasahau kuwa walitoa ahadi gani. Hapa ndipo utakuta anaiba na kusahau yote aliyoahidi kuyafanya wakati anaomba kura zetu. Katika nchi nyingine wanaona bora kuwaua ama kuwapindua maraisi wao .
Kwakuongezea hapo kingine ni kutokuwa na sera na sheria zinazosimamiwa kwa umakini kulinda raslimali zetu na mgawanyiko unaogusa masla ya umma na hivyo kuwa na utaifa/uzalendo kwa wananchi wote
 
ITEGAMATWI

ITEGAMATWI

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2012
Messages
4,433
Likes
1,310
Points
280
ITEGAMATWI

ITEGAMATWI

JF-Expert Member
Joined Jan 26, 2012
4,433 1,310 280
Selfishness and greediness of our leaders is the core reason for this!
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
80,438
Likes
117,259
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
80,438 117,259 280
Corrupt leaders (such as Mwinyi, Mkapa, Kikwete, Mubarak etc)
 
TANMO

TANMO

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2008
Messages
8,944
Likes
299
Points
180
TANMO

TANMO

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2008
8,944 299 180
Uchu wa madaraka na tamaa ya kujitajirisha kwa kutumia rasilimali za Umma zinasababisha hasira kwa wananchi wengine, hence migogoro.
 

Forum statistics

Threads 1,215,460
Members 463,210
Posts 28,549,511