Nina mashaka na upinzani wa Tanzania

Nina mashaka na upinzani wa Tanzania

Zhu

Senior Member
Joined
Sep 26, 2010
Posts
184
Reaction score
24
Ni kweli kwamba vyama vyote vinne vimekosa mtu sasahihi wa kugombea kwa nafasi ya uraisi mpaka atokee CCM? Je na watendaji wa hiyo serikali watatoka wapi yaani mawaziri, makatibu wakuu, wakuu wa majimbo, n.k.
 
Jibu lako hili hapa kwamba ss Tanzania si wakwanza ila una mawazo mgando
Nukuu ya Ismail Jusa :.. "Uzoefu wa nchi nyingi umeonesha kwamba hatua mbili ni lazima zifanyike kabla ya dola kuanguka. Kwanza, vyama vya upinzani viunganishe nguvu zake; na pili, chama dola kigawike. .. Hatua hizo ndizo zilizoving'oa vyama vya KANU nchini Kenya, UNIP na hata MMD nchini Zambia pamoja na MCP nchini Malawi. Hata Zimbabwe katika uchaguzi wa mwanzo ambao ulikipa ushindi MDC dhidi ya ZANU-PF cha Robert Mugabe, hali ilikuwa hivyo hivyo kabla ya Mugabe kuamua kuitia nchi katika machafuko makubwa ili aendelee kubaki madarakani. Mfano wa karibuni kabisa ni wa Nigeria pale chama cha APC cha Rais Muhammad Buhari kilipofanikiwa kukin'goa chama cha PDP cha Goodluck Jonathan na watangulizi wake. Tukio la Olesagun Obasanjo kuchana kadi yake ya PDP ndiyo iliyohitimisha safari ya chama hicho kuondoka madarakani. Ni katika muktadha huo, naona kwamba njia pekee ya kukiondoa madarakani CCM na mfumo wake dhalimu na kandamizi, ambao ndiyo unaolea ufisadi na rushwa, kuua uwajibikaji hapa nchini na hatimaye kuwaingiza Watanzania katika umasikini wa kutupwa wakati nchi yenyewe imejaa utajiri wa kila aina, ni kuunganisha nguvu za vyama vya upinzani na kugawanyika kwa CCM yenyewe. Kuundwa kwa UKAWA na sasa kupasuka kwa CCM kwa hatua ya Mhe. Edward Lowassa na kundi kubwa linalomuunga mkono ndani ya chama hicho kukihama na kujiunga na UKAWA ni fursa ya kihistoria ambayo tunapaswa kuikumbatia ili CCM ifuate mkondo wa vyama dola vyengine vya Afrika na kuipa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania nafasi ya kupata MWANZO MPYA utakaotukwamua katika mkwamo huu tuliokwamishwa na CCM. Viongozi wakuu na wakongwe wa siasa za CCM wanapoliona ANGUKO LA CCM tujue sasa zama zake zimefikia kikomo na TANZANIA MPYA INAKARIBIA KUZALIWA. * Karibu Edward Lowassa * Ahsante UKAWA-#‎UkawaniUshindi
 
Tatizo lako hujafikirisha akili yako.... unakimbilia kupost tu thread bila kwanza kuwaza/kutafakari masuala haya kwa kina...!!
 
Ni kweli kwamba vyama vyote vinne vimekosa mtu sasahihi wa kugombea kwa nafasi ya uraisi mpaka atokee CCM? Je na watendaji wa hiyo serikali watatoka wapi yaani mawaziri, makatibu wakuu, wakuu wa majimbo, n.k.

Inamana hapo ndio akili yako ilipogotea?
 
Ni kweli kwamba vyama vyote vinne vimekosa mtu sasahihi wa kugombea kwa nafasi ya uraisi mpaka atokee CCM? Je na watendaji wa hiyo serikali watatoka wapi yaani mawaziri, makatibu wakuu, wakuu wa majimbo, n.k.

Hiyo ni kuonyesha kuwa ubongo wako haufanyi kazi ipasavyo,kumbuka kabla ya mwaka 1994 Tanzania tulikuwa na siasa za chama kimoja,na baada ya mwaka 1995 viongozi walioanzisha vyama vya upinzani woote walikuwa ni kutoka ccm,leo hii unajifanya hamnazo kuuliza swali kama hili?au ndio umeanza kuzijua siasa juzjuzi?
 
Jibu lako hili hapa kwamba ss Tanzania si wakwanza ila una mawazo mgando
Nukuu ya Ismail Jusa :.. "Uzoefu wa nchi nyingi umeonesha kwamba hatua mbili ni lazima zifanyike kabla ya dola kuanguka. Kwanza, vyama vya upinzani viunganishe nguvu zake; na pili, chama dola kigawike. .. Hatua hizo ndizo zilizoving'oa vyama vya KANU nchini Kenya, UNIP na hata MMD nchini Zambia pamoja na MCP nchini Malawi. Hata Zimbabwe katika uchaguzi wa mwanzo ambao ulikipa ushindi MDC dhidi ya ZANU-PF cha Robert Mugabe, hali ilikuwa hivyo hivyo kabla ya Mugabe kuamua kuitia nchi katika machafuko makubwa ili aendelee kubaki madarakani. Mfano wa karibuni kabisa ni wa Nigeria pale chama cha APC cha Rais Muhammad Buhari kilipofanikiwa kukin'goa chama cha PDP cha Goodluck Jonathan na watangulizi wake. Tukio la Olesagun Obasanjo kuchana kadi yake ya PDP ndiyo iliyohitimisha safari ya chama hicho kuondoka madarakani. Ni katika muktadha huo, naona kwamba njia pekee ya kukiondoa madarakani CCM na mfumo wake dhalimu na kandamizi, ambao ndiyo unaolea ufisadi na rushwa, kuua uwajibikaji hapa nchini na hatimaye kuwaingiza Watanzania katika umasikini wa kutupwa wakati nchi yenyewe imejaa utajiri wa kila aina, ni kuunganisha nguvu za vyama vya upinzani na kugawanyika kwa CCM yenyewe. Kuundwa kwa UKAWA na sasa kupasuka kwa CCM kwa hatua ya Mhe. Edward Lowassa na kundi kubwa linalomuunga mkono ndani ya chama hicho kukihama na kujiunga na UKAWA ni fursa ya kihistoria ambayo tunapaswa kuikumbatia ili CCM ifuate mkondo wa vyama dola vyengine vya Afrika na kuipa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania nafasi ya kupata MWANZO MPYA utakaotukwamua katika mkwamo huu tuliokwamishwa na CCM. Viongozi wakuu na wakongwe wa siasa za CCM wanapoliona ANGUKO LA CCM tujue sasa zama zake zimefikia kikomo na TANZANIA MPYA INAKARIBIA KUZALIWA. * Karibu Edward Lowassa * Ahsante UKAWA-#‎UkawaniUshindi

Mapengo jr,kwa hili huku mung'unya maneno wala kutikisa masikio
 
Ni kweli kwamba vyama vyote vinne vimekosa mtu sasahihi wa kugombea kwa nafasi ya uraisi mpaka atokee CCM? Je na watendaji wa hiyo serikali watatoka wapi yaani mawaziri, makatibu wakuu, wakuu wa majimbo, n.k.
Mkuu Zhu, ulichouliza hapa ni kielelezo na kipimo cha ignorance ya sisi Watanzania, hivyo kazi kuu ya kwanza ya UKAWA ni uelimishaji umma!, kazi kuu ya pili ni uhamasishaji umma!, na kazi kuu ya tatu ni utekelezaji wa umma wa Watanzania.

Uelimishaji.
Watanzania hawajui mifumo ya utawala na uendeshaji serikali, haswa role ya chama tawala vs serikali, hivyo wanadhani chama kiingia kitabadilisha watendaji wate wa serikali kuwa ni watu wa Chadema kwa sababu it is presumed kuwa watendaji wote wa serikali ya CCM ni CCM!. Serikali haina chama, watendaji wakuu wa serikali ni wale wale, isipokuwa wateule ndio wanaweza kubadilisha waendane na taste ya chama tawala!.

Uchaguzi ni ushindani tuu wa chama kipi kitaendesha serikali, na sio kuibadili serikali nzima!. Chama kilichopo madarakani ni CCM na mgombea wake ameishajulikana, sasa ni jukumu la upinzani kujipima wakimsimamisha nani anaweza kushindana na mgombea wa CCM akashinda!. Kabla ya ujio wa Lowassa, upinzani ulikuwa hauna mgombea yoyote ambaye angeweza kufua dafu kushindana na mgombea wa CCM, hivyo Lowassa ndio the one and only!.

Uhamasishaji

Baada ya Watanzania kuelimishwa, sasa wahamasishwe kujitokeza kwa wingi kujiandikisha katika daftari la kudumu la wapiga kura, kwa kutumia BVR!. Nenda kasome data za wapiga kura wa Tanzania hapa, Kuelekea 2015: CHADEMA, Don't Miss the Target, kiukweli ukiangalia mateso watu wanayoyapata katika zoezi la kujiandikisha, ni shida!, hivyo kuwakatisha tamaa wananchi walio wengi wasiopenda shida!. Hii trick ya serikali ya CCM, kuhakikisha ni idadi ndogo tuu ya wanaojiandikisha, ili kuwatumia wanachama wake milioni 6 nchi nzima kama mtaji wake wa ushindi!.
Watanzania wakifanikiwa kujitokeza kwa wingi kujiandikisha, na kujitokeza kwa wingi kupiga kura, CCM inapigwa chini mapema tuu by saa 4 siku ya kupiga kura, CCM inakuwa tayari chali!.

Utekelezaji
Hapa sasa ndipo kazi kubwa ilipo, kutekeleza, kutawala kwa serikali nzima ya upinzani!. Mwanzoni kutakuwepo na chaos kidogo kwa sababu kutakuwepo na go slow kwa watendaji wa serikali, walioaminishwa kuwa CCM ndicho chama pekee che hati miliki ya kuitawala Tanzania, hivyo it will take time to change the mindset wazoee kutumikia serikali ya chama kingine zaidi ya CCM!.

Pasco
 
Back
Top Bottom